Có Cần Mua Xe Gấp ???? Thông Tư 20 sắp có hiệu lực !

kiapsortage

Xe đạp
Bộ trưởng Công thương không nhân nhượng ôtô nhập khẩu

Ý kiến của Bộ trưởng Vũ Huy Hoàng đưa ra tại cuộc họp giao ban một lần nữa khẳng định thái độ không nhân nhượng đối với xe nhập khẩu. Thậm chí, bổ sung thêm cho quan điểm của Bộ trưởng Hoàng, Vụ trưởng Vụ xuất nhập khẩu, Bộ Công thương - Phan Văn Chinh còn viện thêm thông tin về tính "bát nháo" của thị trường xe nhập khẩu.
Em đang định đến cuối tháng 7 mới mua con Kia Sportage 2011 Limited của bác Hàn ( Do đợt này bận bịu nhiều công chuyện quá chưa thể đi rước em nó về được ) . Theo các bác ngày 26/6 thông tư 20 có hiệu lực và cộng thêm cái bài phát biểu kia nữa thì giá xe sẽ đi về đâu ? Dân mình có còn được tự do lựa chọn xe nhập khẩu ?
Có nên mua nhanh bây giờ hay ko ?
@: Không tiếp thu ý kiến các bác là Doanh Nghiệp bán xe nhé !

Loong Phoong

Xe điện
Mua ngay, mua khẩn trương bác ơi, khéo k chỉ thông tư 20 có hiệu lực mà còn kéo theo nhiều vấn đề khác nữa đấy bác ah

ntanhbk

Xe tải
Đã định mua rồi thì mua sớm đi cụ, để lâu nhiều vấn đề phát sinh mệt lắm cụ ạ

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các cụ có câu - "Cưới vợ là cưới liền tay, chớ để lâu ngày lắm kẻ rèm pha" -> Em thấy câu này rất chuẩn cụ ợ! Có đủ đk là mua luôn thôi ạ, mua rồi càng yên tâm mà làm ăn, cày kéo.

Honda vừa rồi nổ phát pháo đầu tiên rồi mà cụ, CRV tăng 25 hay 35tr/1 chiếc mà (em ko nhớ chính xác) -> hàng liên doanh đấy nhé :) còn nhập thì xe nào cũng tăng dần dần rồi.

simplazavn

Xe buýt
Có thiếu thốn 1 chút cũng cố vay mượn mà mua thôi bác ạ. Ở VN mua sớm bao nhiêu tốt bấy nhiêu kể cả ko có TT20.

chutieu

Xe tăng
Em tưởng cụ lấy xe rồi, cụ lấy sớm được là tốt nhất.
Chúc cụ mau cưới vợ 2 vào hội Sport tham gia cho vui.

Laixebk

Xe tăng
Em đang chờ thông tin từ anh Trường Hải, hy vọng Hải có cao kiến. Thấy FORD và Hyundai tăng giá rồi.

Mr.Chun

Xe tăng
Em đang chờ thông tin từ anh Trường Hải, hy vọng Hải có cao kiến. Thấy FORD và Hyundai tăng giá rồi.
khi TT20 có hiệu lực anh hải ko tăng giá thì các hãng khác lại cười cho ạ :D cụ nào chuẩn bị mua xe thì mua nhanh thôi ạ, để lâu lại thiệt mất mấy vại bia :-s

WhiteGet

Xe điện
Cụ cứ mua đi, chả phải sợ tăng giá mà sớm ngày nào, sướng ngày đó :)

Boing767

Xe điện
khi TT20 có hiệu lực anh hải ko tăng giá thì các hãng khác lại cười cho ạ :D cụ nào chuẩn bị mua xe thì mua nhanh thôi ạ, để lâu lại thiệt mất mấy vại bia :-s
Cụ ơi thiệt hại mấy chục bom ý chứ ...mấy vại ít quá !

langtuvn

Xe máy
Để đánh giá cho logic ra thì trong từ đầu năm đến bây giờ quá nhiều vd làm cho giá xe tăng lên 1 cách đáng kể ( kể cả giờ tỷ giá usd đã đi xuống rất nhiều nhưng giá rổ thì ko chịu xuống theo ) ,và có lẽ cái vụ thông tư này là vụ cuối cùng mang tích ảo nhất mà lịch sử vn trước nay chưa từng thấy.
Câu hỏi đặt ra : Liệu đây có phải là 1 cách PR hoặc làm nóng thị trường xe chuẩn bị cho 1 cuộc cách mạng giảm giá Chưa từng có :">
P/: bản thân em chém vậy các bác cứ suy nghĩ . vừa đọc đc một loạt vd bức xúc phản hồi từ các báo về vd của mấy ông tư vấn về TT 20 :">

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Để đánh giá cho logic ra thì trong từ đầu năm đến bây giờ quá nhiều vd làm cho giá xe tăng lên 1 cách đáng kể ( kể cả giờ tỷ giá usd đã đi xuống rất nhiều nhưng giá rổ thì ko chịu xuống theo ) ,và có lẽ cái vụ thông tư này là vụ cuối cùng mang tích ảo nhất mà lịch sử vn trước nay chưa từng thấy.
Câu hỏi đặt ra : Liệu đây có phải là 1 cách PR hoặc làm nóng thị trường xe chuẩn bị cho 1 cuộc cách mạng giảm giá Chưa từng có :">
P/: bản thân em chém vậy các bác cứ suy nghĩ . vừa đọc đc một loạt vd bức xúc phản hồi từ các báo về vd của mấy ông tư vấn về TT 20 :">
Góc nhìn của bác hay quá :)) Nếu điều đó trở thành sự thực thì quả là một thông tư ....VÔ TIỀN KHOÁNG HẬU =))

Cơ mà em hỏi thật, bác dự khả năng đó chiếm không phẩy không mấy % ạ ;))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Yêu là cưới, càng cưới sớm càng tốt !

mrkey

Xe buýt
Giờ này thì doanh nghiệp bán xe lẫn người tiêu dùng đều khuyên mua luôn cụ ạ :D cái thời tiết nóng rồi lại mưa thế này, ngồi 4 bánh đỡ mệt mỏi ;)

tap lai

Xe buýt
Cụ chủ thớt có NICK Kiasportage vậy tưởng là phải có xe rồi chứ . Cụ có tiền rồi lại còn kết em nó nữa thì còn chần chừ gì nữa hả cụ . Xuống tiền rươc em nó về đi thôi cụ à !

Cụ cứ mua đi, chả phải sợ tăng giá mà sớm ngày nào, sướng ngày đó :)
Cụ nói chuẩn. Chứ theo em thì trong cái khó sẽ ló cái khôn, khi thị trường khó khăn thì mình mới là thượng đế. Em đã từng rơi vào hoàn cảnh như bác. Năm 2009, vừa mới tăng thuế (TT đặc biệt, trước bạ ...) thiên hạ đua nau mua xe chạy thuế, em thì cứ ung dung chờ đến giữa năm đùng một cái lại giảm 50% thuế VAT, giảm tiếp 50% thuế trước bạ, tỉ giá hạ ... em mua xe rẻ hơn thiên hạ mua đầu năm he he he

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Cụ nói chuẩn. Chứ theo em thì trong cái khó sẽ ló cái khôn, khi thị trường khó khăn thì mình mới là thượng đế. Em đã từng rơi vào hoàn cảnh như bác. Năm 2009, vừa mới tăng thuế (TT đặc biệt, trước bạ ...) thiên hạ đua nau mua xe chạy thuế, em thì cứ ung dung chờ đến giữa năm đùng một cái lại giảm 50% thuế VAT, giảm tiếp 50% thuế trước bạ, tỉ giá hạ ... em mua xe rẻ hơn thiên hạ mua đầu năm he he he
Cái vụ này phải gọi là May hơn Khôn chứ cụ! :))

elegantteam

Xe tăng
chạ hiệu cụ bận rì, đi ăn hỏi 1 ngày, làm thủ tục kết hôn độ 1 ngày, đó là iem chưa muốn lói nà có cụ máu có khi cả ăn hỏi + cưới +đăng ký có mỗi trong 1 ngày

kiapsortage

Xe đạp
Khổ nỗi Em ở tỉnh lẻ miền Trung , Nếu bây giờ đi mua phải vô SG hoặc ra HN , chứ Đà Nẵng ko có , Đi mất 1 ngày vào lấy được xe ( Nếu nhanh và may mắn chắc hết 1 ngày ) , Là có thể khởi hành về quê , Đường về chắc mất hơn ngày nữa . Xe mới chắc ko dám đạp hết ga đâu. Tính sơ đã mất 3-4 ngày rồi .

Các cụ cho em hỏi , sau khi đem xe về tới nhà rồi mấy cái khâu Biển số , đăng kiểm , thuế má , bảo kiểm mất khoảng bao lâu nữa ạ ? Nếu mà tổng thời gian để lấy xe và có biển + đầy đủ giấy tờ hiên ngang đi lại trước mặt xxx mà mất khoảng 1 tuần thì hiện tại em bó tay vì không có thời gian !.
Một câu hỏi nữa , mua xe xong chạy đường dài như vậy có nên hay ko ? Hay là thuê xe tải nó cõng về ?

Chỉnh sửa cuối: