[Funland] Có cách nào làm lại sổ đỏ không ạ?

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Dạ, thế em bảo bên đo đạc là chỉ đo đất và ko đo nhà đúng ko ạ? Và bảo bên địa chính nữa phải không ạ.
Em ko biết nhiều, chỉ biết là sổ hồng nó có kiểu ghi nhận quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền trên đất, một loại khác là ghi nhận Quyền sử dụng đất thôi. Cụ quen ai biết rõ thì hỏi xem sao.

Ví dụ như nhà em hiện nay đất đã xây nhà lên rồi nhưng trên sổ chưa ghi nhận cái nhà. Vẫn đang chỉ ghi nhận đất. Cái này là do lúc em chưa xây nhà em đã xong sổ nên nó chỉ ghi nhận thế. Còn bây h tình huống của cụ Em ko biết khi đi làm lại sổ mình bỏ phần tài sản trên đất đi ko ghi nhận thì có được hay ko.

35N1169

Xe điện
Cụ làm lại đúng theo sổ cũ thì BT thôi, em mấy lần đổi lại sổ địa chính chỉ xuống đo lại thôi mất ít phí.

long.spc

Xe container
Cụ gọi bác về, đưa bác đến gặp cán bộ bác sẽ chỉ đạo cán bộ xử lý cho cụ

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Cụ làm lại đúng theo sổ cũ thì BT thôi, em mấy lần đổi lại sổ địa chính chỉ xuống đo lại thôi mất ít phí.
Dạ nhưng em bị vướng cái nhà ngày xưa ấy ạ. Khổ giờ mới đụng đến cái sổ đỏ thì tá hoả sai cái chỗ đó. Cụ đổi sổ nhưng tài sản trên đất cụ có bị lệch hay lấn chiếm ko ấy ạ

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Em ko biết nhiều, chỉ biết là sổ hồng nó có kiểu ghi nhận quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền trên đất, một loại khác là ghi nhận Quyền sử dụng đất thôi. Cụ quen ai biết rõ thì hỏi xem sao.

Ví dụ như nhà em hiện nay đất đã xây nhà lên rồi nhưng trên sổ chưa ghi nhận cái nhà. Vẫn đang chỉ ghi nhận đất. Cái này là do lúc em chưa xây nhà em đã xong sổ nên nó chỉ ghi nhận thế. Còn bây h tình huống của cụ Em ko biết khi đi làm lại sổ mình bỏ phần tài sản trên đất đi ko ghi nhận thì có được hay ko.
Dạ, thế em thử hỏi xem sao ạ, em cám ơn cụ ạ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ hiểu sai em rùi cụ. Em làm lại sổ như cũ để em có chỗ ghi đã đóng thuế chuyển đổi cụ ạ. Chứ phần lấn em đã sai rùi mà
Sai nhưng không phá thì cũng chả có ông địa chính nào đủ gan làm.
Ghế ít, đít nhiều sai tí bay ghế ngay.

Ra_đi

Xe tải
Sai nhưng không phá thì cũng chả có ông địa chính nào đủ gan làm.
Ghế ít, đít nhiều sai tí bay ghế ngay.
Cụ nhầm đấy, sai để lại hậu quả hoặc lộ thiên quá mới sợ.
Họ cứ ăn tiền rồi cấp sổ không ghi nhận cái nhà và phần đất lưu không. Chả sao cả..

khanhtb

Xe điện
Hà nội nha đất đổi sổ cũng phải đo đạc lại đúng ko ah

sắt con

Xe điện
xây nhà vào đất lưu không là khó đẻ rồi, giờ có bôi trơn cả can dầu cũng ko trôi đc

phamthoaibk

Xe buýt
Cái đất lưu không đấy khả năng sẽ lấy làm đường, mương rạch gì đó.
Chiếm vào đó còn khuya mới ra được sổ.
Ý em là sổ mới sẽ cắt lại phần lấn chiếm đi. Tuy nhiên theo em việc này giờ khó vì giờ không dễ như xưa nữa.

phamthoaibk

Xe buýt
Vâng, em cám ơn cụ. Mà ko có sổ thì họ không ghi cái phần xác nhận chuyển đổi mục đích sử dụng. Chứ em cũng biết xưa em làm nhà sai rùi ạ. H chỉ cần ghi là em đã hoàn thành nghĩa vụ nộp thuế đất chuyển đổi là được mà không biết làm cách nào
Cụ thử đặt vấn đề với địa chính xã xem thế nào cụ ạ. Bà chị gái em ở quê cũng đang lằng nhằng vụ cấp sổ không kém trường hợp của cụ, cốp tiền rồi mà mấy năm chưa ra được sổ.

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Cụ thử đặt vấn đề với địa chính xã xem thế nào cụ ạ. Bà chị gái em ở quê cũng đang lằng nhằng vụ cấp sổ không kém trường hợp của cụ, cốp tiền rồi mà mấy năm chưa ra được sổ.
Ôi thế ạ. Thế chán quá cụ nhỉ. Chắc cuối cùng đập nhà thôi cụ ạ. Chứ mấy năm mà chả xong thì nản lắm.

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Ý em là sổ mới sẽ cắt lại phần lấn chiếm đi. Tuy nhiên theo em việc này giờ khó vì giờ không dễ như xưa nữa.
Thì em cũng bảo cắt phần đó đi mà. Chứ em có muốn phần lấn chiếm vào đất nhà em đâu. Dại cái xây nhà ngày xưa ko để ý cụ ạ.

BMZ_Z4

Xe điện
Nhà cụ ở tỉnh nào, hay huyện nào của Hà Nội vậy?
Cụ lên làm thủ tục đổi sổ thì bên địa chính xuống đo đạc lại
hay cụ tự khai với chỗ 1 cửa làm đổi sổ là cụ lấn đât à?

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Nhà cụ ở tỉnh nào, hay huyện nào của Hà Nội vậy?
Cụ lên làm thủ tục đổi sổ thì bên địa chính xuống đo đạc lại
hay cụ tự khai với chỗ 1 cửa làm đổi sổ là cụ lấn đât à?
Em ngoại thành hà nội ạ. Em chưa khai với bên 1 cửa. Bên cty đo đạc họ bảo với em là không làm được.