[Funland] Có cách nào làm lại sổ đỏ không ạ?

BMZ_Z4

Xe điện
Em ngoại thành hà nội ạ. Em chưa khai với bên 1 cửa. Bên cty đo đạc họ bảo với em là không làm được.
À, nhà cụ lại có liên quan đến chuyển đổi mục đích nên sẽ phải đo đạc lại. Còn trường hợp đổi sổ mà không thay đổi hiện trạng, chỉ cập nhật thông tin chủ mới thì không biết có ai đi đo không (mặc dù phí đó đạc vẫn phải nộp). Em hiểu thì cụ có thể đổi sổ nhưng sẽ không chuyển đổi mục đích sử dụng được.

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
À, nhà cụ lại có liên quan đến chuyển đổi mục đích nên sẽ phải đo đạc lại. Còn trường hợp đổi sổ mà không thay đổi hiện trạng, chỉ cập nhật thông tin chủ mới thì không biết có ai đi đo không (mặc dù phí đó đạc vẫn phải nộp). Em hiểu thì cụ có thể đổi sổ nhưng sẽ không chuyển đổi mục đích sử dụng được.
Em chuyển đổi xong từ 3 năm trước rùi ạ. Giờ em nộp thuế đất xong rùi. Nhưng trong sổ hết chỗ ghi xác nhận đã hoàn thành tiền thuế ấy ạ. Họ bắt đổi sổ để ghi xác nhận em đã hoàn tất chuyển đổi .

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ nhầm đấy, sai để lại hậu quả hoặc lộ thiên quá mới sợ.
Họ cứ ăn tiền rồi cấp sổ không ghi nhận cái nhà và phần đất lưu không. Chả sao cả..
Cụ quên mất là bỏ qua cái phần lưu không thì đất nhà cụ ấy thiếu diện tích.
Giờ mà xác nhận theo đúng diện tích trên sổ cũ thì phải lấy đất xung quanh để bù vào.
Nên chả ông nào dám làm.

cha biet chi

Xe điện
Dạ. Em xây lâu rùi ạ, tại xưa họ đo không chuẩn ấy cụ, nên xây h thành lấn chiếm chứ em có cố tình xây đâu mà cụ nặng lời em thế.
Cụ lên nói khéo làm đúng phần đất.còn cái thừa ra thì sau cần phải phá k thì thôi.

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Cụ quên mất là bỏ qua cái phần lưu không thì đất nhà cụ ấy thiếu diện tích.
Giờ mà xác nhận theo đúng diện tích trên sổ cũ thì phải lấy đất xung quanh để bù vào.
Nên chả ông nào dám làm.
Dạ, em ko cần đủ diện tích đâu ạ. Em chỉ cần có sổ mới thôi. Em chịu mất diện tích cụ ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Đợi đi, sau này biết đâu sẽ tích hợp sổ vào 1 con chíp thì làm :))

Mzc

Xe điện
Cấp đúng sổ cũ chắc ok thôi. Đợt năm ngoái em làm cái sổ (tách) ở nội thành HN. Em thấy có phần đất lưu không nhưng chả thấy nói gì dù nhà em đang trên đó 10m2 rồi.

fivestar

Xe tải
Website
parisvietnam.vn
Cấp đúng sổ cũ chắc ok thôi. Đợt năm ngoái em làm cái sổ (tách) ở nội thành HN. Em thấy có phần đất lưu không nhưng chả thấy nói gì dù nhà em đang trên đó 10m2 rồi.
Hi vọng em cũng làm được như cụ.