[Thảo luận] Có bao nhiêu kụ học lái xe xong dám lái xe ra đường

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Học lái xe & học chạy xe tham gia GT, có 3 ngưỡng cần vượt qua:
Ngưỡng 1: không biết gì & không làm được.
Ngưỡng 2: hiểu được nhưng vẫn không thực hiện được.
Ngưỡng 3: Hiểu được & thực hiện được.

Lykinhmau

Xe tải
đấy cũng do tay tùy người bác ah,em học xong cứ vác xe ra chạy có sao đâu,ko phải xe của mình,hic. chưa đc năm mà đi phố cũng có sợ đâu

ThanCui

Xe tăng
Viết xong bài này em tóm thằng bạn lên xe bắt nó lái x-( đi đường đại lộ Thăng Long mà chết cười đầu tiên nó bảo không đi xe AT ( chắc đọc báo nhiều) bắt lấy xe số , đi 1km nó cởi giầy đi tất , 1 km nữa nó cởi tất đi giầy =D> , 500m tiếp theo cởi hết , bật điều hòa lạnh nhất mà nó cởi cả áo lẫn quần dài , bác nào vừa đi tuyến HN - Xuân mai sẽ thấy 1 con Inova chạy sát đường với tốc đọ chóng mặt 40km/h là nó đấy , em vừa phải lái về xong , chả bù hồi mới lấy bằng đúng đợt công ty em thi công đào hố phải thuê nhiều xe tải 3,5 tấn , em bắt thằng lái xe thay em làm giám sát, tha hồ rượu thịt còn em lái cái xe tải VINAXUKI của nó đi đổ đất cả đêm , đã thế về con bo cho nó 100k nữa chứ , nó sướng quá đến bây giờ cả ngày hỏi em có thi công ở đâu thì báo nó nhé =P~

tranngochai1979

Xe tải
Viết xong bài này em tóm thằng bạn lên xe bắt nó lái x-( đi đường đại lộ Thăng Long mà chết cười đầu tiên nó bảo không đi xe AT ( chắc đọc báo nhiều) bắt lấy xe số , đi 1km nó cởi giầy đi tất , 1 km nữa nó cởi tất đi giầy =D> , 500m tiếp theo cởi hết , bật điều hòa lạnh nhất mà nó cởi cả áo lẫn quần dài , bác nào vừa đi tuyến HN - Xuân mai sẽ thấy 1 con Inova chạy sát đường với tốc đọ chóng mặt 40km/h là nó đấy , em vừa phải lái về xong , chả bù hồi mới lấy bằng đúng đợt công ty em thi công đào hố phải thuê nhiều xe tải 3,5 tấn , em bắt thằng lái xe thay em làm giám sát, tha hồ rượu thịt còn em lái cái xe tải VINAXUKI của nó đi đổ đất cả đêm , đã thế về con bo cho nó 100k nữa chứ , nó sướng quá đến bây giờ cả ngày hỏi em có thi công ở đâu thì báo nó nhé =P~
Được như cụ là nhất đấy ạ. Có đồ luyện lái mà ko mất phí =P~
Thật ra lái xe cũng phải có năng khiếu một chút ạ. Hồi em mới có bằng chạy trong phố cổ bình thường, nhưng thằng bạn em thì ko dám leo lên.

mackmyta

Xe tăng
:-s :-s đọc cm của các cụ mà em thấy đa số là liều thôi !liều ăn nhiều :))

thuviet

Xe buýt
Em chưa đi học bằng bao giờ , vưỡn lái ầm ầm :D

s0s82

Xe tải
Tóm lại em thấy là sắp có xe rồi thì hãy đi học lái. Chứ học xong để lâu không đi thì không tự tin đâu. Vì kiểu học lái bây giờ chắc các bác biết rồi đấy :D.

blackpaint

Xe container
Em học C500, đi chả thiếu buổi nào, có bằng cái thuê xe Sờ Pắc về quê luôn. Tất nhiên chọn đường ít dốc, gian nan trước, đi xa kiểu đấy nên đi cũng chậm. Lúc đầu ông bà còn chả dám ngồi, dụ mãi mới dám lên. Nói chung là cứ chầm chậm thôi, chọn đường dễ đi trước.

meoluoi

Xe điện
Bây giờ thôi ngày trước bọn em được đào tạo không những biết đi mà còn biết sửa. Bây giờ nhiều cụ đi được nhưng thay lốp cũng không biết thay đâu

wersd

Xe hơi
Em có bằng cái là liều lên xe đi luôn, em chả thấy sợ gì cả, đi chậm, vừa đi vừa nhẩm chân ga-phanh-côn, ko vội gì cả. Tính em nó liều sẵn rồi

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn
Chả hiểu có phải năng khiếu như các cụ nói hay ko. E lấy bằng xong 6 tháng sau mới lái trở lại. Mà hôm đấy em đi Ỉn HN-HP luôn nhưng chạy ổn ko vấn đề gì ạ :D

tuanzs

Xe container
Muốn lái được thì có nhiều yếu tố nhưng quan trọng là phải thích lái xe.
Ngày đi học lái em ham lắm, gặp xe nào cũng xin lái tuốt từ Jolie, Zace, Su Wagon, U-oát... tới County 29 chỗ và cả Folk Lift :D
Chiến đủ các loại đường từ bờ ruộng, khu đô thị, bãi bóng, đường QL3, QL5, QL6 ... tới đi qua chợ.

Thế nên lấy bằng xong em chạy ngon ơ, chả có cảm giác ca-mơ-run tí nào.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Hic, em sắp đổi bằng lần thứ nhất ( 5 năm) mà mới tự cầm lái ... 1 lần :((
Lậy cụ :)) , cụ làm em buồn cười quá

Em hồi thi lấy bằng thì phải thi 2 lần mới đỗ , không yên tâm với trình độ lái xe của mình nên khi có bằng em xin vào hãng taxi để lái taxi ;)) .

Tuần đầu nhận xe đi đường phố HN chả biết chỗ nào đỗ được chỗ nào không đỗ được vì sợ bị phạt nên cứ nhông nhông bon , nhiều khi có địa chỉ khách ngay gần mà còn không biết cách nào tạt vào đón khách được :)) , tuần thứ 2 ngon lành hơn là nộp đủ lệnh hàng ngày , tuần thứ 3 có tí lãi ;)) , từ tuần thứ 4 ngon hẳn luôn và sau đó đi tỉnh cũng nhiều + kinh nghiệm lái taxi là có khách cũng không vội vàng nếu vội vàng mà va quyệt thì tiền khắc phục hậu quả sẽ nhiều hơn số tiền mình kiếm được , đấy là chưa nói đến va vào người đi đường

Thời gian đầu hãng taxi toàn giao cho lái mới xe cũ nát nên rất khó đi chuẩn và cũng gặp nhiều khách là tài già góp ý nên lên cơ nhanh , vd ( khách góp ý ) : đi như vậy là lái mới vì lên số về số vẫn bị giật cho dù hơi giật 1 tí thôi ( nghĩa là lên số về số phải mượt và êm như không mới là biết lái )

Đến giờ em đi qua ổ gà với tốc độ 30 mà người ngồi trong xe thấy ít có cảm giác bị vào ổ gà vì êm :D ( em khoe tí )

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ thôi ngày trước bọn em được đào tạo không những biết đi mà còn biết sửa. Bây giờ nhiều cụ đi được nhưng thay lốp cũng không biết thay đâu
Cụ nói chính xác , thằng bạn em bị xịt lốp gọi đt cho em kêu khó khăn loạn cả lên còn không biết chỗ nào vá lốp :))

vuaquayfa

Xe hơi
nói chung mới cầm lái thì hơi cuống hồi em đi tập thầy cho phóng ra đường trường đường phố! ầm ầm! mồ hôi nhễ nhại ngoảnh sang thầy thì ổng ra vờ khoanh tay ra ngủ ! hic

bảo châu

Xe điện
Ngày xưa nhà cháu học lái phải tập trên xe uóat nên học xong, nhảy lên xe của mình lái sao mà sướng thế, dễ như trở bàn tay. Côn, ga, đề pa chả bao giờ chết máy cả.

hoinhap

Xe tăng
Tình hình là công ty em mới phổ cập bằng lái xe cho mọi người , nhưng thất vọng quá các kụ ơi , xe có, bằng lái rất xịn , nhưng chả ông nào dám trèo lên để lái cả , đi chơi hay đi đâu xa em nhờ chả ai dám cầm lái , ở trong phố thì lại càng sợ , em đang tự hỏi 1 khóa ra trường của các trung tâm có bao nhiêu ông dám cầm lái ra đường nhỉ các Kụ:">
Thưa với cụ hồi em đang học lái đã thuê xe cùng thằng em chạy khắp HN, bây giờ nghĩ lại cũng thấy ghê răng! :D

huchi

Xe hơi
Đúng hôm lấy bằng lái nhà cháu thuê ngay 1 con xe phi lên Hà Nội chạy 1 vòng rồi về.

Nhà cháu ở Hải Dương :))

Cuonghadhxd

Xe buýt
Em học xong lái xe ra đường được ngay vì em không bỏ buổi học nào và học tập rất cẩn thận (C500 đào tạo cũng bài bản !).