[Thảo luận] Có bao nhiêu kụ học lái xe xong dám lái xe ra đường

vnitmaster

Xe buýt
Có bằng xong nhà cháu làm 1 vài chuyến đi Sơn Tây chơi. Gớm đến nơi tu hết 1 chai Lavie vì mồ hôi ra nhiều + há mồm liên tục khát nước :))

phinm

Xe tăng
Nếu cả xã hội mà còn nhiều ông học xong không dám chạy thì còn là may, chứ mà lại toàn những ông không học mà lên xe ôm vô lăng mới chết

vlxury

Xe buýt
Em lái quen ngoài đường rồi, mãi mới đi thi lấy bằng

The Civic Art

Xe tải
Em ra lái luôn. Mỗi tội đâm mấy lần. Nhưng cũng may chỉ phải sửa xe thôi chứ không sửa người.

forester.sld

Xe hơi
Bẩm các cụ, hôm em đi thi bằng lái xe (tại PCCC ạ) em phải lái xe đi đón mấy anh em nữa để đi thi đấy ạ!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E dự khoảng 4%, trong đó 2% là thực sự có năng khiếu & 2% là đã có xe và đã có cơ số thời gian "nhúc nhắc" liều lĩnh chạy ạ!
e nằm trong số 2% đấy hay sao ý e lái cách đây 2 năm rồi, đại ca e (bố e ý) là lái xe chuyên nghiệp dạy e, e được theo xe từ nhỏ tý đến giờ ,giờ chẳng hiểu sao e học lái rất nhanh, 1 buổi đầu e được chỉ số nguội, buổi thứ 2 nổ máy tập vào số nhích xe tý chết máy bị chửi te tua, buổi thứ 3 e được kèm đi gần 1km trong phố (phố e là phố cụt nên ít xe cộ) , mấy ngày liền thì e ra phố ngoài đi số 2 , cứ thế mỗi ngày e đi vài vòng, rồi được tập đi đường trường 4 lần đi mỗi 1 chiều hơn 200km tổng cũng được ngót 1k km, trên e đi đèo dốc quanh co bố e bảo đi 1 chuyến đường trường bằng cả năm đi trong tp. E chuẩn bị nộp hồ sơ thi bằng đây, đường HN e chưa đi bao giờ nhưng đường trường lái liên tục mấy trăm cây (có nghỉ ăn nhé) vài trăm cây bình thường :P, e tự sướng cái, e té

ducdung81

Xe tải
chả bù cho e ngay hôm đầu tiên học lái thầy đã cho ra ngoài đường rồi. Hồi lớp 9 e đã đi xe tay côn rồi nên vào lái ôtô cảm thấỳ bình thường chả có gì phải sợ cả. Nói vậy chứ đúng là nhiều bác học xong để bằng nó mốc lên mà chẳng lái bao giờ. Nghĩ cũng phí.

Luu Lehong

Xe container
Em thì hơi ngược đời chút là trước tiên vào hãng Toy đặt mua 1 xe mới rồi mới đi đăng ký học lái xe (ngày xưa mua 1 cái xe mới phải đăng ký + đặt cọc khoảng 6 tháng). Học xong lại cứ đi công tác đúng dịp thi nên đành hoãn thi mấy lần. Lúc lấy xe xong cứ ngày đi và về 8 km đường phố HN đông như kiến cỏ mặc dù chưa lấy bằng. Sau 3 tháng lái ko bằng thì mới thi. Lúc cầm được bằng thì đã lái nhuyễn ở phố rồi!=))
Công nhận lái xe cũng cần 1 chút năng khiếu, em liều chẳng qua đi công tác nhiều, nhìn ae họ lái thành quen cộng với cũng được cái ông thày dạy nghiêm túc, mình cũng hơi sáng dạ =))

BMW3se

Xe tải
Chắc tại khi học trong trường thì các cụ í ít đi ra đường hoặc không ra toàn đi trong sa hình để thi lấy cái bằng nên mới thế. Hồi em học thì chủ yếu là ngoài đường tuy có hơi lục tốn tí nhưng mà lấy bằng cái là em đi được ngay. Quan trọng là phải xác định học xong là phải lái được chứ không phải để lấy mỗi bằng

DHT06

Xe tăng
Cũng tùy người thôi ạ! Em đây học lái xong, mượn xe của một anh bạn đi được 1 buổi, vài tháng sau mua xe đi luôn ạ!

vmtuan

Xe tải
Em mới thi bằng lái xong cuối tháng 8, cuối tháng 9 em mua luôn xe và chạy luôn ạ. Chưa bị đâm đụt phát nào nhưng lúc đầu đi cũng hơi bị toát mồ hôi một tí, bây giờ thì cũng quen rồi nhưng chưa ngon lắm ạ, cơ bản là mới lái thì nên đi chậm và cẩn thận một chút ạ. Thầy em bảo mua xe xong mang ra thầy bổ túc cho nhưng em kệ thầy, mất thời gian của em lắm ạ:))

BMZ_Z4

Xe điện
Em thì như hồi tập lái xe máy, tập lái ô tô chưa có bằng đã phi ra đường rồi. Cơ mà giờ em lái tốt rồi thì chả thấy nên khuyến khích các cụ làm giống em nhé.

vmtuan

Xe tải
Cũng tùy người nữa ạ, như khóa em học cùng 3 người nhưng chỉ có em và 1 bạn thì chạy được trong nội thành, còn 2 bạn kia thì vẫn cuống lắm, có lúc đi đường đông quá, chân run quá không dám đi thầy lại đuổi xuống bắt em lên lái. Em nghĩ cứ mạnh dạn lái 1,2 lần là dám lái ngay thôi ạ.

son_rua_sanbay

Xe buýt
Em thề lái mấy trăm cây đường trường chưa chắc đã khổ bằng mấy chục cây ở HN đâu ạ :D
mới có bằng ko nên đi trong phố hn.
cụ nào mới có bằng em khuyên chân tình làm 1 chuyến thái nguyên trong ngày lên cơ 100%
đi tuyến này vừa rèn luyện kiên trì. đảo số nhiều,đông xe nhưng chỉ có 1 làn.và đặc biệt hầu như ko có XXX.
ko lên cơ ko ăn tiền

namhen

Xe buýt
Theo em có 2 điều căn bản để học xong cầm lái được luân:
1. Năng Khiếu;
2. Thày dạy.
Trước em học đúng 5 buổi, một buổi chạy xe Chip rồi đi thi; 2 tuần sau ra đặt tiền mua xe, lấy bằng rồi ra lái xe về quê chơi (HN-NB, khoảng 90km), lên luân trong ngày, an toàn tuyệt đối.

Em thỏa thuận với ông thầy chỉ đi học lai hôm nào vắng, xe lanos, 1 thầy, 2 trò thay nhau lái, xăng mình đổ, 2 buổi đầu còn mỏi nhừ cả tay;

Hôm đi thi lấy bằng có thể lái HN- Sóc Sơn rồi; quan trọng trong khi học mình được đi nhiều, có thầy ngồi phanh phụ nên tự tin lái sẽ nhanh tiến bộ.

Các cụ cứ thỏa thuận trước vơi thầy dạy, giảm bớt học viên trên xe, mất thêm chút tiền nhưng kết quả tốt. Em thấy mấy bác chạy 7 chỗ, cả buổi mỗi người thay nhau lái được mấy chục phút, mất thời gian hoc mà ko biết lái.

bong07

Xe container
Cụ học thế nào chứ, em thì có bằng em lấy xe đi tỉnh 2 ngày luôn!Dù sợ nhưng tự tin lắm.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em thề lái mấy trăm cây đường trường chưa chắc đã khổ bằng mấy chục cây ở HN đâu ạ :D
đường HN mà chạy AT thì e thấy bt , tốn thời gian lúc tắc thôi. E cũng chạy AT vài lần rồi, sao mà nó nhàn thế, nhất là lúc lùi chỗ nào không dốc quá thì xe nó tự chạy thoải mái chỉ việc đệm phanh, sướng

Quân Đuôi

Xe điện
Em thì nghĩ một phần do đào tạo yếu kém vì chỉ lo sao cho học viên có cái GPLX , xong rồi mày muốn chạy kiểu gì thì chạy , một phần cũng do học viên thiếu nghiêm túc trong việc học ( Thầy gọi xuống học : nào là em bận việc cơ quan , nào là vợ em đẻ ...) => Có GPLX cũng chẳng dám chạy , ngay chỗ em đây có 2 ông học cùng em ( Tháng 6.2009 ) . Giờ vẫn không chạy nổi , hôm rồi cho đi thử mấy vòng mà em chán luôn ( Đi theo kiểu xe lái người ấy ạ !!!) Em thề là em chịu không dám ngồi cùng nữa ... Còn nếu ngồi lại chắc phải mua cái Bỉm đóng vào và không quên mua bảo hiểm nhân thọ cho nó chắc

hazdoom

Xe hơi
Website
www.facebook.com
oh, chả bù em ngày trc, học xong, chưa có bằng mà em đã đóng đi LS rùi.