Có bác nào tâm huyết độ một con xe hoàn toàn độc đáo và đã mắt ko ah :)

sontung061190

Xe hơi
mất cho bác 20 30 củ mà độ như thế em nghĩ bên nước ngoài còn khó chứ nói gì đến VN mình , chủ yếu có cái đồ như thế mà thay hay không thôi mà thẩm mỹ 1 chuyện còn vấn đề an toàn kỹ thuật nữa ...

LEMIN

Xe tăng
mất cho bác 20 30 củ mà độ như thế em nghĩ bên nước ngoài còn khó chứ nói gì đến VN mình , chủ yếu có cái đồ như thế mà thay hay không thôi mà thẩm mỹ 1 chuyện còn vấn đề an toàn kỹ thuật nữa ...
Nước ngoài nó làm ầm ầm đấy chứ ko khó đâu ạh,việt nam mình thì có thẻ bác ngại vì tay nghề, máy móc mình kém hơn và cả tâm lý hàng VN kém chất lượng nữa.
Còn em độ theo thiết kế chứ có phải đồ có sẵn đâu mà thay ạh.
An toàn thì em đảm bảo vì nó ko đụng gì đến khung xương cả bác ạh, phương thức thi công thì cũng giống nước ngoài ( ko gò hàn thì cũng composite, carbon fiber...) nếu bác sợ thì chỉ là tâm lý thôi bác ạh.
Thanks bác :)

mantrick2007

Xe máy
hóng thôi. Mong bạn tìm đựoc đối tác sớm để được thưởng thức sản phẩm. hay là sản phẩm là em morning đang hoàn thành kia?

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ có mẫu CD5 độ không ah? :D

dh_nh0mai

Đi bộ
đẹp quá. các bác ơi..................... :-B

16h6154

Xe buýt
Nhà cháu thích lém nhưng chưa dám, nhà cháu chỉ dám hóng thôi ạ :D!
Công nhận kụ lemin rất sáng tạo.

Newchicken

Xe máy
tiếc là bác ở xa quá. nếu kô em sẽ làm chuột bạch ngay

LEMIN

Xe tăng
Kụ có mẫu CD5 độ không ah? :D
Dạ chưa có bác nào nhờ em độ CD5 cả ạh :D
đẹp quá. các bác ơi..................... :-B
Thanks bác ạh :)
Nhà cháu thích lém nhưng chưa dám, nhà cháu chỉ dám hóng thôi ạ :D!
Công nhận kụ lemin rất sáng tạo.
hì hì em cám ơn bác :D
tiếc là bác ở xa quá. nếu kô em sẽ làm chuột bạch ngay
Tiếc quá :(

XN3

Xe hơi
Ý tưởng táo bạo quá ợ.

likecar&trips

Xe tăng
@ Bác Lê Minh:
Tôi là 1 mem otofun. Nam giới 42t sống ở Gia lâm - HN; làm kinh doanh cho 1 cty thi công vách kính tại hà nội.
Tình hình là tôi vừa lấy 1 con Hyundai galoper loại 7 chỗ 2 cầu số sàn máy dầu, cũng đang muốn độ đẹo 1 chút, cơ bản là không làm thay đồi nhiều hình dáng (tôi sợ khi đăng kiển có vấn đề rắc rối mà); Hình ảnh xe của tôi, tôi đã gửi vào mail của bác rồi
Tôi mong muốn:
-Làm thêm 2 hốc hút gió trên nắp capo
-Làm thêm 2 mang cá 2 bên.
Sau khi làm xong có hình ảnh, phong cách của RANGER ROWVER bác ạ. PHONG CÁCH LỊCH LÃM SANG TRỌNG - CHI PHÍ TẦM 10 CỦ BÁC NHÉ, VÌ TÔI RẤT MÊ OTO, NHƯNG KHOẢN TÀI CHÍNH THÌ HƠI ĐUỐI BÁC Ạ.
Email của tôi myhdong@gmail.com mong sớm nhận được hồi âm của bác.

Ng.Hoai

Xe buýt
E theo dõi các bài viết của cụ LEMIN từ khi cụ lập thớt độ xe bằng hình ảnh, rồi đến thớt độ Morning của cụ.
Cảm nghĩ của e là sự nhiệt tình của cụ, cụ nào yêu cầu sữa chữa tn cụ làm theo đúng ý, đã hẹn là đúng ngày. Riêng cái này e rất nể phục cụ. Đó có thể là tâm huyết nghề của cụ.
Luôn dõi theo các hành trình của cụ trên OF. Chúc cụ vui :)

LEMIN

Xe tăng
Ý tưởng táo bạo quá ợ.
Thanks cụ ợ :D
@ Bác Lê Minh:
Tôi là 1 mem otofun. Nam giới 42t sống ở Gia lâm - HN; làm kinh doanh cho 1 cty thi công vách kính tại hà nội.
Tình hình là tôi vừa lấy 1 con Hyundai galoper loại 7 chỗ 2 cầu số sàn máy dầu, cũng đang muốn độ đẹo 1 chút, cơ bản là không làm thay đồi nhiều hình dáng (tôi sợ khi đăng kiển có vấn đề rắc rối mà); Hình ảnh xe của tôi, tôi đã gửi vào mail của bác rồi
Tôi mong muốn:
-Làm thêm 2 hốc hút gió trên nắp capo
-Làm thêm 2 mang cá 2 bên.
Sau khi làm xong có hình ảnh, phong cách của RANGER ROWVER bác ạ. PHONG CÁCH LỊCH LÃM SANG TRỌNG - CHI PHÍ TẦM 10 CỦ BÁC NHÉ, VÌ TÔI RẤT MÊ OTO, NHƯNG KHOẢN TÀI CHÍNH THÌ HƠI ĐUỐI BÁC Ạ.
Email của tôi myhdong@gmail.com mong sớm nhận được hồi âm của bác.
Dạ nếu chỉ làm thêm 2 hốc hút gió trên nắp capo và mang cá 2 bên thì chi phí có thể chưa tới 10tr, cụ yên tâm. Nhưng chỉ làm như vậy thì em đảm bảo với cụ là ko có phong cách của Range Rover hơn là bao nhiêu ạh :) . Xe cụ có form dáng chung vuông vức hơi giống Range Rover nhưng Range Rover nó là tổng hòa của nhiều chi tiết rất tinh tế, từ đường thân xe đến, đèn, calang. Nếu cụ muốn có hơi hướng của RR thì cụ phải tốn kha khá đấy ạh :). Cụ gửi hình cho em để em sửa nhé, email em dưới chữ ký đấy ạh :D
E theo dõi các bài viết của cụ LEMIN từ khi cụ lập thớt độ xe bằng hình ảnh, rồi đến thớt độ Morning của cụ.
Cảm nghĩ của e là sự nhiệt tình của cụ, cụ nào yêu cầu sữa chữa tn cụ làm theo đúng ý, đã hẹn là đúng ngày. Riêng cái này e rất nể phục cụ. Đó có thể là tâm huyết nghề của cụ.
Luôn dõi theo các hành trình của cụ trên OF. Chúc cụ vui :)
Dạ em cũng hay trễ hẹn lắm chứ, bác nói vậy em xấu hổ :D.
PS : Cứ thấy bác comment là em vui rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

3.5V8

Xe tải
Đuôi em Morning của bác chuchimnho ạh :)
HÌnh gốc :

Kia Morning Back' by pcters_5_and1, on Flickr

Hình em độ lại : Bộ ống xả là làm giả cho đẹp thôi các bác đừng ném đá em nhé :)

Kia Morning Back_LeMin Tuning2 by pcters_5_and1, on Flickr
chiếc moning cụ đang thi công cứ làm cái đ í t y hệt như thế này đi. đẹp đó. 3 cái ông xae làm giả đừng để mầu xanh như vậy. mạ crom vào là ok rồi

likecar&trips

Xe tăng
Thanks cụ ợ :D

Dạ nếu chỉ làm thêm 2 hốc hút gió trên nắp capo và mang cá 2 bên thì chi phí có thể chưa tới 10tr, cụ yên tâm. Nhưng chỉ làm như vậy thì em đảm bảo với cụ là ko có phong cách của Range Rover hơn là bao nhiêu ạh :) . Xe cụ có form dáng chung vuông vức hơi giống Range Rover nhưng Range Rover nó là tổng hòa của nhiều chi tiết rất tinh tế, từ đường thân xe đến, đèn, calang. Nếu cụ muốn có hơi hướng của RR thì cụ phải tốn kha khá đấy ạh :). Cụ gửi hình cho em để em sửa nhé, email em dưới chữ ký đấy ạh :D
Tôi gửi mail có cả ảnh cho bác từ hôm qua rồi, bác xem rồi phác thảo vài nét để nó có chút hơi hướng của RANGER ROWVER thôi, chứ làm giống hệt thì e là khoản tài chính nó không đáp ứng được, hoặc bác cứ đưa các ý tưởng, phương án kèm dự toán chi tiết cho từng hạng mục nhé, căn cứ khả năng chịu nhiệt của tài chính tôi sẽ có nhời chính thức với bác sau nha, thanks.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Tôi gửi mail có cả ảnh cho bác từ hôm qua rồi, bác xem rồi phác thảo vài nét để nó có chút hơi hướng của RANGER ROWVER thôi, chứ làm giống hệt thì e là khoản tài chính nó không đáp ứng được, hoặc bác cứ đưa các ý tưởng, phương án kèm dự toán chi tiết cho từng hạng mục nhé, căn cứ khả năng chịu nhiệt của tài chính tôi sẽ có nhời chính thức với bác sau nha, thanks.
Em nghĩ nếu cụ chịu khó đầu tư gấp 2 dự kiến thì xe cụ sẽ giống ROVER gấp 4 lần :))

likecar&trips

Xe tăng
Em nghĩ nếu cụ chịu khó đầu tư gấp 2 dự kiến thì xe cụ sẽ giống ROVER gấp 4 lần :))
Hay cái cụ này, tôi nhờ bác lê minh tư vấn để may ra V2 của tôi có chút hơi hướng của R-ROWVER chứ có phải là coppy - sao y bản chính đâu.

LEMIN

Xe tăng
Dạ em sẽ cố thử xem :D

likecar&trips

Xe tăng
Dạ em sẽ cố thử xem :D
@ bác lê minh, tôi có ý kiến thế này, nếu làm phần đầu và mang cá 2 bên thành cạnh bánh trước thì theo bác là nên làm thủ công hay là dùng những phụ kiện của các laọi xe tương đồng, vì tôi nghĩ nếu dùng phụ kiện của R-Rowver chắc mắc bác nhỉ?

LEMIN

Xe tăng
@ bác lê minh, tôi có ý kiến thế này, nếu làm phần đầu và mang cá 2 bên thành cạnh bánh trước thì theo bác là nên làm thủ công hay là dùng những phụ kiện của các laọi xe tương đồng, vì tôi nghĩ nếu dùng phụ kiện của R-Rowver chắc mắc bác nhỉ?
Dạ mắc là chắc rồi ạh :D
Calang với cái mang cá theo đúng kiểu Range Rover thì làm thủ công cũng ko được đâu ạh, mang cá thì làm thủ công (nhưng theo kiểu khác ) vẫn đẹp được nhưng calang thì chịu đấy ạh vì calang của RR nó làm từ kim loại nguyên khối. Bác muốn thêm 2 lỗ mũi trên nắp capo thì lại càng rời xa phong cách RR hơn đấy ạh.
Theo em thế này, bác làm lại mang cá, làm gồ nắp capo lên cho nó mạnh mẽ, calang chơi thanh ngang thật lớn. Tất cả nằm trong tầm 10 củ ạh
Nhưng em lưu ý cụ là 10 củ thì người ta chỉ sơn dặm lại nắp capo cho cụ thôi, mà sơn dặm thì khả năng khó trùng màu sơn gốc, vì thế nên tốt nhất là sơn khác màu luôn, vừa đẹp vừa mới mẻ hơn xe cũ
Kính cụ, bao h cụ ngẫm ra được chính xác cụ muốn gì thì nói e để e vẽ dễ đúng ý cụ ạh :D
PS : Em có cái topic http://www.otofun.net/threads/321961-mot-vai-y-tuong-do-xe-em-moi-ve-cac-bac-xem-thu , em với cụ trao đổi bên đó cho tiện nhé :D

Chỉnh sửa cuối: