[Funland] Có bác nào sợ ngủ một mình không?

Marin

Xe buýt
Em lại cực thích ngủ 1 mình, lăn thoải mái mà lại không bị gác nữa :))

anhsang111

Xe buýt
Ăn thì ăn chay đc, nhưng ngủ thì nhất định phải ngủ mặn

Habuon89

Xe buýt
thật mà Hạ
ôm gấu bông ngủ, khi ôm có ngủ nó cảm giác vững tâm, bình yên, nên ngủ ngon... chứ em chẳng sọ bóng tối, ko có gấu bông ôm thì vẫn ngủ được, nhưng có gấu thích hơn...
Đợi bao giờ có gấu thật sẽ cho gấu bông ra rìa
Này này,Hạ cái giề mà Hạ.Cứ nàm dư nà bằng vai phải nứa với nhà cụ đới nhể?Xưng hô cấm có bề bậc giề.Hỗn tóa hỗn tóa!

Em cũng bằng tuổi mợ và hồi trước em cũng hay vào chém với mợ khuya vì mất ngủ đấy
Cơ mà dạo này em có cách rồi, thỉnh thoảng ngủ 2m là lấy lại phong độ ngay =))
Kinh kinh!Thì ra là như thế?!Thảo nào...từ sau 30.4 chả thấy vào nhà cháu chơi gì cả,làm cháu cứ đợi chờ mãi :))
À đòi được xiền chưa cụ?

davidhuy

Xe tăng
Trời đất ơi, cụ nói thế này cháu sợ mà chết mất. Cháu biết làm thế nào bây giờ, gọi điện về cầu cứu bố mẹ thì bố mẹ bảo đặt con dao ở đầu giường í, nhưng cháu sợ đêm nằm lăn lóc nó đâm cho thủng đầu thì bỏ xừ. Nhưng dạo này cháu không thấy hiện tượng í nữa rồi nên cũng không có động thái gì. THế bạn cụ hồi í không thấy gì mà chỉ có cụ cảm thấy thôi à?
Có lần cháu nằm 1 mình, cháu nghe có tiếng cửa phòng mở và cảm giác có luồng gió đi thẳng vào nhà tắm. Thế nên cháu ngủ tiếp vì nghĩ bạn cùng phòng về đi tắm luôn. Mơ màng cháu lại nghe rõ ràng cửa phòng tắm mở ra đóng vào mà mãi vẫn không thấy có động tĩnh gì của bé cùng phòng nữa.Cháu hé mắt ra nhìn thì rõ ràng cái cửa phòng tắm nó đang tự động đóng vào, mà phòng cháu đóng kín cửa sổ, tầng 14, chả có gió máy gì mà bảo là có gió sập cửa. Nên cháu mới đinh ninh là có trộm vào phòng rồi, cầm gậy gộc sẵn sàng chiến đấu thì chẳng có ai cả....chỉ có 1 mình cháu trong cái phòng âm u tranh sáng tranh tối :((
ma đấy, chạy đi mợ

davidhuy

Xe tăng
Ôì, cụ làm cháu nhớ lại hồi sinh viên nhóe, sang nhà bạn làm bài và ngủ luôn, cả đêm cứ thấy có bóng người đứng sờ vào ổ điện, cứ như thế cháu lại nghĩ là hoa mắt, chắc bóng cái gì thôi.. Nhưng ko hiểu sao rất khó chịu và có gì đó thúc đẩy mình phải về . 3h sáng cháu phải ôm sách vở chuồn về ạ. Ra đường tối như bưng nhưng ko hiểu sao ko sợ, có điều sáng hôm sau vô tình biết cái nhà đứa bạn thuê có người chết vì điện giật ( ở ngay cái ổ mà cháu nhìn thấy)
Thì lúc ấy người ngợm chân tay rủn hết ra và nhất quyết không sang nhà nó thêm lần nào nữa :((
Chúc mừng mợ sidecar nhé. Mợ thấy hồn người đã khuất rồi đó.Người ta về nhắc mợ đừng nghịch vào cái ổ điện đó. Ko phải ai cũng thấy đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MariaOzawa

Xe buýt
Em ko sợ, nhưng ko thích ngủ 1 mình ;;)

anhsang111

Xe buýt
Em đi tỉnh công tác, đến nơi muộn lại vào thứ 7 mọi người đi về hết. Ngủ như đúng rồi ở nhà công vụ, sáng hôm sau mới biết cái phòng đấy trc đây có người treo cổ ở đấy ( 100% ko phải dọa).

Người khác ko ai dám ngủ ở đấy, kể cả ngủ trưa, ai ngủ ở đấy cũng bảo như có người nằm cạnh thì thầm.

Thế mà em nằm đấy tận 1,5 tháng đến lúc về

phongvan6688

Xe máy
e chẳng sợ tuy nhiên e cũng thích ngủ 1 mình cho rộng chỗ!

Habuon89

Xe buýt
Em đi tỉnh công tác, đến nơi muộn lại vào thứ 7 mọi người đi về hết. Ngủ như đúng rồi ở nhà công vụ, sáng hôm sau mới biết cái phòng đấy trc đây có người treo cổ ở đấy ( 100% ko phải dọa).

Người khác ko ai dám ngủ ở đấy, kể cả ngủ trưa, ai ngủ ở đấy cũng bảo như có người nằm cạnh thì thầm.

Thế mà em nằm đấy tận 1,5 tháng đến lúc về
Cho cháu hỏi:Cảm giác của cụ bây giờ thế nào khi nghĩ về những đêm đó ạ?^:)^

chandai.toinack

Xe điện
Cho em lấy C/A và Bác Sĩ hay Bộ đội, em cũng ko dám bén mảng vì sợ ngủ 1 mình, or nửa đêm phải ngủ 1 mình.

Thik film ma, kinh dị, nhưng đoạn hay nhất phải lấy tay che, tò mò thì nhìn qua kiếng hay qua tường phản lại TV.

Trước chưa có Sói thì ngủ ko bgio quên đèn ngủ, và đặp chăn kín mít.

Đợt nào Sói về Bắc, y như rằng ngày nào nhà em cũng sáng điện từ trên xuống dưới, phòng ngủ sáng trưng luôn, và tivi để chế độ hẹn giờ, thế mà lắm hôm, nhìn cái cửa gỗ, có hai cái ô hơi nhô ra, em cứ tưởng tượng, nào mắt, nào miệng, rồi chả dám nhìn nữa, toàn để tivi ru ngủ. :((

Thiepk32

Xe tăng
Báo cáo các bác, cháu năm nay mới 24 tuổi đời. Ko quá trẻ cũng chẳng phải già :P. Sức khỏe ổn định, ko mắc hội chứng tâm lý nào, chơi thể thao đều đặn, cao to đen...thơm. Thanh niên trai tráng là thế, mạnh mẽ là thế nhưng em có một nỗi khổ tâm bấy lâu nay 8->: Đó là sợ ngủ một mình. Cứ ngủ một mình là ko bao giờ em chợp mắt đc một giấc luôn mà giấc ngủ cứ bị chia thành nhiều đoạn. Hix. Nhiều khi mệt mỏi lắm các bác ợ. Nhiều người bảo em yếu bóng vía nên mới thế. Đêm hôm nhiều khi cứ phải bật điện cả đêm 8->. Bác nào bị giống em không? Có cách nào khắc phục ko các bác?
hội chứng thèm lấy vợ đây mà.

_ChevyCamaro_

Xe tải
Tối qua mưa to sấm chớp ghê quá các bác ạ. Em lại trắng đêm :((

maiyeu_1982

Xe buýt
Cụ chủ sn88 hay 89 ạ?Sàn sàn tuổi cháu.
Hic,cháu ngủ 1 mình từ nhỏ lâu dần thành quen lại ko thích ngủ chung với ai dù rất kinh tối và cô đơn.Nhưng cháu bị cái chứng mất ngủ kinh niên,đêm nào cũng 2,3 h thậm chí là 4,5h.Có 1 trải nghiệm nho nhỏ chia sẻ với cụ ko biết có giúp gì được cụ ko nữa?!Đó là cháu lúc nào cũng để tỏi ở bên cạnh,nó giúp cháu thấy bình yên hơn.Thỉnh thoảng hay ngâm chân bằng nước nóng có pha muối,trước khi ngủ bao giờ cháu cũng nghe nhạc ko lời và chỉ nghe 1 bài romace...
mợ liên lạc với chủ thớt ngay là vẹn cả đôi bên đới...

doanhvu

Xe hơi
Bác này chuẩn quá . Mà tuổi chủ thớt đang hừng hực thế này thì khó ngủ là phải rồi , cháu dự là trước khi ngủ cũng có du học Liên Xô một lúc nên mới quằn quại thế đây mà ;;);;);;)

emhamvui

Xe tăng
Báo cáo các bác, cháu năm nay mới 24 tuổi đời. Ko quá trẻ cũng chẳng phải già :P. Sức khỏe ổn định, ko mắc hội chứng tâm lý nào, chơi thể thao đều đặn, cao to đen...thơm. Thanh niên trai tráng là thế, mạnh mẽ là thế nhưng em có một nỗi khổ tâm bấy lâu nay 8->: Đó là sợ ngủ một mình. Cứ ngủ một mình là ko bao giờ em chợp mắt đc một giấc luôn mà giấc ngủ cứ bị chia thành nhiều đoạn. Hix. Nhiều khi mệt mỏi lắm các bác ợ. Nhiều người bảo em yếu bóng vía nên mới thế. Đêm hôm nhiều khi cứ phải bật điện cả đêm 8->. Bác nào bị giống em không? Có cách nào khắc phục ko các bác?
Em chỉ có một thắc mắc rất nhỏ. Đó là 24 tuoi rồi nhưng cụ ko dám ngủ 1 mình. Vợ chưa có, Vậy bây giờ trở về trước, cụ ngủ với ai để đủ 2 mình?

Thichcuala

Xe buýt
CỤ làm 2 gối ôm để 2 bên quắp chặt vào là ngụ ngon ngay.

IamDragon

Xe buýt
Thế thì kiếm cô nào ngủ cùng là ngon ngay.

T91

Xe container
Này này,Hạ cái giề mà Hạ.Cứ nàm dư nà bằng vai phải nứa với nhà cụ đới nhể?Xưng hô cấm có bề bậc giề.Hỗn tóa hỗn tóa!
chít chít quên mất mợ Hạ hun cháo 1 tỏi

Habuon89

Xe buýt
Tối qua mưa to sấm chớp ghê quá các bác ạ. Em lại trắng đêm :((
Sao ko sang thở nhà cháu chém cho đỡ sợ?
Niên nạc dồi dưng mà...cụ ý ko hồi âm:))
chít chít quên mất mợ Hạ hun cháo 1 tỏi
Cụ Tê tính thế nào chứ nhà cháu 89,nhà cụ 91 mà.