[Funland] Có bác nào sợ ngủ một mình không?

roro

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã động viên em. :(. Nhiều tối đi làm về là em toàn đi uống bia cho phê phê rùi ngủ cho dễ mà vẫn chưa bao giờ làm 1 giấc được đến sáng. Nếu ngủ cùng ai đó thì ngủ cực kỳ sâu giấc. Sấm sét nhiều khi em ko biết :(
Khả năng kiếm con bé nào ngủ cùng thôi, ngoài thuốc đấy chả còn thuốc nào :)).

audi tt rs

Xe tăng
Website
www.Facebook.com
em cũng ghê vụ này bác ạ
lúc nào ngủ 1 mình là em bắt đầu tưởng tượng như trôm ở trong nhà....ma bên cạnh.............vân vân và mây mây
túm lại em bắt tay bác chủ thớt

xe beet

Xe buýt
em thì chỉ mong được ngủ 1 mình

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ngủ 1 mình ở đây hiểu thế nào, trong nhà có người nhưng ngủ 1m hay cả nhà không có ai kể cả "méo chò"??
Nếu mà đáp án 1 đích thị phải đi chữa rồi, không nguy lắm ý :D

vutamhoan

Xe tăng
Tổng kết lại là sợ ma. Cái này nói chung là do vấn đề tâm lý thôi, 24 tuổi rồi thì không tự điều trị được: Một là ra bác sỹ, 2 là lấy vợ (cách thứ 2 đảm bảo hiệu quả) >:)

HI_CLASS

Xe điện
Báo cáo các bác, cháu năm nay mới 24 tuổi đời. Ko quá trẻ cũng chẳng phải già :P. Sức khỏe ổn định, ko mắc hội chứng tâm lý nào, chơi thể thao đều đặn, cao to đen...thơm. Thanh niên trai tráng là thế, mạnh mẽ là thế nhưng em có một nỗi khổ tâm bấy lâu nay 8->: Đó là sợ ngủ một mình. Cứ ngủ một mình là ko bao giờ em chợp mắt đc một giấc luôn mà giấc ngủ cứ bị chia thành nhiều đoạn. Hix. Nhiều khi mệt mỏi lắm các bác ợ. Nhiều người bảo em yếu bóng vía nên mới thế. Đêm hôm nhiều khi cứ phải bật điện cả đêm 8->. Bác nào bị giống em không? Có cách nào khắc phục ko các bác?
Kiếm đc mợ nào cũng hay sợ như cụ, rủ mợ ấy về chung sống
Thực ra là bệnh của cụ cũng phổ biến trên nhiều người. Đó là do thần kinh không được tốt, yếu bóng vía, hay giật mình và bị bóng đè. Cụ nên mua thuốc an thần uống và mua tim lợn về cách thủy với ngải cứu hoặc đem nấu cháo ăn. Ngày trước em cũng hay bị bóng đè, cứ 3 ngày ăn cháo tim lợn, hoặc tim lợn cách thủy với ngải cứu. Hết đc bóng đè thì bị mắc bệnh tăng cân, Khổ thế chứ!

Chang

Xe tải
Cháu từ dạo chuyển chỗ ở ngủ 1 mình là cứ cảm giác có người đi lại trong phòng, cảm giác thật đến nỗi có lần cháu tưởng trộm còn bật dậy cầm cây lau nhà thủ thế cơ mà. Sau 3,4 lần như thế, lần cuối cùng cháu còn cảm giác có người chạm vào giường của mình thì cháu quyết định không ngủ khi chỉ có 1 mình nữa ạ huhu. Cháu chẳng tin có ma gì nhưng mà tự nhiên về cái nhà này bị thế thì cháu cũng băn khoăn quá. Đành cố chịu nốt tháng này lại khăn gói ra đi.

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
1 là lấy vợ
2 là nuôi gâu gâu (chó Lài chống tà ma hay lắm)
3 ... khả năng phong thủy: cụ xem có cái gương nào chiếu vào giường không? Xem giường có nằm sát cửa sổ ko? (Tivi ko nên để phòng ngủ). Nếu có bỏ hoặc xoay giường hướng khác sẽ khắc phục được.
Theo iem thì cụ sài cách 1 là chắc cú, xong 1 cái không lăn ra ngủ ko lấy tiền. Hết luôn bệnh sợ
Các cụ thấy đúng không?

Rắn Lớn

Xe điện
Kiếm đc mợ nào cũng hay sợ như cụ, rủ mợ ấy về chung sống
Thực ra là bệnh của cụ cũng phổ biến trên nhiều người. Đó là do thần kinh không được tốt, yếu bóng vía, hay giật mình và bị bóng đè. Cụ nên mua thuốc an thần uống và mua tim lợn về cách thủy với ngải cứu hoặc đem nấu cháo ăn. Ngày trước em cũng hay bị bóng đè, cứ 3 ngày ăn cháo tim lợn, hoặc tim lợn cách thủy với ngải cứu. Hết đc bóng đè thì bị mắc bệnh tăng cân, Khổ thế chứ!
Chết! Kụ khuyên kụ chủ thớt như thía, kụ í tưởng thật, vài tháng nữa lại than thở: Biết thế vưỡn tiếp tục ngủ 1 mình, sợ 1 tí nhưng vưỡn sướng hơn bi giờ sợ 2!

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Cụ chủ sn88 hay 89 ạ?Sàn sàn tuổi cháu.
Hic,cháu ngủ 1 mình từ nhỏ lâu dần thành quen lại ko thích ngủ chung với ai dù rất kinh tối và cô đơn.Nhưng cháu bị cái chứng mất ngủ kinh niên,đêm nào cũng 2,3 h thậm chí là 4,5h.Có 1 trải nghiệm nho nhỏ chia sẻ với cụ ko biết có giúp gì được cụ ko nữa?!Đó là cháu lúc nào cũng để tỏi ở bên cạnh,nó giúp cháu thấy bình yên hơn.Thỉnh thoảng hay ngâm chân bằng nước nóng có pha muối,trước khi ngủ bao giờ cháu cũng nghe nhạc ko lời và chỉ nghe 1 bài romace...
Em cũng bằng tuổi mợ và hồi trước em cũng hay vào chém với mợ khuya vì mất ngủ đấy
Cơ mà dạo này em có cách rồi, thỉnh thoảng ngủ 2m là lấy lại phong độ ngay =))

sidecardesigner

Xe điện
Cháu từ dạo chuyển chỗ ở ngủ 1 mình là cứ cảm giác có người đi lại trong phòng, cảm giác thật đến nỗi có lần cháu tưởng trộm còn bật dậy cầm cây lau nhà thủ thế cơ mà. Sau 3,4 lần như thế, lần cuối cùng cháu còn cảm giác có người chạm vào giường của mình thì cháu quyết định không ngủ khi chỉ có 1 mình nữa ạ huhu. Cháu chẳng tin có ma gì nhưng mà tự nhiên về cái nhà này bị thế thì cháu cũng băn khoăn quá. Đành cố chịu nốt tháng này lại khăn gói ra đi.
Ôì, cụ làm cháu nhớ lại hồi sinh viên nhóe, sang nhà bạn làm bài và ngủ luôn, cả đêm cứ thấy có bóng người đứng sờ vào ổ điện, cứ như thế cháu lại nghĩ là hoa mắt, chắc bóng cái gì thôi.. Nhưng ko hiểu sao rất khó chịu và có gì đó thúc đẩy mình phải về . 3h sáng cháu phải ôm sách vở chuồn về ạ. Ra đường tối như bưng nhưng ko hiểu sao ko sợ, có điều sáng hôm sau vô tình biết cái nhà đứa bạn thuê có người chết vì điện giật ( ở ngay cái ổ mà cháu nhìn thấy)
Thì lúc ấy người ngợm chân tay rủn hết ra và nhất quyết không sang nhà nó thêm lần nào nữa :((

Royce

Xe tải
Đang có mốt "chung" như mua chung, đi chung xe... rất có hiệu quả. Hay các cụ lập hội ngủ chung, vừa đỡ tiền điện lại đảm bảo không sợ ngủ một mình ạ?!

hành_khất_đêm

Xe điện
Ôì, cụ làm cháu nhớ lại hồi sinh viên nhóe, sang nhà bạn làm bài và ngủ luôn, cả đêm cứ thấy có bóng người đứng sờ vào ổ điện, cứ như thế cháu lại nghĩ là hoa mắt, chắc bóng cái gì thôi.. Nhưng ko hiểu sao rất khó chịu và có gì đó thúc đẩy mình phải về . 3h sáng cháu phải ôm sách vở chuồn về ạ. Ra đường tối như bưng nhưng ko hiểu sao ko sợ, có điều sáng hôm sau vô tình biết cái nhà đứa bạn thuê có người chết vì điện giật ( ở ngay cái ổ mà cháu nhìn thấy)
Thì lúc ấy người ngợm chân tay rủn hết ra và nhất quyết không sang nhà nó thêm lần nào nữa :((
Ra đường lúc 3g sáng mà ko có cái bóng nào theo, kể cũng lạ ;))

tuananhbmw

Xe buýt
Cụ chủ mà nghe lời của các cụ ý,lấy vợ vào là dại mặt đấy,lúc đấy thì nỗi sợ nhân đôi,càng chết...

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Trước ngủ một mình quen rồi sau lấy vợ thấy nằm cùng giường chật chội thế :D. Được vài năm bây giờ Gấu có về nhà ngoại nằm một mình một giường lại thấy trống trếnh :))

_ChevyCamaro_

Xe tải
Nói qua cho các bác hiểu, cơ quan em có dãy nhà làm việc 3 tầng, em xa nhà nên tối ngủ lại. Một mình dãy nhà 3 tầng, đêm hôm em cứ bật điện sáng ngủ vậy :((. Nhiều khi cố nhắm mắt cho qua nhưng cứ đc 10 phút lại mở thao láo mất rùi :((. Có mợ nào giống em thì pm đêm hôm nhắn tin, gọi điện cho đỡ sợ :((

happyhn

Xe container
Nhà ko có ai, em toàn phải ra NN nhờ ng ngủ cùng. Em cũng yếu bóng vía lắm

Chang

Xe tải
Trời đất ơi, cụ nói thế này cháu sợ mà chết mất. Cháu biết làm thế nào bây giờ, gọi điện về cầu cứu bố mẹ thì bố mẹ bảo đặt con dao ở đầu giường í, nhưng cháu sợ đêm nằm lăn lóc nó đâm cho thủng đầu thì bỏ xừ. Nhưng dạo này cháu không thấy hiện tượng í nữa rồi nên cũng không có động thái gì. THế bạn cụ hồi í không thấy gì mà chỉ có cụ cảm thấy thôi à?
Có lần cháu nằm 1 mình, cháu nghe có tiếng cửa phòng mở và cảm giác có luồng gió đi thẳng vào nhà tắm. Thế nên cháu ngủ tiếp vì nghĩ bạn cùng phòng về đi tắm luôn. Mơ màng cháu lại nghe rõ ràng cửa phòng tắm mở ra đóng vào mà mãi vẫn không thấy có động tĩnh gì của bé cùng phòng nữa.Cháu hé mắt ra nhìn thì rõ ràng cái cửa phòng tắm nó đang tự động đóng vào, mà phòng cháu đóng kín cửa sổ, tầng 14, chả có gió máy gì mà bảo là có gió sập cửa. Nên cháu mới đinh ninh là có trộm vào phòng rồi, cầm gậy gộc sẵn sàng chiến đấu thì chẳng có ai cả....chỉ có 1 mình cháu trong cái phòng âm u tranh sáng tranh tối :((