[Funland] Có bác nào đi chùa Tam Chúc mà thất vọng tràn trề giống em không?

duyawa

Xe tăng
GIờ ai đi đâu, chê gì phải xin phép cu chắc.
Chả phải xin phép ai nhưng hơn kém nhau ở chỗ nhận thức. Người khôn, đầu óc bình thường, tâm tính tử tế thì họ đi và biết chấp nhận sự chật chội đông đúc bởi họ đã lựa chọn đi vào thời điểm mà rất nhiều cũng muốn đi như họ. Muốn đi lúc vắng thì có thể đi vào mùa thu, đông nhưng họ thích đi ngay thời điểm này thì cái giá là sự đông đúc và họ chấp nhận.
Còn dạng ích kỷ, tâm tính tệ, chỉ muốn lợi về mình thì đã muốn đi vào thời điểm mới tết xong lại còn đòi hỏi phải vắng vẻ, thanh cảnh (mọi người phải ở nhà hết, ko đc đi giống mình để cho chùa vắng vẻ:))). Éo đc như ý thì chê bai, đổ lỗi và nói cùn khi bị người # vỗ mặt:))

baolac

Xe buýt
Chả phải xin phép ai nhưng hơn kém nhau ở chỗ nhận thức. Người khôn, đầu óc bình thường, tâm tính tử tế thì họ đi và biết chấp nhận sự chật chội đông đúc bởi họ đã lựa chọn đi vào thời điểm mà rất nhiều cũng muốn đi như họ. Muốn đi lúc vắng thì có thể đi vào mùa thu, đông nhưng họ thích đi ngay thời điểm này thì cái giá là sự đông đúc và họ chấp nhận.
Còn dạng ích kỷ, tâm tính tệ, chỉ muốn lợi về mình thì đã muốn đi vào thời điểm mới tết xong lại còn đòi hỏi phải vắng vẻ, thanh cảnh (mọi người phải ở nhà hết, ko đc đi giống mình để cho chùa vắng vẻ:))). Éo đc như ý thì chê bai, đổ lỗi và nói cùn khi bị người # vỗ mặt:))
Lại tay nhanh hơn não rồi, đọc lại bài thớt tìm xem có chỗ nào chủ thớt kêu "đông" không?

duyawa

Xe tăng
Đi tại chưa được tận mắt thấy, khi thấy rồi mới có ý kiến khen chê được. Chả nhẽ ngồi nhà chê lại bảo thầy bói xem voi.
Em đi Tam chúc từ hôm mùng 3 tết, chùa vắng teo. Em đi vì cũng nghe qua báo chí tung hô. Đến nơi rồi em mới biết đó giống như 1 khu thắng cảnh hơn là 1 địa điểm tâm linh như trong trí tưởng tượng của em. Cũng là đến 1 lần cho biết chứ không có lần 2.
Thì nó là khu du lịch mà, tại sao mọi người cứ vịn vào cái chùa to vật nó xây bên trong rồi bắt nó phải có tính tâm linh là sao nhỉ?

lamborghini_GT

Xe tăng
hay thật
Các cụ có thể chọn đi hoặc k đi
Có thể chọn mua dịch vụ hoặc k
Có thể thôi mà các cụ mắng ng đi chùa
sân si vừa thôi

Transit2010

Xe buýt
Em mới đến cổng, là do đi công tác tranh thủ ghé qua. Nhìn cảnh thì rất đẹp. Nhưng nên đi vào ngày thường cho vắng. Chứ đi vào thứ 7, CN hoặc ngày lễ thì mệt lắm

baolac

Xe buýt
hay thật
Các cụ có thể chọn đi hoặc k đi
Có thể chọn mua dịch vụ hoặc k
Có thể thôi mà các cụ mắng ng đi chùa
sân si vừa thôi
Sử dụng dv rồi mới biết hay dở để khen/chê, nhận xét cảm nghĩ chứ. Đâu phải ngẫu nhiên các điểm checkin đều có mục review vs cho điểm để các khách hàng khác nhìn vào mà cân nhắc.

duyawa

Xe tăng
Là KDL thì khách ko có quyền dc chê chắc!
Chê dở thì bị dame lại thôi, nó là KDL mà cứ bắt khách đến tham quan ko đc checkin check ọt quang cảnh bên ngoài nhiều. Mà phải vào trong chùa thật đông giống mình mới là thanh cao.
Kiểu chê người để nâng mình lên vậy thì ăn dame xứng đáng.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Lại tay nhanh hơn não rồi, đọc lại bài thớt tìm xem có chỗ nào chủ thớt kêu "đông" không?
Thấy cụ ngáo quá rồi,
Dù sao đi đến đó đã là sai lầm của cụ chủ, xin phép chê một cái.
Người Vn ta quan niệm ở đâu cũng Phật ở đâu cũng chùa, nhưng chọn chổ mà chơi. Ham vui thì chịu thôi, trách ai bây giờ. Chửi doanh nghiệp Bot chùa à, nó có gửi trát bắt cụ, hay bắt các cụ đến đó đâu, nó cũng kg cho kg, hay thưởng tiền khi các cụ đến đó, vậy nên ưa thì tới, tới rồi thì chịu đi. Cái đúng ra là quyết định có đi tới đó hay kg? Chứ đi rồi thì chịu, sai thì chịu đi, chứ kêu la làm gì, chửi gì.
Để người ngoài họ chửi là đủ.

Chỉnh sửa cuối:

baolac

Xe buýt
Chê dở thì bị dame lại thôi, nó là KDL mà cứ bắt khách đến tham quan ko đc checkin check ọt quang cảnh bên ngoài nhiều. Mà phải vào trong chùa thật đông giống mình mới là thanh cao.
Kiểu chê người để nâng mình lên vậy thì ăn dame xứng đáng.
Chả có mấy mống dame trừ chân gỗ như cu.
KDL gắn liền chữ "Chùa" vs "tâm linh" trong đó thì khách vẫn có quyền chê về khoản chùa ko ra chùa, tâm linh ko ra tâm linh!

duyawa

Xe tăng
Sử dụng dv rồi mới biết hay dở để khen/chê, nhận xét cảm nghĩ chứ. Đâu phải ngẫu nhiên các điểm checkin đều có mục review vs cho điểm để các khách hàng khác nhìn vào mà cân nhắc.
Thế trc lúc đi ko biết GG mà xem nơi mình đi nó là j? Nằm ở đâu? Như thế nào ah? Ko biết nó là chùa thật ko hay chỉ là KDL ah?
Đợt thằng Khoa pug sang nc Jap lạ hoắc thì nhiều bố trong OF này chửi nó cư xử ngu. Bắt nó phải tìm hiểu tất tật các phong tục, thói quen, cách sống của bọn Jap để cư xử cho phải phép.
Thế mà giờ đằng hẵng ngay trong nc VN, cùng chung dân tộc, thậm chí chung luôn 1 vùng Bắc Bộ mà chả lẽ vác xác đi lại chả biết nơi đến nó có đặc điểm j?

baolac

Xe buýt
Thấy cụ càn quá rồi,
Dù sao đi đến đó đã là sai lầm của cụ chủ, xin phép chê một cái.
Người Vn ta quan niệm ở đâu cũng Phật ở đâu cũng chùa, nhưng chọn chổ mà chơi. Ham vui thì chịu thôi, trách ai bây giờ. Chửi doanh nghiệp Bot chùa à, nó có gửi trát bắt cụ, hay bắt các cụ đến đó đâu, nó cũng kg cho kg, hay thưởng tiền khi các cụ đến đó, vậy nên ưa thì tới, tới rồi thì chịu đi. Cái đúng ra là quyết định có đi tới đó hay kg? Chứ đi rồi thì chịu, sai thì chịu đi, chứ kêu la làm gì, chửi gì.
Để người ngoài họ chửi là đủ.
Cụ càn thì đúng hơn.
Không đi thì lấy đâu ra trải nghiệm để khen/chê được?
Cụ đến 1 tp lạ và chọn 1 KS nào đó để dừng chân (có thể được quảng cáo trên báo chí là to đẹp nhất TP, nhất ĐNA. v.v...) thì cụ ko có quyền chê nó vì "có ai kề dao vào cổ bắt cụ chọn KS đó đâu"?

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ càn thì đúng hơn.
Không đi thì lấy đâu ra trải nghiệm để khen/chê được?
Cụ đến 1 tp lạ và chọn 1 KS nào đó để dừng chân (có thể được quảng cáo trên báo chí là to đẹp nhất TP, nhất ĐNA. v.v...) thì cụ ko có quyền chê nó vì "có ai kề dao vào cổ bắt cụ chọn KS đó đâu"?
Đương nhiên có quyền chê nó, nhưng chê nó mà do mình ngu, chê cho đỡ dị thì thôi. Cụ yên tâm là cụ ngáo chứ kg càn đâu, em sửa lai ngay.

baolac

Xe buýt
Thế trc lúc đi ko biết GG mà xem nơi mình đi nó là j? Nằm ở đâu? Như thế nào ah? Ko biết nó là chùa thật ko hay chỉ là KDL ah?
Đợt thằng Khoa pug sang nc Jap lạ hoắc thì nhiều bố trong OF này chửi nó cư xử ngu. Bắt nó phải tìm hiểu tất tật các phong tục, thói quen, cách sống của bọn Jap để cư xử cho phải phép.
Thế mà giờ đằng hẵng ngay trong nc VN, cùng chung dân tộc, thậm chí chung luôn 1 vùng Bắc Bộ mà chả lẽ vác xác đi lại chả biết nơi đến nó có đặc điểm j?
1. KDL gắn liền chữ Chùa to đùng xếp hạng to nhất nhì abc gì đó thì ko thể chối bỏ là KDL gắn liền với chữ chùa, chữ tâm linh được. Nếu ko muốn bị chửi về khoản này thì bỏ chữ "tâm linh" trong danh xưng đi!
2. GG ko mà chê thì là nghe hơi nồi chõ à, phải đi thực tế thì chê mới chính xác được.

baolac

Xe buýt
Đương nhiên có quyền chê nó, nhưng chê nó mà do mình ngu, chê cho đỡ dị thì thôi. Cụ yên tâm là cụ ngáo chứ kg càn đâu, em sửa lai ngay.
Vâng, tôi cũng xin sửa lại là cụ ngáo + láo khi đòi khách trải nghiệm muốn chê thì phải ngậm mồm cho cái dịch vụ dở ẹc nó tiếp tục lừa người khác!

Nắng nhạt

Xe điện
Đi chùa là để dạo chơi, ngắm cảnh mà nhỉ. Em thấy lớp trẻ mấy ai đi chùa lễ bái cầu khấn đâu. Đi biển nhiều cũng chán, resort cũng chán, đi chùa đổi gió thôi mà các cụ quan trọng hóa vấn đề làm gì

redflame

Xe tăng
Em đi chùa thật mà
8->
trước khi đến kỳ vọng là nhiều tượng đẹp, chùa đẹp để ngắm cơ, đến nơi chỉ thấy thuyền đẹp, nhà hàng đẹp, cái gì cũng xây cho to.... Tượng Phật thì chưa có nhưng cơ sở vật chất như xe điện, thuyền, nhà hàng, buffet,điểm ăn uống thì đầy đủ lắm :P
Hoá ra là mợ đi ngắm. Nếu đi lễ thì chùa nào cũng là chùa, đâu cần tượng phải đẹp. Thậm chí chùa cổ tượng cổ còn có giá trị văn hoá hơn nhiều.

thangaudio

Xe buýt
Hôm M1-M2 đường vào tắc từ cao tốc cả km ngoài ra còn nhiều lối vào khác, mà mọi người ko quay đầu từ xa mà cứ lao vào làm gì, đến mưc đông như kiến cỏ, thì còn gì là check in nữa