[Funland] Có bác nào đi chùa Tam Chúc mà thất vọng tràn trề giống em không?

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Có thể là hình ảnh về một hoặc nhiều người, mọi người đang đứng, ngoài trời và đám đông

Đây có phải CHEN CHÚC không các cụ?
Không phải ạ, đây là TAM CHÚC. CHEN CHÚC là Chùa Hương cơ

Visser III

Xe tăng
Từ tết đến giờ em đã từ chối không biết bao lời mời đi tới cái Chùa ấy rồi.Phật nào tới cái chốn kim tiền nhộn nhạo này.

hbu082

Xe container
Em đi chùa Tam Chúc mà thấy giống như 1 điểm du lịch check in chứ chẳng phải chùa gì :| Cảnh sắc thì đẹp nhưng cảm giác chỉ là 'chỗ giống chùa, trong đó có anh trọc giống sư' thôi.
Trong khi nhà hàng có, buffet có, xe điện, thuyền, ăn uống đều xây đầy đủ thì bản thân chùa thấy vắng ngắt, trống trải, được vài cái tượng Phật cố xây cho to.

Thế tóm lại mục đích của mợ đến đấy để làm gì?
Thấy nó đẹp nên đến? Thấy nổi tiếng trong giới phật giáo nên đến, hay thấy ní quảng cáo nên tò mò quá mò đến?

conco1978

Xe điện
Thì cụ cứ gọi nó là cái chùa Tầu cũng được, có ai giao cho nó sứ mệnh đại diện cho chùa Việt hồi nào đâu. Đến đó vãn cảnh xem ông thợ mộc thợ nề làm được cái gì hay hay cũng được mà
Chùa giống kiểu chùa Trung Quốc chứ cụ 😀. Chùa Tầu thì nằm ngay phố Ngô Sĩ Liên, chữ "Tầu" ở đây là tầu voi ạ

NNS

Xe ngựa
Công ty chùa thì nó lại chả là khu vui chơi giông giống chùa =))

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cái này gọi là chợ chứ Chùa gì

slaz8

Xe ba gác
cảm giác chỉ là 'chỗ giống chùa, trong đó có anh trọc giống sư' thôi
Mợ tìm cái thàng đầu trọc thì mò đên đây làm gì. đâu đâu có đủ các size. sao phải chen chúc lại mát công viết bài than phiền nữa.
đúng là thèm cái gì khổ cái đó haizzzzz

duyawa

Xe tăng
Em đi chùa thật mà
8->
trước khi đến kỳ vọng là nhiều tượng đẹp, chùa đẹp để ngắm cơ, đến nơi chỉ thấy thuyền đẹp, nhà hàng đẹp, cái gì cũng xây cho to.... Tượng Phật thì chưa có nhưng cơ sở vật chất như xe điện, thuyền, nhà hàng, buffet,điểm ăn uống thì đầy đủ lắm :P
Nói đi chơi, thăm thú cho nhanh.
Chứ đi chùa thuần túy thì quanh nơi mợ ở bán kính 3km dư sức tìm đc ít nhất 2 ngôi chùa.

duyawa

Xe tăng
Mợ tìm cái thàng đầu trọc thì mò đên đây làm gì. đâu đâu có đủ các size. sao phải chen chúc lại mát công viết bài than phiền nữa.
đúng là thèm cái gì khổ cái đó haizzzzz
Nhẽ em lại nói toẹt ra là đi chơi nhưng về lập thớt thì lại chê bai để tỏ thanh cao.
Chả # j đi kara nude xong than: " thật là tội lỗi quá đi ah!":))

Phỡn

Xe tăng
Chỗ này mười niên nữa nó làm hoàn chỉnh rồi, có tí màu thời gian đi chơi lại chả thích quá. Mấy ông đóng phim cổ trang còn có chỗ quay phim xịn xò :))

DurexXL

Xe lăn
Nếu nói về đi Lễ

Đêm Giao thừa, nén tâm hương đầu tiên là em dâng lên Ban Gia Thần Gia Tiên của nhà, là lên mâm cúng Thần linh năm mới

Xong là đi ra Đình Làng nơi nhà em sống, dâng hương lòng thành

Còn từ đó đến Rằm, Chùa gần nhà, em đã quen đi lễ 30 năm qua, là em đến kính Phật, chùa nhỏ, chẳng đông, lòng thành tĩnh tại ...

Dark_Man

Xe buýt
Trông cái ảnh đã thấy mệt rồi :)))

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Nhẽ em lại nói toẹt ra là đi chơi nhưng về lập thớt thì lại chê bai để tỏ thanh cao.
Chả # j đi kara nude xong than: " thật là tội lỗi quá đi ah!":))
Ô cụ hay nhỉ? Thế em hỏi tí không phải, giờ mà muốn 'thanh cao' là cả đời chỉ được đi chùa gần nhà như cụ nói à?. Chủ thớt thấy chùa mà không ra chùa, như khu du lịch. Mà cứ cho là chủ thớt đi chơi đi, bỏ tiền ra trải nghiệm giờ không cho chê, phải im mồm mới vừa ý cụ à? :-o Cái thói đâu lạ đời?

Arizona

Xe tăng
Ko hiểu sao nhiều cụ đanh đá vãi :)
Ba vàng, Tam Chúc hay gì gì đấy đều được xây mới to đẹp hoành tráng để người dân đi vãn cảnh mà. Ba Vàng và Bạch Đằng Giang còn không thu bất kỳ loại phí nào kể cả gửi xe. Em thấy các Thiền Viện cũng được xây kiểu quy mô, sạch đẹp thế có bị cụ nào lập thớt đâu :D

duyawa

Xe tăng
Ô cụ hay nhỉ? Thế em hỏi tí không phải, giờ mà muốn 'thanh cao' là cả đời chỉ được đi chùa gần nhà như cụ nói à?. Chủ thớt thấy chùa mà không ra chùa, như khu du lịch. Mà cứ cho là chủ thớt đi chơi đi, bỏ tiền ra trải nghiệm giờ không cho chê, phải im mồm mới vừa ý cụ à? :-o Cái thói đâu lạ đời?
Thì nó là khu du lịch thật chứ đâu phải chùa thuần túy đâu mà kêu. Chủ thớt ko đọc kỹ hdsd, công năng trc khi mua, mua về xài ko như ý mình (mà cái ý này thì đã vênh ngay từ ban đầu so với sp). Xong lên mạng review chê bai thì chưa bị ăn gạch lại đã là may rồi đấy.
Giờ khách mọi nơi cứ ùn ùn đổ về đi 1 lần cho biết giống chủ thớt thế chả lẽ cấm khách ah? Hay là bắt khách chia lượt hôm sau mới đc vào tham quan?
Lúc ấy khéo lại về lập tiếp cái thớt 3 Chúc hách dịch đuổi khách ấy nhỉ?

Ceramicstile

Xe tăng
Thế chắc cụ chưa đi Ba Vàng bao giờ phỏng? Ấn tượng nhất là chùa cực sạch, không gian trang nghiêm, đẹp 1 cách bất ngờ. Chưa đi cứ nghĩ chùa Ba Vàng tệ nạn lắm.
Ba vàng có cụ chủ tịch hđqt Thích Múc Gái Xinh

slaz8

Xe ba gác
Ko hiểu sao nhiều cụ đanh đá vãi :)
Ba vàng, Tam Chúc hay gì gì đấy đều được xây mới to đẹp hoành tráng để người dân đi vãn cảnh mà. Ba Vàng và Bạch Đằng Giang còn không thu bất kỳ loại phí nào kể cả gửi xe. Em thấy các Thiền Viện cũng được xây kiểu quy mô, sạch đẹp thế có bị cụ nào lập thớt đâu :D
Muốn tấn công Phật giáo vào lòng dân VN phải tấn công bằng đồn thổi trước dã cụ. Cứ cái gì giang cư mận được thuê là chửi tuốt. thậm chí đếch biết trong đó có gì cũng chửi cái đã :))

duyawa

Xe tăng
Trông cái ảnh đã thấy mệt rồi :)))
Cứ cố chen vào bằng đc cho giống cả đám khách trong đó xong lại về lập thớt chê bai. Nói chung chịu luôn:))
Chả # j thấy quán ăn đông vẫn cố phi vào ăn (vì chắc ngon thì mới đông chứ - khôn bỏ xừ;))).
Ăn xong về bĩu môi chê quán chật chội, ngồi ăn ko đc t/mái:))

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó là khu du lịch thật chứ đâu phải chùa thuần túy đâu mà kêu. Chủ thớt ko đọc kỹ hdsd, công năng trc khi mua, mua về xài ko như ý mình (mà cái ý này thì đã vênh ngay từ ban đầu so với sp). Xong lên mạng review chê bai thì chưa bị ăn gạch lại đã là may rồi đấy.
Giờ khách mọi nơi cứ ùn ùn đổ về đi 1 lần cho biết giống chủ thớt thế chả lẽ cấm khách ah? Hay là bắt khách chia lượt hôm sau mới đc vào tham quan?
Cụ chưa đi nên đang TƯỞNG. Được như chùa Bái Đính hay Ba Vàng thì em chẳng bao giờ dám chê. Chùa Tam Chúc trống hơ trống hoác, em đi mòn hết dép chưa tìm được 1 sư thầy, chẳng nhang khói, chẳng tiếng chuông hay tụng kinh. Tệ hơn là hơn chục tượng phật xếp chỏng chơ bên hông =)) Ơ nhưng cơ sở vật chất để thu tiền xe điện, thuyền, ăn uống thì đầy đủ luôn.
Chùa vắng sư, vắng tiếng kinh, chỉ có ăn uống, ngắm cảnh thì đừng gọi là chùa cụ ạ :))

baolac

Xe buýt
Là "KDL thật" thì ko được phép chửi à?