Có bác nào đã thử rửa máy/xe bằng cách này chưa a?

car.himanjsc

Xe hơi
vâng thế em cũng chả dại dùng cái đá khô kia đâu
nó làm hư hết gioăng cao su mấy lị bót lái này nọ thì nhà cháu ăn cám .
có gì cụ mang xe qua chỗ e, sẽ có chuyên viên xem xét và thông báo giá cụ thể cho cụ:):)

công nông tàu

Xe container
cụ ơi thế mấy cái khe, kẽ thì cụ lấy j chọc, bọc giẻ thì sao mà vừa đc:^):^):^)
mà cái này là hóa chất, nó tác dụng những cái gì hả cụ *-)*-)*-)
nó có sạch đc như công nghệ của e ko*-)*-)*-)
Em thấy cái cách rửa xe của bác rất được , nó là mới ở VN nhưng cũng không có gì là ghê gớm cả nên bác bỏ từ ''công nghệ'' đi !
Tất cả ở trên mọi người vẫn ủng hộ bác làm đấy chứ có điều giá cả chưa hợp lý nên mọi người còn xem xét . Còn cách của em làm cũng đơn giản và rẻ tiền , dễ sử dụng , nếu thêm cách của bác Pín sịt hơi nữa thì cũng không kém cách của bác làm là mấy đâu .:)

919

Xe đạp
Dạo này bận quá nên ít lên OF. Hôm trước nghe quảng cáo của SOng long định ra đó xem sao. Chưa kịp đi thì nghe nói có vụ lùm xùm gì đó với anh em OF nhà mình . Có bác nào chỉ giúp cho đó là vụ gì không ạ. Thanks các bác.:21:

car.himanjsc

Xe hơi
Em thấy cái cách rửa xe của bác rất được , nó là mới ở VN nhưng cũng không có gì là ghê gớm cả nên bác bỏ từ ''công nghệ'' đi !
thưa bác, đây chính là công nghệ đấy bác, ứng dụng làm sạch ô tô chỉ là 1 phần ứng dụng nhỏ của công nghệ này thôi:):)

namquang

Xe buýt
Mai mấy giờ thì có xe làm hả bác, em qua ngó thử cái, mọi hôm ra nhưng chả có xe nào đến làm cả vì cuối buổi chiều rồi.

toyotay

Xe hơi
phen này Bác chăn kiến lại lên hương rồi, cụ HL cụ Mèo, kiavua... đâu hết rồi xếp hàng dọc để vào vệ sinh nào
@Toyotay : Bác ở gần đó ghé vào quan sát viên làm cái báo cáo đê
Bác ơi, bác chủ cửa hàng có gọi điện mời em qua thăm quan mà dạo này bận quá không lúc nào qua ngó một cái được.

isabinh

Xe điện
giá giá, rổ rổ.....em :77::77::77::77: cái rổ và cái giá cụ ạ

yamasaki

Xe hơi
đi con xe vài chục ngàn mà các bác lăn tăn mãi 30 đồng để có con vợ ngon như mới quen lần đầu thì nghĩ gì các bác nhẩy. Chúc chú K-h làm ăn tốt

NoVi

Xe tải
http://www.cryonomic.com/EN/Products.php
Bác nào còn lăn tăn thì vào nghiên cứu nhé,
theo em giá 500K 1 lần làm sạch thì nhiều cơ hội để nhập về làm dịch vụ.
bác chủ thớt nói được độc quyền cũng không đúng rồi, em hỏi giáo sư gúc từ dry ice blaster thì ra đến 10 công ty sản xuất thiết bị này .

car.himanjsc

Xe hơi
http://www.cryonomic.com/EN/Products.php
Bác nào còn lăn tăn thì vào nghiên cứu nhé,
theo em giá 500K 1 lần làm sạch thì nhiều cơ hội để nhập về làm dịch vụ.
bác chủ thớt nói được độc quyền cũng không đúng rồi, em hỏi giáo sư gúc từ dry ice blaster thì ra đến 10 công ty sản xuất thiết bị này .
:):) nhà e còn phải dùng thêm cái này nữa bác ạ http://www.compair.com/

chắc bác cũng biết nhiều về công nghệ này, công nghệ này có rất nhiều ứng dụng làm sạch khác nhau, sếp của e là người rất yêu vợ 2 nên quyết định đầu tư mang công nghệ này đến với những người yêu vợ 2:):):) giúp cho vợ 2 của các bác luôn trẻ đẹp như hồi còn xuân(l)(l)

hiện nay nhà e đang đưa công nghệ đến với các bác yêu quí và tâm huyết với vợ 2 nên giá cả mới chỉ tính đến phần tiêu hao nguyên vật liệu đá CO2 và dầu diezel để chạy máy, còn các chi phí khác chỉ là giao lưu trà nước với các bác là chính:6::6:

Fiat_tempra

Xe buýt
Rửa xe máy bốc hơn - Thật không ?

Hơ hơ lạ nhỉ. Hôm nọ em vác con vợ hai đi cùng isabinh sang định cho nó tắm cái., từ lúc cưới đã tắm bao giờ đâu hì hì. Qua đó được các bác ấy đón tiếp rất nồng hậu, lại còn được chụp ảnh biẻn số và logo OF trên xe nữa chứ ( ơ mà bác gì ơi sao ko thấy ảnh mông vợ em ? :))), một bác sên ra demo và nói với em rằng anh rửa sạch máy sẽ thấy xe đi bốc hơn, sướng hơn hẳn ( nếu thật thế thì mấy bác gara sắp toi rồi nhé ) em mới hỏi lại tại sao lại thế ? em rửa bên ngoài chứ có làm gì bên trong đâu mà xe lại đi bốc hơn he he vậy là chú sên ta cứ thuỗn ra chả thấy cười gì nữa - Chán! Lúc mở nắp cabo khám thai vợ em các bác ấy phán 500K em nghe vậy rét run lên thế là em và isabinh đành để bẩn vậy he he - mà bẩn mãi có sao đâu nhể....Bác gì ơi bao giờ có đit cao nhớ alo em nhé em sang ủng hộ bác chứu giá này em tịu :77:

Fiat_tempra

Xe buýt
Giá bay giờ bác chưa tính lãi em đã :77: rồi đến lúc bác tính cả lãi vào thì ôi thôi rồi. Em chả giúp gì đc bác chỉ biết chúc bác VS được nhiều xe thôi . :77: :77: :77:

tiger

Xe tăng
Các bác cho em hỏi ,nếu cái này xịt lạnh đột ngột có làm cho mấy cái ông cao su ,phớt cao su của xe bị co ngót gây nứt ngầm ở đâu đó .sau một thời gian chạy mới phát hiện ra không ạ .Mong các bác chỉ dẫn , chứ con xe của em từ 2003 đến giờ chưa tắm rửa gì ,chỉ sợ tắm xong nó lăn đùng ra thì lại khổ cái thân em
Em nghĩ là vấn đề này ta nên nghĩ, bác chủ thớt bảo ko ảnh hưởng cá nhân em thấy ko đúng.
Lúc nhỏ, để cắt đèn hình tivi làm bể cá, em thường lấy bắc tẩ dầu khoanh 1 vòng rùi đốt, đốt 1 lát thì dội nc thế là nứt ngày, có cái bể nuôi cá.
Máy xe chạy đang rất nóng mà Bác chơi đá khô tận -70 độ vào ngay thì chắc chắn là sẽ có sự co ngót đột ngột, các vật liệu khác nhau như kim loại, cao su sẽ co ngót khác nhau.
Bác chủ thớt nên ngâm cứu lại tài liệu để trả lời anh em đc chính xác hơn

tiger

Xe tăng
@ Em quan tâm về vụ dọn xe làm sạch nội thất, bác giải thích kỹ về việc này theo em sẽ có nhiều khách hơn vì anh em đi xe dọn nội thất nhiều hơn rửa máy giống như chúng ta rửa mặt, rửa tay nhiều lần hơn rửa xxx
Chúc Bác đắt hàng

car.himanjsc

Xe hơi
Em nghĩ là vấn đề này ta nên nghĩ, bác chủ thớt bảo ko ảnh hưởng cá nhân em thấy ko đúng.
Lúc nhỏ, để cắt đèn hình tivi làm bể cá, em thường lấy bắc tẩ dầu khoanh 1 vòng rùi đốt, đốt 1 lát thì dội nc thế là nứt ngày, có cái bể nuôi cá.
Máy xe chạy đang rất nóng mà Bác chơi đá khô tận -70 độ vào ngay thì chắc chắn là sẽ có sự co ngót đột ngột, các vật liệu khác nhau như kim loại, cao su sẽ co ngót khác nhau.
Bác chủ thớt nên ngâm cứu lại tài liệu để trả lời anh em đc chính xác hơn
dạ thưa bác CO2 bản chất là khí, với nhiệt độ -79 khi ra ngoài gặp không khí sẽ bay hơi rất nhanh, vì thế sẽ ko hề có tác động nhiệt lên bề mặt máy móc + thiết bị. Có bác rửa xong sờ vào máy vẫn còn ấm bác ạ :):)
Mã:
Chị Nguyễn Thị Phương (số 9a Nguyễn Khánh Toàn), chủ nhân chiếc Captiva 2007 cho biết: "Công nghệ mới làm sạch các phần bằng kim loại, nhựa cao su rất hiệu quả, máy sạch”.
Em quan tâm về vụ dọn xe làm sạch nội thất, bác giải thích kỹ về việc này theo em sẽ có nhiều khách hơn vì anh em đi xe dọn nội thất nhiều hơn rửa máy giống như chúng ta rửa mặt, rửa tay nhiều lần hơn rửa xxx

đúng là như vậy, nhưng mà xxx lâu ngày ko rửa thì sẽ ngứa ngáy khó chịu lắm bác ạ:s:s, xe cũng vậy máy lâu ngày ko rửa bụi bẩn, dầu mỡ bám chặt sẽ làm cho kim loại nhanh rỉ, tản nhiệt sẽ kém đi, về lâu về dài sẽ ko tốt cho máy bác ạ. Máy ko cần rửa thường xuyên, tuy nhiên lâu lâu cũng cần phải làm sạch, như thế sẽ giữ được xe lâu hơn.:):):)

tiger

Xe tăng
dạ thưa bác CO2 bản chất là khí, với nhiệt độ -79 khi ra ngoài gặp không khí sẽ bay hơi rất nhanh, vì thế sẽ ko hề có tác động nhiệt lên bề mặt máy móc + thiết bị. Có bác rửa xong sờ vào máy vẫn còn ấm bác ạ :):)
....
xxx lâu ngày ko rửa thì sẽ ngứa ngáy khó chịu lắm bác ạ:s:s, xe cũng vậy máy lâu ngày ko rửa bụi bẩn, dầu mỡ bám chặt sẽ làm cho kim loại nhanh rỉ, tản nhiệt sẽ kém đi, về lâu về dài sẽ ko tốt cho máy bác ạ. Máy ko cần rửa thường xuyên, tuy nhiên lâu lâu cũng cần phải làm sạch, như thế sẽ giữ được xe lâu hơn.:):):)
Hehe! Có 2 vấn đề ở đây Bác ơi

1. Bác nói mâu thuẫn roài, ở đây Bác nói ko có tác động nhiệt còn tại trang 4 Bác lại nói
"....dạ đúng rồi, nó ngoài có tác dụng oxy hóa, nó còn ở nhiệt độ âm 79 độ C, khi gặp vết bẩn nó làm vết vẩn co cứng lại đột ngột, sẽ bong ra khỏi bề mặt xe ạ"

Chỗ nào nói đúng, chỗ nào sai thế? Đấy là còn chưa nói tới vụ CO2 có tác dụng oxy hóa, mịa nếu điều này đúng thì .... cả xe bị oxy hóa roài, còn gì cho nhà Bác làm sạch nữa

2. Việc dọn nội thất ý em là cụ nên giới thiệu chi tiết, em thấy nhiều người quan tâm đến vụ này hơn.
CN vừa rồi, em cùng 1 Bác khá nổi tiếng trên OF tò mò về công nghệ của nhà Bác có tha vợ 2 của em xuống với ý định làm chuột bạch nhưng cơ sở Bác vắng như chùa Bà Đanh - Việc này có thể tại em đến sớm quá, mới 14h nên thợ vẫn nghỉ trưa

@ Có thể Bác chưa quen với văn hóa OF, anh em OF là những người yêu xe, ham công nghệ nên cái gì mới Bác nên ngâm cứu kỹ, giải thích rõ ràng thì mọi người sẽ ủng hộ thôi. Em thấy bác có vẻ chưa hiểu rõ về mặt kỹ thuật nên giải thích éo thông tý nào, thật đấy

Chỉnh sửa cuối: