Thảo luận Có bác nào đã sử dụng volkswagen Touareg cho biết cảm nhận với

VHH148

Xe tăng
Nếu chọn giữa Q5 Tô rếch và rx350 thì tô rếch là số 1. Ở VN lếc xù bị làm giá k đúng với giá trị thật của nó ở bển. Đa phần dân mình vẫn coi xe là tài sản nhiều hơn với số còn lại coi xe là phương tiện ( trong đó có e ) :-bd Ở 3 thị trường lớn nhất thế giới là Mỹ, Châu Âu, Trung Quốc tô rếcch xếp ngang hàng với ML350, X5 3.0, Cayenne thường 3.6, dù giá có nó rẻ hơn 1 chút
Em đã chạy test em này của VW vn ở Phú Mỹ Hưng, cảm nhận của em thua xa X5 và Cay 3.6. Bọn Tây nó ko dốt, chẳng tự nhiên mà Touareg ở bển rẻ hơn 2 ẻm kia nhiều, nếu 1.6 tỏi thì em múc X5 2008-9 ngon hơn nhiều.

Ducsuper

Xe máy
chán luôn

Các cụ đi VW mà cứ đem ra ngoài các hãng độ cấu chỗ nọ, đấu chỗ kia, cắm thêm cái lọ cái chai bừa phứa giống như độ xe Hàn, xe Nhật bảo sao nó hay hỏng vặt. Hệ thống nó lại chả báo lỗi tùm lum, tóe lóe.
@ Cụ Sid: xe em có cần quét cái giề hem nhể hị hị
VW Tiguan, cảm nhận theo cách của chính mình... kakakakaka

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Thank bác!
Bác cho e hỏi nếu đưa vào hãng tes thì có biết được hết các lỗi k nếu chủ xe có nghề thì có giấu lỗi được k? Nếu đưa vào hãng mà mayd báo ok thì có yên tâm 100% k? Và bác cho hỏi nhỏ chút là đi e này có kinh tế k? Vì e mua xe cũ nên chắc cũng chỉ đi một thời gian là phải ly hôn e nó thôi ạ. Bác chỉ giáo giúp e nha. Vodka bác
nếu bác mua xe cũ thì nếu chỉ Scan lỗi thì chưa đủ đâu, bởi máy test lỗi chỉ có thể test được lỗi " phần Mềm" còn phần cứng thì chịu ( xe đã tháo máy vì lý do nào đó, đâm đụng, mức độ sử dụng, mức độ hao mòn, chảy dầu, các Rotuyn , càng...), cái này theo em bác phải nhờ ai có hiểu biết để đi kiểm tra giúp. bởi vì để kiểm tra được xe đã tháo máy hay chưa? tháo hộp số hay chưa? xe đã đâm đụng tai nạn hay chưa? mức độ gầm xe như thế nào thì chỉ có máy test chạy bằng "cơm" thôi bác ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

The Beetle

Xe máy
E nó ăn uống thế nào bác. Đồ đạc có dễ thay thế k? Sửa chữa có tốn kém k? Bác cho e tý thông tin nhé. E máu con nay quá rồi. Thank bác!
Touareg 2.5 TDI thì với em không phải nghĩ.
Em đã từng ôm còn này lặn lội Tây Nguyên cũng như đô thị và cảm nhận rất sướng. Chỉ tội Model 2008 thì form hơi già.
Cực kỳ kinh tế, máy khỏe, đầm chắc. Rất phù hợp nếu bác phải đi công tác thường xuyên bằng oto đặc biệt là dân công trình.
Với phụ tùng không khó để kiếm. Nhưng do thiết kế thường phải thay cụm nên tính chi phí hơi nóng.

Thân chào!

vw.hanoi

Xe đạp
Touareg 2.5 TDI thì với em không phải nghĩ.
Em đã từng ôm còn này lặn lội Tây Nguyên cũng như đô thị và cảm nhận rất sướng. Chỉ tội Model 2008 thì form hơi già.
Cực kỳ kinh tế, máy khỏe, đầm chắc. Rất phù hợp nếu bác phải đi công tác thường xuyên bằng oto đặc biệt là dân công trình.
Với phụ tùng không khó để kiếm. Nhưng do thiết kế thường phải thay cụm nên tính chi phí hơi nóng.

Thân chào!
Em đã chạy hơn 5vạn km em touareg 2.5 tdi đủ loại địa hình và cũng chưa bao giờ fải sửa chữa jì ngoài thay dầu và bảo dưỡng thôi. Cảm giác chưa có đối thủ khi vào cua tay áo với tốc độ 80 km/ h đổ đèo.

etran

Xe buýt
Em đã chạy hơn 5vạn km em touareg 2.5 tdi đủ loại địa hình và cũng chưa bao giờ fải sửa chữa jì ngoài thay dầu và bảo dưỡng thôi. Cảm giác chưa có đối thủ khi vào cua tay áo với tốc độ 80 km/ h đổ đèo.
Các cụ nhắc tới Touareg làm em nhớ, xưa em đã từng ao ước "bưng" được em nó về :x

Công nhận về độ ổn định trên đường thì ít xe được như Touareg. Kỉ niệm em nhớ nhất (và cũng thán phục nhất) về chiếc R5 TDI này là quãng đường Berlin - Hamburg gần 300km giữa buổi chiều đông tuyết rơi dầy đặc, hầu như các xe đều đi chậm lại xuống 80-100 vì tầm nhìn hạn chế và vì đường rất trơn thì Touareg của em vẫn cứ đều đều 130-140 và chuyển làn một cách vững chãi ngon lành, tay lái không hề loạng quạng :x

Thiết kế của Touareg thế hệ 1 và facelift em cho là dễ gần hơn. Cảm giác so với X5 và ML (cùng thời) Touareg nom "bệ vệ" và "đầm" hơn hẳn mặc dù cùng là dòng "chân dài, gầm cao". BMW mãi sau này mới cải tiến theo được phom đó. Phiên bản bán chạy nhất ở châu Âu là V6 3.0 TDI.

Touareg có thiết kế khoang lái khá sang trọng, em kết nhất quả cần số hình chữ T (bản AT) bọc da hoặc ốp gỗ nhìn rất đẳng cấp (giống của Phaeton). Tiếc là về sau VW không làm nữa.

Touareg thế hệ thứ 2 hơi thiếu cá tính (em thấy thế), không biết vận hành thế nào nhưng bán có vẻ không chạy lắm :-s

Chỉnh sửa cuối:

stduythe

Xe đạp
E định lấy bản chạy dầu 2.5 volkswagen Touareg SUV 5 chỗ đăng ký 2009 biển c.ty giá khoảng bn thì mua được. Thank bác nha!

@@@ Bac định mua bn là đc, cứ như vậy mà chém em nó về. Sao Bác không thử lái ntn đi, . Nếu em mua thì e sẽ chém Nó khoảng 1.8-1.9m

vietphuongqct

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.mistore.com.vn
E định lấy bản chạy dầu 2.5 volkswagen Touareg SUV 5 chỗ đăng ký 2009 biển c.ty giá khoảng bn thì mua được. Thank bác nha!

@@@ Bac định mua bn là đc, cứ như vậy mà chém em nó về. Sao Bác không thử lái ntn đi, . Nếu em mua thì e sẽ chém Nó khoảng 1.8-1.9m
Quả này bác ko lấy thì pm cho cháu phát nhé?cháu cũng đang có nhu cầu lên gầm cao, chán gầm thấp rồi ạ :(

baogiomuaduocxe

Xe điện
trên khu em có 1 bác hay chạy em tô - rếc này đi đón con ở tiểu học quảng an về chạy qua lắm

ducletrung

Xe container
Q7,Cayenne,Touareg cùng hệ thống lái và gầm xe chỉ khác nhau mỗi cái áo và động cơ..Sao 2 dòng Q7 và Cayenne đắt thế nhở?

Sid

Xe tăng
Vì chết cái thương hiệu thôi mà cụ. Vả lại hệ thống dẫn động có khác nhau tí. Ví dụ Q7 là quạt trô, Tu dếch là phò ích mâu sần...

cerato08

Xe điện
4runner Limited bác này nói năng linh tinh , trình độ hạn chế , nếu không muốn nói là ngu !khi ko biết cái gì thì đừng phát biểu nhé, con này đi cực sướng , chung khung gầm với căyen nhé cụ , xe đức thì đi hết chỗ chê rồi, em chạy con này mãi ở Nga ngố rồi , ít hỏng vặt,. đồ đạc thì ở Mình đã có đại diện VW rồi cụ lo gì , đời 2009 là chaỵ bét nhè rồi khỏi phải nghĩ cụ ợ !nói chung là sự lựa chọn tốt cho dòng 5 chỗ SUV cụ nhé , cụ sẽ ko hối hận khi chọn nó đâu !!
Sao bác mắng bác ấy kinh thế nhỉ. Chắc bác ấy nghe nói thế nên tưởng thế thôi mà

vw.hanoi

Xe đạp
Touareg TDI 2.5 mới về hội Bác nào quan tâm để cảm nhận em mời các bác qua 17phạm hùng hà nội lái thử.

noithatdogo.com

Xe máy
Bốc hơn là mình nghĩ, cảm giác êm ái, khỏe khoắn, nói chung là không chê được điểm nào cả.

longmama

Xe điện
có cụ nào bán Touareg cũ không nhể?