[TNGT] Có bác khai xe nhà em gây tai nạn, nhờ các bác tư vấn

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chả là có mấy bác CA đến nhà e nói là có người khai xe nhà em gây tai nạn, chết người rồi bỏ chạy.

Lời khai là "xe bốn chỗ, biển số 29V-xxxx (hix. trùng biển số xe nhà em"?!
Địa điểm: Phú Thái, Hải Dương (chiều HN-HP).
Thời gian: sáng nay, khoảng 10h sáng (sáng nay trời có mưa)

Xe nhà em thì 4 hôm nay chả đi đâu, bụi phủ đầy, khô ráo. Các bác ý đang chụp ảnh rồi đòi đưa xe nhà em về để điều tra. !?!

Theo các bác thì giải quyết sao ah?!. Hay bác nào có thông tin về vụ này không ah?! Cám ơn các bác..
e hóng hớt được là nhân chứng khai "có đuổi theo xe đến gần trạm soát vé Quán Toan, yêu cầu lxe quay lại nhưng k được, nên nhớ BSK"

ps: em chẳng biết post mục này có đúng không ah?! hix, đang cãi nhau to lắm.. (mà toàn là tiếng Cụ nhà em)

update thêm ảnh các bác đang ghi biên bản

xe nhà em bụi thế này cơ mà.

vết xước đây ah, dừng đèn đỏ bị xe máy đổ vào, xước từ trên xuống, không bị lõm.
phía trước là cái phần nhô ra của hốc bánh k có vết gì ngoài ít vết bẩn đi hôm CN (25/10)

update: tóm tắt là thế này

Chiều nay, bác CAP gọi cho Cụ nhà e thông báo.
Sau đó 15' đến nhà, kèm 2 bác CSGT HD, trình bày sự việc...blah...blah (như trên).
xem xe, chụp ảnh (máy ảnh của CA HD nhé)
Viết biên bản, Cụ nhà e xác nhận sáng nay xe ở nhà (lần cuối cùng đi là CN 25/10), sau đó là Biên bản đồng ý không sơn sửa trong thời gian này và có yêu cầu phía CA HD trả lời trong vòng 15 ngày.
Có anh Luật sư (CA HD k biết) người quen đã có mặt và đọc, bảo "kệ, vớ vẩn" :))
Sau đó, Cụ nhà e tiếp chuyện còn cả nhà đi ăn cơm :))
Và bây giờ chắc đang "phỏng vấn" bác "nhân chứng" "tại mắt ông kém mà tôi đi 70km lên HN để nghe quát" :))

có thông tin fun thế này, khi mấy bác CA vừa ra khỏi cửa, e thấy 1 xe Camry biển 16x-xxxx (cũng vàng cát, trùng BKS xe nhà e luôn,), liền bảo "đấy, cũng xxxx nhé"

Cho em hỏi, giả sử:

CA HD đưa "nhân chứng" đến, ông lại khai bừa là đúng BKS này, còn người thì chỉ đại 1 ai đó (vì sợ khai sai chẳng hạn), thì theo các bác, các bác sẽ xử lý sao ah?! Nhà em sẽ nhờ Luật sư tư vấn và sẽ quay film, chụp ảnh nếu có đến nhà em, chứ nhà e nhất quyết k ai đi đâu cả, kể cả ra CAP gần nhà.
có gì sẽ update thêm, coi như thêm kinh nghiệm, mai e phải đi thi nên sẽ votka cho các bác sau nhé, thanks (b)

update ngày 03/12/2009: cho đến nay, vẫn chưa có phản hồi chính thức nào từ CAHD cả. Thôi coi như các "chú" ý nợ nhà e một lời xin lỗi vậy, hìhì.

Chỉnh sửa cuối:

lexus_ldn

Xe tải
bác sợ gì, cây ngay ko sợ chết đứng. Mà bác ko đưa các bằng chứng ngoại phạm chứng minh con xe bác nằm nhà à?

bvc

Xe tăng
làm sao tự dưng lại làm thế được nếu không có đủ trọng chứng, cụ nhất khoát không cho đưa xe đi, cần thiết anh có thể giữu giấy tờ là quá đáng, nhớ lập biên bản ghi nhớ nhé bác

bọn này em nghĩ hơi lộng quyền

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
chụp ảnh rồi thfi bác yêu cầu giữu nguyên xe ở nhà bác cấm vác đi dâu
niêm phong xe lại cho chắc
chúng nó ra tạo hiện trg giả thfi bác tiêu luôn
chớ bác ạ
cãi thật lực
khi nào có lệnh của Toà án hoặc viện kiểm sátthfi bác mới cho xe ra
thế bác nhé

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe bác nằm nhà thì lo gì, cứ hỏi " Chứng cứ đâu ???"

Hắc Ín

Xe tăng
bác sợ gì, cây ngay ko sợ chết đứng. Mà bác ko đưa các bằng chứng ngoại phạm chứng minh con xe bác nằm nhà à?
Cụ nài nói đúng đấy! cụ tìm bằng chứng ngoại phạm ngay đi, chắc lại nhầm lẫn V với U hay ji ji đó thôi.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Chả là có mấy bác CA đến nhà e nói là có người khai xe nhà em gây tai nạn, chết người rồi bỏ chạy.

Xe nhà em thì 4 hôm nay chả đi đâu, bụi phủ đầy, khô ráo. Các bác ý đang chụp ảnh rồi đòi đưa xe nhà em về để điều tra. !?!

Theo các bác thì giải quyết sao ah?!. Hay bác nào có thông tin về vụ này không ah?! Cám ơn các bác..

ps: em chẳng biết post mục này có đúng không ah?! hix, đang cãi nhau to lắm..
Vụ này hay đấy! Quan trọng mình không làm việc gì phải sợ. Bác có quyền yêu cầu luật sư, hoặc mời các anh ấy đến nhà khám nghiệm vợ hai của bác, không phải đem đi đâu. Đồng thời đưa ra những nhân chứng sống đảm bảo tính thời gian của bác trong thời điểm xảy ra vụ tai nạn.....

ducan

Xe tăng
rắc rối nhỉ , cơ mà xe cụ đắp chiếu 4 ngày bụi phủ đầy thì cũng vẫn cần người làm chứng là xe nằm nhà , nếu kô nó bắt mang xe lên đội cũng mệt đấy chứ chả chơi. Chúc bác tìm được nhiều bằng chứng cho chiếc xe của mình kô gây án

binhnq2

Xe tăng
Thế các cụ cho e hỏi là: xe e bán rồi, nhưng ng ta chưa sang tên, giờ lỡ gây tai nạn họ vứt xe đấy chạy, hoặc buôn hàng lậu, hàng trắng, bị bắt vứt xe đấy, thì e dính trấu thế nào ạ. Tiện đây cho em loa loa lên là bác nào mua xe matiz xanh biển 29U 7220 mua đến mang cho e 1 cái hợp đồng mua bán, không e sẽ ra phường báo mất ạ (bác starex có liên quan đến vụ này đấy ạ).

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
các bác CA đã ra chụp ảnh, tình trạng xe khô ráo, bụi phủ trắng...Người nhà thì đi làm (xe máy), còn 2 cụ ở nhà trông cháu. Các bác CA chỉ vào cái vết xước bên phải (từ trên xuống, bé tẹo) rồi thảo luận gì đó. Thỉnh thoảng lại bảo phải đưa xe về điều tra nhưng Cụ nhà e không chịu..

Ah, mà vụ tai nạn lại gần quê nhà e mới chết chứ!

Phờ Râu

Xe điện
bác đừng cho xe đi, cẩn thận có thằng nào chơi đểu bác hoặc lại có kiểu lừa xe mới đó :^)

MIG21

Xe hơi
Chuối nhỉ, tai nạn!!!? những cái dễ nhìn, dễ nhớ hơn là cái biển số như là kiểu xe, màu sơn ... thì không nói, một phát đóng đinh ngay cải biển số*-), chắc phải có uẩn khúc gì đây:^)
Chúc cụ vượt qua được cái đận này!(b)

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ nài nói đúng đấy! cụ tìm bằng chứng ngoại phạm ngay đi, chắc lại nhầm lẫn V với U hay ji ji đó thôi.
dạ, cả nhà e cũng đoán nhầm U, V. vì sáng nay trời mưa mà.

chụp ảnh rồi thfi bác yêu cầu giữu nguyên xe ở nhà bác cấm vác đi dâu
niêm phong xe lại cho chắc
chúng nó ra tạo hiện trg giả thfi bác tiêu luôn
chớ bác ạ
cãi thật lực
khi nào có lệnh của Toà án hoặc viện kiểm sátthfi bác mới cho xe ra
thế bác nhé
vâng ah, nhà e dứt khoát k cho mang đi, cũng sợ "tự dưng" có thêm vết xước thì khổ

rắc rối nhỉ , cơ mà xe cụ đắp chiếu 4 ngày bụi phủ đầy thì cũng vẫn cần người làm chứng là xe nằm nhà , nếu kô nó bắt mang xe lên đội cũng mệt đấy chứ chả chơi. Chúc bác tìm được nhiều bằng chứng cho chiếc xe của mình kô gây án
xe để nhà, đi hay k chỉ có người nhà biết, tìm nhân chứng cũng khó. bây giờ chỉ có nhân chứng cho những người biết lái xe là đi làm hoặc ở nhà thôi. hix. mà có đưa thì đưa về tận HD hay sao ý, vì có 2 bác CA HD lên ah.

buloonggi

Xe điện
Không có cho nó vác xe đi nhá... em dính một lần hồi chạy 2b rồi... một ngày đẹp trời CA khu vực cũng mò đến nhà nói là có người nói là con Đờ Dzim của em gây tai nạn...v.v... hỏi han này nọ... nhưng cuối cùng chả được gì vì em nhất định cãi là xe em em đi, không cho ai mượn, hàng ngày em đi học và đi làm, có 1 đống người làm chứng cho em.

Cuối cùng thì nó cũng chỉ nói là có thể là biển giả, chấm hết.

Không có trát của tòa, hay lệnh của CA thì chả có cho xe đi đâu hết cụ nhá.

chuột 74

Xe điện

ps: em chẳng biết post mục này có đúng không ah?! hix, đang cãi nhau to lắm..
xe của bác là xe gì vậy

buloonggi

Xe điện
các bác CA đã ra chụp ảnh, tình trạng xe khô ráo, bụi phủ trắng...Người nhà thì đi làm (xe máy), còn 2 cụ ở nhà trông cháu. Các bác CA chỉ vào cái vết xước bên phải (từ trên xuống, bé tẹo) rồi thảo luận gì đó. Thỉnh thoảng lại bảo phải đưa xe về điều tra nhưng Cụ nhà e không chịu..

Ah, mà vụ tai nạn lại gần quê nhà e mới chết chứ!
Cụ yên tâm đi, mấy vết xước đó cực vớ vẩn... nếu gây tai nạn chết người thì đâm không phải nhẹ đâu, làm gì có chuyện xước tí ti.

Thứ hai, sáng nay mưa thì xe 1 là cực bẩn, hai là cực sạch (nếu cụ rửa xe) chứ xe không thể bị phủ một lớp bụi mờ mờ như để trong gara lâu ngày được. Mà vừa bị tai nạn sáng nay thì cụ có vác xe đi mông lại cũng chả kịp.

Mình đúng thì cãi tới cùng cụ ạ... dính đến án mạng không vớ vẩn được đâu.

Okane

Xe container
Gặp cảnh này cũng oái oăm nhể, thế hôm đó mợ đi đâu, với ai, nhà nghỉ nào, cứ khai ra, chẳng nhẽ cả ngày k có ai làm chứng *-)

xherox

Xe điện
Bọn xxx thấy có người khai như thế,bây giờ tìm được xe của cụ dễ dàng nên chúng nó vui lắm,đỡ nhọc công lần mò mà.Cụ cứ làm rắn vào ,lằng nhằng chúng nó lại cho cụ ăn bẫy rồi làm ít tiền của cụ đấy.:^)

Website
maytinhthudo.vn
K0 có trát của TA, VKS thì làm gì có ai xông vào nhà đòi vác này vác kia đi được ạ. Kể cả giấy tờ cũng k0, chụp ảnh cũng k0 được phép nốt. (b)

N68

Xe điện
Ô hay.
Tự nhiên có ông khai là xe số XYZ đâm con cháu nhà tôi là xxx lôi ngay xe XYZ về đội à :'(. hài thật :mad:

Không hề dễ mang về đâu cụ ơi. Xe cty em bị hai ông say riệu đâm vào - đưa các ông ấy vào viện các ông ấy còn không nhớ nổi địa chỉ nhà... (ảnh hiện trường thấy 2B sai 100%) nhưng xxx cũng nhốt xe cty em cả tháng.
Cãi lên cãi xuống chả ăn thua gì.