[TNGT] Có bác khai xe nhà em gây tai nạn, nhờ các bác tư vấn

Digicams

Xe máy
Website
www.facebook.com
Nhiều cụ yếu bóng vía nhỉ (y)

Nhiệm vụ của CSĐT là tìm ra bằng chứng chứng minh xe cụ gây án (nếu có) thì mới động vào xe cụ được. Cụ không liên can thì cần gì phải cuống lên chứng mình vô can làm gì.

Theo em vụ này cũng dừng ở đó thôi, cụ chủ thớt cứ yên tâm ngủ cho ngon.

gthmobileyb

Xe buýt
e hóng hớt được là nhân chứng khai "có đuổi theo xe đến gần trạm soát vé Quán Toan, yêu cầu lxe quay lại nhưng k được, nên nhớ BSK"

Sao mấy anh xxx không lôi luôn ông nhân chứng đi theo nhể??????????????
Chắc chắn là không mang xe đi được đâu, chẳng có lý do gì thuyết phục cả........

Mustang8x

Xe hơi
Mấy khi cán bộ đến thăm nhà.Thế bác có cho các bác ấy ĂN GÀ,ĂN GÀ ko ah!!!:)):)):)).Bác nói gần quê nhà bác vậy bác suy nghĩ kỉ coi có thù oán với ai ở khu vực đó ko??kẻo có thèng nào đâm chọt bác đó:ohmy:

Dù sao cũng mong bác đc sớm minh oan.vàng thật ko sợ lửa mà bác

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- Xe cụ trùng biển số, trùng màu, quê cũng ở khu vực đó cũng là 1 trường hợp khá hiếm
Em nghe bảo "nhân chứng" khai mỗi "xe 4 chỗ, BKS xxxx".
còn quê thì đi quá rồi các bác ah, đường vào quê e rẽ ngay quán gà Mạch Hoạch cơ :)

Trong biên bản có ghi "giao xe" cho gia đình quản lý nên bị Cụ nhà e vặn, Có ai "giữ" đâu mà phải "giao" cho nhà tôi. Thế là các chú ý lại hì hụi viết lại biên bản 1 lần nữa. :)). Mà k giao xe thì sẽ có trừong hơp "nhân chứng đó" sẽ được đưa tới nhà e, lúc đó e sẽ quay film, chụp ảnh hầu các cụ tiếp. :21:. Thanks các cụ đã hầu chuyện. (b)

Nhiều cụ yếu bóng vía nhỉ. Nhiệm vụ của CSĐT là tìm ra bằng chứng chứng minh xe cụ gây án (nếu có) thì mới động vào xe cụ được. Cụ không liên can thì cần gì phải cuống lên chứng mình vô can làm gì.
.
phải chứng minh chứ bác. Họ sợ mình cho mượn xe, và họ cũng không khẳng định là do ngừoi nhà e lxe mà chỉ có lời khai là xe thế, BKS thế...

Sao mấy anh xxx không lôi luôn ông nhân chứng đi theo nhể??????????????
chắc là "nghiệp vụ" mà bác. hih. e cũng đang chờ xem mặt cái ông "được gọi là nhân chứng" đấy đây..

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Em nghe bảo "nhân chứng" khai mỗi "xe 4 chỗ, BKS xxxx".
còn quê thì đi quá rồi các bác ah, đường vào quê e rẽ ngay quán gà Mạch Hoạch cơ :)

Trong biên bản có ghi "giao xe" cho gia đình quản lý nên bị Cụ nhà e vặn, Có ai "giữ" đâu mà phải "giao" cho nhà tôi. Thế là các chú ý lại hì hụi viết lại biên bản 1 lần nữa. :)). Mà k giao xe thì sẽ có trừong hơp "nhân chứng đó" sẽ được đưa tới nhà e, lúc đó e sẽ quay film, chụp ảnh hầu các cụ tiếp. :21:. Thanks các cụ đã hầu chuyện. (b)
Mấy chú HD này dốt quá nhỉ, trường hợp này phải viết là "Yêu cầu gia đình giữ nguyên hiện trạng của xe ...." chứ :)):))

AQ.

Xe tăng
Ơ, đúng là tai bay vạ gió nhể. Tự dưng lởn vởn cái nợ vào người trong khi còn bao thứ trên đời phải lo hàng ngày. Nhưng trường hợp của cụ còn nhẹ nhàng nhất: xe nằm nhà.

Em tự hỏi, lỡ một ngày đẹp trời nào đó xxx đến hỏi như trường hợp cụ, mà xe mình đúng là có chạy qua đó, thời điểm đó....lại có vài vết móp hoặc xước cũ (khó tránh khỏi tronh tình hình giao thông bây giờ) thì làm thế nào đây. Biết đâu ông nào mắt có đờm nhìn nhầm xe, hoặc xấu bụng vu oan, trả thù... thì đành chết à - ít nhất cũng phải giao xe hay sao. Các cụ vào ném đá trường hợp này đê để anh em còn biết mà đối phó.

starex

Xe tăng
kụ không việc gì phải sợ, xe cụ không phải đưu đi đâu hết, không có lệnh của viện kiểm soát, hoặc tòa án tối thượng:D bố bảo nó cũng không giám mang đi. không được giao trứng cho ác kụ ạ:mad: mà em nghi bọn CoA dễ là giả lắm, đếch tin chúng nó được, có gì liên quan đến pháp luật thì đã co giấy mời cho kụ ngay

Chỉnh sửa cuối:

taivan

Xe buýt
Chả là có mấy bác CA đến nhà e nói là có người khai xe nhà em gây tai nạn, chết người rồi bỏ chạy.

Lời khai là "xe bốn chỗ, biển số 29V-xxxx (hix. trùng biển số xe nhà em"?!
Địa điểm: Phú Thái, Hải Dương (chiều HN-HP).
Thời gian: sáng nay, khoảng 10h sáng (sáng nay trời có mưa)

Xe nhà em thì 4 hôm nay chả đi đâu, bụi phủ đầy, khô ráo. Các bác ý đang chụp ảnh rồi đòi đưa xe nhà em về để điều tra. !?!

Theo các bác thì giải quyết sao ah?!. Hay bác nào có thông tin về vụ này không ah?! Cám ơn các bác..

update thêm ảnh các bác đang ghi biên bản

ps: em chẳng biết post mục này có đúng không ah?! hix, đang cãi nhau to lắm..

xe nhà em bụi thế này cơ mà.

update thêm, e hóng hớt được là nhân chứng khai "có đuổi theo xe đến gần trạm soát vé Quán Toan, yêu cầu lxe quay lại nhưng k được, nên nhớ BSK"
cụ cứ cho các bác xxx mang xe về để điều tra ,nhưng bắt các cụ ấy giữ nguyên hiện trường cụ nhé,không đc sờ vào hiện vật.một hạt bụi cũng phải đánh dấu cụ nhé:)):)):)):))

taivan

Xe buýt
Nhiều cụ yếu bóng vía nhỉ (y)

Nhiệm vụ của CSĐT là tìm ra bằng chứng chứng minh xe cụ gây án (nếu có) thì mới động vào xe cụ được. Cụ không liên can thì cần gì phải cuống lên chứng mình vô can làm gì.

Theo em vụ này cũng dừng ở đó thôi, cụ chủ thớt cứ yên tâm ngủ cho ngon.
nhỡ nhân chứng cứ khăng khăng nói đã nhìn thấy xe biển số như này thì sdao hả bác em sợ gặp phải xe dùng biển giả đi buôn thú cấm như bữa trước thì sao hả cụ .hôm ấy em thấy có cả biển xanh mà:'(:'(:'(:'(

kangta160

Xe tải
Chả là có mấy bác CA đến nhà e nói là có người khai xe nhà em gây tai nạn, chết người rồi bỏ chạy.

Lời khai là "xe bốn chỗ, biển số 29V-xxxx (hix. trùng biển số xe nhà em"?!
Địa điểm: Phú Thái, Hải Dương (chiều HN-HP).
Thời gian: sáng nay, khoảng 10h sáng (sáng nay trời có mưa)

Xe nhà em thì 4 hôm nay chả đi đâu, bụi phủ đầy, khô ráo. Các bác ý đang chụp ảnh rồi đòi đưa xe nhà em về để điều tra. !?!

Theo các bác thì giải quyết sao ah?!. Hay bác nào có thông tin về vụ này không ah?! Cám ơn các bác..

update thêm ảnh các bác đang ghi biên bản

ps: em chẳng biết post mục này có đúng không ah?! hix, đang cãi nhau to lắm..

xe nhà em bụi thế này cơ mà.

update thêm, e hóng hớt được là nhân chứng khai "có đuổi theo xe đến gần trạm soát vé Quán Toan, yêu cầu lxe quay lại nhưng k được, nên nhớ BSK"
việc gì mà phải dấu mặt (xxx) bác cẩn thận bị lừa ( kiểu mới đấy)

warong

Xe tải
Bác hỏi nhân chứng là thà nào, co nào, có thể con xe nhân chứng nhìn thấy có mầu khác, móp mép chỗ nào... Bác cứ yên tâm

kangta160

Xe tải
dạ, Lacetti Max ah

có bác CAP dẫn đến nhà bác ah, chẳng nhẽ mất lịch sự k cho vào.
mà k được chụp ảnh xe ah bác?! thế mà e chạy xuống chụp được kiểu ảnh kẻo các bác lại bảo e gây scandal. :)

nhà e cũng chẳng sợ gì, chỉ tội mang tiếng quá, mà lằng nhằng nữa, lại lưu hồ sơ, cứ có j lại lôi ra trình diện thì mệt.
cụ cứ bình tĩnh giải quyết xong vụ xe đã tôi sẽ mua nấm linh chi của cụ vụ xe cẩn thận không bị lừa

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mấy chú HD này quá nhỉ, trường hợp này phải viết là "Yêu cầu gia đình giữ nguyên hiện trạng của xe ...." chứ :)):))
hix, e cũng quê HD mà :). có câu sau của bác đấy, cũng k thiếu. nhà e đã photo biên bản rồi.

Nhưng trường hợp của cụ còn nhẹ nhàng nhất: xe nằm nhà.
vâng ah, chẳng may hôm nay đi có việc, kể cả loanh quanh HN, mà có "dấu hiệu" đi lại, bùn đất... cũng lôi thôi to ý chứ...

việc gì mà phải dấu mặt (xxx) bác cẩn thận bị lừa ( kiểu mới đấy)
dạ, Trưởng CAP dẫn đến nhà e mà. lúc về lại còn nhờ e chở ra CAP lấy xe để về nữa cơ ah :)). hix, xe oto tải thùng loại 1,25t biển xanh, chắc k phải đùa rồi

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ có thể cho nội dung biên bản lên không ạ

hoangkc

Xe hơi
oái ăm thế chứ. chắc vài ngày nữa em cũng phải đi làm lại mấy vết xước nhỡ không may lại có ngày giống cụ.
sao mà xxx đòi mang xe đi ngay được nhỉ? đây mới là điều tra thôi chứ, khi nào có đầy đủ bằng chứng thuyết phục thì nó mới ra quyết định bắt người và xe.
thế cụ đã ký kọt cái giấy tờ gì chưa?
chúc cụ sớm qua cái nạn này. cụ không cần thuê luật sư đâu ạ(b)

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em tưởng CSGT phải có camerra để ghi lại hỉnh ảnh và thời gian (bao gồm số xe) những xe đi vào Hà Nội từ phía QL 5 chứ? Bớt một cái bắn tốc độ mà làm việc đó rồi lưu vào máy tính ít ra cũng phải vài ngày chứ nhỉ?

BMW530d

Xe tăng
Ở VN chứ có phải ở Mỹ đâu mà nói đến chuyện thần tiên như nầy :))
Luật hoàn toàn khác nhau.
Luật sư ở VN nói chung ko có tiếng nói mấy. Chỉ có đường dây là quan trọng thôi. Cho nên sẽ ko có chiện như trong film hành động của USA là: Chúng tôi sẽ ko nói j cho đến khi gặp được luật sư của mình. Câu TL sẽ là: Cãi à! Ông treo chúng mày lên như dơi ông đánh cho tòe vòi bi giờ. Nhận nhanh đi cho tiến bộ! Đấy, film VN thì nó lại thành ra là như thế đấy!
Bác có vẻ mất niềm tin vào Luật Pháp nhỉ, có nhiều vụ dân kiện chính quyền, thậm chí kiện VKS thành công rồi đấy, rảnh bác vào google tra cứu. Hoặc link đây nhé http://vbqppl.moj.gov.vn/law/vi/index_html.
Không phải luật sư nhưng xin gửi bác 1 phần trong - Nghị quyết 388 của Ủy ban thường vụ Quốc hội. Bác xem qua nhé. Nói chuyện với những cán bộ thực thi Pháp luật mà mình biết tý luật cũng có tác dụng phết đấy bác ơi. Cũng như đối phó với xxx, nhiều ca mình nói luật mà xxx không biết hoặc mơ hồ là cũng vượt cạn được đấy.(b)

Theo Nghị quyết 388/2003/NQ-UBTVQH11 ngày 17/3/2003 của Ủy ban Thường vụ Quốc hội về bồi thường thiệt hại cho người bị oan do người có thẩm quyền trong hoạt động tố tụng hình sự gây ra, khoản 1 Điều 1 quy định:
a. Người bị tạm giữ mà có quyết định của cơ quan có thẩm quyền trong hoạt động tố tụng hình sự hủy bỏ quyết định tạm giữ vì người đó không thực hiện hành vi vi phạm pháp luật;
b. Người bị tạm giam mà có quyết định của cơ quan có thẩm quyền trong hoạt động tố tụng hình sự hủy bỏ quyết định tạm giam vì người đó không thực hiện hành vi phạm tội;
c. Người đã chấp hành xong hoặc đang chấp hành hình phạt tù có thời hạn, tù chung thân, đã bị kết án tử hình mà có bản án, quyết định của tòa án có thẩm quyền xác định người đó không thực hiện hành vi phạm tội;
d. Người bị khởi tố, truy tố, xét xử, thi hành án ngòai các trường hợp quy định tại điểm a, b và c khoản 1 điều này mà có bản án quyết định của cơ quan có thẩm quyền trong hoạt động tố tụng hình sự xác định người đó không thực hiện hành vi phạm tội.

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
bác cứ bình tĩnh như không có gì sẩy ra,mà làm gì có cơ chứ xe mình ở nhà mình không đi,họ nghi thì họ cứ chứng minh đi mình hợp tác là tốt lắm rồi không gây cản chở nhà chức trách, nhưng thống nhất là xe không được mang đi đâu ,và bác cũng tạm thời không sử dụng xe 1 thời gian đến khi nào họ kết luận nhé,sau đó có gì cho anh em biết với nhé.:101:

nguyenakin

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt ! Oan Thị Kính roài ! Tất nhiên " cây ngay chẳng sợ chết đứng " nhưng cũng phiền toái mất tg đới !

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Trước em cũng gặp tình huống ý chang rồi, các bác tham khảo
http://otofun.net/showthread.php?t=10124

Mà em cũng đề nghị các bác chửi xxx ít thôi, cái gì đúng thì ko nói, sự việc chưa rõ ràng cứ mỗi bác làm 1 câu thế thì đúng lúng búng lại thành sai mất:77::77::77::77: