[Funland] Có ai như vậy không?

The Tank

Xe điện
Các cụ đã siêu thoát chỉ thích đồ chay , theo lý đó cúng đồ mặn e thấy nó cứ sai sai
Phát minh mới à cụ? :D
Chết rồi con cháu có gì ăn nấy. Bà thớt ko biết lúc mẹ còn sống có biếu đc con ngan nào ko mà 100 ngày vẫn lôi nhau ra trách móc!

ehthangkukia

Xe hơi
Em thì nghĩ trong trăm ngày nếu không ăn chay được thì cũng không nên ăn tanh uống sống vậy thôi.

Fantomu82

Xe buýt
Trăm ngày của bố em, Gia đình làm cơm cúng thì phải theo tục lệ. còn cỗ để mọi người ăn thì ai thích ăn gì thì làm. Nó ko quan trọng.

pingting

Xe hơi
Có cô kia vốn vụng, chồng mất giỗ đầu ko biết làm cúng gì bèn đi hỏi bà kon.
Bà kon khuyên rằng xem lúc sống chồng nó thích gì thì làm bưng lên mà cúng.
Cô ấy về tắm rửa sạch sẽ cửi trần truồng khệ nệ leo lên ban thờ ngồi...
:D
(Truyện dân gian Vn)
Vãi :)) cô ấy ngồi đến bao giờ vậy cụ? Hay đc 5s thì xuống?

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu tiết hãm tiết canh mà không mang lên thờ cũng thì mình nghĩ không sao, tuy nhiên với tình trạng nuôi ngan vịt 100% bằng cám công nghiệp như hiện nay thì ăn tiết canh ko phải là ý tưởng hay.
Em nghĩ ngược lại!
Nếu ngan ăn cám công nghiệp, được nuôi nhốt thì sẽ an toàn hơn ngan thả rông, gặp gì ăn nấy.
Em chỉ nói an toàn hơn thôi, chứ kể cả nuôi nhốt vẫn có thể bị nhiễm khối loại ký sinh trùng nếu điều kiện nuôi nhốt không thực sự vệ sinh.
Còn nuôi thả thì miễn bàn.
Em thực sự khâm phục người ăn tiết canh lợn bản.
Như tình hình hiện nay thì tiết canh thủy cầm rất nguy hiểm. Vịt, ngan,... có thể mang virus H5N1 mà không hề có biểu hiện bệnh.
Bình thường người khỏe mạnh bị nhiễm con virus này qua các đường khác sẽ qua, không bị bệnh, nhưng nếu chúng vào theo đường tiết canh sống thì sẽ là lượng virus thâm nhập quá nhiều để cơ thể có thể chống chịu được!!!

shiluo

Xe container
Em thì nghĩ trong trăm ngày nếu không ăn chay được thì cũng không nên ăn tanh uống sống vậy thôi.
Nếu chỉ nghĩ thôi thì không vấn đề, nó là chủ quan
Nhưng mang cái nghĩ của mình ra để áp đặt và trách móc người khác thì không nên, nhất là chỗ anh em.

lạc lối

Xe điện
Phát minh mới à cụ? :D
Chết rồi con cháu có gì ăn nấy. Bà thớt ko biết lúc mẹ còn sống có biếu đc con ngan nào ko mà 100 ngày vẫn lôi nhau ra trách móc!
Chẳng có gì mới ạ , chứ hỏi bác nhõn 1 ý người siêu thoát thích ăn gì ?

HungHoangHao

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện bình thường thôi,mơ nhạy cảm quá

vietran

Xe ba gác
Chuyện gia đình biêt lên đây chẳng hay ho gì cả. Nhưng trên này toàn các cụ cũng đã trải qua những chuyện Hiếu hỉ trong đời.
Nay là tròn 100 ngày mẹ em mất, ông anh cả nhà em không hiểu nghĩ sao mà làm tiết canh ngan, em cản không được vì em phận gái. ( cũng thật may mắn cho em là sau khi gàn không được thì ông hãm tiết canh không thành.)
Em thì có nhiều chuyện không hợp và thực sự không thể hoà hợp nổi với những suy nghĩ và cách làm của vợ chồng anh trai. Kính hỏi các cụ mợ có ai vào ngày trăm ngày mẹ mà làm vậy không ạ,và theo tâm linh nên hay không?
K đưa lên mâm cúng là được, còn ông ăn gì kệ ổng, kể cả ăn kít