[Funland] Có ai dùng lá Ngón để bẫy chuột chưa nhỉ

ah99x6

Xe điện
Cái bẫy của cụ nó dính máu của chuột rồi nên nó sẽ tránh xa. Cụ ngâm bẫy vào thuốc tẩy cho tẩy sạch mùi đi là lại ăn như thường

vkthang

Xe container
Dạo này cái phòng của em và khu để đồ chuột nó chui vào cắn phá nhiều quá
Bẫy bán nguyệt em đánh giờ nó không thèm ăn nữa, không hiểu sao bọn nó biết mà tránh
Nó cắn thùng xốp...các kiểu mà không xử được
Em định mua mấy cái loại thuốc đánh chuột trên ọp pi về mà thấy nhiều đánh giá không hiệu quả, toàn hàng Nh..á..i nhập từ china,
Em có nghe nói lá Ngón ăn vào là đi, kể cả trâu bò, nên định mua về giã ra trộn vào các món mà chuột nó thích ăn
Đã có cụ nào sử dụng cách này đánh chuột chưa nhỉ
Hoặc có biện pháp nào xử được đám chuột thì tư vấn em phát
Ảnh cho có hình
View attachment 8192162
Thanks
Cụ ở đâu mà lá ngón sẵn hơn thuốc chuột thế? :D

Lollipop2018

Xe tải
Cái bẫy của cụ nó dính máu của chuột rồi nên nó sẽ tránh xa. Cụ ngâm bẫy vào thuốc tẩy cho tẩy sạch mùi đi là lại ăn như thường
Có khi thật nhỉ, cơ mà có mấy cái em để không cả tháng, chả nhẽ nó không bay mùi đi
Để chiều em đốt rơm hơ qua cho mất mùi xem khả thi không
Cụ ở đâu mà lá ngón sẵn hơn thuốc chuột thế? :D
Thì nó kịch độc ấy cụ, hỏi mua chắc có người bán

Kiabuoisang

Xe container
Bẫy dính + ngô ngọt nhé.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Để em sửa lại câu từ cho thực tế

Giờ không con nào thèm ăn nữa cụ ạ, em đang còn 6 cái bẫy bán nguyệt đây và cũng đã thử là rải hẳn lúa ra ngoài thì nó ăn,còn bỏ vào bên trong cái vòng sắt nó khỏi thèm nhìn luôn, đã lắp camera xem lại rồi, nó đứng từ xa nhìn cái bẫy xong bỏ đi
Trước em toàn cho lạc khô, sau chuyển sang tôm khô biển , loại con to, rồi chuyển sang cá cơm khô, mấy nay để lát khoai tay, chả nhằm nhò gì, nó vẫn chạy, hno vác chổi đập trong phòng mà nó leo lên dây nhanh quá, đập không trúng

Thì hỏi để mua chứ cụ, loại này nghe nói kịch độc nên em nghĩ chuột nhai 1 miếng mồi là nằm tại chỗ khỏi lo chết bờ bụi
Loại kẹo cụ mua nó chết hiệu nghiệm không cho em xin hình ảnh, về test thử

Nó khôn lắm cụ ơi, những con sờ tu pid thì đã ra đi dưới bẫy bán nguyệt rồi
Giờ nó cắn phá ác quá, ị cả lên mặt bếp từ nữa
Cụ rửa sạch cái bẫy đi ạ. Mồi ưa thích của chúng nó là khoai lang sống, cụ lại đi dùng khoai tây với rắc thóc thì chúng nó bỏ đi là phải, vừa bỏ đi vừa nghĩ: "ối giời ơi, ta là chuột thành phố chứ có phải chuột đồng đâu mà bẩu ta gặm thóc :))"

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em chưa thấy con gà nào dám mổ lá chanh, bãy chuột bằng lá ngón chắc hơi khó, bẫy bả nó chết ko tìm thấy, mùi thì ta ăn đủ đã,

Lollipop2018

Xe tải
Em chưa thấy con gà nào dám mổ lá chanh, bãy chuột bằng lá ngón chắc hơi khó, bẫy bả nó chết ko tìm thấy, mùi thì ta ăn đủ đã,
Chỗ em ở, nó chết khu đó em vẫn tìm được
Cụ rửa sạch cái bẫy đi ạ. Mồi ưa thích của chúng nó là khoai lang sống, cụ lại đi dùng khoai tây với rắc thóc thì chúng nó bỏ đi là phải, vừa bỏ đi vừa nghĩ: "ối giời ơi, ta là chuột thành phố chứ có phải chuột đồng đâu mà bẩu ta gặm thóc :))"
Cụ nhầm vụ thóc rồi ấy, nó khoan cái thùng xốp của em để ăn thóc bên trong, em chuyển sang thùng xốp khác đậy nắp, đè cái nồi lên nó vẫn ngạo vào cái thùng cho thủng ra để ăn ấy
Tôi có lần bị bọn này cắn đứt cả dây cắm bếp hồng ngoại, thay dây mới nó lại gặm nham nhở lòi cả dây đồng, xà phòng toalet thì nó xơi hàng ngày thi thoảng lại mất 1 cục, chạy đi chạy lại vài con dạng chuột nhỡ ngay trước mặt tôi như trêu tôi, đặt thuốc nó không xơi. Tôi căm quá sau nhiều hôm đặt bẫy dính, sáng ra ngủ dậy vào xem bẫy dính đã thấy kêu chí chóe 2 con nằm thẳng cẳng đang cố giãy giụa, mắt liếc nhìn tôi ra chiều sợ hãi kính cẩn mong tôi cứu. Tôi bèn trịnh trọng vác cả miếng dính trên có 2 con ra giữa sân, thong thả tưới thêm cả lọ cồn 90 vào mình nó, nó xót người giãy mạnh càng dính hơn. :)) Tôi bình tĩnh oánh quẹt châm lửa, ngọn lửa cháy dần vào trong, 2 con giãy giụa lia lịa kêu la thảm thiết. Tôi thư thả ngồi ngắm chúng khi lửa bén vào râu chuột rồi cháy khắp mình nó, nó kêu khẹc khẹc như lợn rồi lịm dần. Nỗi căm hận cả tháng trời đã xả xong, tôi bèn vác cả miếng bẫy đem vứt vào sọt rác và thư thái vào nhà làm lon bia hút thuốc thưởng thức 1 ngày đẹp trời, thật là xứng đáng cho 2 kiếp chuột.=))
Khổ thân cháu chuột cơ mà bọn chuột này chết lại đẻ ra nhanh lắm, chỗ em ở có cái vườn chuối rậm nên khó xử, nhưng em vẫn phải tìm cách để hạ chúng dần dần không nó tăng lên số lượng thì đi cái kho đồ mất

Chỉnh sửa cuối:

meodenmatlua

Xe container
Để em sửa lại câu từ cho thực tế

Giờ không con nào thèm ăn nữa cụ ạ, em đang còn 6 cái bẫy bán nguyệt đây và cũng đã thử là rải hẳn lúa ra ngoài thì nó ăn,còn bỏ vào bên trong cái vòng sắt nó khỏi thèm nhìn luôn, đã lắp camera xem lại rồi, nó đứng từ xa nhìn cái bẫy xong bỏ đi
Trước em toàn cho lạc khô, sau chuyển sang tôm khô biển , loại con to, rồi chuyển sang cá cơm khô, mấy nay để lát khoai tay, chả nhằm nhò gì, nó vẫn chạy, hno vác chổi đập trong phòng mà nó leo lên dây nhanh quá, đập không trúng

Thì hỏi để mua chứ cụ, loại này nghe nói kịch độc nên em nghĩ chuột nhai 1 miếng mồi là nằm tại chỗ khỏi lo chết bờ bụi
Loại kẹo cụ mua nó chết hiệu nghiệm không cho em xin hình ảnh, về test thử

Nó khôn lắm cụ ơi, những con sờ tu pid thì đã ra đi dưới bẫy bán nguyệt rồi
Giờ nó cắn phá ác quá, ị cả lên mặt bếp từ nữa
Em chỉ cụ cách dùng bẫy bán nguyệt cực hiệu quả. Em đánh nhiều lần rồi, kể cả chuột cống cụ rất khôn vẫn dính.

Cụ dùng tờ báo, rạch một lỗ thò cái que cắm mồi lên trên mặt tờ báo. Chuột nó sẽ không thấy bẫy nên vẫn vào ăn như thường.
Trc em bẫy con chuột cống chuyên nhảy sọt rác ăn, đặt bẫy nó thấy là ko vào, sau em đặt bẫy trong sọt rác, xé tờ báo che lên rồi rắc mồi lên trên tờ báo.
Quan trọng là bác phải che đc cái bẫy, chỉ để nó thấy mồi thôi.
Bẫy dính chỉ bẫy đc chuột nhỏ.

Carens2009

Xe điện
Nhà em cũng bị chuột vào, mua thuốc chuột trên chỗ ngã từ gần đài truyền hình Việt Nam về cho chúng nó ăn. Ngày nào chúng nó cũng ăn hết còn ị ra cục phân mầu xanh mà chẳng thấy chết con nào.

Hự.

Xe điện
Tôi có lần bị bọn này cắn đứt cả dây cắm bếp hồng ngoại, thay dây mới nó lại gặm nham nhở lòi cả dây đồng, xà phòng toalet thì nó xơi hàng ngày thi thoảng lại mất 1 cục, chạy đi chạy lại vài con dạng chuột nhỡ ngay trước mặt tôi như trêu tôi, đặt thuốc nó không xơi. Tôi căm quá sau nhiều hôm đặt bẫy dính, sáng ra ngủ dậy vào xem bẫy dính đã thấy kêu chí chóe 2 con nằm thẳng cẳng đang cố giãy giụa, mắt liếc nhìn tôi ra chiều sợ hãi kính cẩn mong tôi cứu. Tôi bèn trịnh trọng vác cả miếng dính trên có 2 con ra giữa sân, thong thả tưới thêm cả lọ cồn 90 vào mình nó, nó xót người giãy mạnh càng dính hơn. :)) Tôi bình tĩnh oánh quẹt châm lửa, ngọn lửa cháy dần vào trong, 2 con giãy giụa lia lịa kêu la thảm thiết. Tôi thư thả ngồi ngắm chúng khi lửa bén vào râu chuột rồi cháy khắp mình nó, nó kêu khẹc khẹc như lợn rồi lịm dần. Nỗi căm hận cả tháng trời đã xả xong, tôi bèn vác cả miếng bẫy đem vứt vào sọt rác và thư thái vào nhà làm lon bia hút thuốc thưởng thức 1 ngày đẹp trời, thật là xứng đáng cho 2 kiếp chuột.=))
Cụ tả nghe thư thái tao nhã quá. Nhưng chưa chắc con cắn dây điện ăn xà phòng và con bị cụ xử là 1. Thủ phạm vẫn đang nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật. Em thấy bọn chuột nó chạy khắp các nhà gần nhau đề tìm thức ăn chứ ko có chuyện trong 1 nhà ko có gì ăn là nhịn chứ ko sang nhà hàng xóm.

altis_oldman

Xe tăng

Máy bắt chuột nhà cháu đây, đang nạp năng lượng sau khi bắt được 1 con gián

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Bả chuột thôi cụ. Em đánh bả, nó yếu dần yếu mòn, đến lúc thở thoi thóp thì nó bò ra cho mình tóm. Nhớ bịt kín bể nước là đc, vì ăn bả là nó tìm nguồn nước và nơi có ánh sáng để chết. Bả chuột 20k/gói. Còn ko cứ làm đôi mèo, có mà chuột giời. Hoặc dễ nuôi hơn mà tiện là làm 2 con chó Minpin ấy. Bọn này cũng săn chuột được.

tranmanhha

Xe điện
Nuôi em mèo là phương pháp tốt nhất.
Các phương pháp bẫy chỉ thích hợp thơi fgian ngắn. Đánh bả chỏ ngoài đồng ruộng, bãi rác.

vandatAT

Xe container
Thế cụ đặt bẫy bán nguyệt xong. Kiếm ít cát khô, ngụy trang hết phần khung bẫy ở dưới đi.
Chuột nhà cụ khôn thế chắc thành tinh hết đến nơi :D

Hự.

Xe điện
Mèo cảnh giờ nhiều con bị mất bản năng bắt chuột hay sao ý. Thấy chuột cứ giương mắt lên nhìn tò mò nhưng ko động đậy gì cả. Hoặc nó nghĩ ăn no, tắm rửa thơm tho thế này rồi tội gì phải nhọc thân, mà ăn cũng kinh chết ngon lành gì. Mèo cảnh mà bắt chuột, chim kinh nhất là mèo Sphynx. Có mèo này trong nhà thì chuột ko dám cả vào nhà hàng xóm bên cạnh.

Jonhy

Xe buýt
Nhà cháu từng quây 4 cái bẫy dính vào 1 góc bàn bếp, để quả chuối ở giữa. K hiểu kiểu gì chuột vẫn ăn được chuối mà bẫy thì còn nguyên. Dấu chuối lên nóc tủ lạnh được 1 hôm, hôm thứ 2 nó vẫn biết mò lên ăn. Chúng nó tiến hóa khôn hơn, biết rút kinh nghiệm thì phải.
Do cái bẫy của cụ đểu rồi. Cụ chịu khó tìm và dùng thử thôi :D