[Funland] Có ai dùng lá Ngón để bẫy chuột chưa nhỉ

"Em định mua mấy cái loại thuốc đánh chuột trên ọp pi về mà thấy nhiều đánh giá không hiệu quả, toàn hàng china, "
cái câu hàng China nghe hài thế :))
Thì cái gì đểu nhất, độc hại nhất đổ hết cho tàu mà cụ?

onano69

Xe container
Dạo này cái phòng của em và khu để đồ chuột nó chui vào cắn phá nhiều quá
Bẫy bán nguyệt em đánh giờ nó không thèm ăn nữa, không hiểu sao bọn nó biết mà tránh
Nó cắn thùng xốp...các kiểu mà không xử được
Em định mua mấy cái loại thuốc đánh chuột trên ọp pi về mà thấy nhiều đánh giá không hiệu quả, toàn hàng Nh..á..i nhập từ china,
Em có nghe nói lá Ngón ăn vào là đi, kể cả trâu bò, nên định mua về giã ra trộn vào các món mà chuột nó thích ăn
Đã có cụ nào sử dụng cách này đánh chuột chưa nhỉ
Hoặc có biện pháp nào xử được đám chuột thì tư vấn em phát
Ảnh cho có hình
View attachment 8192162
Thanks
Bẫy xong phải rửa đi, đặt sang chỗ khác, véo tí bánh mì cuộn vào giấy bạc rồi móc vào bẫy bán nguyệt phát là lại nát đàu ngay ;))

E vẫn đánh bằng bẫy bán nguyệt vẫn hiệu quả nhất. Đa số toàn kẹp đúng giữa cổ hoặc giữa nách.
Chuột to thì còn phải buộc dây vào bẫy để tránh lúc trước khi chết hẳn nó tha đi.
Mỗi lần bẫy xong phải rửa để tránh mùi và mồi phải ngon vào. E hay dùng miếng gan heo luộc hoặc bì heo.
Chuột cống cỡ to giờ khôn hơn chấy cụ ợ. Trước kho em có mấy con, toàn nhảy lên bàn kỹ thuật cắn đồ với bậy bạ lên bẩn kinh. Đầu tiên em tính làm cái bẫy xoay dưới là cái thùng, để nó leo ra ăn là xoay rơi xuống thùng, mà check camera nó thấy chỗ để thức ăn xoay là nó né luôn, đứng tận mép thùng với vào gặm từ từ mồi. Về sau phải chơi bẫy bán nguyệt, cá khô nướng mà mấy lần mới bắt được 1 con, không phải nó ăn mồi mà đặt tại vị trí nó đi lại, vô tình bố ấy đạp trúng( em check cam thấy), cũng tính nó to nên buộc dây bẫy lại chứ không nó chạy mất.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mèo cảnh giờ nhiều con bị mất bản năng bắt chuột hay sao ý. Thấy chuột cứ giương mắt lên nhìn tò mò nhưng ko động đậy gì cả. Hoặc nó nghĩ ăn no, tắm rửa thơm tho thế này rồi tội gì phải nhọc thân, mà ăn cũng kinh chết ngon lành gì. Mèo cảnh mà bắt chuột, chim kinh nhất là mèo Sphynx. Có mèo này trong nhà thì chuột ko dám cả vào nhà hàng xóm bên cạnh.
Con này nhìn như quái dị mà nhiều ng làm thú cưng dc nhỉ, ghê chết đi dc :D

lamhaha191

Xe điện
Nuôi con mèo ta .hết

Mợ_Toét_2710

Xe điện

MINHKD

Xe điện
Lá ngón hình như dê ăn không sao, em thấy có món pịa làm từ dê ăn lá ngón.
Em xem trên youtube.

Hự.

Xe điện
Con này nhìn như quái dị mà nhiều ng làm thú cưng dc nhỉ, ghê chết đi dc :D
Mới nhìn thì công nhận ko thiện cảm thật. Nhưng nuôi rồi thì lại thấy ưng. Người nó mềm, ấm, bế nựng rất thích mợ à. Nó lại thân thiện, thông minh. Bảo ko cào ghế sofa là ok hiểu ngay, ko phải nhắc lại. Lại ko bị rơi lông ra nhà (vì làm gì có mà rơi). Nhiều nhà còn cho nó cosplay nhìn ngộ phết.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu từng quây 4 cái bẫy dính vào 1 góc bàn bếp, để quả chuối ở giữa. K hiểu kiểu gì chuột vẫn ăn được chuối mà bẫy thì còn nguyên. Dấu chuối lên nóc tủ lạnh được 1 hôm, hôm thứ 2 nó vẫn biết mò lên ăn. Chúng nó tiến hóa khôn hơn, biết rút kinh nghiệm thì phải.
Em đã tiễn 4 mạng bằng bẫy dính. Nhát còn lại gạo độc nó không ăn, phá tứ tung. Em mượn hàng xóm 1 thằng mèo. Đúng 1 đêm. Chén mỗi cái đầu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mèo cảnh giờ nhiều con bị mất bản năng bắt chuột hay sao ý. Thấy chuột cứ giương mắt lên nhìn tò mò nhưng ko động đậy gì cả. Hoặc nó nghĩ ăn no, tắm rửa thơm tho thế này rồi tội gì phải nhọc thân, mà ăn cũng kinh chết ngon lành gì. Mèo cảnh mà bắt chuột, chim kinh nhất là mèo Sphynx. Có mèo này trong nhà thì chuột ko dám cả vào nhà hàng xóm bên cạnh.
Như hình thì em nhìn còn sợ nữa là chuột.

pham minh

Xe container
E vẫn đánh bằng bẫy bán nguyệt vẫn hiệu quả nhất. Đa số toàn kẹp đúng giữa cổ hoặc giữa nách.
Chuột to thì còn phải buộc dây vào bẫy để tránh lúc trước khi chết hẳn nó tha đi.
Mỗi lần bẫy xong phải rửa để tránh mùi và mồi phải ngon vào. E hay dùng miếng gan heo luộc hoặc bì heo.
Nhà em cũng dùng bẫy này hiệu quả . Bẫy được rồi muốn lần sau nó vẫn ăn thì sau khi bẫy em vứt nó vào chậu nước xà phòng giặt rồi phơi nắng cho mất mùi chuột là nó lại ăn. Mồi của em chẳng cao sang gì toàn lấy cái bim bim ngô của bọn trẻ móc vào

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ ra cửa hàng mua viên bẫy chuột sinh học (mua viên hịn của Nhật ấy). Buổi tối cụ thả cho chuột ăn, ăn vào nó gây mất nước, chuột sẽ tìm nơi có nước để uống và chết ở đó. Cụ phải đặt sẵn cái chậu nước khu vực bẫy chuột cho chuột nó uống và chết. Em đã từng xử lý cả đàn chuột chui vào trần thạch cao nhà em hồi mới về ở. Trường hợp nhà em, sau đấy em tìm được 1 lỗ hở chỗ đường nước mà chuột chui vào được.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Cụ ra cửa hàng mua viên bẫy chuột sinh học (mua viên hịn của Nhật ấy). Buổi tối cụ thả cho chuột ăn, ăn vào nó gây mất nước, chuột sẽ tìm nơi có nước để uống và chết ở đó. Cụ phải đặt sẵn cái chậu nước khu vực bẫy chuột cho chuột nó uống và chết. Em đã từng xử lý cả đàn chuột chui vào trần thạch cao nhà em hồi mới về ở. Trường hợp nhà em, sau đấy em tìm được 1 lỗ hở chỗ đường nước mà chuột chui vào được.
Này mua ở đâu cụ nhỉ?

Giờ giá rẻ chưa cụ?

Càng nhăn mới thuần chủng cụ à. Bọn bế về nó nhăn tít như vỏ não ý, nhìn đúng kiểu Alien.
Em cũng không tìm hiểu kỹ, tại trước thấy đắt kinh, mới cả bế về khéo Bu em cho cả 2 ra đường mất!