[Funland] Có ai đã từng trải qua khoảnh khắc đó...?

Tuananhhau

Xe điện
:)):)) Em thì lại thích câu "cái gì cũng quên đc" của cụ, mặc dù ko biết là có thật hay ko ạ. /:)
Quên chứ. Chỉ là đôi khi nhớ lại thôi. Vd như em bị dị ứng do uống rượu,ngứa khủng khiếp, cảm giác như kiểu muốn gãi cho bay luôn lớp da đi. Rồi chịu khó thuốc thang cũng khỏi. Đâu mất tầm 1 năm, cũng là 1 năm bỏ bia rượu. Rồi mỗi khi định uống lại nhớ vụ ngứa. 3 năm sau thì quên, lại bú như điên. Trộm vía đến giờ vẫn ổn. Còn mấy cái như tình cảm yêu đương .... thì quên đứa đầu thế nào, đứa sau làm tương tự.

ocean1

Xe tăng
Em không biết tình trạng lúc đó của cụ có giống như có lúc em đã từng trải qua ko, có phải cảm giác ko còn muốn nói, muốn nghĩ và muốn làm gì nữa đúng ko cụ? Kiểu như nó vô vọng đến mức biến mình trở nên vô hồn ý.
Giống như đang ở trên thiên đàng bị rớt xuống địa ngục vào lúc đó .

XinhlungLinh

Xe hơi
Quên chứ. Chỉ là đôi khi nhớ lại thôi. Vd như em bị dị ứng do uống rượu,ngứa khủng khiếp, cảm giác như kiểu muốn gãi cho bay luôn lớp da đi. Rồi chịu khó thuốc thang cũng khỏi. Đâu mất tầm 1 năm, cũng là 1 năm bỏ bia rượu. Rồi mỗi khi định uống lại nhớ vụ ngứa. 3 năm sau thì quên, lại bú như điên. Trộm vía đến giờ vẫn ổn. Còn mấy cái như tình cảm yêu đương .... thì quên đứa đầu thế nào, đứa sau làm tương tự.
Em cảm thấy cụ quên ny nhẹ nhàng và dễ dàng hơn bia rượu ấy nhỉ ( qua lời cụ nói tự nhiên em cứ cảm nhận vậy ). Hii.

XinhlungLinh

Xe hơi
Giống như đang ở trên thiên đàng bị rớt xuống địa ngục vào lúc đó .
Ồi, tối tăm khủng khiếp và ko thể tìm cho mình lối ra, bế tắc, vô vọng. Chia sẻ với cụ ạ. Giờ cụ tnao ạ, mong là đã ổn hơn nhiều rồi chứ cụ?

dalink

Xe điện
Thi thoảng em phanh xe k nổi, cố đạp phanh mà đạp càng mạnh thì xe càng lao nhanh. Giật mình tỉnh giấc sau cơn mơ :)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Gắng gượng đã khiến bạn tổn thương như thế nào?
Khi một khoảnh khắc trở nên thật sự ám ảnh. 21:30' tối, Phụt! Bỗng dưng mọi thứ trước mắt trở nên tối tăm. Khi không có chút ánh điện mà ánh sáng duy nhất là sấm chớp xé nát cả mảnh trời cứ loé lên trong phút chốc. Khi gió như lốc cuốn đi tất cả, nước, đất, đá, lá, tung lên rồi lại dội xuống, từng màn mưa, bụi, cả những viên đá cứ táp vào mặt lần lượt không ngừng. Khi trong những phút hoảng loạn, không thể gọi ngay cho 1 người. Khi tất cả nhòe đi trong nước mắt... Và khi bạn phải trải qua tất cả cùng một lúc, 1 mình, giữa con phố vắng người qua lại, run rẩy áp mình vào một góc cửa xa lạ. Rồi lúc đấy, không thể tự an ủi được nữa.
Chưa bao giờ cảm thấy sợ hãi đến như vậy, chỉ muốn ôm đầu nhắm mắt bịt tai mà chống chọi với mọi thứ bên ngoài kia.
Năm nay, sao thời tiết cực đoan đến thế? Thời gian qua, mọi thứ cứ như vô tình ập đến luôn bất ngờ và phũ phàng, nghĩ lại nó đã dạy cho em nhiều điều..
Ướt rồi sẽ khô, lạnh rồi sẽ ấm... và đã cố gắng rồi thì đừng bỏ cuộc nghe em.!
Mợ cưỡi mẹc sợ gì chớp xa... Mượn cảnh hóng người thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

ok.

Xe tăng
Em trải qua cảm giác ý rồi.

Lần đầu tiên em với bồ quan hệ, bọn em ngồi trong một gian nhà trống.....đúng lúc trời mưa to, sấm sét.....

Phụt.....một cái....đèn tắt, sấm chớp ì oàng......

Bọn em sợ quá ôm chặt lấy nhau.....lạnh rồi lại ấm, khô, rồi lại ướt.....ướt lắm....

Phụt......một cái.....đèn đường tắt nốt, mưa rào rào......

Ướt quá...bồ không chịu nổi nữa nhảy lên ngồi trên lòng và ghì chặt em....

Phụt....phụt....

taplai2012

Xe trâu
Đã có mec thì chỉ có người hóng thôi chứ sao mà phải mượn cảnh hóng người cụ nhỉ
Đầy đủ về vật chất không có nghĩa đầy đủ về tinh thần mà mợ ;))
Biết đâu lại chim trong lồng son.

ocean1

Xe tăng
Ồi, tối tăm khủng khiếp và ko thể tìm cho mình lối ra, bế tắc, vô vọng. Chia sẻ với cụ ạ. Giờ cụ tnao ạ, mong là đã ổn hơn nhiều rồi chứ cụ?
Phải mất hơn 1 năm em mới tìm lại sự được thăng bằng cho đầu óc mình . Còn cụ thì sao, chắc đã vượt qua giai đoạn tối tăm rồi chứ.

DurexXL

Xe lăn
Năm nay thời tiết dị thường, dịch dã liên miên...

Số lượng các mợ lập thớt thả thính, rắc thính tăng đột biến, như nấm sau mưa

Nhạt

taplai2012

Xe trâu

XinhlungLinh

Xe hơi
Phải mất hơn 1 năm em mới tìm lại sự được thăng bằng cho đầu óc mình . Còn cụ thì sao, chắc đã vượt qua giai đoạn tối tăm rồi chứ.
Cám ơn cụ. Em thấy cụ thăng bằng đc sau khoảng thời gian tuyệt vọng như vậy là đã ok lắm rồi, chúc cụ luôn vững vàng và sớm gây dựng lại được những gì đã mất. Còn em thì tối tăm lúc nào cũng như vừa mới bắt đầu và cũng sẽ làm mọi cách để cho nó qua đi nhanh chóng, ngày mai trời lại sáng cụ ạ. Thầy em dạy là: chỉ cần còn nghe được tiếng sấm là biết mình vẫn còn sống 😂😂

Thằng hề 06

Xe tăng
Khi một khoảnh khắc trở nên thật sự ám ảnh. 21:30' tối, Phụt! Bỗng dưng mọi thứ trước mắt trở nên tối tăm. Khi không có chút ánh điện mà ánh sáng duy nhất là sấm chớp xé nát cả mảnh trời cứ loé lên trong phút chốc. Khi gió như lốc cuốn đi tất cả, nước, đất, đá, lá, tung lên rồi lại dội xuống, từng màn mưa, bụi, cả những viên đá cứ táp vào mặt lần lượt không ngừng. Khi trong những phút hoảng loạn, không thể gọi ngay cho 1 người. Khi tất cả nhòe đi trong nước mắt... Và khi bạn phải trải qua tất cả cùng một lúc, 1 mình, giữa con phố vắng người qua lại, run rẩy áp mình vào một góc cửa xa lạ. Rồi lúc đấy, không thể tự an ủi được nữa.
Chưa bao giờ cảm thấy sợ hãi đến như vậy, chỉ muốn ôm đầu nhắm mắt bịt tai mà chống chọi với mọi thứ bên ngoài kia.
Năm nay, sao thời tiết cực đoan đến thế? Thời gian qua, mọi thứ cứ như vô tình ập đến luôn bất ngờ và phũ phàng, nghĩ lại nó đã dạy cho em nhiều điều..
Thế này thì ra bờ đê với bụi chuối thế đách nào đc

neverfg

Xe điện
Mỗi mất điện và thời tiết cực đoan mà đã sợ hãi như vậy thi ko ổn rồi.

Better Days

Xe hơi
Chắc cụ đang trong giai đoạn khó khăn vô cùng trong đời? Chúc cụ bình tĩnh, sáng suốt vượt qua! :)

XinhlungLinh

Xe hơi
Chắc cụ đang trong giai đoạn khó khăn vô cùng trong đời? Chúc cụ bình tĩnh, sáng suốt vượt qua! :)
Cảm ơn cụ. Ít ai thấu được như cụ. Đúng là "trời mưa ướt đường, người mưa ướt lòng". Khi mà lòng buồn nhất thì trời dẫu có xanh ngắt cũng là dông bão. Cám ơn cụ đã động viên em.

Better Days

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Ít ai thấu được như cụ. Đúng là "trời mưa ướt đường, người mưa ướt lòng". Khi mà lòng buồn nhất thì trời dẫu có xanh ngắt cũng là dông bão. Cám ơn cụ đã động viên em.
Vâng, người buồn cảnh có vui đâu bao giờ! Tâm bất ổn thì sơn hào hải vị hay gác tía lầu son cũng vô nghĩa cả! :)