Có 6 tỉ nên mua chung cư hay nhà mặt đất

bubu88

Xe tăng
Bà chị e làm 1 căn 130m bên Thăng Long NumberOne + sửa sang hết gần 7 tỏi. Cơ mà đẹp

HieuPhuong88

Xe đạp
Cụ thích tiện nghi dịch vụ tốt thì ở cccc. Còn thích độc lập thoải mái thì ở nhà đất

vinhnk1985

Xe máy
mua nhà mặt đất cho lành. biên lợi nhuận cao hơn chung cư nhiều.

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
Không biết là còn cụ nào quan tâm đến cái chủ đề này không ? riêng em (em làm môi giới BĐS dự án và nhà đất ) thì em có ý kiến như sau:
+ Nhà đất thì lãi vốn tăng nhanh hơn ở chung cư (chung cư phụ thuộc rất nhiều vào ban quản lý, đơn vị đầu tư, theo thời gian dài có khi lỗ).
+ Nhà đất không được rộng rãi, thoáng, cả nhà sinh hoạt trên một mặt bằng như chung cư.
+ Nhà đất tốn ít chi phí hàng tháng hơn là ở chung cư.
+ Nhà đất thì hàng xóm nói chung là không thân thiện bằng chung cư.
+ Nếu muốn cho thuê nhà đất cho tỉ suất lợi nhuận thấp hơn.
+ Các tiện ích dịch vụ thì chung cư tốt hơn là nhà đất.
+ Nhà đất là nhà mình, chung cư dù sao vẫn là nhà chung, muốn làm gì phải xin.
Đó là ý kiến của em, bác nào có gì thì bàn bạc tiếp nhé.

re_alhambra

Xe đạp
Lấy đâu ra căn chung cư nào 6 tỷ ở SGN mà cho Tây thuê hơn 2500 usd/ tháng hả đ chí? Ảo tưởng quá. 6 tỷ có thể mua 2 căn cho thuê total được giá là khoảng 1600 usd thôi. Nếu mua 1 căn to thì cho thuê được 1400 hay 1500 là cao.
Bỏ ra 6 tỏi mà chỉ cho thuê được 1600$ thì đi mua cc làm gì cho khổ hả đồng chí.
Có một căn ở Sala Q2, mua cách đây hơn 6 tháng giá trên 4 tỏi tí xíu, giờ đang cho thuê 1600$. Một căn 1PN ở Masteri Q2 tổng thiệt hại nhà & nội thất 1.8 tỏi, giờ cho thuê 600$/tháng. Vậy 6 tỏi tìm đúng chỗ để mua thì 2500$ là bình thường thôi.
Xem thử link cho thuê nhà phía nam http://www.chothuemasterithaodien.com/2016/08/cho-thue-nhieu-can-ho-masteri-thao-ien.html

Tungtlu92

Xe đạp
em đang có căn 60m bên minh khai, nhà mặt ngõ rộng 6m sau này quy hoạch ra cách mặt đường 1 nhà nhưng mà giá hơi chát :))

donamtrung

Xe hơi
Không biết là còn cụ nào quan tâm đến cái chủ đề này không ? riêng em (em làm môi giới BĐS dự án và nhà đất ) thì em có ý kiến như sau:
+ Nhà đất thì lãi vốn tăng nhanh hơn ở chung cư (chung cư phụ thuộc rất nhiều vào ban quản lý, đơn vị đầu tư, theo thời gian dài có khi lỗ).
+ Nhà đất không được rộng rãi, thoáng, cả nhà sinh hoạt trên một mặt bằng như chung cư.
+ Nhà đất tốn ít chi phí hàng tháng hơn là ở chung cư.
+ Nhà đất thì hàng xóm nói chung là không thân thiện bằng chung cư.
+ Nếu muốn cho thuê nhà đất cho tỉ suất lợi nhuận thấp hơn.
+ Các tiện ích dịch vụ thì chung cư tốt hơn là nhà đất.
+ Nhà đất là nhà mình, chung cư dù sao vẫn là nhà chung, muốn làm gì phải xin.
Đó là ý kiến của em, bác nào có gì thì bàn bạc tiếp nhé.
Cá nhân e thấy cụ này phân tích có lý. Vì theo cá nhân e thì e thấy như sau. E đã từng đầu tư 2 cái chung cư là chung cư times city và chung cư viện bỏng từ năm 2011 và 2012. Phải nói là lỗ nặng nề luôn. Thằng viện bỏng là chung cư bình dân mà cũng lỗ mất 150tr. Còn riêng thằng times city thì phải cắt lỗ 250tr, đấy là còn cắt lỗ sớm đấy nếu cắt muộn hơn vài tháng có lẽ ba,bốn trăm như chơi. Còn căn chung cư e đang ở cuói cùng cũng bán nốt nhưng may thay ko lỗ và cũng chẳng lãi dc bao nhiêu. Sau bao năm thăng trầm cùng chung cư cuối cùng e cũng mua cái nhà đất để ở. Mỗi cụ 1 suy nghĩ và sở thích khác nhau. Bản thân e thì lại thích ở nhà đất mặc dù đã ở chung cư 2 năm rồi.

beau_tifu_life

Xe hơi
Em cũng nghĩ cái này là do quan điểm của mỗi người thôi. Chung cư cũng có cái hay cái bất tiện nhà đất cũng có cái hay cái dở của nó.

nghichnham

Xì hơi lốp
Cụ bỏ ra 100 triệu, đi thuê 1 cái chung cư, 1 cái nhà đất cùng tiêu chí, ở thử mỗi cái tầm 3 tháng.
Tự cụ sẽ quyết đc như thế nào là đúng với 6 tỷ của cụ. Hỏi OF chả bao giờ có kq cuối cùng.

minhna

Xe tải
Bỏ ra 6 tỏi mà chỉ cho thuê được 1600$ thì đi mua cc làm gì cho khổ hả đồng chí.
Có một căn ở Sala Q2, mua cách đây hơn 6 tháng giá trên 4 tỏi tí xíu, giờ đang cho thuê 1600$. Một căn 1PN ở Masteri Q2 tổng thiệt hại nhà & nội thất 1.8 tỏi, giờ cho thuê 600$/tháng. Vậy 6 tỏi tìm đúng chỗ để mua thì 2500$ là bình thường thôi.
Xem thử link cho thuê nhà phía nam http://www.chothuemasterithaodien.com/2016/08/cho-thue-nhieu-can-ho-masteri-thao-ien.html
Em làm sales BDS đúng không? Anh sinh ra ở Hà Nội, sống hơn 40 năm trong cái đất Sài Gòn này rồi mà anh cam đoan với em là số tiền đầu tư 6 tỷ để thu về 2,500 USD ở Sài Gòn là cực hiếm, nếu có chỉ khoảng 1/10.000. Ngay cả ví dụ của em cũng sai khi cộng lại chỉ có 2.200 USD và anh chắc chắn số tiền cũng hơn 6 tỷ nếu mua tại thời điểm này. Ngoài ra, căn hộ ở Sala ( Sarimi ??) mua hơn 4 tỷ cho thuê được 1.600 USD cũng cực hiếm nhé em bé.

Túm lại, tiền đầu tư của ai thì quyết định là của người ấy, tuy nhiên các em sales BDS đừng có vẽ những bức tranh hoang đường về hiệu suất đầu tư khiến nhiều người không có điều kiện thâm nhập thực tế nhận định sai lầm. Vậy nhé.

Mr Hoàng Tuấn

Xe đạp
em đang có căn 60m bên minh khai, nhà mặt ngõ rộng 6m sau này quy hoạch ra cách mặt đường 1 nhà nhưng mà giá hơi chát :))
Mình đang có chủ ký gửi mảnh đất ngay sau Royal City, 60m2 mà chỉ 3.7 tỷ, bác nào quan tâm inbox em.

Đường bộ

Xe điện
Em cũng chưa thấy chung cư nào xuống giá cụ ạ. Còn 6 tỷ cụ hoàn toàn có thể mua được diện tích khoảng 50m2 ô tô vào tận nhà mà. Hôm trước có khách em mua nhà ở ngõ (em ko nhớ số) phố Hoàng Sâm, 2 ô tô tránh nhau đc, diện tích hơn 50m2, 4 tầng giá 6,1 tỷ đấy.
Cụ ấy muốn ở trong vành đai 1 thôi cụ.

hanpham158

Xe buýt
Sala cho thuê được 1600 em thấy quá hay luôn, có phần thấy hơi ảo nhưng thôi cụ nói thế thì em nghe. Em cũng biết kha khá về bđs SG nhưng chưa thấy chỗ nào mua 6 tỷ cho thuê được 2500 cả. Đơn cử như PMH: căn Happy Valley mới ra mua thô về hoàn thiện tầm 6 tỏi cho thuê cũng chỉ được tầm 1300 1400, nhà nào làm đẹp lắm thì cũng chỉ được 1,500 1,600. Q2 bây giờ cho thuê cũng tầm tầm giá này cao hơn chút vì nguồn cung quá nhiều lấy đâu ra mà ép giá lên được. Trừ phi cụ có penthouse thật to thật đẹp thì mới lên được giá 2500, mà penthouse cho thuê được 2500 đầu tư hoàn thiện cũng bộn.

re_alhambra

Xe đạp
Em làm sales BDS đúng không? Anh sinh ra ở Hà Nội, sống hơn 40 năm trong cái đất Sài Gòn này rồi mà anh cam đoan với em là số tiền đầu tư 6 tỷ để thu về 2,500 USD ở Sài Gòn là cực hiếm, nếu có chỉ khoảng 1/10.000. Ngay cả ví dụ của em cũng sai khi cộng lại chỉ có 2.200 USD và anh chắc chắn số tiền cũng hơn 6 tỷ nếu mua tại thời điểm này. Ngoài ra, căn hộ ở Sala ( Sarimi ??) mua hơn 4 tỷ cho thuê được 1.600 USD cũng cực hiếm nhé em bé.

Túm lại, tiền đầu tư của ai thì quyết định là của người ấy, tuy nhiên các em sales BDS đừng có vẽ những bức tranh hoang đường về hiệu suất đầu tư khiến nhiều người không có điều kiện thâm nhập thực tế nhận định sai lầm. Vậy nhé.
Vâng, em bé xin báo cáo anh bự. Em bé không phải là bé sale nào, em bé vừa chính thức chia tay BDS cuối cùng ở HN để trả bớt đống nợ BDS trong SG.
Đợi đến lúc nhìn thấy 6 tỏi cho thuê được 2500$ thì anh bự đã không thể thực hiện được rồi, lúc đó ko ai bán BDS đó với giá 6 tỏi nữa, em bé khẳng định chuyện này hoàn toàn possible, còn làm như thế nào thì anh bự có 40 năm đất cát SG nên hiểu hơn em bé.
Em bé quên chưa tính thêm biên độ thời gian để làm được việc này. Với trường hợp của em bé là phải thực hiện trước 6 - 12 tháng, vì giá trị tài sản từ đó đến giờ cũng tăng hơn LSNH nên em bé quy đổi nhanh về thời điểm bây giờ vẫn tương đương 6 tỏi cho thuê 2500$/tháng
Anh bự có 40 năm đất SG mà không biết Sala hồi mới mở bán với bây giờ đã chênh ít nhất cả tỏi rồi, 4 tỏi thì bây giờ làm sao mua được cái gì ở Sala nữa :))).

thichlaimaybay

Xe tải
Đầu tiên, e xin chân thành cảm ơn các cccm đã nhiệt tình tư vấn cho e. Nói về cccc mạn tây hồ, ba đình ngoài mấy tên tuổi như golden westlake, sun grand city (đang xây), vin liễu giai, vin nguyễn trí Thanh, lancaster, ciputra (mặc dù khuân viên đẹp và giá đã hạ nhiều nhưng gần mồ mả nên em không máu)... thì e thấy giá của watermark là ổn nhất trong khi thiết kế phòng ốc bên trong đẹp, hợp lý các phòng đều có ánh sáng, kiểu khách sạn (ăn đứt royal, times hay tràng an complex, mấy toà này trừ căn góc thì căn nào cũng bị một phòng bít kín không có ánh sáng), không khí thì thoáng vô cùng, mật độ xe đi lại không nhiều như trước, cá nhân e lại thích mặt phố vì nó vui và view hồ tây thì chắc khó có toà nào gần hồ tây hơn watermark. bên cạnh đó các thiết bị trong căn hộ hầu hết sử dụng của các hãng tên tuổi chỉ duy 1 điều hiện cc này đang tồn tại một số vấn đề giữa chủ đầu tư và cư dân nên đang kiện tụng dùm beng và phí dịch vụ cực cao, hơn cả lancaster, khoảng 20 nghìn /m2, đấy là những lý do chính khiến em còn lưỡng lự, vì đã phải bỏ ra cả mớ tiền để sở hữu căn hộ trong khi hàng tháng vẫn phải đóng thêm vài triệu phí dịch vụ nữa . Còn về nhà mặt đất như phân tích của một số cụ nêu ở trên thì với số tiền của e khó lòng mua được căn nào rộng rãi và thoáng mát trong khi tiện ích sử dụng lại rất hạn chế. Do khoản tiền dành dụm được không thực sự lớn nên khá đau đầu khi phải lựa chọn giữ cc và mặt đất trong khi đích ngắm lại chỉ loanh quanh khu vực tây hồ hoặc ba đình....E vẫn mong tiếp tục nhận được sự gợi ý và phân tích từ các cccm ạ, e cảm ơn
Cụ xem cái dự án ở số 3 Lương yên của Sungroup sắp ra mắt đấy. khu đó gần phố cổ luôn cho cụ

be bư

Xe ngựa
6 tỉ mua nhà đất là ngon rồi

Bui.MinhQuyhd

Xe hơi
Cũng tùy khu mà các cụ