Có 6 tỉ nên mua chung cư hay nhà mặt đất

091090098

Xe điện
Câu hỏi của chủ thớt không phải là "Chung cư nhà đất cái nào sướng hơn" mà lăn tăn cái vụ mất giá

Giờ chung cư bạt ngàn rồi, giữ giá là may, vài năm nữa chỉ có xuống và xuống.
Làm gì có lên

BMW addict

Xe hơi
Qua chia sẻ đánh giá của cccm, với số tiền e có thì phương án ở chung cư là ổn và cũng có phần hợp với suy nghĩ ban đầu của e nhưng để tìm được căn hộ ưng ý và với giá tiền như watermark thì sao khó quá ạ, bên đó họ thiết kế bên trong rất tốt, toilet, bếp... rộng vô cùng trong khi qua xem căn mẫu của Sun e thấy không đẹp bằng watermark.

ronaldo12

Xe máy
Nhà đất mà lấy cụ ạ. Tầm đấy là có nhà oto vào được rồi ạ. Nếu cụ tính ổn định lâu dài, vừa không lo mất giá và mất phí dịch vụ hàng tháng thì cụ nghiên cứu nhà đất. Còn chung cư thì tầm tiền nhỏ cụ dễ bán chứ em sợ tới tầm 6 tỉ sau này tìm khách mua nhà cụ cũng không dễ đâu

binhtran.bk

Xe tải
Chung cư cao cấp em thấy không xuống giá đâu cụ ạ mà cụ được sống sung sướng hơn nhiều có khuôn viên rồi an ninh bảo vệ. Nhưng tất nhiên là nó cũng sẽ có nhiều bất tiện so với nhà đất. Nếu là em em sẽ tìm 1 cái chung cư tầm 4 tỷ đổ lại còn đâu tiền em để làm việc khác :))

Nobita

Xe hơi
Em với quan điểm người dùng thì cụ mua CC mà ở, 6 tỏi đầu tư nói to thì to còn bé cũng rất bé, xứ thiên đường này nhiều cái xyz to đùng mình còn chả chắc dc nói gì chuyện giá nhà vs đất.
Cụ làm căn CC hịn, ở cho sướng cái thằng người còn tập trung kiếm 6 tỏi tiếp theo.
CC thì đầu tiên là chọn cộng đồng, cộng đồng ngon mình ngon con mình ngon, tiếp theo là vị trí, tiếp nữa mới là nội thất abc vì cái này mình sửa dc
Còn mua cụ ko trả 1 cục làm gì, cdt nó có chính sách ntn cụ cứ dùng tẹt thôi. Tầm 60 chỗ Grand căn hướng phố mà vay 2 năm ko lãi thì thực là 50, cụ lại để dc ít tiền lỏng nghĩ mưu

BMW addict

Xe hơi
Em với quan điểm người dùng thì cụ mua CC mà ở, 6 tỏi đầu tư nói to thì to còn bé cũng rất bé, xứ thiên đường này nhiều cái xyz to đùng mình còn chả chắc dc nói gì chuyện
giá nhà vs đất.
Cụ làm căn CC hịn, ở cho sướng cái thằng người còn tập trung kiếm 6 tỏi tiếp theo.
CC thì đầu tiên là chọn cộng đồng, cộng đồng ngon mình ngon con mình ngon, tiếp theo là vị trí, tiếp nữa mới là nội thất abc vì cái này mình sửa dc
Còn mua cụ ko trả 1 cục làm gì, cdt nó có chính sách ntn cụ cứ dùng tẹt thôi. Tầm 60 chỗ Grand
căn hướng phố mà vay 2 năm ko lãi thì thực là 50, cụ lại để dc ít tiền lỏng nghĩ mưu
Em cảm ơn cụ đã tư vấn, bây giờ e đã vững tâm và quyết tìm căn hộ để ở rồi ạ.

pmhung85

Xe hơi
Cụ ơi qua Long Biên, cũng gần trung tâm, tầm 6 tỷ mua nhà đất vô tư (100tr/m2), mặt đường rộng 8m ô tô tránh nhau thoải mái ạ... Phố Lâm Hạ hoặc Nguyễn Như Tiếp ý cụ.

Longpro8x

Xe tải
em như cụ thì mua nhà mặt đất,tự do tự tại,về lâu về dài để lại cho con cháu cũng có giá :D

091090098

Xe điện
6 tỷ thì cụ dư sức làm con chung cư cao cấp rồi, theo hiểu biết hạn hẹp của e hiện chung cư cao cấp chưa xuống giá, bằng chứng là mấy cái chung cư ở khu The Manor Mỹ Đình bao lâu rồi mà có xuống giá đâu, còn lên 1 ít ấy. Em nghĩ để ở thì CCCC quá thoải mái, còn nhà đất nếu nhiều cái hạn chế như vậy thì cũng ko đáng mua lắm, sau này đất nền ở ngoại thành nó xây lên thì nhà đất cũng bão hòa phần nào, cũng chưa chắc đã lên đc bn.

Theo e thì ở cái CCCC cũng đc.
Watermark nhà cụ 6 tỷ được căn tám mấy mét. Cụ cũng nên tiếp tục tiết kiệm để ít năm nữa cho con ra ở riêng.

re_alhambra

Xe đạp
Nếu xác định ở cccc thì cầm 6 tỷ vào SG làm một con cccc, cho tây thuê khoảng hơn 2500$/tháng. Đem 1000$ về HN thuê con cccc ở, còn 1500$ để ăn sáng cafe.

TuNam

Xe tải
6 tỷ ở nhà đất muốn chỗ gần thì sẽ không đủ diện tích để sống kiểu hiện đại đâu. theo tôi bác cứ mua chung cư độ 3, 4 tỷ, đầu tư nội thất giản dị thôi còn dư để làm ăn tiếp. Giời thương kiếm được căn nhà đủ rộng thì chung cư lại cho thuê. Còn sống còn làm việc còn ra tiền nữa, lo gì chuyện sau này.

chanquayxoan

Xe buýt
Cụ chủ nick cũng mới nhỉ ? 2 vc dành dụm đc 6 tỏi thì cũng hiểu là vất thế nào. Em cũng có hơn 6 tỏi đây, cũng so sánh ở CCCC hay mua nhà đất trong ngõ ô tô vào đc. Nếu vk ck cụ tương lai gần kiếm ra tiền to thì cụ cứ mua cccc ở cjo sướng cái thằng người. Còn lo lắng về kinh tế bất ổn thì cụ mua cái mặt đất. Sau này thất thế con cái nó đỡ hận ông bà già ngu. Nhà đất là tài sản, chung cư là tiêu sản. 6 tỷ thì có nhiều cách giải tối ưu nhưng cụ chỉ mua chung cư khi cụ đã có 1 cái nhà của ông bà cho rồi hoặc sau này cơ cấu ngon. Là dân ki cóp mua nhà thì thôi, mua đất cho lành.

KhieuDauDo

Xe điện
Ra ngoại thành làm vài hecta mà làm trang trại luôn cụ ơi

HieuPhuong88

Xe đạp
Quan trọng cụ thích ở khu vực nào thì mới quyết đc.

hunggal

Xe tăng
Nếu xác định ở cccc thì cầm 6 tỷ vào SG làm một con cccc, cho tây thuê khoảng hơn 2500$/tháng. Đem 1000$ về HN thuê con cccc ở, còn 1500$ để ăn sáng cafe.
Bác biết chỗ nào trong SG giá 6 tỷ cho thuê được 2500 bảo em với. Cảm ơn bác

emeraldflagon

Xe buýt
Em khuyên cụ nên chọn nhà mặt đất, chung cư lâu dài hơi bất tiện. Cụ nên tham khảo nhiều nguồn, nhiều người từng ở chung cư rồi hãy quyết chứ ở đây có khá nhiều sâu

minhna

Xe tải
Lấy đâu ra căn chung cư nào 6 tỷ ở SGN mà cho Tây thuê hơn 2500 usd/ tháng hả đ chí? Ảo tưởng quá. 6 tỷ có thể mua 2 căn cho thuê total được giá là khoảng 1600 usd thôi. Nếu mua 1 căn to thì cho thuê được 1400 hay 1500 là cao.

0901568628

Xe hơi
Bản thân em sẽ lựa chọn cccc, e thích chung cư.

tuyenmthn

Xe buýt
Thưa cccm, sau bao năm tích góp e có được khoản tiền trên nhưng đang băn khoăn không biết mua chung cư hay nhà mặt đất. Cả nhà đi xem các căn cc giá cỡ 6 tỉ thì phải nói là rất đẹp, còn nhà mặt đất giá này toàn trong ngõ, một số căn ô tô có thể vào được nhưng đường rất hẹp và nhà không được đẹp lắm cỡ 40m2 và dựng lên 4 tầng, đi lại rất oải. Nhưng mua mặt đất thì thường giá trị sẽ tăng theo thời gian còn chung cư thì ngược lại. Quả thật mà không nghĩ đến giá trị bán lại sau này thì e thấy cc là lựa chọn tuyệt, nhưng thật ra kiếm được khoản tiền trên 2 vc đã phải lao động rất vất vả nên nếu giá trị cc mất giá theo thời gian thì rất xót ruột ạ. Vì vậy cccm có kinh nghiệm trong lĩnh vực bđs cho e xin lời khuyên ạ. Nhà thì e thích loanh quanh mạn liễu giai và vạn bảo, chung cư thì e đã nghía watermark ạ, e chỉ thích mạn loanh quanh hồ tây hoặc mạn ba đình còn mạn từ big c đổ ra e ko thích ạ. Cảm ơn cccm
6 tỏi thì nhiều lựa chọn lắm, cụ qua khu Nguyên Hồng- Đống Đa xem tầm 6-8 tỏi là tìm được căn 40m trong khu phân lô rồi, khu này không ở thì cho thuê cũng rất được giá. Hoặc cụ kiếm căn chung cư tại 165 Thái Hà, căn có cửa nhìn ra hồ Hoàng Cầu cũng rất ổn, tầm nhìn đẹp mà mát mẻ.
VC em cũng vất vả, 8 năm mới kiếm được 1/2 của cụ thôi, vừa xây xong căn 35m-5T trong khu phân lô Bộ CA ngày xưa, nhà nhỏ nhưng vẫn có gara cho ô tô và 2 xe máy. Em thì chỉ quan tâm giá trị cuộc sống thôi, xây xong căn nhà đẹp cho vợ con ở là vui rồi, còn giá trị căn nhà tăng hay giảm theo thời gian em chả quan tâm. Ngày mai đi làm lại kiếm ra xèng mà.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Thưa cccm, sau bao năm tích góp e có được khoản tiền trên nhưng đang băn khoăn không biết mua chung cư hay nhà mặt đất. Cả nhà đi xem các căn cc giá cỡ 6 tỉ thì phải nói là rất đẹp, còn nhà mặt đất giá này toàn trong ngõ, một số căn ô tô có thể vào được nhưng đường rất hẹp và nhà không được đẹp lắm cỡ 40m2 và dựng lên 4 tầng, đi lại rất oải. Nhưng mua mặt đất thì thường giá trị sẽ tăng theo thời gian còn chung cư thì ngược lại. Quả thật mà không nghĩ đến giá trị bán lại sau này thì e thấy cc là lựa chọn tuyệt, nhưng thật ra kiếm được khoản tiền trên 2 vc đã phải lao động rất vất vả nên nếu giá trị cc mất giá theo thời gian thì rất xót ruột ạ. Vì vậy cccm có kinh nghiệm trong lĩnh vực bđs cho e xin lời khuyên ạ. Nhà thì e thích loanh quanh mạn liễu giai và vạn bảo, chung cư thì e đã nghía watermark ạ, e chỉ thích mạn loanh quanh hồ tây hoặc mạn ba đình còn mạn từ big c đổ ra e ko thích ạ. Cảm ơn cccm
Thấy cụ đứng giữa 2 dòng nước, em mạn phép đóng góp 1 ý kiến, theo ngu ý của em cụ chia đôi khoản tiền của cụ làm 2, 3 tỷ cụ mua một căn chung cư vừa phải ở khu vực cụ ưng, 3 tỷ cụ làm một mảnh liền kế về phía tây để giữ đất và sinh lời tốt hơn, theo kinh nghiệm em đúc kết được trừ khi cụ quá thừa tiền còn không ở chung cư một thời gian cụ sẽ thích xuống đất