[Funland] Có 20 tỷ thì nên mua LK ở khu đô thị nào (Hà nội)

BloodOwl87

Xe điện
Em chia sẻ thêm. Em có 40t và cũng lăn tăn như cụ

Em cũng đi xem khu vực Mỹ Đình, Geleximco, Nam Cường, Văn Phú cuối cùng mua căn ở An Quý.

Khu Mỹ đình 2 thì khá ổn nhưng tầm tiền 40t không mua được căn ưng ý, Geleximco thì ưng nhất đường rộng, đất cũng rộng, mặt tiền rộng so với tầm tiền nhưng gặp vấn đề là đối diện liền kề, sau này sẽ phức tạp hơn, Ngoài ra vụ mồ mả cũng hơi gợn ( Em xem khu C). Khu Văn Phú thì đường bé như Nam Cường, Biệt thự đối diện liền kề, mà khu Văn phú không có động lực phát triển.

Khu Nam Cường ban đầu em không ưng lắm vì đường bé. Mặt tiền có 9m, giá khá đắt. Tuy nhiên sau khi đánh giá về tiềm năng, động lực tăng giá thì em quyết định mua ở khu An Quý, vì khu này quy hoạch bàn cờ, đi lại khá thuận tiện, Căn em chọn là căn sau nhà có lối đi bộ nên nhà khá thoáng, gần công viên nội khu ...

Tóm lại phải đi xem thực tế nhiều vào thì mới có cảm nhận của riêng mình.
Sao cụ ko sang làng việt kiều mộ lao.

saphia2008

Xe tải
M hỏi là BT rẻ nhất Dương Nội giờ tâm bnh tiền, dtich bnh?
Em không phải là sales mà cũng như các cụ thôi đi tìm cơ hội để mua nhà, nhưng em biết tầm giá cũng 30 tỷ cho căn 180m2 cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

saphia2008

Xe tải
Em chia sẻ thêm. Em có 40t và cũng lăn tăn như cụ

Em cũng đi xem khu vực Mỹ Đình, Geleximco, Nam Cường, Văn Phú cuối cùng mua căn ở An Quý.

Khu Mỹ đình 2 thì khá ổn nhưng tầm tiền 40t không mua được căn ưng ý, Geleximco thì ưng nhất đường rộng, đất cũng rộng, mặt tiền rộng so với tầm tiền nhưng gặp vấn đề là đối diện liền kề, sau này sẽ phức tạp hơn, Ngoài ra vụ mồ mả cũng hơi gợn ( Em xem khu C). Khu Văn Phú thì đường bé như Nam Cường, Biệt thự đối diện liền kề, mà khu Văn phú không có động lực phát triển.

Khu Nam Cường ban đầu em không ưng lắm vì đường bé. Mặt tiền có 9m, giá khá đắt. Tuy nhiên sau khi đánh giá về tiềm năng, động lực tăng giá thì em quyết định mua ở khu An Quý, vì khu này quy hoạch bàn cờ, đi lại khá thuận tiện, Căn em chọn là căn sau nhà có lối đi bộ nên nhà khá thoáng, gần công viên nội khu ...

Tóm lại phải đi xem thực tế nhiều vào thì mới có cảm nhận của riêng mình.
Mỹ đình tầm này đường 12.5 tính cả vỉa hè nằm khu thuận tiện giao thông căn 96m2 tầm 32-33 tỷ, căn 120m2 đường 20m giá tầm 42-43 tỷ. Những căn em nói tới là căn liền kề nằm tại HDMon, khu đô thị có 4 đường lớn xung quanh nằm ngay ngã tư Nguyễn Cơ Thạch - Hàm nghi

Chỉnh sửa cuối:

Xin_chao

Xe buýt
cụ có biết Gamuda a họ e ở đấy nổ với e từ năm ngoaid là ở Gamuda lên 250-300tr/m2 biệt thự song lập không. Sau khi biết em tìm hiểu dự án thì không dám nổ nữa

Được gửi từ iPhone - Otofun
Gamuda là thấp nhất trong các KĐT gần TT, giờ chắc khoảng loanh quanh 200tr/m2, mật độ xây dựng thấp, cây xanh nhiều, CĐT Malaixia họ không lắm chiêu trò, làm giá như mấy ô ta, nghề chính là phân lô bán nên,…. Hehe

phammut

Xe tăng
Gamuda là thấp nhất trong các KĐT gần TT, giờ chắc khoảng loanh quanh 200tr/m2, mật độ xây dựng thấp, cây xanh nhiều, CĐT Malaixia họ không lắm chiêu trò, làm giá như mấy ô ta, nghề chính là phân lô bán nên,…. Hehe
Rẻ nhất là Lideco chứu ạ, rẻ nhất tầm 100tr 1m,

Haiau69

Xe buýt
Lideco giá thấp nó cũng có lý do thôi. Trong khu đấy chẳng có cái dịch vụ gì mấy. Nhiều căn để lâu không hoàn thiện nhìn bẩn. Có nhà thì còn cho dân nghèo thuê từng phần như cái chung cư mini.

phammut

Xe tăng
Lideco giá thấp nó cũng có lý do thôi. Trong khu đấy chẳng có cái dịch vụ gì mấy. Nhiều căn để lâu không hoàn thiện nhìn bẩn. Có nhà thì còn cho dân nghèo thuê từng phần như cái chung cư mini.
Khu đô thị nào cũng rất nhiều nhà đầu cơ chưa về ở, cho thuê đc là tốt rồi bác ah! e cũng có 1 căn ở đây và chưa có đk về ở ngay, dịch vụ e thấy khá đầu đủ rồi: Trg học, bể bơi, sân bóng, hồ nước, dịch vụ, cà phê nhà hàng .... còn Hoài đức chưa lên quận thì sẽ từ từ hoàn thiện bác ah. Với lại ở khu biệt lập dân trí cao thế em cũng thích hơn khu đông dân lộm nhộm.

Chỉnh sửa cuối:

Tiêu kiêu

Xe tải
Khu đô thị nào cũng rất nhiềi nhà đầu cơ chưa về ở, cho thuê đc là tốt rồi bác ah! e cũng có 1 căn ở đâu và chưa có đk về ở ngay, dịch vụ e thấy ká đầu đủ rồi: Trg hcj, bể bơi, sân bóng, hồ nước, dịch vụ, cà phê nhà hàng .... còn Hoài đực chưa lên quận thì sẽ từ từ hoàn thiện bác ah. Với lại ở khu biệt lập dân trí cao thế em cũng thích hơn khu đông dân lộm nhommj
Chưa về ở và cho thuê thì đúng nhưng nó cũng có cái khác nhau, nhìn vào khách thuê từng khu là có thể đánh giá sơ bộ về khu đó.

Ở các khu mà cho thuê được công ty dân văn phòng đông nó sẽ sạch sẽ hơn, nhìn đỡ lộm nhộm hơn. Còn các khu mà cũ, cho thuê ko được giá, cho cả dân thuê kiểu làm sắt vụn, làm xưởng hoặc nhà thô ngăn ra nhiều phòng cho sinh viên thuê thì nhìn nó lôi thôi và rẻ tiền hơn những khu kia.

Em lấy vd như cái khu tổng cục 5 tân triều cũng dạng này, nhà nhìn lếch tha lếch thếch. Hoặc như trước đây bên văn khê có cả vụ nhà đồng nát làm sắt vụn cưa bom luôn.

phammut

Xe tăng
Chưa về ở và cho thuê thì đúng nhưng nó cũng có cái khác nhau, nhìn vào khách thuê từng khu là có thể đánh giá sơ bộ về khu đó.

Ở các khu mà cho thuê được công ty dân văn phòng đông nó sẽ sạch sẽ hơn, nhìn đỡ lộm nhộm hơn. Còn các khu mà cũ, cho thuê ko được giá, cho cả dân thuê kiểu làm sắt vụn, làm xưởng hoặc nhà thô ngăn ra nhiều phòng cho sinh viên thuê thì nhìn nó lôi thôi và rẻ tiền hơn những khu kia.

Em lấy vd như cái khu tổng cục 5 tân triều cũng dạng này, nhà nhìn lếch tha lếch thếch. Hoặc như trước đây bên văn khê có cả vụ nhà đồng nát làm sắt vụn cưa bom luôn.
lideco đẳng cấp khác bác ah. Chăc lâu bác ko vào toàn đaii gia vào ở khác xưa nhiêu rôi

camelvn

Xe hơi
Cụ phập ngay Khai Sơn town Ngọc Thuỵ nhé. Lý do: Hàng xóm CBD Hoàn Kiếm, gần Vin Cổ Loa sắp lên, 2 công viên hồ điều hoà to vật vã, 6 toà chung cư sắp bàn giao, trường học liên cấp nội khu, đường Hồng Tiến sắp thông, đường dẫn Bắc Cầu lên Cầu Tứ Liên. Quan trọng nhất là hợp túi tiền cụ :D
khai sơn giờ còn giá này đâu cụ

Alex0301

Xe tải
À em đang hiểu cụ ấy hỏi TẦM 20t, nên em nghĩ cố được thêm^^. Giờ Khai Sơn chắc cũng phải tầm 25t rồi cụ nhỉ?
Có căn rẻ nhất 19-20 tỏi, diện tích 76m2. Còn căn 90m2 thì loanh quanh 27-28 rồi.

Xin_chao

Xe buýt
Có căn rẻ nhất 19-20 tỏi, diện tích 76m2. Còn căn 90m2 thì loanh quanh 27-28 rồi.
Làm giá như Vinhomes riverside, 300tr/m đất Long Biên; đất Long Biên rẻ hơn nội thành bên kia sông Hồng có khi đến 100tr/m, cùng 1 vị trí thì dụ oto vào nhà dễ, đất Cầu Giấy 250tr/m - Long Biên 150tr/m, mà mấy ô KĐT làm giá còn cao gấp đôi, gấp rưỡi các KĐT khác, vãi thật