Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

golbad jolie204

Xe buýt

còn nguyên túi khí nhé. cụ nào cần hú ngay không mất. giá bán 1,5 củ khoai, chưa bao ship HCM~HN. về tay chắc 1,7-1,8 hết cõ.

Chỉnh sửa cuối:

tomylong

Xe máy
khoan hãy làm chống ồn, xe lốp là lốp gì? thay lâu chưa? ồn từ đâu? lốp dội lên hay gió lùa ? tiền làm chống ồn thay zon cửa mới ngon hơn, chống ồn không tác dụng đâu đừng làm phí tiền, sedan thì có. xe a cũng từng làm nên a biết, trước và sau khi làm ko khác gì nhau, cũng may mình tự làm. nên chi phí ko bao nhiêu.
Dán cách nhiệt thì ok.
E cũng khoan khoan vụ đó. Vì để hoàn thiện xong bộ máy gầm đã. Xong đến khoản cân đo lại lốp, check vòng bi. Hôm nay e fi 110km thì ko vấn đề. Lên 120km là thấy xe lắc như muôn rụng bánh. Thấy kinh kinh. Tuy là vậy nhưng trên cao tốc e đập chết ăn thịt 2 bác jolie khác về tốc độ. Ko biết có cụ nào trên đây ko :))

Thấy quả loa của cụ với cụ long rồi. Ngon thật. E tính lên treble bãi của mẹc. Ko biết cụ dũng có cao kiến j ko.
Tép bãi của mec thì nhất rồi còn gì!
H lắp âm ly và súp hơi chưa?
Tìm được đôi loa bãi toàn dải mà thay đôi cánh trên táp lô thì ok .

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nay em mới có thời gian vác xe đi bảo dưỡng, chạy ra Tân Bình thì buổi sáng cụ chủ còn mải đi VOC. Đầu giờ về mới chạy thử xe em và cho lên cầu kiểm tra giàn gầm.
Kết quả sau 2 tiếng soi: Toàn bộ giàn gầm, điện đóm, dộng cơ...đều ở mức độ cho phép; không phát hiện lỗi hay sự cố.
Kết luận: CHK nó là thế, không thể so được với Mpi. Ít nhất là ở độ bốc, thoát máy.
Về vấn đề vô lăng nặng, em cũng cho kiểm tra lại ro tuyn lái trong, ngoài, càng I đều bình thường. Cụ Bình chạy thử xe em rồi phán: Xe CKH bản thân bơm trợ lực lái nó khác so với Mpi, đời Mpi đã có cải tiến bơm trợ lực nên đáng lái chắc chắn nhẹ nhàng hơn. Nếu thích thì thay bơm nhưng cũng không chắc đã cải thiện được.
Cuối cùng, giải quyết vấn đề tâm lý, em thay hộp dầu bơm trợ lực lái, đi về. Kết quả cũng chẳng hơn gì nhưng rút ra được vài bài học là hiểu thêm chút về xe của mình.
Mình đi xe Long Đá lúc mới lấy xe như ko có trợ lực. Đợt Long ra tân bình chỉnh sửa thì họ vệ sinh bình dầu trợ lực và thay dầu là ngon luôn.
Trợ lực jolie kể cả đời cao nhất cũng nặng hơn các dòng sau này như inova...vvv. Nhưng trên 50 km cảm thấy thật lái hơn các dòng kia.

golbad jolie204

Xe buýt
vẫn đang lắp anh, loa toàn dải chắc trên xe dùng mấy con còi còi thôi. cỡ 2~3 củ là ok, còn cái cặp pì ố né éo ăn thua đâu anh thua loa zin của xe. hic... e có cặp toàn dải này cụ nào thiết kế đực lên xe e tặng

golbad jolie204

Xe buýt
Vấn đề.loa không chỉ là tép cho vào là hay được, quan trọng nhất dải trung trầm và trung cao, nếu lấy được hai dải này đẹp thì coi nhứ đã xong về phần âm thanh. còn dải cao thì dùng treb nhật nhẹ tơi, trầm dùng sub ....

Bùi ngoc Hải

Đi bộ

lo nhất bộ này chỉ sợ không đúng....
ang
nhưng may sao...y trang cơm, gắn xong tess thử...ngoài mong đơi, gạt êm, không bị vượt quá ra ngoài khi để nấc nhanh nhất.

và ổ ngậm khóa vì thời gian hơi gấp nên chiều nay chỉ thay được 01 cái bên tài....cũng vượt ngoài sự mong đợi khi kết hợp với móc bọc nhựa

[/QUOTE]
Mình ở Huế đang chạy MB 2005, mình nhờ Bác đặt hộ cho 4 bộ ngậm khóa, 5 tay nắm trần, ốp cột B. Bác giúp cho E với nhé. Em Hải 0914006665. Thank Bác
cam ơn Bác nhé

Bùi ngoc Hải

Đi bộ
Mình đi xe Long Đá lúc mới lấy xe như ko có trợ lực. Đợt Long ra tân bình chỉnh sửa thì họ vệ sinh bình dầu trợ lực và thay dầu là ngon luôn.
Trợ lực jolie kể cả đời cao nhất cũng nặng hơn các dòng sau này như inova...vvv. Nhưng trên 50 km cảm thấy thật lái hơn các dòng kia.
Vô xe của Em được không Bác? Con Jo của Em đời 2005 Bác nhé.

Bùi ngoc Hải

Đi bộ
tổng hợp độ.chế trên xe jolie già các bác.tham khảo cho tí đánh giá...
start and stop auto lock( tự thi công)

gập gương tự động( tự thi công)

nâng bi cho đèn pha( quà tặng hội Jolie club)

nâng bi xenon cho gầm( tự thi công) loại có màn chập, có thể đá pha gầm....(không gây chói mắt cho xe ngược chiều)

tess ánh sáng

đèn cao áp cũng chỉ là muỗi
Em rất thích nút start & stop quá Bác ơi.

Jolie Tn

Xe đạp
Em
em đang gạ cụ auzcuuthuong mà cụ ấy chưa bán, có cụ nào xem xe cụ ấy chưa
O a e cu g dang muon mua 1 e doi 2002 chk ma chu xe dang doi 205t xe 1 chu di tu moi den gio la 19van moi thu con jin theo xe ko biet co mua dc ko cac cu

hainga

Xe tải
O a e cu g dang muon mua 1 e doi 2002 chk ma chu xe dang doi 205t xe 1 chu di tu moi den gio la 19van moi thu con jin theo xe ko biet co mua dc ko cac cu
Quất thôi bác, xe mb hay ss thế

Gửi từ Lenovo P1a42 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk