[Funland] CN quốc phòng các nước Arab - so với Việt Nam thì thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

aliabu2

Xe buýt
Khác đếch gì quân lực VN Cọng Hành khi xưa, vũ khí trang bị ngút trời, toàn hàng xịn đẳng cấp thế giới do Mẽo trang bị cho, cuối cùng chỉ để duyệt binh là đẹp thôi, còn đánh đấm thì chạy tụt mịa nó quần.

Quân kỳ quyết chiến ;))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ý em nói là VM phải bắn ********* rất nhiều, đến anh nhạc sĩ cũng tham gia. Nghĩa là quá nhiều người theo Pháp. Nhất là vùng Bắc Bộ.
Vâng, tổng thể em hiểu ý Cụ mà. Chỉ là Cụ Cao, ngoài có tài văn chương, nhạc họa thì Cụ ý cũng là một kiểu "hảo hán".

xukute

Xe tăng
Thớt lại trở thành tụ điểm cãi nhau, vào đây mới biết một số thành phần tự nhục vãi chưởng, dè bỉu cả nơi tổ tiên chúng nó.

Quay trở lại nội dung thớt: em thì không biết gì về hội Ả rập, nhưng về đánh đấm thì đội công tử nhà giàu chỉ giỏi khoản dương oai thôi, vì nhiều tiền nên công nghệ full giáp, chỉ ngồi nhà bấm nút thôi. Đánh giáp lá cà thì chắc chắn không lại được các đội cảm tử với du kích. Kiểu như đánh nhau với hội Houthi nó xúc cho tụt quần. Tuy nhiên vì nó lắm tiền nên vẫn làm chủ cuộc chơi.

Duc Sang

Xe container
Nhiều cụ quên thời 100 lính pháp hạ thành Hà Nội rồi.

fallingwater

Xe tăng
Các cụ tham khảo:

Khi lãnh đạo các nước Ả Rập đổ lỗi thất bại là tại chất lượng vũ khí Liên Xô kém, Chủ tịch Xô Viết Tối cao (Quốc hội Liên Xô) N. Podgornyi đã nói thẳng: “Vấn đề không phải là máy bay và xe tăng của chúng tôi chất lượng thấp, mà là ở chỗ người A rập không đủ trình độ để sử dụng những loại vũ khí đó”. Còn Đại sứ Liên Xô tại Beirut, Asimov, nói với Tổng thống Sirya Kh. Assad: “Chúng tôi đã cung cấp cho các ngài một số lượng khổng lồ các loại vũ khí mà các đồng chí Việt Nam của chúng tôi có nằm mơ cũng không thấy. Tuy nhiên, Quân đội Việt Nam, được trang bị những loại vũ khí lạc hậu hơn nhiều so với các ngài đang chiến đấu và chiến thắng một đế quốc hùng mạnh nhất thế giới (Mỹ)”

forest90

Xe hơi
Nó có tiền nó đầu tư cho nghiên cứu khoa học quân sự. Mình giờ vẫn đang phát triển kinh tế, làm sao mà so sánh với nó được.

forest90

Xe hơi
Ta ko phủ định ta, nhưng cứ vênh váo mình nhất, chống covid nhất, oánh nhau giỏi là nhất...rồi thằng khác như mứt là hỏng. Đấy, covid vắc xin phải nhận viện trợ, Mĩ chứ ai, bọn nó góp chủ yêu cho WHO, rồi Hải Dương xin Ấn Vaccine.

Để sử dụng vũ khí, Việt Nam cử người sang học Soviet rất lâu, sau Soviet cử hàng chục nghìn chuyên gia sang giúp vận hành Sam2
Thời gian đầu có bắn đc đâu, dạy mãi bộ đội ta dùng phương châm chuyên gia làm thế nào ta cứ làm theo thế. Vừa vận hành, sửa, luyện tập mãi ta mới bắn đc đấy.
cụ được nghe kể lại à? =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng đánh đấm như nào Lão?
Arab Saudi bị dân quân Houthi oánh cho đời tàn silip bục kìa
Đánh đấm thì bá Kiến thường thua Chí phèo...thế là cụ hiểu thôi nhỉ :))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
trong chiến tranh yếu tố con người là quan trọng nhất
Cụ nói chung chung thế này thì nói làm gì. Cụ cầm gậy tầm vông, em cầm AK47 thì con người còn quan trọng nhất ko hả cụ :)).

aliabu2

Xe buýt
Cụ nói chung chung thế này thì nói làm gì. Cụ cầm gậy tầm vông, em cầm AK47 thì con người còn quan trọng nhất ko hả cụ :)).
Còn chứ ;)) cụ có súng chắc gì đã biết bắn ;)) khéo lại không biết lắp đạn vào thế nào ăn 2 3 gậy tay chân lại cuống cả lên vứt súng chạy mất dép ấy chứ

Xế Độp

Xe điện
Các cụ lạc đề quá, chủ thớt muốn so sánh về năng lực CNQP thì để yên cho chủ thớt so sánh xem chủ thớt có gì nào!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Còn chứ ;)) cụ có súng chắc gì đã biết bắn ;)) khéo lại không biết lắp đạn vào thế nào ăn 2 3 gậy tay chân lại cuống cả lên vứt súng chạy mất dép ấy chứ
Bắn hết tầm hiệu dụng thì phải ngắm, chứ bắn ở khoảng cách = cái gậy tầm vông thì nhắm mắt cũng trúng. Chưa nói đến bắn, riêng cái lưỡi lê thôi cụ cũng xanh cỏ với em rồi, ở đó mà chém =))

DurexXL

Xe lăn
Đánh đấm thì bá Kiến thường thua Chí phèo...thế là cụ hiểu thôi nhỉ :))
Thế là chuẩn truyền thống Quân lực cọng hành cmnr
Vũ khí đắt tiền, quân trang hầm hố chỉ để diễu binh và đảo chánh

Ho ho

aliabu2

Xe buýt
Bắn hết tầm hiệu dụng thì phải ngắm, chứ bắn ở khoảng cách = cái gậy tầm vông thì nhắm mắt cũng trúng. Chưa nói đến bắn, riêng cái lưỡi lê thôi cụ cũng xanh cỏ với em rồi, ở đó mà chém =))
Vấn đề em nêu là đến đạn cụ còn chả biết lắp thì bắn bằng răng à :D lê thì cụ biết đâm không mà đòi xanh cỏ hay cái gậy dài nó vỗ vào mồm lại rớt mất răng :D nó là yếu tố con người đấy chứ còn gì nữa

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề em nêu là đến đạn cụ còn chả biết lắp thì bắn bằng răng à :D lê thì cụ biết đâm không mà đòi xanh cỏ hay cái gậy dài nó vỗ vào mồm lại rớt mất răng :D nó là yếu tố con người đấy chứ còn gì nữa
Cụ nói phét cũng vừa thôi. Nhìn thấy súng chả vắt giò lên mà chạy :)). Ngang như cụ em cãi ko lại =))

Trạng thái
Thớt đang đóng