[Funland] CN quốc phòng các nước Arab - so với Việt Nam thì thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chưa Có Dép

Xe điện
Klq nhưng thường là thớt có xương thì các bên tranh luận thường hay nhao xuống ruộng hay xơi đinh, đằng này chủ thớt thả hàng xong lại bị nhao xuống ruộng, xơi đinh là sao cccm?, ko lẽ thả xong lại xơi lại à
Thả xong dính bẫy ngược chứ sao =))

Kuu

Xe lăn
Qua các cuộc chiến tranh trước và gần đây là cuộc chiến với IS thì dân chém gió mình chê bọn Rệp đánh đấm như mứt. Cái này không sai, từ cuộc chiến với Ít-xà cho đến gần đây em xem trên liveleaks cảnh hàng sư đoàn quân Iraq đầu hàng IS để rồi bị xử trảm hết. Nhục thật, bị chê chửi không oan.
Nhưng đấy là mình chê cái bản lĩnh, cái cách đánh của bọn Rệp chứ có chê bai gì đến vũ khí của nó đâu.
Nói về tự làm đồ chơi, bọn Rệp có tiền nó mua công nghệ, thiết bị để làm máy bay tàu bò như thớt nói thì cũng đâu có gì cao siêu. VN mà nhiều xiền thì còn làm được nhiều đồ hơn chúng nó í chứ.

Duc Sang

Xe container
Qua các cuộc chiến tranh trước và gần đây là cuộc chiến với IS thì dân chém gió mình chê bọn Rệp đánh đấm như mứt. Cái này không sai, từ cuộc chiến với Ít-xà cho đến gần đây em xem trên liveleaks cảnh hàng sư đoàn quân Iraq đầu hàng IS để rồi bị xử trảm hết. Nhục thật, bị chê chửi không oan.
Nhưng đấy là mình chê cái bản lĩnh, cái cách đánh của bọn Rệp chứ có chê bai gì đến vũ khí của nó đâu.
Nói về tự làm đồ chơi, bọn Rệp có tiền nó mua công nghệ, thiết bị để làm máy bay tàu bò như thớt nói thì cũng đâu có gì cao siêu. VN mà nhiều xiền thì còn làm được nhiều đồ hơn chúng nó í chứ.
Thế bọn IS không phải là dân Ả rập hả cụ? :D

dongxanh

Xe buýt
Nói tóm lại là làm thớt so sánh Mỹ-Nga, TQ-Mỹ ...thì không sao, chứ so Mỹ-Việt, Rệp-Việt thì không sớm thì muộn cũng cán đinh thủng lốp :)

Chưa Có Dép

Xe điện
Nói tóm lại là làm thớt so sánh Mỹ-Nga, TQ-Mỹ ...thì không sao, chứ so Mỹ-Việt, Rệp-Việt thì không sớm thì muộn cũng cán đinh thủng lốp :)
Cụ lại quy nạp rồi, vấn đề mở thớt so sánh về CNQP thì cứ nói, sẽ có người phản biện chu đáo, lái sang chánh trị làm giề :))

dongxanh

Xe buýt
Cụ lại quy nạp rồi, vấn đề mở thớt so sánh về CNQP thì cứ nói, sẽ có người phản biện chu đáo, lái sang chánh trị làm giề :))
Công nghiệp quốc phòng & chính trị cách nhau một sợi tóc thôi, khó mà tránh cái ranh giới mỏng manh lắm. Ai ở nước ngoài rồi sẽ thấy chính trị là chuyện thường ngày như người ta ăn, uống, đi chợ. Cái khó là nói chuyện chính trị khắp nơi trên thế giới, trừ một nơi. Đôi khi bị ứ quá nên các cụ ấy phải xì ra ...vừa kịp lúc thủng lốp :)

dpl

Xe lăn
Cụ chủ thớt nhắc đến Pakistan thì hoành tráng rồi, họ còn sản xuất được vũ khí hạt nhân cơ mà. Tuy nhiên, Pakistan không phải Arab :D

Tương tự, Thổ và Iran cũng rất hoành, nhưng không phải Arab. Em nhắc trước cho cụ khỏi mất công gg :D
Chuẩn cụ nhỉ
Tiêu đề thớt là các nước Ả Rập nhg cứ liệt kê Pakistan vào @@ hay nghĩ mấy nước đó ở trung đông là thuộc tg Ả Rập hết?

Chưa Có Dép

Xe điện
Chê thế thôi chứ bây giờ VN mà có biến thì chẳng biết thế nào đâu ạ. Các cụ of nhà ta nên tỉnh mộng.
Bằng chứng là VN chả dám oánh nhau mặc dù nói thì rất là to.
Cụ cho bằng chứng VN chả dám đánh nhau ra đây ?

Chưa Có Dép

Xe điện
Ơ, đang bẩu ông thợ xây chưng bằng chứng VN không dám oánh nhau mà quay đi quay lại thấy còm đâu mất tiêu hết rồi ?

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Em lại vào tiếp quản thớt thay chủ thớt và thay cụ Homemaker ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng