[Thảo luận] Clip trộm xe SH , tập 2 , dã man hơn tập 1

manhktqd

Xe hơi
Hải Phòng đó hiên ngang không ngán thằng nào...trừ bác manhktqd. Bác manhktqd nhỉ ???
Sặc, sao em lại có tên ở phần chữ ký của bác vanlongtiensinh là thế nào nhỉ? Em chưa hiểu? hihi, lâu lâu mới vào diễn đàn. Đang chuẩn bị thi B2 vào ngày 28 tháng 2 đấy. Lên học hỏi kinh nghiệm cái.

tonnuchimse

Xe tăng
Ăn trộm nhanh thật.
Thằng bạn em cũng tí bị mất, may mà chạy ra kịp. Sau đó nghe đâu làm lại bộ khóa mất 2 quả
2B thì theo em cứ làm quả xe số cho lành :21:

Lustigbee

Xe tải
bẻ khóa kiểu này có coi như là đã bật chìa khóa điện ko nhỉ, SH mà thế thì phải sáng pha chứ???
Mở khóa - sáng đèn là xe zin nó như thế bác ạ . Dân SG ai cũng làm công tắc , đến mới bật chứ ban ngày mà cứ sáng như thế vừa tốn tiền vừa chả tác dụng gì
Ở HN thì em công nhận là hay để nguyên đèn zin sáng

BIỂN ĐỎ

Xe tải
Các bác cậy xe xịn, tưởng an toàn chỉ khóa mỗi cổ,
em thì bao giờ cũng phải làm thêm cái khóa càng chữ U to đùng ngoắc vào bánh trước hoặc bánh sau, trộm nhìn nó cũng ngán, chứ khóa cổ em nghĩ chả có tác dụng gì cả:102:
Chính xác, cái khóa cổ chẳng có tác dụng gì với mấy thằng ăn trộm, nó chỉ có tác dụng phòng người ngay thôi, với ăn trộm thì 5s (mà chắc ko tới đâu 3s thôi) kể cả khòa từ. Cái này là do hóng hớt được từ mấy ông CAKV sau khi mấy ổng bắt được ăn trộm nó biểu diễn lại cho xem.:6:

mig29

Xe hơi
Tốt nhất là cứ chế 1 cái công tắc dây mát dưới yên xe, vào đâu đỗ xe mở yên ra tắt 1 cái là xong, phá được khóa thì cũng chẳng làm sao mà đề nổ được, cùng lắm là đi thay cái khóa

Cyclopusse

Xe máy
Sặc, sao em lại có tên ở phần chữ ký của bác vanlongtiensinh là thế nào nhỉ? Em chưa hiểu? hihi, lâu lâu mới vào diễn đàn. Đang chuẩn bị thi B2 vào ngày 28 tháng 2 đấy. Lên học hỏi kinh nghiệm cái]
Muốn có tên của thành viên bạn chỉ cần đánh /you// hay gì đó tôi quên mất rồi vào phần chữ ký. Nhưng có một bạn làm như thế này thì tôi chưa hiểu. Trong vnanswer.yahoo.com có một dòng tin của một người nào đó như sau: tôi đang cần tìm một người như thế này http://xxxxxxxxxx. Khi ta click vào đó thì thấy rất nhiều thông tin của chính bản thân mình, khiến mình tưởng lầm là người đó đang tìm mình. Sau đó thì tôi thấy rất nhiều người khen "tài vặt" đó và ngỏ lời thắc mắc nhưng không thấy tác giả trả lời

TechVNS

Xe tải
Trường hợp này quá dễ đề tìm thủ phạm. Vừa bị mất các cụ báo ngay cho công an đến lấy vân tay để xác minh đối tượng. Không cần phải có video cũng bắt được thằng ăn cắp. Nhưng mà tìm ra thì cũng xác định mất nửa con xe.

Mà sao mua được con SH không bỏ mấy trăm ra mua cái khóa điện tử nhỉ?

Trung Khai

Xe tải
Quá chuyên nghiệp, nó đã để ý của ai thì khó thoát quá

iducga

Xe tải
Clip này là dàn dựng. Không phải camera an ninh lắp cố định.
Các cụ để ý sẽ thấy người quay cố tình zoom gần tên trộm. Có lúc lại còn thay đổi góc quay theo chiều lên xuống, không cố định theo chu kỳ kiểu tự động của camera an ninh.
Cái cụ này không thạo dựng phim rùi, zoom này là zoom mềm tức là dùng phần mềm, ví dụ như Adobe premier.
em đã từng làm ở tt truyền hình em biết.

ducvu

Xe tải
Nếu là thật thì báo cho công an, 90% sẽ tìm thấy. Còn nếu là dựng thì bác nào đó cẩn thận chứ không bị công an hỏi thăm đới. Nhưng tình huống như này thì nhiều rùi.

Vekeu

Xe tải
camera cố định mà sao xoay trở zoom in out nhiều góc độ thế nhỉ. Chủ quán hơi bị mất cảnh giác, mình là dân HN thì gặp tình trạng này là phán đoán nhanh đọc vị ngay, nói chung là hơi mất cảnh giác :ohmy:

vulinhhp

Đi bộ
biết thế nào dc bác ơi . Chúng nó cứ đòi mang hết cái này đến cái kia ra , lúc sau ko mua thì lại phải đem dẹp lại cho gọn gàng . Dọn dẹp mất 2-3p , lúc ngẩng đầu lên thì đã xong fim rồi :77:

Em có làm thêm cái shop nhỏ với thằng bạn , chắc phải tăng cường nhân viên và sắm thêm khóa đĩa , khóa càng cho khách quá :102:
các bác khỏi phải lo toan về an ninh,đã có em đây rồi,em chuyên cung cấp dịch vụ bảo vệ chuyên nghiệp

myob

Xe tăng
em muốn hỏi là nó mở máy như thế nào hả bác. Nhà em có cái LX khóa từ. nó bẻ khóa cổ thì nó mở máy bằng gì ạ?????? thắc mặc tập 2 là: Trên thị trường cõe nào lắp khóa từ như LX không????

search

Xe điện
Em hơi thắc mắc là máy quay tự động sao lúc thắng bên ngoài bắt đầu bẻ khóa thì lại zoom vào hẳn hoi, lạ quá, như kiểu người quay cái clip này biết có 2 thằng ăn cắp ý. Cứ như là đóng phim ý ạ

leonnas

Xe máy
Em hơi thắc mắc là máy quay tự động sao lúc thắng bên ngoài bắt đầu bẻ khóa thì lại zoom vào hẳn hoi, lạ quá, như kiểu người quay cái clip này biết có 2 thằng ăn cắp ý. Cứ như là đóng phim ý ạ
Bạn cứ quay lại 1 clip gửi mình , thích zoom ở đâu thì nói mình zoom đc tất , nói vậy là bạn hiểu rồi chứ :69: , clip này lấy từ camera an ninh , sau đó đc biên tập lại rồi , mục đích zoom để mọi ng nhìn rõ thủ đoạn và cái mẹt của thằng trộm xe , lần sau ra đường thấy nó là bem bem :21: