Click - Cùng khám phá

tuhu

Xe tải
Cho em hỏi tí ! Xe các bác có mấy chìa khoá kèm theo điều khiển ? xe em có 1 chìa có điều khiển và 1 chìa không điều khiển. Nếu không may bị mất thì toi. Có thể làm thêm 1 cái điều khiển nữa được không ? đã có bác nào làm chưa ạ?

Công Nông

Xe điện
Cho em hỏi tí ! Xe các bác có mấy chìa khoá kèm theo điều khiển ? xe em có 1 chìa có điều khiển và 1 chìa không điều khiển. Nếu không may bị mất thì toi. Có thể làm thêm 1 cái điều khiển nữa được không ? đã có bác nào làm chưa ạ?
Xe em cũng rứa em thấy Getz 1.1 mới có hai chìa điều khiển giống nhau. Mất thì bác giữ lại cái code rồi đến Hyundai làm chắc được.

Troy

Xe tải
Xe em cũng rứa em thấy Getz 1.1 mới có hai chìa điều khiển giống nhau. Mất thì bác giữ lại cái code rồi đến Hyundai làm chắc được.
Chỉ có 1 chìa có điều khiển thôi bác ạ, xe em cũng thế

REE

Xe đạp
Công nhận là da ốp cánh cửa xe rất dễ bong ra, các bác cẩn thận nhé. Tốt nhất là đi dán lại thôi! Xe minh hôm qua vừa thấy bong ra rồi, không hiểu thế nào?

tuhu

Xe tải
Bác nào có thông tin gì về địa chỉ để làm thêm cái Rờ mốt không ạ ?

bes

Xe lăn
Bác nào có thông tin gì về địa chỉ để làm thêm cái Rờ mốt không ạ ?
Em cũng cần ạ . Hôm nay mang cái chìa sơ cua ra mở cửa - gớm, báo động nó cứ hú ầm cả lên . Nếu thế thì thêm chìa sơ cua làm cái éo gì :mad::mad::mad:

atlink2

Xe tải
Em cũng cần ạ . Hôm nay mang cái chìa sơ cua ra mở cửa - gớm, báo động nó cứ hú ầm cả lên . Nếu thế thì thêm chìa sơ cua làm cái éo gì :mad::mad::mad:
Sao các bác không mang ra hãng của nó mà hỏi ? vì khi mất chìa khóa hay đại loại như vậy thì thường là mang mã số chìa khóa ra hãng để họ làm lại mà. (hình như là phải gửi đi chỗ khác làm, và đợi cũng khá lâu mới có thì phải).

atlink2

Xe tải
Chính xác luôn. Từ hôm mang sổ tay về mới xem lướt được phần keyless bác ợ.
Thanks bác nhiều nha, mời bác votka nhưng không rõ cái button ấy sao nó không active nhỉ?
hihi, bác đã tìm hiểu được nhiều chưa bác ? Xe bác hình như đã đến thời kỳ thay dầu rồi đấy bác ạ, :D. Bác để ý cái chắn nắng nhé, nó có thể bẻ xoay sang ngang được đấy, bác đi đường dài nhiều nên chắc nó cũng hữu dụng cho bác. :D.

MayMan

Xe tăng
Thay dầu gì bác ơi? Giá cả thế nào ạ? Bác cho địa chỉ luôn để anh em biết thì tốt quá

atlink2

Xe tải
Thay dầu gì bác ơi? Giá cả thế nào ạ? Bác cho địa chỉ luôn để anh em biết thì tốt quá

Dầu gì cũng được, bác mang ra gara họ thay cho, khỏi phải tìm hiểu cho mệt ra bác ợ. (dầu có chỉ số 5w-20 là ok rồi). Giá cả thì tùy thuộc và các hãng của dầu, và có 1 số gara có 2 loại dầu: 1 loại là nguyên cả can (khoang 4-5l, xe Getz/Click thì chỉ dùng khoảng 3l thôi, còn lại mang về cho vào xe máy, :D), và 1 loại nữa là dầu lít (dầu này họ đựng trong 1 cái thùng phi to đùng, hoặc là các loại can lớn của họ) - mua loại này thì rẻ hơn chút nhưng ko đảm bảo lắm (hình như là 50k/lít thì phải). Còn loại cả can thì em ko nhớ rõ lắm, đâu đó khoảng 250k/can. Bác cứ mang ra gara họ thay cho, chỗ nào cũng được.

MayMan

Xe tăng
Cam on bác. Em cứ trưng trắc nên hỏi kỹ tí.

anhhoang

Xe tải
Chào các bác, em đang định mua 1 em Click W nhưng chưa mau xe bao giờ, các bác cho em hoi con Click nay mua xe nhập khẩu cần nhưng loại giấy tờ gì thì đủ để đăng ký a?

bes

Xe lăn
Chào các bác, em đang định mua 1 em Click W nhưng chưa mau xe bao giờ, các bác cho em hoi con Click nay mua xe nhập khẩu cần nhưng loại giấy tờ gì thì đủ để đăng ký a?
Xem đây bác nhé :
http://www.otofun.com/showthread.php?t=29195

Mỗi giấy chỉ cần 1 bản . Số khung, số máy tìm chỗ nào rẻ thì cà giá 50K/bộ ( ở chỗ đăng ký nó xơi bác 400K/bộ đấy)

MayMan

Xe tăng
Cà khung thì bảo bọn bán cho bác cà freee luôn. Bác bắt nó đi làm thủ tục cùng luôn chứ lơ ngơ vừa mất tgian vừa mất tiền oan.

HeoCon

Xe hơi
hihi, bác đã tìm hiểu được nhiều chưa bác ? Xe bác hình như đã đến thời kỳ thay dầu rồi đấy bác ạ, :D. Bác để ý cái chắn nắng nhé, nó có thể bẻ xoay sang ngang được đấy, bác đi đường dài nhiều nên chắc nó cũng hữu dụng cho bác. :D.
Vâng, chắc em Click của em phải cuối tuần này mới có thời gian vào xưởng được bác ợ. Thế tình hình em nó nhà bác vẫn "ngọt máy" chứ? Phải nói rằng bác cũng chịu khó độ xe nhẩy, mà ngoài quả âm thanh bác đã thử cảm biến lùi chưa. Nếu có rồi thì chia sẻ em mấy nhở (votka nhà em lúc nào cũng chờ bác).(b)(b)

atlink2

Xe tải
Vâng, chắc em Click của em phải cuối tuần này mới có thời gian vào xưởng được bác ợ. Thế tình hình em nó nhà bác vẫn "ngọt máy" chứ? Phải nói rằng bác cũng chịu khó độ xe nhẩy, mà ngoài quả âm thanh bác đã thử cảm biến lùi chưa. Nếu có rồi thì chia sẻ em mấy nhở (votka nhà em lúc nào cũng chờ bác).(b)(b)

Vâng, xe em cũng ổn bác ạ, cũng thay dầu 2 lần rồi, em cũng thay luôn lọc dầu rồi. Chuẩn bị đem xe đi kiểm tra để bắt lại các ốc vít và căn chỉnh lại, :D.

Em có cảm biến lâu rồi, dùng ngon lắm bác ạ, nó có báo khoảng cách + kêu tít tít từ khi cách vật cản hơn 1m, và nó kêu nhanh dần khi khoảng cách càng gần, cách khoảng 20cm thì nó kêu inh ỏi hết cả lên, phê phết, hihi. Em lắp ở Minh Khôi - số 2 Trần Thánh Tông. Bác lắp vào mà đi, an toàn vẫn hơn bác ạ. Còn camera thì không cần đâu, nhìn lởm lắm, em lắp vào chỉ để làm cảnh là chính mà, hihi. ah, Bác đi đường trường nhiều, nếu hay gặp trời tối thì bác làm thêm bộ đèn plus 90 của bác Nam Vũ, đi sướng phết bác ạ, sáng và xa hơn bóng đèn gốc, nhất là dương pha lên. Buổi tối hôm nào rảnh rảnh mà bác muốn check thì fone em, em đem xe ra cho bác thử.

MayMan

Xe tăng
Bác ATl có biết xưởng nào làm tốt không ạ . âm thanh bác làm thế nào?

chinhatm

Xe container
Cái chìa dự phòng sử dụng thế này: Mở cửa xe, cho chìa khóa vào ổ khóa, bật lên ON. Xe chỉ báo động trong 30 giây rồi thôi. Lúc này mới nổ máy được. Sau đó thì khóa xe bằng chìa thôi.