Chi hội CLB Ford EcoSport

Angielic

Xe đạp
Hôm nay để gấu nhà lùi xe e làm lơ mới phát hiện ra khi vô số lùi thì đèn bên phụ sáng còn đèn bên tài không sáng( hai đèn này nằm ở cản sau xe ngang với đèn bảng số sau. Không biết xe các bác có tình trạng này không ?
Hôm em nhìn thấy cũng hốt hết cả hoảng :-|

musiclove&life

Xe hơi
​Dear các cụ, mợ là thành viên CLB EcoSport,

Em là Giáp Thị Thu Hà - trợ lý của anh Đỗ Trung Kiên ( musiclove&life ) & là thành viên BTC của CLB Ford EcoSport.
Em xin trân trọng thông báo với A/C/E, các cụ, mợ là thành viên của CLB Ford EcoSport như sau :

CLB EcoSport của chúng ta dự kiến tổ chức gặp mặt, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm vào Trung tuần tháng 10/2014.

Nội dung chương trình cơ bản :
- Ca nhạc chào mừng ( Đàn Organ+Ca sĩ )
- Giới thiệu thành viên của CLB Ford EcoSport.( Họ tên, nick of, địa chỉ, nghề nghiệp, BKS ...giới thiệu khác - nếu có ).
- Đại diện hãng Ford tặng quà cho các thành viên
- Chụp ảnh lưu niệm ( người và xe + toàn CLB ) Có phông nền
- Chia sẻ chất lượng xe, độ xe, các vấn đề khác từ một số thành viên.
- Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe Ford EcoSport từ các thành viên.
- Giới thiệu dịch vụ Chăm sóc, bảo dưỡng, độ xe... Từ các nhà cung cấp với giá fix hết cỡ và dịch vụ hoàn hảo nhất dành cho Of
- Dự tiệc & Giao lưu ca nhạc ( Nhạc đệm trực tiếp từ đàn Organ & hát song ca cùng ca sĩ ).

Các Anh/Chị vui lòng xác nhận tham dự đến cho BTC theo mail : dotrungkien.ace@gmail.com và cc cho em Thu Hà ( mail : thuha.giap@gmail.com /Đt : 0988.980.052 ).

Kinh phí dự kiến : 1.000.000 đ / người
Cảm ơn A/C/E CLB Ford EcoSport,
Trân trọng !

Note : Thời gian, địa điểm sẽ được BTC thống nhất cùng các cụ ,mợ khi đã có danh sách đăng ký tham dự được cập nhật ở Trang 1 ( P2 )Threads Danh sách CLB Ford EcoSport.
Tin tưởng rằng, CLB Ford EcoSport sẽ có một buổi gặp mặt trang trọng, ấm cúng, vui vẻ và đậm chất Of.
Thanks,

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Đây các thánh chân to đi kêu xe tốn xăng. Em trả hiểu các cụ đi kiểu gì bên em đi 5 anh em mỗi người 60Kg chạy tuyến HÀ NỘI - Hải DƯƠNG, điều hòa 22,5C tốc độ quạt gió mức 2, nhiệt độ ngoài trời 37C.

Các cụ nào mua xe rồi mà không tin thì em mời các cụ mang xe qua đây em chạy cho mà xem. Chúc các cụ tuần mới chạy xe tiết kiệm và an toàn!!!

mazda6.

Xe buýt
Đây các thánh chân to đi kêu xe tốn xăng. Em trả hiểu các cụ đi kiểu gì bên em đi 5 anh em mỗi người 60Kg chạy tuyến HÀ NỘI - Hải DƯƠNG, điều hòa 22,5C tốc độ quạt gió mức 2, nhiệt độ ngoài trời 37C.

Các cụ nào mua xe rồi mà không tin thì em mời các cụ mang xe qua đây em chạy cho mà xem. Chúc các cụ tuần mới chạy xe tiết kiệm và an toàn!
!!
5 lít/ 100km ?! Siêu đấy.
Cụ... chạy xe đạp theo nên ko nhìn được là cụ ấy ... chụp bảng hiển thị khi xe đang chạy... tại chỗ..ở chế độ ga răng ti .. 0km/h!!!!!!!=))

Chỉnh sửa cuối:

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ... chạy xe đạp theo nên ko nhìn được là cụ ấy ... chụp bảng hiển thị khi xe đang chạy... tại chỗ..ở chế độ ga răng ti .. 0km/h!!!!!!!=))
Lạy cụ. Cụ có giám đặt tiền không em chạy cho mà xem, chân to tốn xăng thì các cụ tốn tiền xăng thôi. ( Đây là cái ảnh anh em dừng lại đi tè chụp, còn ảnh xe đang chạy tí nữa em sẽ post lên )

hung jamo

Xe tải
Xe cụ Leo số sàn hay tự động vậy ????

scorpiwolf

Xe hơi
xe em mới chạy được tầm hơn 400km, không biết có phải do cung đường đi lại hằng ngày quá khủng khiếp nên hiện giờ ngốn tầm 15l/100km.
Tốc độ trung bình đến giờ này là 15km/h.

Hằng ngày em đi từ đường Thanh Bình - Lê Văn Lương - Hoàng Minh GIám - Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai rồi vòng lại - Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà - Hoàng Cầu.
Chiều về Hoàng Cầu - Đê La Thành - Giảng Võ - NGọc Khánh - Kim Mã - Vạn Phúc - Đội Cấn - Liễu Giai - NCT- HMGiám - Lê Văn LƯơng - Tố Hữu - Thanh Bình.

Tóm lại sáng thường đứng tầm 20-30 phút ở đường Thanh Bình. Hôm nào đi muộn sau 8h15 thì đỡ hẳn.
Chiều thì khoảng 15phút ở Đê La Thành đốt xăng hóng mát.

Theo các cụ em đi 15l/100km có phải là do chân quá to không ạ?

Mọi thông số đều đọc từ đồng hồ ra, không biết có chuẩn không ạ?

HOANGTIEULONG

Xe hơi
xe em mới chạy được tầm hơn 400km, không biết có phải do cung đường đi lại hằng ngày quá khủng khiếp nên hiện giờ ngốn tầm 15l/100km.
Tốc độ trung bình đến giờ này là 15km/h.

Hằng ngày em đi từ đường Thanh Bình - Lê Văn Lương - Hoàng Minh GIám - Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai rồi vòng lại - Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng - Thái Hà - Hoàng Cầu.
Chiều về Hoàng Cầu - Đê La Thành - Giảng Võ - NGọc Khánh - Kim Mã - Vạn Phúc - Đội Cấn - Liễu Giai - NCT- HMGiám - Lê Văn LƯơng - Tố Hữu - Thanh Bình.

Tóm lại sáng thường đứng tầm 20-30 phút ở đường Thanh Bình. Hôm nào đi muộn sau 8h15 thì đỡ hẳn.
Chiều thì khoảng 15phút ở Đê La Thành đốt xăng hóng mát.

Theo các cụ em đi 15l/100km có phải là do chân quá to không ạ?

Mọi thông số đều đọc từ đồng hồ ra, không biết có chuẩn không ạ?
Bàn chân bác quá to thật rồi. E đi như bác cũng đoạn đg ùn tắc mà chỉ hết 10-11lit/100km là căng đét :-s

scorpiwolf

Xe hơi
Bàn chân bác quá to thật rồi. E đi như bác cũng đoạn đg ùn tắc mà chỉ hết 10-11lit/100km là căng đét :-s
Em cũng là dân mới chạy xe, còn gà lắm, nhưng khi chạy em cũng rất chú ý đi sao cho êm ái nhẹ nhàng, phần lớn đường em đi vòng tua động cơ thường chỉ rơi vào tầm trên 1000 đến 1500 khi nào tăng tốc vọt lên thì cũng tới 2000, hiếm khi lên cao hơn (do đi còn lò dò). Vậy giờ phải luyện như nào cho mềm chân các cụ nhỉ?

HOANGTIEULONG

Xe hơi
Em cũng là dân mới chạy xe, còn gà lắm, nhưng khi chạy em cũng rất chú ý đi sao cho êm ái nhẹ nhàng, phần lớn đường em đi vòng tua động cơ thường chỉ rơi vào tầm trên 1000 đến 1500 khi nào tăng tốc vọt lên thì cũng tới 2000, hiếm khi lên cao hơn (do đi còn lò dò). Vậy giờ phải luyện như nào cho mềm chân các cụ nhỉ?
Vậy tháng 10 tới này ACE CLB Eco xum họp 1 thể để chia sẻ kinh nghiệm nhỉ :). Dự là sẽ có 1 buổi off thú vị

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
không chỉ vòng tua thấp là đỡ ngốn xăng đâu cụ, nó còn liên quan tới việc cụ căn đường giảm ga tăng ga dùng phanh nữa ạ. Cụ đi 15L là đang đốt xăng đấy ạ. CỤ thử điều chỉnh lại cách lại xe xem có tiết kiệm hơn không?
Mà em xin bổ xung để tính lượng xăng tiêu thụ cụ đừng chỉ tính bao nhiêu lít trên 100KM mà cụ phải tính thêm cả thời gian dừng xe nữa vì cung đường của cụ thì tắc đường khiếp người lắm

Chỉnh sửa cuối:

VQN

Xe buýt
Đi trong phố Hà nội thì các cụ tính xăng làm gì. Nhiều lúc tắc đường chạy cả tiếng có được mấy km đâu. Xe cháu (AT Trend) chạy nội thành 1000km đầu trung bình 12.3 lít/100km với vận tốc trung bình 17km/h. Cháu chạy tiếp hơn 700km nữa trong đó có hơn 200km đi và về quốc lộ Pháp Vân - Nam định thì chỉ còn 10.8 lít/100km và vận tốc trung bình tăng được lên thành 19km/h. Hy vọng là chạy lâu thêm chút máy móc ổn định thì sẽ giảm thêm chút nữa. Nói chung chạy hỗn hợp nội thành/ quốc lộ theo tỷ lệ 70/30 mà xăng dưới 10 lít/100km cho máy 1.5l là chấp nhận được.

Ivan Good Hope

Xe tăng
Mưa to, ngập ntn mới thấy con ECP này nó hơn Mazda3 các cụ nhỉ :D