Chi hội CLB Ford EcoSport

scorpiwolf

Xe hơi
không chỉ vòng tua thấp là đỡ ngốn xăng đâu cụ, nó còn liên quan tới việc cụ căn đường giảm ga tăng ga dùng phanh nữa ạ. Cụ đi 15L là đang đốt xăng đấy ạ. CỤ thử điều chỉnh lại cách lại xe xem có tiết kiệm hơn không?
Mà em xin bổ xung để tính lượng xăng tiêu thụ cụ đừng chỉ tính bao nhiêu lít trên 100KM mà cụ phải tính thêm cả thời gian dừng xe nữa vì cung đường của cụ thì tắc đường khiếp người lắm
Hôm nay em thử reset lại cái tính lượng xăng trung bình trên 100km. Các cụ xem hình nhé :D. Sáng sớm ra mà nó 4-50l/100km thì cả ngày đi kiểu gì để gỡ nó xuống được dưới 10l ạ :D.
Thực ra em chưa rõ cách tính của cái này lắm, cụ Leo rành thì giải ngố cho em với.

Nhìn số này tưởng mình đang đi xe tăng :D.
Thực ra lúc ra khỏi đám tắc, em lại reset rồi chạy bình thường thì nó cũng loanh quanh 10-11l/100km. Phù....

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Haha cụ ơi chỗ này nó báo tức thời ngay thời điểm cụ đang nhấn ag tăng tốc đó. Cụ ga kiểu gì mà gớm thế( Vẫn O km mà lên đó). Đây là do chân thôi con này đi tiết kiệm cụ à

Thực ra lúc ra khỏi đám tắc, em lại reset rồi chạy bình thường thì nó cũng loanh quanh 10-11l/100km. Phù....[/QUOTE]

scorpiwolf

Xe hơi
Haha cụ ơi chỗ này nó báo tức thời ngay thời điểm cụ đang nhấn ag tăng tốc đó. Cụ ga kiểu gì mà gớm thế( Vẫn O km mà lên đó). Đây là do chân thôi con này đi tiết kiệm cụ à.

Lúc này là lúc em đứng im mà cụ, em lại tưởng nó tính trung bình số xăng tiêu thụ chia cho số KM từ lúc set tính đến thời điểm hiện tại ? Thế em mới không hiểu lắm là nó tính như thế nào.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Haha cụ ơi chỗ này nó báo tức thời ngay thời điểm cụ đang nhấn ag tăng tốc đó. Cụ ga kiểu gì mà gớm thế( Vẫn O km mà lên đó). Đây là do chân thôi con này đi tiết kiệm cụ à.

Lúc này là lúc em đứng im mà cụ, em lại tưởng nó tính trung bình số xăng tiêu thụ chia cho số KM từ lúc set tính đến thời điểm hiện tại ? Thế em mới không hiểu lắm là nó tính như thế nào.
Cái mức này là mức nó tính thời điểm tức thời cụ đang đi đấy ạ. Cụ đi mà cái mức này càng thấp thì càng hết ít xăng đó cụ

Atv Atv

Xe đạp
Đây các thánh chân to đi kêu xe tốn xăng. Em trả hiểu các cụ đi kiểu gì bên em đi 5 anh em mỗi người 60Kg chạy tuyến HÀ NỘI - Hải DƯƠNG, điều hòa 22,5C tốc độ quạt gió mức 2, nhiệt độ ngoài trời 37C.

Các cụ nào mua xe rồi mà không tin thì em mời các cụ mang xe qua đây em chạy cho mà xem. Chúc các cụ tuần mới chạy xe tiết kiệm và an toàn!!!
Cụ để phanh tay chạy à,

HaiLiberty

Xe tăng
Bàn chân bác quá to thật rồi. E đi như bác cũng đoạn đg ùn tắc mà chỉ hết 10-11lit/100km là căng đét :-s
chắc cụ ấy mới lái xe cụ ạ. Các ô già cẩn thận va kinh nghiệm thì đỡ hơn

Atv Atv

Xe đạp
Các cụ ơi, xe của chúng ta có thay Lazan R18 vào được ko nhỉ

scorpiwolf

Xe hơi
chắc cụ ấy mới lái xe cụ ạ. Các ô già cẩn thận va kinh nghiệm thì đỡ hơn
Tổng kinh nghiệm lái xe của em chắc được vài ngàn KM :D, quá mới và quá non. Dù bằng thì em có từ năm 2006.
Em đi xe cũng rất tránh phóng nhanh phanh gấp. Để hôm nào thử tổng kết thực tế số tiền mua xăng trên tổng số km đã đi xem là bao nhiêu :D.
Cái chính là vợ cả em cứ thắc mắc sao em đi tốn xăng thế @__@

Chỉnh sửa cuối:

Oldfarmer

Xe tải
Vưỡn chưa có cụ nào lên khoe xe độ đẽo thế nào nhỉ? Em đang hóng vấn đề này. Nếu kịp lấy xe trong tháng 9 hoặc đầu tháng 10, em sẽ nạp đơn xin góp mặt buổi off đầu tiên của Hội :D

HOANGTIEULONG

Xe hơi
Tổng kinh nghiệm lái xe của em chắc được vài ngàn KM :D, quá mới và quá non. Dù bằng thì em có từ năm 2006.
Em đi xe cũng rất tránh phóng nhanh phanh gấp. Để hôm nào thử tổng kết thực tế số tiền mua xăng trên tổng số km đã đi xem là bao nhiêu :D.
Cái chính là vợ cả em cứ thắc mắc sao em đi tốn xăng thế @__@
:-w Hehe chắc là ngồi trên con vợ 2 của bác là 1 em chân dài váy ngắn. E ấy bảo điều hoà ko mát nên bác lại cứ bật mát máy kiểu j chả tốn xăng ;;)
Nói vậy chơi chứ hnao AE Ofer chia sẻ kinh nghiệm sau khi chạy hết " lá đa " thì sẽ biết ngay vụ ăn uống thực tế của e nó thôi :D

HOANGTIEULONG

Xe hơi
Mưa to, ngập ntn mới thấy con ECP này nó hơn Mazda3 các cụ nhỉ :D
Lại còn fai bàn =)). Các bác đi sedan & hatchback cứ fai gọi là tiu ngiủ . Nhìn thấy ECO lội nước chắc thèm rỏ dãi. Đường VN thì ko ngập cũng gồ gề X_x phát ớn với đường xá

HOANGTIEULONG

Xe hơi
Vưỡn chưa có cụ nào lên khoe xe độ đẽo thế nào nhỉ? Em đang hóng vấn đề này. Nếu kịp lấy xe trong tháng 9 hoặc đầu tháng 10, em sẽ nạp đơn xin góp mặt buổi off đầu tiên của Hội :D
Heh . cụ chờ vài ngày nữa E sẽ cho các cụ xem thành quả của E. E đang hóng đồ đạc của E nó về. DVD thì E chưa tìm đc cái nào ưng ý vì E chỉ kích thích khi lắp cái Pioneer.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Trời mưa này Eco-Sport có thể tạo sóng cho mấy em altis tập bơi ngay. Cảm giác thật là jomost ( Vui vẻ tí các cụ nhé )

scorpiwolf

Xe hơi
:-w Hehe chắc là ngồi trên con vợ 2 của bác là 1 em chân dài váy ngắn. E ấy bảo điều hoà ko mát nên bác lại cứ bật mát máy kiểu j chả tốn xăng ;;)
Nói vậy chơi chứ hnao AE Ofer chia sẻ kinh nghiệm sau khi chạy hết " lá đa " thì sẽ biết ngay vụ ăn uống thực tế của e nó thôi :D
Nói chuyện Điều hòa, em để điều hòa auto, tầm 24 độ mới mát, cứ để lên 25 là nó chuyển sang sấy luôn hay sao ý, nóng vãi ra... T___T, các cụ thế nào ạ?

huyphung259

Xe buýt
hic chết dở em đang bị thích nang ecosport này, đánh dấu hóng đến cuối năm vì đang phân vân em avante...

HOANGTIEULONG

Xe hơi
hic chết dở em đang bị thích nang ecosport này, đánh dấu hóng đến cuối năm vì đang phân vân em avante...
Nếu bác ở HCM hoặc HN thì E khuyên là nên lấy Ecos tính năng thì bác đọc qua topic thì cũng b tương đôi r đấy. Còn ưu điểm thì chắc chắn vượt trội hơn AVANTE

Fast01

Xe đạp
Các cụ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé, 1600km đầu là giai đoạn chạy rà máy (Rốt đa) xăng tốn hơn bình thường, đến sau 3200 - 4800km mới ổn định, mới tính chính xác được (Hướng dẫn sử dụng xe Ford Ecosport - trang 82).