[Funland] CLB Cầu Lông

cungcapphutung

Xe tải
Cháu cũng máu món này. Dạo này sk iếu nên cũng mún tập. Ngại nỗi con nhỏ lại bỏ cầu lâu. Hic2. Cụ ở Linh Đàm lịch tập khi nào ah
em tập 3,5,cn thời gian 7-9h ở sân BCA còn chơi thì 2,4,6. ở sân trog bán đảo.

trieulong_269

Xe hơi
Khu vực đống đa có sân nào ko nhỉ các cụ ?

Mobilex

Xe tải
Em hỏi cho Hà Đông quê lụa ah

GANHO

Xe buýt
Hnao c ra giao lưu thì alo nhé, chắc trùng nhau hôm t6 đó, tiện luôn cụ ạ, cơ mà sân bên cháu đánh cũng bình thường, :D
Sân em đánh T6 từ 7-9h, em hay cho con gái ra sân sớm để cho nó ngắm mọi người đánh tý rồi sếp em mới đến đón về, H nào mợ cho em đánh cùng vài séc cho nó lên tay chút được không? ra sân sớm em alo mợ

Mây_xanh

Xe tải
Website
www.lambanglaixemayhanoi.com
Sân em đánh T6 từ 7-9h, em hay cho con gái ra sân sớm để cho nó ngắm mọi người đánh tý rồi sếp em mới đến đón về, H nào mợ cho em đánh cùng vài séc cho nó lên tay chút được không? ra sân sớm em alo mợ
Iem cũng đánh lúc 7-9h, nhưng tay iem còn non tay lắm, Thứ 6 có dịp thì giao lưu cụ nhá :D

Misa Lee

Xe hơi
Có cụ nào biết CLB cầu lông nào ở dưới Hà Đông không ạ? Em ở Hà Đông nhưng không biết CLB nào? hic
sân trường Nguyễn Huệ Hà Đông CLB cũng có mấy người mới bắt đầu chơi. Cụ qan tâm thì qa sân thử nhé. 2-4-6 19h30 đến 21h30

Misa Lee

Xe hơi
Cụ nào Long Biên qua trường cấp 1 đô thị Việt Hưng 5 rưỡi chiều tất cả các ngày trong tuần giao lưu nhé các cụ. Có tận 3 clb ạ

GANHO

Xe buýt
Iem cũng đánh lúc 7-9h, nhưng tay iem còn non tay lắm, Thứ 6 có dịp thì giao lưu cụ nhá :D
:D Sân em ông thâm niên lâu nhất chắc được tính theo quý thôi mợ à, mợ cứ thấy đội nào đánh như dưỡng sinh thì chính là đội em đấy. Ra sân nhìn các mợ đánh mà thèm nhưng trình non nên chỉ dám ngắm thôi

Mây_xanh

Xe tải
Website
www.lambanglaixemayhanoi.com
:D Sân em ông thâm niên lâu nhất chắc được tính theo quý thôi mợ à, mợ cứ thấy đội nào đánh như dưỡng sinh thì chính là đội em đấy. Ra sân nhìn các mợ đánh mà thèm nhưng trình non nên chỉ dám ngắm thôi
=))) thế là đánh dẻo đó cụ. iem không biết sân nào ngoài sân của em ,nên k rõ của cụ san nào :D

GANHO

Xe buýt
=))) thế là đánh dẻo đó cụ. iem không biết sân nào ngoài sân của em ,nên k rõ của cụ san nào :D
Đánh mấy buổi rồi mà em cũng không biết là sân số mấy, chỉ biết là t6 thì sân sàn gỗ thẳng cửa chính vào luôn. Ở đó chỉ có 3 sân là còn sàn gỗ thoi

hungpmu

Xe tăng
Cụ nào Long Biên qua trường cấp 1 đô thị Việt Hưng 5 rưỡi chiều tất cả các ngày trong tuần giao lưu nhé các cụ. Có tận 3 clb ạ
Đội Việt Hưng đánh kinh lắm :). Em chơi ở Ái Mộ đây, khi nào cụ qua em giao lưu nhé

GANHO

Xe buýt
T6 và CN (5-7h) Mợ mà có thời gian thì ra sân chơi với bọn anh cho vui nhá free mọi thứ, tặng gió khi mợ giải lao luôn. Anh thấy mợ đánh còn OK hơn bọn anh mà

hungpmu

Xe tăng
Hôm qua sân em có một cậu bị lật cổ chân (khá nặng), nguyên nhân thì có nhiều nhưng ngoài việc trang bị một đôi giày không chuẩn cho đánh cầu + sai kỹ thuật + bị giảm sút thể lực nên không vững... thì theo em có rất nhiều người đang bị sai kỹ thuật và dẫn tới chấn thương lật cổ chân.
Em chia sẻ với các cụ chơi môn này mấy cái cần để ý để tránh chấn thương
1. Các cụ chơi nếu mệt phải nghỉ ngay, chơi cố sẽ dẫn tới chấn thương do mệt không di chuyển theo ý được
2. Chơi nhiều và đúng kỹ thuật.
Các cụ để ý hình sau nhé (chơi phong trào, em chỉ mượn ảnh trong video clip thôi chứ không có ý gì đâu các cụ nhá), ông cởi trần mà đập hoặc phông cầu như vậy sẽ dễ chấn thương khi chạm đất. Nguyên nhân là tay không cầm vợt lúc đánh cầu xong "không thu về ngực" mà lại vung vẩy. Điều này rất quan trọng trong đập cầu và đánh cầu cao. Nếu các cụ vung vẩy cái tay không cầm vợt khi tiếp đất sẽ không vững và dễ chấn thương cũng như khó mà di chuyển lên giữa sân.

Đây là lúc vung vợt (vòng đỏ là tay cầm vợt, vòng xanh là tay không cầm vợt)

Đây là lúc tiếp đất với cái tay vung vẩy
Các cụ so sánh với tụi chuyên nghiệp nhá

Các cụ cứ để ý điều em vừa nói và gắng sửa cố tật của mình (nếu có).
Em chỉ thêm cho các cụ 1 chiêu nữa là làm sao đánh cầu (đập và đánh cầu cao) chuẩn. Việc đánh chuẩn không ra ngoài, không vào lưới và đánh sang phải khó thì ngoài tập luyện chuyên cần ra (cái này với dân phong trào là khó) thì phải có thêm kỹ thuật.
Cái này không khó nhưng mấy ông thầy dạy không hết hoặc vì nhiều lý do mà mình không biết, đó là "tầm nhìn"

Các cụ để ý cái vòng màu xanh (tay không cầm vợt) nhé, mình chỉ đánh tốt khi có "tầm nhìn", có nghĩa là cái tay không cầm vợt đừng có che trước mắt, nếu bị che rồi chì các cụ chỉ có thể đánh theo thói quen hoặc đoán mà thôi. Do đó giải pháp và kỹ thuật là mở rộng cái tay này ra như thế này

và thế này

Em hết ạ, còn nhiều thứ lắm các cụ ah. Em muốn chia sẻ với các cụ có niềm đam mê này 2 kỹ năng để đánh có hiệu quả và đỡ chấn thương.
Nếu các cụ có hứng, em sẽ dần chia sẻ tiếp ạ.

FE09

Xe buýt
Sân em đang tuyển thành viên, cụ nào máu thì tham gia cùng bên em cho vui. Yêu cầu trình độ trung bình trở lên, nếu là mợ thì càng tốt. Thời gian 18 - 20 h các ngày 2-4-6. Sân ở gần ngã tư đường Láng - Nguyễn Chí Thanh.

tkphu

Xe hơi
Hôm qua sân em có một cậu bị lật cổ chân (khá nặng), nguyên nhân thì có nhiều nhưng ngoài việc trang bị một đôi giày không chuẩn cho đánh cầu + sai kỹ thuật + bị giảm sút thể lực nên không vững... thì theo em có rất nhiều người đang bị sai kỹ thuật và dẫn tới chấn thương lật cổ chân.
Em chia sẻ với các cụ chơi môn này mấy cái cần để ý để tránh chấn thương
1. Các cụ chơi nếu mệt phải nghỉ ngay, chơi cố sẽ dẫn tới chấn thương do mệt không di chuyển theo ý được
2. Chơi nhiều và đúng kỹ thuật.
Các cụ để ý hình sau nhé (chơi phong trào, em chỉ mượn ảnh trong video clip thôi chứ không có ý gì đâu các cụ nhá), ông cởi trần mà đập hoặc phông cầu như vậy sẽ dễ chấn thương khi chạm đất. Nguyên nhân là tay không cầm vợt lúc đánh cầu xong "không thu về ngực" mà lại vung vẩy. Điều này rất quan trọng trong đập cầu và đánh cầu cao. Nếu các cụ vung vẩy cái tay không cầm vợt khi tiếp đất sẽ không vững và dễ chấn thương cũng như khó mà di chuyển lên giữa sân.

Đây là lúc vung vợt (vòng đỏ là tay cầm vợt, vòng xanh là tay không cầm vợt)

Đây là lúc tiếp đất với cái tay vung vẩy
Các cụ so sánh với tụi chuyên nghiệp nhá

Các cụ cứ để ý điều em vừa nói và gắng sửa cố tật của mình (nếu có).
Em chỉ thêm cho các cụ 1 chiêu nữa là làm sao đánh cầu (đập và đánh cầu cao) chuẩn. Việc đánh chuẩn không ra ngoài, không vào lưới và đánh sang phải khó thì ngoài tập luyện chuyên cần ra (cái này với dân phong trào là khó) thì phải có thêm kỹ thuật.
Cái này không khó nhưng mấy ông thầy dạy không hết hoặc vì nhiều lý do mà mình không biết, đó là "tầm nhìn"

Các cụ để ý cái vòng màu xanh (tay không cầm vợt) nhé, mình chỉ đánh tốt khi có "tầm nhìn", có nghĩa là cái tay không cầm vợt đừng có che trước mắt, nếu bị che rồi chì các cụ chỉ có thể đánh theo thói quen hoặc đoán mà thôi. Do đó giải pháp và kỹ thuật là mở rộng cái tay này ra như thế này

và thế này

Em hết ạ, còn nhiều thứ lắm các cụ ah. Em muốn chia sẻ với các cụ có niềm đam mê này 2 kỹ năng để đánh có hiệu quả và đỡ chấn thương.
Nếu các cụ có hứng, em sẽ dần chia sẻ tiếp ạ.
Bài hướng dẫn của cụ hay quá. Em rất thích đọc. Dù em chỉ đánh kiểu dưỡng sinh với vợ thôi hehe..