[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

tuantab

Xe tăng
Thì xác định nghèo mà :)) :)) :))
Chúc mừng cụ lần nữa, bao giờ có ảnh mới con Răng cho em xin nhá, ảnh 2019 cũ quá!
Hay qua em rửa xe đi, em lộn gầm cho, riêng đại gia of là em ưu đãi lắm :))
Cạn lời với răng :D.
Thôi, mưa rét tranh thủ làm cân thú cưng về cải thiện cụ ạ. Cũng mang tiếng ọp phơ xe đạp mà tranh luận trên diễn đàn kiểu nông cạn thế này mình không lại được răng đâu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cạn lời với răng :D.
Thôi, mưa rét tranh thủ làm cân thú cưng về cải thiện cụ ạ. Cũng mang tiếng ọp phơ xe đạp mà tranh luận trên diễn đàn kiểu nông cạn thế này mình không lại được răng đâu.
Em cày ít còm :)) nhặt nhạnh đủ chỉ tiêu :))

Thanhvuóng71

Xe điện
Các cụ hạ nhiệt chuyển chủ đề đi ah. Có ngày chủ nhật lên toàn thấy các cụ trêu nhau

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Gửi các cụ thêm 1 góc nhìn. Em thấy cũng khá hợp lý.

Cụ kiếm được tiền thật rồi, không dùng hay không đầu tư đâu cứ mua đất thôi. Em thật, mấy ông anh em cũng thế cả, cả xã hội thế, cũng chả xấu, coi như khoản đầu tư. Đất ở quê cũng tăng vù vù, có đất là khoản tích luỹ chắc ăn nhất, sau có hứng lại bán đi kinh doanh, chứ thời điểm hiện tại mà nhảy vô kinh doanh có khi lại toang :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thi thoảng em post lại cho nó đỡ trôi. Tránh các cụ khác bị lừa. Nâng cao cảnh giác ;))

Nông cạn lắm cụ ah, được mỗi cái thật thà ko biết nổ. Thành ra nhiều ông nổ gặp em là thành pháo xịt :))
Vâng cụ! Có thông tin gì mới post lên cho anh em theo, ai cũng giàu em mừng, nhiều xe xịn em càng nhặt được nhiều tiền lẻ lộn gầm :))

mrland1234

Xe tải
Có cụ nào cóa tin mới GDP quý một chưa ạ. Cái đó mới đáng quan tâm.

teopremium

Xe tải
Thôi KỆ các CỤ ôm tiền, việc ai nấy làm đi. Không quan tâm bds mà cứ chui vào đây war cũng chả khác gì nhau đâu các cụ nhớn.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Tạm tính thôi cụ. Chưa hết tháng 3
Năm nay em có niềm tin sẽ hồi mạnh. Du lịch trở lại. Nước nào nhanh tay mở cửa sẽ hớt được sóng du lịch cực mạnh vì dân khắp thế giới nhốt lâu cuồng chân lắm. Tổng cục du lịch đang trình cho mở gấp để tránh bị Thái nó xúc mất. Tính nhẹ hàng năm khách quốc tế mang lại 20 tỏi mẽo chưa kể 4-5 triệu việc làm thường xuyên. Mất món này là căng.

Mẽo bơm tiền kinh hoàng thì xuất khẩu VN sẽ có lợi. Đi kèm đấy là giá nguyên vật liệu tăng, lạm phát tăng => cầm tiền là chết, hoặc phi vào kinh doanh, hoặc phi vào đầu tư.
Lãi suất tiếp tục neo thấp vì hệ thống bank của VN giờ cực mạnh so với hồi 2010 nên Chính phủ ép ls thấp được. Covid mà bank báo lãi khủng ltuc. Moá.

Đất sẽ tăng ko ngừng trong 5 năm tới trừ phi Tàu thịt Đài loan :))

Một góc nhìn. Cái mà nhà em thấy là bds vẫn sẽ tăng (nhưng mức độ tăng bền vững phù hợp với sự pt). Nhưng cũn rất băn khoăn khi thị trường bds , ck tăng nóng như giai đoạn vừa qua thì sắp tới để duy trì thanh khoản ( hoặc tăng tiếp ) thì nguồn ở đâu khi mà vừa qua các lĩnh vực sx , kd , dịch vụ đều kém ( đang trông chờ sự hỗ trợ của chính phủ)

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ có thông tin hữu ích thì post, em thấy cụ làm lãng phí bandwidth forum quá.
Em ủn thớt đấy chứ!
Thông tin thì em cọ lốp thôi, nhặt tiền lẻ chứ sao có tiền tỉ :))
Chỉ biết là các ông anh cũng đang đầu tư vào đất, thi thoảng loại alo bắn nóng ít tiền để anh ấy lướt, lướt xong 1 tuần lại back lại :))
Hehe! Dù sao quan điểm của em là tiền ai nấy tiêu, tiền ai người nấy đầu tư, anh em bạn bè mà phất lên được em càng mừng, kể cảc các cụ trên otofun này, nhưng mà công kích cá nhân rồi lôi một cái ảnh nhai đi nhai lại làm em ngứa mồm vào CÀY CÒM thôi :))

teopremium

Xe tải
Em ủn thớt đấy chứ!
Thông tin thì em cọ lốp thôi, nhặt tiền lẻ chứ sao có tiền tỉ :))
Chỉ biết là các ông anh cũng đang đầu tư vào đất, thi thoảng loại alo bắn nóng ít tiền để anh ấy lướt, lướt xong 1 tuần lại back lại :))
Hehe! Dù sao quan điểm của em là tiền ai nấy tiêu, tiền ai người nấy đầu tư, anh em bạn bè mà phất lên được em càng mừng, kể cảc các cụ trên otofun này, nhưng mà công kích cá nhân rồi lôi một cái ảnh nhai đi nhai lại làm em ngứa mồm vào CÀY CÒM thôi :))
Đọc mãi vẫn chưa thấy có thông tin gì ngoài việc cụ đang akay ai đấy. Em nói rồi dùng kiến thức nói chuyện đi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đọc mãi vẫn chưa thấy có thông tin gì ngoài việc cụ đang akay ai đấy. Em nói rồi dùng kiến thức nói chuyện đi.
Kiến thức có đấy thây. Cụ không đọc à? Hiện tại ai ai cũng lướt, chả thấy ông nào ôm cả.
Có ông anh khác thì ôm ở tỉnh lẻ, huyện :)) Ôm thật chứ không lướt :))

teopremium

Xe tải
Kiến thức có đấy thây. Cụ không đọc à? Hiện tại ai ai cũng lướt, chả thấy ông nào ôm cả.
Có ông anh khác thì ôm ở tỉnh lẻ, huyện :)) Ôm thật chứ không lướt :))
Vậy hả, thế em lại nghe mấy thằng rửa xe chỗ em nói ai cũng đang chốt lời. Có thằng nhà bán được vài ha, giờ tự ra mở garage làm chủ. Nó bẩu cuối năm kiểu gì cũng lổ, đang canh mua giá vớt xác để đó 3,4 năm sau lại x3, x4 ez money.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vậy hả, thế em lại nghe mấy thằng rửa xe chỗ em nói ai cũng đang chốt lời. Có thằng nhà bán được vài ha, giờ tự ra mở garage làm chủ. Nó bẩu cuối năm kiểu gì cũng lổ, đang canh mua giá vớt xác để đó 3,4 năm sau lại x3, x4 ez money.
Thì em cũng nghe nói thế thôi! Nghe hơi nồi chõ ấy mà.
Chứ em nghèo lấy tiền đâu mà đất với cát, cũng đang cố cọ ngày ít cái lốp xe xịn kiếm sống qua ngày thôi ạ :(

Thanhvuóng71

Xe điện
Trước đó bds tăng tốc độ vừa nhưng kể từ đầu 2019 bđs vọt lên khi VN điều chỉnh tính lại GDP, qua đó qui mô kinh tế lên đứng thứ 3 sau indo và thái lan.

Em nghĩ sau khi cởi gông thì đầu tư công được bật đèn xanh giải ngân mạnh, các cá mập cũng xuống tiền mạnh hơn.

Nó là sự kết hợp của tác động tâm lý - sự tự tin quốc gia và nội lực khi đến ngưỡng đủ sẽ chuyển trạng thái tăng trưởng bứt phá.

Hiện tại nội lực kinh tế Việt nam là tốt (dù phụ thuộc kha khá vào FDI) nhưng các cá mập Việt ko thiếu. Khoảng 5 năm tới các cụ sẽ thấy những thay đổi chóng mặt.

Nhanh nhẹn trong tư duy, nắm bắt thời cơ thì ăn, còn lần này tuột xích thì rất khó có các cơ hội nữa.
Ok. Việc thay đổi là có. Nhưng khi các sp bds làm ra thì phải có nguồn hấp thụ , với giá đã cao như hiện nay và tương lai sẽ tăng nữa ( theo ý cụ ) thì ai , nguồn nào sẽ hấp thụ trong vài năm tới.

teopremium

Xe tải
Ok. Việc thay đổi là có. Nhưng khi các sp bds làm ra thì phải có nguồn hấp thụ , với giá đã cao như hiện nay và tương lai sẽ tăng nữa ( theo ý cụ ) thì ai , nguồn nào sẽ hấp thụ trong vài năm tới.
Chứng khoán vẫn chưa chốt, ls chưa tăng mạnh. Chứng tỏ tiền trong dân vẫn còn. Các nơi làm csht thì dân bu về cũng nhiều, đội này dễ dùng đòn bẩy.

cadan

Xe container
Khổ, em đã chia sẻ với cụ Of.NguyenLinh là chưa bao giờ em dám mơ đi được Attrage mà có người vẫn cứ phải vật mình vật mẩy ghép cái xe vào ngta bằng được.

Biêt làm sao. Đậu phụ dù ở trên đĩa hay trong đầu thì đều chung đặc tính, cắm cái gì vào là ko nẩy ra được mà cứ lút cán luôn.

Người cả tin vậy đi buôn đất cẩn thận bị lừa mất cả sổ đỏ đât trồng rừng với xe Răng (mô hình?) có ngày, cụ Of.NguyenLinh nhỉ

Chuẩn cụ ạ.
Em nghĩ tính chạy grab bằng attrage kiếm ít xiền đầu tư đất như cụ bên dưới mà covid khó khăn quá ;))

Xe đẹp cụ nhỉ, cụ cần thêm ảnh ko ;))
Chắc phải chuyển sang nghề làm thợ "lộn gầm" học hết cấp 3 mà vẫn kiếm hơn grab :(
Tin gì mấy cái ảnh này, thích thì gửi cho mớ :))
Đại gia mà phải chụp thế á!
Tốt nhất ra cưỡi Răng, rồi Lai Chim đi, cho quần hùng of đái ra quần vì sợ, vì nể, trò xoè quạt xưa rồi nỡm ạ.
Dù sao gì nêud thật giàu thế em càng mừng, of càng lắm đại gia càng mừng :))
Hay là đại gia chưa gom đủ tiền thuê xe chạy trên đường? Chỉ nhặt đc cái ảnh mạng khoe ta đi Răng :))

Thanhvuóng71

Xe điện
Chứng khoán vẫn chưa chốt, ls chưa tăng mạnh. Chứng tỏ tiền trong dân vẫn còn.
Kể ra cũng lạ, ai cũng kỳ vọng vào tiền tiết kiệm của dân. Mấy đợt dịch vừa qua chắc cũng hao nhiều.Em chắc mấy năm vừa qua dân mình ai có tiền tk đủ để mua bds thì đã mua hết rồi. Kỳ vọng của cụ không có cơ sở.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Khổ, em đã chia sẻ với cụ Of.NguyenLinh là chưa bao giờ em dám mơ đi được Attrage mà có người vẫn cứ phải vật mình vật mẩy ghép cái xe vào ngta bằng được.

Biêt làm sao. Đậu phụ dù ở trên đĩa hay trong đầu thì đều chung đặc tính, cắm cái gì vào là ko nẩy ra được mà cứ lút cán luôn.

Người cả tin vậy đi buôn đất cẩn thận bị lừa mất cả sổ đỏ đât trồng rừng với xe Răng (mô hình?) có ngày, cụ Of.NguyenLinh nhỉ
Cụ già rồi, cứ vào đây chọc ngoáy được gì đâu. Lại còn chạy con xe máy đểu ở ngã tư, rảnh lại vào lê la hỏi mua xe chạy grab làm chi vậy?
Cụ có qua thớt lan đột biến chưa? có cụ Xa long, đọc còm cụ ấy mà hay quá ạ :D
Kính lão đắc thọ, bao giờ có nhu cầu cọ lốp con xe máy đểu kia thì ới em, em hứa sẽ làm nó mới tinh nguyên :D

cadan

Xe container
Em có chạy Răng đâu, đang chạy mít xu bít xi grab bục mặt ra đây này. Lên ofun bốc phét mà bị bóc phốt cay quá ;))
Thêm cái ảnh cùng background khoe tay trắng này

Góp ý chút với đại gia Răng

Nên thay rèm cho xứng tầm đại gia

Vài nhàu ko tự suôn thế kia e là phải đến 150k/m chứ chả chơi🤩

Loại này dân grab tụi em cũng ko dám chọn ấy, vì e là hơi mỏng