[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

tuantab

Xe tăng
Đúng thế cụ

Họ, những người ăn đât cát. Là thủ phạm? Hay rồi đây sẽ là nạn nhân?

Khi sự đầu tư vào tri thức, trải nghiệm, nghệ thuật, sáng tạo, bị đất đè xuống dưới, khinh thường xem nhẹ

Thử tưởng tượng một đứa con của họ, muốn đầu tư vào ngành nghề chân chỉ hạt bột nào đó, muốn mài rũa đam mê nào đó

Và bị bố mẹ mắng: đồ ngu, có tiền tại sao ko mua đất, học hành cho lắm vào rồi cái bằng cungz chỉ đem đi cất

Hãy nhìn gương chúng tao đây, coi lũ học hành làm ăn chân chính ngang hàng với bọn xe ôm tất
À em không lo gì cho đội có tiền, em thấy lo cho đội ít tiền thôi. Em có mấy cậu lái xe B2, ae nó tâm sự làm tháng chục tr thì không biết đời nào mới thoát kiếp ở thuê. Thật lòng mình cũng đau đáu đấy nhưng mặt bằng nó thế, làm ăn thì khó khăn thật sự.
Em với cụ quan điểm giống nhau, nhưng em mong cụ cũng hoan hỉ cho những người có tiền, dù bằng cách này hay cách khác, miễn là người ta k phạm pháp là được. Chúc cụ sức khoẻ nhé.

cadan

Xe container
À em không lo gì cho đội có tiền, em thấy lo cho đội ít tiền thôi. Em có mấy cậu lái xe B2, ae nó tâm sự làm tháng chục tr thì không biết đời nào mới thoát kiếp ở thuê. Thật lòng mình cũng đau đáu đấy nhưng mặt bằng nó thế, làm ăn thì khó khăn thật sự.
Em với cụ quan điểm giống nhau, nhưng em mong cụ cũng hoan hỉ cho những người có tiền, dù bằng cách này hay cách khác, miễn là người ta k phạm pháp là được. Chúc cụ sức khoẻ nhé.
Tât nhiên em ko có lydo gì mà ko hoan hỉ cho ng có tiền cả
Nhg trong làm ăn ko chỉ có phạm pháp hay ko phạm pháp.
Ngoài luật người còn luật giời ạ. Cái gì gây ảnh hưởng trực tiêp hay gián tiêp tới cộng đồng thì cũng nên xem lại.

Người có tiền tỏ ra ta đây và hợm hĩnh, coi thường những giá trị khác, nhăm nhăm chỉ lấy tiền ra đo, lại là thứ tiền nhờ hớt váng, thì mới làm ng khác thấy nực cười

E cũng giống cụ, phải lo cho nhiều người đi theo, nếu ai cũng ngó nghiêng phân tâm đât đât cát cát, thì các ngành kinh tế loạn cả, ko ai muốn làm ăn gì cho đàng hoàng hết.

Kính cụ, và mong khó khăn gì rồi đây cũng qua hết, khi mình bền gan vững chí với giá trị cốt lõi của mình.

• Vodka
Reactions: Qtv

tuantab

Xe tăng
Tât nhiên em ko có lydo gì mà ko hoan hỉ cho ng có tiền cả
Nhg trong làm ăn ko chỉ có phạm pháp hay ko phạm pháp.
Ngoài luật người còn luật giời ạ. Cái gì gây ảnh hưởng trực tiêp hay gián tiêp tới cộng đồng thì cũng nên xem lại.

Người có tiền tỏ ra ta đây và hợm hĩnh, coi thường những giá trị khác, nhăm nhăm chỉ lấy tiền ra đo, lại là thứ tiền nhờ hớt váng, thì mới làm ng khác thấy nực cười

E cũng giống cụ, phải lo cho nhiều người đi theo, nếu ai cũng ngó nghiêng phân tâm đât đât cát cát, thì các ngành kinh tế loạn cả, ko ai muốn làm ăn gì cho đàng hoàng hết.

Kính cụ, và mong khó khăn gì rồi đây cũng qua hết, khi mình bền gan vững chí với giá trị cốt lõi của mình.
Đội hợm hĩnh chân đi 2 hàng ta bỏ qua cụ ơi, hehe

cadan

Xe container
Đội hợm hĩnh chân đi 2 hàng ta bỏ qua cụ ơi, hehe
Khổ nỗi, đội đó cổ động bơm thổi để lung lạc những ng cả có tiền lẫn ko có tiền, dù chỉ bằng những luận điệu rẻ tiền (điển hình luôn nêu luận điệu tiền chính phủ phát hành mất giá chả mua đuọc gì)

Tommy88

Đi bộ
Tôi kể cho các cụ nghe vụ đầu tư của tôi nhé.
Năm 2018, tôi có 2 thương vụ.
Thương vụ 1: đầu tư 2 cái nhà hàng, tổng 5 tỷ.
Thương vụ 2: đầu tư 2 miếng đất ở Hạ Long, tổng 2 tỷ.
Đến thời điểm hiện nay tôi phải đóng cửa 1 cái nhà hàng, may mắn 1 cái còn lại hoạt động tốt, khách đông, nhưng đến giờ vẫn chưa thu hồi được vốn.
Trong khi 2 miếng đất của tôi đến giờ này tăng gấp 3 lần.
Bài học là gì các cụ tự rút ra nhé.
Rất sinh động và cụ thể ạ, nếu ko dính em covi chắc giờ 2 cái nhà hàng của bác cũng lên thành 6 cũng nên ấy nhỉ!

Thuantrung

Xe tăng
E vẫn có niềm tin nếu chọn dc kv phù hợp bds vẫn tăng trong năm nay

Tommy88

Đi bộ
Dầu tư thì cũng phải
Cảm ơn cụ, thật đúng luc

Thêm một ví dụ cho việc

Ở VN, đừng nên học hành

Đừng nên sản xuât kinh doanh

Đừng nên mày mò sáng tạo

Đừng nên tạo công ăn việc làm

Thông minh, chăm chỉ ko mấy tác dụng đâu

Chỉ nên trông chờ sung rụng ở những vụ đánh quả từ đất

(Hãy cố lên mọi người, tranh thủ luc BĐS bỏ không vẫn chưa vị áp thuế)

Một bài học đáng tự hào để lại cho cháu con đời sau (mà rât có thể chúng sẽ ỉ vào đống đât được thừa tự mà chả làm gì cả)
1. Đầu tư thì cũng phải đi học mà bác
2. Nếu ôm 1 mớ đất mà chỉ ngồi chờ sung rụng, mà ko có dòng tiền từ kinh doanh hoặc 1 lĩnh vực khác, thì khá là rủi ro đấy, vì bđs ko phải lúc thanh khoản ( trừ khi lực bác mạnh!)

cadan

Xe container
Dầu tư thì cũng phải

1. Đầu tư thì cũng phải đi học mà bác
2. Nếu ôm 1 mớ đất mà chỉ ngồi chờ sung rụng, mà ko có dòng tiền từ kinh doanh hoặc 1 lĩnh vực khác, thì khá là rủi ro đấy, vì bđs ko phải lúc thanh khoản ( trừ khi lực bác mạnh!)
Khà khà

Có thứ mà dân buôn Bđs ko thich khach hàng của họ đuọc học nhất

Ấy là khái niệm FOMO
FOMO (Fear of Missing Out) là thuật ngữ ám chỉ hội chứng sợ bỏ lỡ, sợ mất cơ hội. Người mắc phải hội chứng này thường bị ám ảnh bởi cảm giác sợ bỏ lỡ một điều gì, đánh mất điều mà mọi người xung quanh sẽ đạt được. Do đó, họ thường mắc phải những sai lầm vì đưa ra quyết định thiếu lý trí, dẫn đến hậu quả khó lường.

dân buôn Bđs muốn càng nhiều ng nhao vào mua hàng của họ càng tôt, mua thật nhanh, để thay vì tung hứng giữa đám đầu cơ với nhau, sẽ là nhưngz đồng tiền chắt bóp của những người amateur tin rằng nếu ko vào sòng kịp thì sẽ mât phần

Đó mới là nhg người đu đỉnh cuối cùng

Chỉnh sửa cuối:

teopremium

Xe tải
Vật chất leo thang, vậy mà bds tăng là cứ bị đè ra chửi, tiên sư bọn Mẽo in tiền như phá mả. Chống covid là cuộc chiến trường kì (vì biến thể update liên tục), in nữa in mãi =D>

cadan

Xe container
Vật chất leo thang, vậy mà bds tăng là cứ bị đè ra chửi, tiên sư bọn Mẽo in tiền như phá mả =D>
Tìm cái clip nào mới mới hơn để ngta măc bẫy FOMO cho nó tâm phục khẩu phục

FOMO (Fear of Missing Out) là thuật ngữ ám chỉ hội chứng sợ bỏ lỡ, sợ mất cơ hội. Người mắc phải hội chứng này thường bị ám ảnh bởi cảm giác sợ bỏ lỡ một điều gì, đánh mất điều mà mọi người xung quanh sẽ đạt được. Do đó, họ thường mắc phải những sai lầm vì đưa ra quyết định thiếu lý trí, dẫn đến hậu quả khó lường.

Chú thich thêm: hôm nay đi siêu thị thấy cái gì cũng giảm giá mới đểu

Bắp bò tươi nhập từ 330k còn 220k 1 ký
Trứng gà ta 36k 1 chục
Sữa Pháp hay New Zealand 32k 1 lít
Dâu tươi 150k nửa ký
Bánh mỳ gối 15k một ổ to tổ chảng
Chai nước suối thì quá tệ, bao lâu nay cứ 3500vnd

Sao giống cái giá 10 năm trước mình phải trả thế (mỗi năm em đi chợ có một lần nên em nhớ giá tương đối ạ)

Chỉnh sửa cuối:

hdung87

Xe tải
Khà khà

Ấy là khái niệm FOMO

dân buôn Bđs muốn càng nhiều ng nhao vào mua hàng của họ càng tôt, mua thật nhanh, để thay vì tung hứng giữa đám đầu cơ với hay, sẽ là nhưngz đồng tiền chắt bóp của những người amateur tin rằng nếu ko vào sòng kịp thì sẽ mât phần

Kaka, không chỉ bds, còn tiền ảo, ck, lan,... Ai sẽ là người lãnh hậu quả hay tất cả cùng thắng

teopremium

Xe tải
Thời điểm hiện tại thì em mời các cụ "cầm tiền chưa biết đầu tư gì" ăn món Kê Lặc(gân gà) nhé, món này Tào Tháo năm xưa ăn thì dai, bỏ thì tiếc.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đọc thớt fun phết! Đúng chất otofun :))
Em ngộ thêm chân lý, đi xe xịn tay cầm sổ đỏ nhiều nói gì cũng đúng =))
Đề nghị giảng viên trường kinh tế quốc dân nào đang đi xe cỏ thì mai viết đơn xin nghỉ dạy đi buôn đất, bao h có xe sang thì hẵng xin dạy lại kẻo trò nó cười nó khinh :))

hdung87

Xe tải
Thời điểm hiện tại thì em mời các cụ "cầm tiền chưa biết đầu tư gì" ăn món Kê Lặc(gân gà) nhé, món này Tào Tháo năm xưa ăn thì dai, bỏ thì tiếc.
Cám ơn cụ răng em hẵng còn chắc. Gân trâu em còn ăn đc hẵng là gân gà haha

Thuantrung

Xe tăng
Tiền fdang mất giá nhamh chóng, giá nvl đầu vào đanh tăng lên đáng kể ạ

Tommy88

Đi bộ
Khà khà

Ấy là khái niệm FOMO

dân buôn Bđs muốn càng nhiều ng nhao vào mua hàng của họ càng tôt, mua thật nhanh, để thay vì tung hứng giữa đám đầu cơ với hay, sẽ là nhưngz đồng tiền chắt bóp của những người amateur tin rằng nếu ko vào sòng kịp thì sẽ mât phần

Vậy nên mới phải học bác nhỉ.

Còn nếu ai có đất mà cần 1 lời khuyên thì đây là quan điểm của em: đây là lúc tốt nhất để chốt lời!

1 cặp vợ chồng có 1 miếng đất ở khu đấu giá ngô thì nhậm thời điểm sốt nóng năm 210, thời điểm đó có người đã trả giá 120 triệu, chồng đã xuôi, tuy nhiên vợ ko bán vì kỳ vọng tăng giá thêm vì thị trường đang thanh khoản tốt, đùng 1 cái bong bóng vỡ, thị trường đóng băng, 3 năm sau, vẫn mảnh đất ấy giảm xuống của chỉ còn 6x

Phải đến thời điểm này giá mới tiệm cận đc đỉnh của 11 năm trước.

Trong tất cả mọi thời điểm, luôn có song song cơ hội và rủi ro, quyết định của bạn sẽ dựa trên nền tảng kiếm thức và kinh nghiệm của mỗi người

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em bonus thêm cái ảnh, em không có ý gì đâu.
Người giàu em gặp nhiều, tiền vài chục tỏi, vài trăm tỏi có, nhưng họ điềm đạm lắm. Thế nên em hỏi họ, anh ơi làm sao có trăm tỉ như anh, họ chả nói, ghét thật đấy.
Nhưng xoè sổ đỏ, xoè xe ra thì không :))
Em là em chạ tin mạng ảo xoè xoè ra thế, chăn gà là nhiều thôi :))

hdung87

Xe tải
Vậy nên mới phải học bác nhỉ.

Còn nếu ai có đất mà cần 1 lời khuyên thì đây là quan điểm của em: đây là lúc tốt nhất để chốt lời!

1 cặp vợ chồng có 1 miếng đất ở khu đấu giá ngô thì nhậm thời điểm sốt nóng năm 210, thời điểm đó có người đã trả giá 120 triệu, chồng đã xuôi, tuy nhiên vợ ko bán vì kỳ vọng tăng giá thêm vì thị trường đang thanh khoản tốt, đùng 1 cái bong bóng vỡ, thị trường đóng băng, 3 năm sau, vẫn mảnh đất ấy giảm xuống của chỉ còn 6x

Phải đến thời điểm này giá mới tiệm cận đc đỉnh của 11 năm trước.

Trong tất cả mọi thời điểm, luôn có song song cơ hội và rủi ro, quyết định của bạn sẽ dựa trên nền tảng kiếm thức và kinh nghiệm của mỗi người
Cụ răng đang hô hào bds còn tăng đến 2022 kìa cụ. Các cụ vào đi cho cụ ấy còn thoát hàng. Chắc ế quá khó trôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ răng đang hô hào bds còn tăng đến 2022 kìa cụ. Các cụ vào đi cho cụ ấy còn thoát hàng. Chắc ế quá khó trôi.
Có cụ có nick đuôi 24 gì gì đó năm trước thành ngôi sao, cũng đi Răng đấy ;)