[Funland] CK và BĐS liệu có bị vỡ như năm 2007 2008 ??

Jiren198

Xe điện
Sau khi dự đoán 2020 giá đất giảm mà thực tế không giảm còn tăng thì em nghĩ BĐS sẽ găm vào tốc độ phát triển KT. Mẽo bơm mấy nghìn tỏi biden để phục hồi để phát triển dự báo đến 5% năm 2021 này thì nền kt hướng tới XK của VN là hưởng lợi. Nguyên liệu tăng, giá hàng hóa tăng, lạm phát cũng có thể tăng nhưng cân đối tổng thể của nên kinh tế đất nước vẫn bình thường, nó là biểu hiện của tăng trưởng nóng của nên KT. Bất chấp du lịch hàng không standstill thì cháu nghĩ năm nay tăng cao hơn kế hoạch đến mức 7% là không khó cho dù lạm phát có thể lên tới 5-6%. Nhìn TQ đẩy mạnh thu mua nhiên nguyên vật liệu là thấy rõ, nó là gì nếu chỉ là để chuẩn bị cho chu kỳ tăng trưởng sau đại dịch.
Trong bối cảnh đó giá BĐS chỉ có thể giảm nếu nằm trong cân đối tổng thể về lãi xuất để tập trung nguồn tiền cho SX KD hoặc chú phỉnh có chính sách mới như đánh tài sản với BĐS thứ hai nhưng cháu dự là dân Việt mua đất, nhà ít khi vay ngân hàng mà phần nhiều là tích lũy, nên cũng ko ảnh hưởng mấy và Chú phỉnh cũng muốn thu hút tiền từ nước ngoài về chứ. Cái này chả bõ bèn gì so với mấy chiêu thổi giá của cò và nhất là chính quyền muốn thu càng nhiều tiền càng tốt. Cho nên dù có lạm phát thì có phát triển KT ở mức cao cộng với FDI vẫn đổ tiền vào thì giá BĐS khó mà giảm được. Có tiền dân hay mua đất xây nhà, CQ thì thích làm CSHT thì là tất yếu thôi. Mình trong chu kỳ phât triển như TQ 10 năm trước, cứ dự báo mãi mà TQ có vỡ BĐS đâu, chỉ có tăng thôi. Khi nào VN được như Sing hay HK thì BĐS mới giảm đc, mà cái này còn lâu lắm. Trừ khi xuất hiện mấy quả đấm thép làm lụn bại KT như của đồng chí x làm mất cân đối nặng nền KT thì BĐS mới giảm đc.
Theo cụ bao giờ FDI mới đổ vào việt nam:))..vào thì vào hẳn như hoà lạc kia kìa...chứ ki kết đến bh nó làm còn chưa biết.. kinh tế khủng hoảng là nó có thể dừng...giờ toàn bãi đất trống:))) các cụ đừng so vs TQ làm gì, TQ nó tận dụng khủng hoảng, tạo ra khủng hoảng, còn Việt Nam chỉ là cá bơi theo dòng nước thôi.....

cadan

Xe container
Sau khi dự đoán 2020 giá đất giảm mà thực tế không giảm còn tăng thì em nghĩ BĐS sẽ găm vào tốc độ phát triển KT. Mẽo bơm mấy nghìn tỏi biden để phục hồi để phát triển dự báo đến 5% năm 2021 này thì nền kt hướng tới XK của VN là hưởng lợi. Nguyên liệu tăng, giá hàng hóa tăng, lạm phát cũng có thể tăng nhưng cân đối tổng thể của nên kinh tế đất nước vẫn bình thường, nó là biểu hiện của tăng trưởng nóng của nên KT. Bất chấp du lịch hàng không standstill thì cháu nghĩ năm nay tăng cao hơn kế hoạch đến mức 7% là không khó cho dù lạm phát có thể lên tới 5-6%. Nhìn TQ đẩy mạnh thu mua nhiên nguyên vật liệu là thấy rõ, nó là gì nếu chỉ là để chuẩn bị cho chu kỳ tăng trưởng sau đại dịch.
Trong bối cảnh đó giá BĐS chỉ có thể giảm nếu nằm trong cân đối tổng thể về lãi xuất để tập trung nguồn tiền cho SX KD hoặc chú phỉnh có chính sách mới như đánh tài sản với BĐS thứ hai nhưng cháu dự là dân Việt mua đất, nhà ít khi vay ngân hàng mà phần nhiều là tích lũy, nên cũng ko ảnh hưởng mấy và Chú phỉnh cũng muốn thu hút tiền từ nước ngoài về chứ. Cái này chả bõ bèn gì so với mấy chiêu thổi giá của cò và nhất là chính quyền muốn thu càng nhiều tiền càng tốt. Cho nên dù có lạm phát thì có phát triển KT ở mức cao cộng với FDI vẫn đổ tiền vào thì giá BĐS khó mà giảm được. Có tiền dân hay mua đất xây nhà, CQ thì thích làm CSHT thì là tất yếu thôi. Mình trong chu kỳ phât triển như TQ 10 năm trước, cứ dự báo mãi mà TQ có vỡ BĐS đâu, chỉ có tăng thôi. Khi nào VN được như Sing hay HK thì BĐS mới giảm đc, mà cái này còn lâu lắm. Trừ khi xuất hiện mấy quả đấm thép làm lụn bại KT như của đồng chí x làm mất cân đối nặng nền KT thì BĐS mới giảm đc.

BĐS giảm hay tăng thì phải nói rõ chỗ nào

Đà Năng

Hà Nội

Saigon

Các quận trung tâm
Nhà đât bán chả đuọc, kể cả giảm giá

Những ng ôm mà ko trường vốn hoặc ko phải chính mình đang ở hay đang cho thuê, ngồi trên lửa cả đó ạ

Ví dụ

cadan

Xe container
Giờ ra đường vơ đại 10 cụ hỏi có 10 tỷ làm gì thì chắc 9 cụ mang đi mua bds. Hôm nay bác Phúc lại về Phú Mỹ, mới cuối năm ngoái bác Phúc về PM khảo sát, cảng lớn nhất ĐNA 2 năm vừa rồi làm csht kinh khủng. Ae nào mua PM lại ấm, em cày PM từ tháng 7,8 xong chốt mua Bà Rịa 😆
https://thanhnien.vn/thoi-su/thu-tuong-chinh-phu-nguyen-xuan-phuc-tham-cac-cang-tau-bien-ba-ria-vung-tau-1356813.html

Giọng này quả là mùi sale đậm như mùi quả sầu riêng đó

9/10 người , thật hóm

À, mà chả mât gì với chữ nếu cả

Tât nhiên, nếu liều và chịu gồng thì có cơ hội với đất trung tâm Hà Nội, Saigon, DaNang đang oằn mình chịu lỗ

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tôi kể cho các cụ nghe vụ đầu tư của tôi nhé.
Năm 2018, tôi có 2 thương vụ.
Thương vụ 1: đầu tư 2 cái nhà hàng, tổng 5 tỷ.
Thương vụ 2: đầu tư 2 miếng đất ở Hạ Long, tổng 2 tỷ.
Đến thời điểm hiện nay tôi phải đóng cửa 1 cái nhà hàng, may mắn 1 cái còn lại hoạt động tốt, khách đông, nhưng đến giờ vẫn chưa thu hồi được vốn.
Trong khi 2 miếng đất của tôi đến giờ này tăng gấp 3 lần.
Bài học là gì các cụ tự rút ra nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Tôi kể cho cụ nghe vụ đầu tư của tôi nhé.
Đến thời điểm hiện nay tôi phải đóng cửa 1 cái nhà hàng, may mắn 1 cái còn lại hoạt động tốt, khách đông, nhưng đến giờ vẫn chưa thu hồi được vốn.
Cảm ơn cụ, thật đúng luc

Thêm một ví dụ cho việc

Ở VN, đừng nên học hành

Đừng nên sản xuât kinh doanh

Đừng nên mày mò sáng tạo

Đừng nên tạo công ăn việc làm

Thông minh, chăm chỉ ko mấy tác dụng đâu

Chỉ nên trông chờ sung rụng ở những vụ đánh quả từ đất

(Hãy cố lên mọi người, tranh thủ luc BĐS bỏ không vẫn chưa bị áp thuế)

Một bài học đáng tự hào để lại cho cháu con đời sau (mà rât có thể chúng sẽ ỉ vào đống đât được thừa tự mà chả làm gì cả)

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Tôi kể cho các cụ nghe vụ đầu tư của tôi nhé.
2018 mua ở đâu chả thắng cụ:)))đang khói chuyện 2021 là đu đỉnh hay đu đáy thôi

Thuantrung

Xe tăng
Cảm ơn cụ, thật đúng luc

Thêm một ví dụ cho việc

Ở VN, đừng nên học hành

Đừng nên mày mò sáng tạo

(Hãy cố lên mọi người, tranh thủ luc BĐS bỏ không vẫn chưa vị áp thuế)
Không làm thì lấy tiền đâu ra mua đất cụ. Đất là chỗ người ta gia tăng tài sản. Những người có tiền mua đất do không phải thừa kế rõ hàng cũng có ý chí gì đó hơn người gọi là hoặc kiếm tiền giỏi, hoặc ăn tiêu có kế hoạch.

cadan

Xe container
Không làm thì lấy tiền đâu ra mua đất cụ
Tât nhiên phải lảm, thưa cụ

Nhưng mọi nguồn tiền làm ra bị hô hào nhet vào đât thì thị truòng sẽ méo mó

Ko thiếu ng khoc vì ôm đât giá cao, cụt vốn làm ăn

Chứ nghi rằng cứ đất để đấy mà hưởng lãi thì đời này đax quá đơn giản

Thuantrung

Xe tăng

Tất cả các ông chủ giầu có sau khi đã đầu tư cho sản xuất chán chê, dự ra là họ cũng đổ vào đất đó ạ.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các ông chủ giầu có sau khi đã đầu tư cho sản xuất chán chê, dự ra là họ cũng đổ vào đất đó ạ.
Đất hết cụ ạh.

Cảm ơn cụ, thật đúng luc

Thêm một ví dụ cho việc

Ở VN, đừng nên học hành

Đừng nên mày mò sáng tạo

Thông minh, chăm chỉ ko mấy tác dụng đâu

(Hãy cố lên mọi người, tranh thủ luc BĐS bỏ không vẫn chưa vị áp thuế)

Một bài học đáng tự hào để lại cho cháu con đời sau (mà rât có thể chúng sẽ ỉ vào đống đât được thừa tự mà chả làm gì cả)
Nếu cụ là tôi. Quay lại thời điểm đầu tư cụ sẽ chọn gì ?

cadan

Xe container
Vi du đây

Bỏ SX côt lõi

Chờ BĐS lên ngôi

Và cái kêt

cadan

Xe container
Đất hết cụ ạh.

Nếu cụ là tôi. Quay lại thời điểm đầu tư cụ sẽ chọn gì ?
Đa dạng hóa tài sản

Về lythuyet cụ ko hề sai

Aiai cũng đi mua đất thì ai mở nhà hàng cho đội thắng đât ăn mừng?

kenzzz

Xe buýt

Cụ nói chuẩn phết , thôi e cũng đi ở trọ thôi , mua đất làm gì để họ thổi giá , để tiền tiêu thôi , cho thành vô sản

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ

teopremium

Xe tải
Sau 30/4 em vào Đà nẵng tìm hàng. 5-10 năm tới bđs ở các tp biển sẽ vẫn khủng khiếp. Cụ nhìn tốc độ du lịch phát triển những năm rồi cứ gọi là nhanh kinh hoàng.
Sau già em xác định vào ĐN ở, làm quán bar nhỏ, chiều đạp xe dọc bờ biển, tối làm ly cocktail dưỡng già chứ khí hậu HN độc quá.
Tối lái range rover chở mấy em sugar baby lên bar chơi nữa phải không cụ 😆😆

Kan long

Xe hơi
Văn hoá, chính trị, kinh tế nước ta tương đồng với trung quốc, như vậy thì bds sẽ còn tăng nữa, ở các thành phố lớn ở trung quốc phải trúng số mới mua đc nhà các cụ ạ

teopremium

Xe tải
Hình như ofun có 2 cadan. 1 người giàu toàn quan tâm đến bđs, người còn lại chạy grab, đang muốn nâng đời lên mitsubishi attrage.

Mạng ảo nhưng ảo đến mức này cũng chả biết nói sao nữa.

Chắc cụ ấy bị đa nhân cách hoặc đa hoàn cảnh 😅

teopremium

Xe tải
Bỏ tiền vào ck cũng là cách sản xuất gián tiếp, mỗi tội blđ các cty hay giấu lãi quá nên em không đầu tư nhiều. Chủ yếu giao lưu để nắm thông tin thị trường.

cadan

Xe container
Hình như ofun có 2 cadan. 1 người giàu toàn quan tâm đến bđs, người còn lại chạy grab, đang muốn nâng đời lên mitsubishi attrage.

Mạng ảo nhưng ảo đến mức này cũng chả biết nói sao nữa.

Ko có lý lẽ nên phải đi lội còm tìm cách công kich cá nhân à Răng

Và Tèo Em

Tặng hai người tấm ảnh khi đi với nhau rât hợp

Chắc cụ ấy bị đa nhân cách hoặc đa hoàn cảnh 😅

cadan

Xe container
Ai dám công kích cá nhân. Cái ku khố rách áo ôm chạy grab kia nhất định ko thể là đại gia cadan box bđs được. Moá cái thèng mất dượi giả danh cadan đại roa =))

Điểm chung duy nhất giữa đại roa và ông taxi nghèo grab là đều thích thư pháp rau muống - vẽ bậy :))
Oi giời tưởng cu Răng lâu nay nói thư pháp gì gì hóa ra nói đến avata

Chú xe độp non tơ ko biêt đó là quà tặng của 1 cao nhân có lòng viết tặng cho rât nhiều cụ trên ô ep này

đang trong spa ko tiện nói chuyện

Chỉnh sửa cuối: