Civic- phiên bản 2 của maserati.uk

ba bet ta

[Tịch thu bằng lái]
nhìn không thấy hơn em còn trinh tí náo bác ạ. Nếu bác độ thêm mấy cái mang cá hay hốc gió nữa thì chắc nhìn em nó sexy hơn:P
thế mà vẫn không hơn thì thế nào mới hơn nữa hả cụ? chiếc civic đình đám nhất VN đó cụ!

Kevin_Kim

Đi bộ
xe đẹp lém...cái đuôi gió thấy ko đc hợp lem...

honda85

Xe máy
Xong chưa bác đệp quá đi thôi.Đầu em này hơi giống Audi Q7

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Em nó vừa xong phần nội y và hoàn tất phần luyện thanh chuẩn bị đi thi Vietnam Ido:21::21::21:

Vị trí loa treble phía trước vùa hoàn tất :

Phân tần được show luôn trên cửa trước và sau :

Woofer:

Chỉnh sửa cuối:

menfashion

Xe đạp
Con này độ xong nhìn hoàng tráng thật,
Chỉ có mỗi một câu thôi ợ. Quá đẹp chuẩn không cần chỉnh

ZoroX

Xe buýt
Bác hãy đọc kỹ phần này ạ.

Ở khúc cua gắt khi mà phần xe bên chiều khúc cua sẽ tiếp xúc luồng lưu thông nhanh trước cho nên gió sẽ rất mạnh làm chiếc xe có khả năng mất lái hay lật xe về chiều bẻ cua. Khi có lỗ gió, phần gió lưu thông nhanh đó sẽ cản và giữ thăng bằng áp suất, đồng thời phía bên kia xe lỗ gió cản một phần gió nữa làm thời gian và vận tốc gió hai bên xe gần nhau hơn và giữ thăng bằng áp suất không khí hai bên.

Drift hay nói đơn giản là hành động trượt xe để giữ thăng bằng khi xe bị mất độ bám đường. Đó là một môn nghệ thuật cần sự khéo léo linh hoạt vì Không Xe Nào Giống Nhau NHƯNG yếu tố quan trọng nhất vẫn là an toàn.

Drift trong mọi trường hợp đều cần có việc bẻ lái thuận và ngay sau đó bẻ lái nghịch (như drift bẻ cua gắt chỉ là điển hình thôi, ngoài ra người ta còn drift đoạn thẳng đường dài nhưng cũng tương tự), cho nên hai hốc gió luôn luôn có tác dụng làm việc như trên là sự ổn định và kiểm soát lái. Và một khi xe di chuyển thì ít nhiều gì không khí sẽ tràn vào mọi nơi (theo tính chất của không khí), hơn nữa trong khi việc trượt xe sẽ diễn ra liên tục cả hai bên.

Bác nên tham khảo vài video clip về drift tự ắt sẽ dễ hiểu ngay thôi.

Đây là hình vẽ sơ của lưu thông khí khi drift (sorry bác em ko kịp làm biểu đồ áp suất lưu thông khí), ở bước 2 là bước sang lái, về số 2 và brake thì phần không khí phía sau xe đã là phần không khí chết rồi. 2 hình chữ nhật nhỏ em vẽ tượng trưng cho cái hốc gió của bác. Cái mà bác nói tính chất tràn của không khí (em bôi đỏ) chỉ đúng với không khí ở trạng thái tĩnh. Còn với khí lưu thông thì nó còn phụ thuộc vào áp suất nữa, khi mà xung quanh là các luồng lưu thông mạnh thì phần khí ở giữa sẽ ko di chuyển nữa! Bác chắc cũng biết mang cá ở phía sau bánh sau có tác dụng để cho phần khí quất vào đuôi xe được chuyển ra phía sau, ko tác dụng quá nhiều lực vào đuôi xe.

Đôi lời ngu ý, mong ý kiến của bác!

Chỉnh sửa cuối:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn

Đây là hình vẽ sơ của lưu thông khí khi drift (sorry bác em ko kịp làm biểu đồ áp suất lưu thông khí), ở bước 2 là bước sang lái, về số 2 và brake thì phần không khí phía sau xe đã là phần không khí chết rồi. 2 hình chữ nhật nhỏ em vẽ tượng trưng cho cái hốc gió của bác. Cái mà bác nói tính chất tràn của không khí (em bôi đỏ) chỉ đúng với không khí ở trạng thái tĩnh. Còn với khí lưu thông thì nó còn phụ thuộc vào áp suất nữa, khi mà xung quanh là các luồng lưu thông mạnh thì phần khí ở giữa sẽ ko di chuyển nữa! Bác chắc cũng biết mang cá ở phía sau bánh sau có tác dụng để cho phần khí quất vào đuôi xe được chuyển ra phía sau, ko tác dụng quá nhiều lực vào đuôi xe.

Đôi lời ngu ý, mong ý kiến của bác!
Em cám ơn bác đã quan tâm và thật lòng em rất muốn tranh luận cùng bác nhưng ko phải trong topic này vì nó sẽ loãng topic, nếu có thể mời bác tranh luận cùng em tại topic giải thích về khí động học của em.
Thân
Chờ tin bác

trinhminhan

Xe hơi
Website
www.nhasachhongan.com.vn
Em nói thật. Em thích nhất cái dàn âm thanh của Bác:6::6:. Nhìn rất máu và không cần phải INSTALL ở trong cốp:69::69::69::69:. Chỉ có 1 chữ ĐỈNH:69::69::69:. Dàn loa này rổ rá thế nào vậy Bác:^):^):^). Em cám ơn Bác:41::41::41::41:

HVB

Xe tăng
Thế là ngon rồi cụ ạ. Đẹp xấu hay dở chưa biết, nhưng máu độ và độ đc như vậy là ngon rồi. Nếu bác máu thì thay luôn cụm đĩa phanh to ra chút cho tương xứng với vành xe :6:

dongnat

Xe điện
Em nói thật. Em thích nhất cái dàn âm thanh của Bác:6::6:. Nhìn rất máu và không cần phải INSTALL ở trong cốp:69::69::69::69:. Chỉ có 1 chữ ĐỈNH:69::69::69:. Dàn loa này rổ rá thế nào vậy Bác:^):^):^). Em cám ơn Bác:41::41::41::41:
Ai bảo bác là ko có ở cốp, cái Sub Focal to vật kia ko lắp ở cốp thì lắp ở gầm ghế à:)):)):))

TheOne

Xe điện
Ai bảo bác là ko có ở cốp, cái Sub Focal to vật kia ko lắp ở cốp thì lắp ở gầm ghế à:)):)):))
hehehehe, xe này lắp loa Woofer chứ ko có Subwoof anh ơi. cốp để nguyen ko động chạm gì vì bác Chủ xe tập trung vào chuyên môn Driff - sợ nặng cốp khi thực hiện driff thiếu chính xác ( chiếc này chính là Vịt nổi loạn mà em đã mấy lần nhắc tới)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Em sory bác pác vì ko chú thích rõ cái sup to vật vã kia là của xe khác em chú thích thôi ạ, cốp xe này chỉ có 2 ampli thui
ảnh cốp em nó đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Cám ơn bác :41: nguyên bộ loa là : 3200 usd, chưa tính ampli và đầu, bác ạ, em hay đi nhà sách nguyễn huệ lắm, hôm nào sẽ ghé nh sách của bác ủng hộ bác đấy :21:

TheOne

Xe điện
em có thắc mắc nhỏ là sao ko thay luôn 2 cái loa đằng sau đi, trông nó khập khiễng quá

Lexus fan

Xe điện
Quá đẹp, rất đỉnh, em thích cả ngoại thất và nội thất cái xe này :13::41:

trinhminhan

Xe hơi
Website
www.nhasachhongan.com.vn
hehehehe, xe này lắp loa Woofer chứ ko có Subwoof anh ơi. cốp để nguyen ko động chạm gì vì bác Chủ xe tập trung vào chuyên môn Driff - sợ nặng cốp khi thực hiện driff thiếu chính xác ( chiếc này chính là Vịt nổi loạn mà em đã mấy lần nhắc tới)
Chết Bác DOngnat chưa. thế là hố rùi nhé:)):)):)):)):)):)):)):))em để ý kỹ lắm rùi mà. em cũng ở SG cùng với Bác chủ xe nên em cũng hỏi được chút ít.:6::6::6:

trinhminhan

Xe hơi
Website
www.nhasachhongan.com.vn
Cám ơn bác :41: nguyên bộ loa là : 3200 usd, chưa tính ampli và đầu, bác ạ, em hay đi nhà sách nguyễn huệ lắm, hôm nào sẽ ghé nh sách của bác ủng hộ bác đấy :21:
Ối.:ohmy::ohmy::77::77:. Thế này chắc 2 năm nữa em mới theo kịp chiếc này. Em cám ơn Bác:6::6::6::6:

hiep.economic

Xe buýt
thấy đâu cũng đẹp nhung bác chế kiểu mở của sau nó ko hợp lý cho lắm..

Focus

Xe tải
Hình em vừa mới ra lò đây ạ

Chân sau mới gắn

Không biết bác đã khắc phục lỗi cánh sau bên phụ chưa: không khớp với cánh trước phẩn trên kính (chắc do bản lề vẫn hơi lệch)

Chỉnh sửa cuối: