Civic ồn ngang ngửa với Kiamorning phải k các cụ?

fukada_kyoko

Xe máy
UI. Toàn xe lắp ráp trong nước thì ồn như nhau thôi. Nếu Cụ muốn đỡ hơn thì thêm tiền mua xe nhập khẩu đi. Mà các Cụ cứ quan trọng hóa vấn đề chứ em thấy cũng không quan trọng lắm vì cứ mở máy là nhạc to đùng em chẳng nghe thấy tiếng gì bên ngoài hết. Nên em thấy khoản chống ổn nó không cần thiết lắm (làm chống ồn là khoảng 3 chai nhưng nghe nói nó không hiệu quả)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em đã ngồi hẳn 2 con SUV santafe và sorento toàn xe nhập mới cứng , mà ngồi bên phụ ong hết cả thủ , đi 2 lần 1 lần đi lạng sơn với santafe , đủ loại đường , đau đầu dã man hơn cả civic , còn đi làng hồ , ven đê với sorento đủ loại đường cũng choáng ngợp vì độ ồn ... Tóm lại đừng mong yên lặng khi đi xe trên con đường việt dù là loại nào , chẳng qua cứ mua xe đắt tiền thì phải khen là nó yên ả hơn thôi , chư cứ tắt loa đài đi thì lộ hết các tiếng động ... bên ngoài xe

minhhoangcao

Xe hơi
Em vừa thay 4 lốp Michelin Premacy LC xong, êm ru các cụ ạ. Nghiệm ra mới thấy là mình nên hiểu vợ 2 mình có khuyết điểm gì, khắc phục đc đến đâu thì tự tin và càng yêu vợ 2 hơn đó.

Thêm thông tin nữa là chỉnh độ chụm xong vô lăng nhẹ đi đáng kể, lái chuẩn luôn có khi còn hơn cả xe mới xuất xưởng đó ạ :D.

PLCIVIC

Xe đạp
Các bác có vẻ kêu civic nhỉ ! Em cũng vừa bán kiamo để lên đời Civic 1.8mt .Cảm nhận của tôi Civic đi đầm, bám đường, cảm giác lái thể thao, nội thất đẹp..nhược điểm thì ai cũng biết rồi góc chữ A hẹp điểm mù lớn nhưng với em đi quen ngồi xa chút thì chẳng có vấn đề gì. Các bác cứ nói là ồn chứ em cũng chạy thử xe mấy thằng bạn xe nào chẳng thế. Ngay hôm trước chạy altis 2.0 cũng chẳng khác gì. Nói thật nếu các bác muốn đỡ ồn thì làm em nhập hơn tỷ may ra bớt ồn , còn cỡ xe cỏ dưới 1 tỷ xe nào chẳng thế. Nói chung với em trong tầm tiền Civic vẫn là số 1! mà các bác lại đi so sánh KIAMO với Civic thì em thấy cũng buồn cười...he!he!

civic1.8 7426

Xe buýt
Em vừa thay 4 lốp Michelin Premacy LC xong, êm ru các cụ ạ. Nghiệm ra mới thấy là mình nên hiểu vợ 2 mình có khuyết điểm gì, khắc phục đc đến đâu thì tự tin và càng yêu vợ 2 hơn đó.

Thêm thông tin nữa là chỉnh độ chụm xong vô lăng nhẹ đi đáng kể, lái chuẩn luôn có khi còn hơn cả xe mới xuất xưởng đó ạ :D.
Chuẩn vote cho cụ, trước em đã có thớt nói về việc thay lốp Michelin Premacy LC rồi đó thế mà nhiều cụ cho em là khoác lác!!!

nguyenkhanh2009

Xe hơi
chuẩn luôn rồi

boytotbung

Xe hơi

Cụ M.Hoàng nói chuẩn luôn đó! Xe gì thì xe ồn do lốp đứng vị trí thứ 3. kHắc phục e này là tối ưu đến 50% roài.
Cứ so sánh các xe làm gì cho mệt. Xe nào chẳng ồn, trong cùng dòng Lex còn có con nọ con kia. Trong cùng Civic ngồi bên phụ nó khác, bên lái đã khác nhau rồi.

nghichnham

Xe tăng
Các cụ so sánh cảm tính quá. Theo em, muốn so sánh được đàng hoàng thì phải thế lày:

1. Mang so sánh 2 xe có độ mới ngang nhau (ví dụ cùng năm sd, cùng quãng đường đã đi)

2. Thay cho 2 xe cùng bộ lốp mới giống nhau

3. Đặt vào trong 2 xe bộ đầu đo âm thanh có nối vào máy tính để lưu kết quả

4. Cho 2 xe chạy khoảng 100km đường tổng hợp với cùng tốc độ, thời gian (2 người lái cùng xuất phát để tránh ảnh hưởng của thời tiết, môi trường)

Mang kết quả ra so sánh và kết luận ạ.

Chứ cứ thày bói xem voi là rất dễ cãi nhau không hồi kết nắm đấy ạ.

tiennui

Xe hơi
Civic ồn cực giống altis , focus, MZD 3 . Riêng tất cả các xe này lại ồn nhiều hơn Forte , I 20 , i 30, avan te ..., nói chung là xe Hàn quốc thì êm ko tả nổi hơn hẳn xe Nhựt #:-s
Hôm trước em đi Forte từ Ninh Bình về Hà nội bằng đường cũ . Ồn đau hết cả đầu .

tienpham1102

Xe tăng
chán các cụ các mợ lắm:
Đi xe thì phải có "ỒN"
Xe mà không có, mất "HỒN" của xe.....
Các cụ không chịu được ồn thì sao mà có chưn dài bên cạnh được chứ.......=))

F.I.A.T

Xe điện
Em nói ko chủ quan đâu nhá: tất cả các thớt kêu độ ồn này nọ đều không khách quan, nó phụ thuộc rất nhiều vào các yếu tố xung quanh và cũng không loại trừ yếu tố sức khỏe của các cụ nữa, rồi cái cảm giác tự sướng nữa cũng rất nhiều.
Do vậy để đánh giá độ ồn của xe này xe nọ, cần đánh giá trên một cung đường, cùng hoàn cảnh và quan trọng nhất là mượn cái máy đo độ ồn, vác đi thì hết tranh luận.
Chứ em thấy các cụ cứ bẩu thay này, thay nọ đi êm ru bà rù, ngon hơn con này ngon hơn con nọ, nếu đúng thì sao mấy ông kỹ sư họ ko thay vào có phải vượt trội hơn so với xe khác ko?
Vấn đề em ko phủ nhận sự cải thiện khi ta khắc phục bằng biện pháp này nọ nhưng hiệu quả đến đâu phải dùng máy đo trong cùng 1 điều kiện, chứ nếu ko 99% giải quyết vấn đề tâm lý
Cụ nào phát biểu xe tầm loanh quanh 500tr ồn giống nhau chuẩn luôn

nhxmai

Xe hơi
Cụ này quên độ mũ bảo hiểm rùi... ồn là phải....hehe...

knill

Xe máy
Ồn thì mới là CV1.8 chứ. không ồn là cn nhái roài
Vừa rồi chia tay e KiaMorning để nâng đời lên e Civic 1.8MT đời 2008. E mới đi đc gần 1 tháng cảm nhận của e là Civic hình như về độ ồn ồn hơn cả KiaMorning.Các cụ có thấy thế không? X_X

knill

Xe máy
Vỏ dày hơn thật đấy cụ ạ :P . Ồn hơn thì là chắc rồi , ồn mới đúng là Xì vịt , cụ làm thêm tí chống ồn là ngon ngay thôi ạ
Cụ này chưa di CV nên nói thế này. em mua CV 2007 về sơn gàm ,chông ồn rùi mà vẫn y nguyên. CV bi ồn do vỏ mỏng cứ bị ù ù nhức đầu. nếu 2.0 thì oke nhất là thay lốp mit vào

xedapbonbanh

Xe hơi
Oi honda-niem ao acura

vunhanpl

Xe tải
Mình thấy tương đương đấy