Civic - Forte- Mazda 3 Chọn em nào?

30K9928

Xe đạp
Chào các cụ,

Nhà cháu đang định cưới vợ có 3 em mà nhà cháu định đưa vào tầm ngắm:

1, Civic AT 1.8 Hàng trong nước

2, Kia Forte 1.6 nội thất da

3, Madaz 3 1.6

3 loại trên nếu chênh nhau về giá cả cũng vẫn trong tầm chịu đựng của nhà cháu. Các bác tiền bối có kinh nghiệm cho cháu lời khuyên nên rước em nào. So sánh cụ thể giúp nhà cháu:

1, Độ sướng khi lái xe

2, Sự tiện lợi khi bảo hành bảo dưỡng.

3, Sau 03 năm muốn bán em nào khấu hao ít nhất

4, Kết luận chung cuộc (có chấm điểm nhé)

Cám ơn các bác nhiều

anhhoang

Xe tải
Em đánh giá sơ bộ thế này:
1. Máy CV 1.8 > 1.6 (KIA, MAZ), AT 5 cấp (CV) hơn AT 4 cấp (KIA, MAZ) nhé ....
2. bảo hành : hiên tại ở VN thì HD là số 1 rồi hơn cả Toy
3. Sau 3 năm thì mất giá nhiều nhất la anh KIA
4. CV>MAZ>KIA
Theo các tiêu chí của bác thì CV ngon nhất, nhưng là em thì em lai mua Forte vì tiêu chí của em khác bác

cuong007

Xe hơi
Em thấy thích xe nào thì mua xe đó :P

30K9928

Xe đạp
Cảm ơn pác

Em đánh giá sơ bộ thế này:
1. Máy CV 1.8 > 1.6 (KIA, MAZ), AT 5 cấp (CV) hơn AT 4 cấp (KIA, MAZ) nhé ....
2. bảo hành : hiên tại ở VN thì HD là số 1 rồi hơn cả Toy
3. Sau 3 năm thì mất giá nhiều nhất la anh KIA
4. CV>MAZ>KIA
Theo các tiêu chí của bác thì CV ngon nhất, nhưng là em thì em lai mua Forte vì tiêu chí của em khác bác
Nhà cháu cảm ơn bác, nhà cháu cũng cảm thấy civic là ngon nhưng đi nó ồn đau hết cả đầu nên đang lăn tăn, nếu về độ ồn và lái sướng thì KIA và MAZDA em nào hơn bác nhỉ

SpecX7426

Xe tăng
Nhà cháu cảm ơn bác, nhà cháu cũng cảm thấy civic là ngon nhưng đi nó ồn đau hết cả đầu nên đang lăn tăn, nếu về độ ồn và lái sướng thì KIA và MAZDA em nào hơn bác nhỉ
Nếu bác thích chọn giữa Forte và M3 1.6 thì bác chọn Forte đi cho nó model mới, nhiều đồ chơi hay hơn hẳn chứ chọn Maz3 1.6 (2.0 E ko dám bàn nhé) làm cái gì! Đồ chơi chả có gì, đi cũng ồn bỏ xừ! Mà dáng xe cũ lắm rồi, 5 năm rồi còn gì!

Prince1111

Xe máy
có tiền thì bác chơi maz3 đi cũng ổn định và sau bán cũng đỡ mất giá vì thương hiệu maz3 đã được khẳng định là ổn định
còn civic thì em khuyên bác đừng mua vì xe này bị chê rất nhiều
kia forte thì mới cũng là 1 lựa chọn hay vì giá rẻ hơn 2 mẫu kia
mà đang được khen rất nhiều

tổng kết lại theo em bác nên chọn kia hay maz3 vì 2 xe đó là xe nhập còn civic là xe trong nước ( chất lượng xe trong nước em thấy có vẻ kô ổn lắm )

thaoeo

Xe buýt
theo em cứ xe nhập mà phang, nhưng em nghiên về Forte hơn. Civic dạo này tai nạn hơi bị nhiều đấy, hệ thống thắng civic có vấn đề chăng?

Copra

Xe buýt
Em khuyên bác nên chọn Madza 3 vì em đang đi Forte 2009 nên không thích nhiều người đi đâu ạ. Cho nó độc mà. :P:P:P:P
Đùa bác tí thôi. Em cũng nghiên cứu khá nhiều về thị trường ô tô Việt nam trước khi quyết rồi. Tầm khoảng hơn 500 triệu VND đổ xuống, Forte không có đối thủ đâu.

Lexus fan

Xe điện
Em sẽ chọn Forte.

Civic thì các bác trên nói rồi ợ.

Em không biết Mazda 3 mà bác đang phân vân là NK hay là LD. Nếu là LD thì cũng rứa như Civic cả, còn NK thì đắt quá

hottest_dreamer

Xe đạp
Civic vứt luôn vì là "Sâu" liên doanh chất lượng kém và còn nhiều thứ cũng kém theo - chỉ có cái là bảo hành chính hãng.
Còn em Mazda 3 nếu bác chọn em 2.0 thì em gật, còn 1.6 thì vẫn bê nguyên các cấu hình như em cũ vào bên trong, ngoại thất thì khác chút xíu ở cái ống pô mà Mẽo thì max.

(b) cho em KIA Forte với giá hợp lý, nhiều cấu hình tùy chọn và khả năng tài chính không quá lớn cụ ạh! :)

Lexus88

Xe máy
Kính gửi cụ chủ thớt!
Em có mấy ý kiến gửi cụ như sau:
- CV thì không nên mua vì giá cao nhất trong số 3 xe cụ chọn, hàng lắp trong nước đi chất lượng hơi kém.
- Nếu cụ sợ lỗ thì em khuyên cụ nên mua Altis 2009 mà chạy cho nó lành mặc dù nó chẳng có Option gì đặc biệt nhưng nó đặc biệt ở chỗ cực kỳ giữ giá, yên tâm chạy 3 năm sau ko lỗ nhiều đâu.
- KIA thì lỗ nhiều nhưng em khuyên thật cụ nếu mua để đi và cụ còn trẻ thì mua KIA Forte mà chạy (hic em cũng đang đặt mua con này mừ). Option hơn đứt M3 và CV 2.0 (1.8 thì ko chấp). Độ ồn và tính năng thì các cụ trên này đã thẩm định rồi nhá, Forte hơn đứt CV và M3.
- Em chơi xe thì không tính nhiều đến chuyện lỗ lãi như cụ nên tiêu chí quyết định mua xe khác nhiều.
- Chúc cụ có quyết định sớm cưới vợ nhé. Mà cưới đi cụ à, Bác Thủ tưởng NTD vừa phong bì mừng cưới vợ 2 của em 30 triệu đấy cụ ạ (thuế trước bạ cụ ý giảm 6% roài, sướng vãi):21::21::21::21:

Copra

Xe buýt
Sướng gì đâu cụ. Mấy hôm nay chạy không biển, em cứ lo ngay ngáy suốt, toàn phải chọn đường nào ít xxx đứng thôi. Mệt:'(:'(:'(:'(

Golden_way

Xe buýt
Em khuyên bác nên chọn Madza 3 vì em đang đi Forte 2009 nên không thích nhiều người đi đâu ạ. Cho nó độc mà. :P:P:P:P
.
chuẩn ko cần chỉnh với lại iem đổi quả logo lambozane :P thành hàng độc liền

DV2004

Xe tăng
Hãy chon Kia di xe này rát hay dåy

Cuabien

Xe điện
Các cụ chọn M3 Đài Loan hoặc Cì vịt LD mà chạy đi ! Forte mình em chạy thôi không đụng hàng chết ! :)):)):)):)):))

hottest_dreamer

Xe đạp
Tình hình xem ra rất căng thẳng.... Các Cụ chọn KIA Forte chỉ có cách độ theo phong cách riêng + thay Logo cho nó mấu :6:. Thế mới khó nhận ra xe nhau vì giờ Vì hội viên KFC đông đúc lém! (b)
Vote cho em KIA Forte khai sáng đầu của Cụ Kenu và Cụ Cuabiển. Cụ đừng hòng chơi xe một mình nhé :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Biết đâu !!! Kia Forte lại là dòng xe của hãng không tên tuổi mấy được ưa chuộng tại Việt nam ! Mazda nổi tiếng thế giới vào VN liên doanh với Oto Hoàn Bình (Đã ngỏm củ tỏi) Honda Việt nam nổi tiếng đến mức giờ toàn thấy các cụ đòi tẩy chay ! :)) Tóm lại là cứ thương hiệu yếu sài cho lành ! :P

sun10

Xe buýt
Bác vào thớt Kia hỏi xem nên chọn hãng nào thì ... coi như bác có câu trả lời rồi còn gì
Nếu bác chưa lấy xe lần nào thì cứ lấy con Kia Forte xem sao,
Ưu điểm: nhiều tính năng mà các dòng xe tương đương của các hãng khác không có, đồ thay thế rẻ và dễ tìm, mức tiêu thụ nhiên liệu hợp lý và còn nhiều ưu điểm khác mà bác có thể đọc cụ thể trong thớt của cụ cuabien.
Nhược điểm: Đi vài năm chắc là sẽ bị mất giá nhiều hơn so với Toyota hay Honda hay Mazda, tuy nhiên em nghĩ với con Kia Forte thì chưa chắc đã phải thay trong vòng 5-7 năm trừ khi em trúng vài con lô hay C1 em bắt Chelski, chẳng may được bác Abramovich bác ý cho ít tiền lẻ thì em sẽ đổi lên Audi, BMW, hay Merc.

kayak

Xe máy
Theo em thì chả có Bác nào thành thạo cả 3 chiếc xe đâu. Em đi Civic có chút cảm nhận sau:

Ưu:
- Máy Civic rất tốt, khoẻ và tiết kiệm nhiên liệu.
- Độ an toàn cao, chạy trên 100km/h vô tư, phanh rất tốt.
- Dịch vụ sau bán hàng rất tốt.

Nhược:
- Option thì chả có giề, thua xa xe Hàn.
- Sơn mỏng, rất dễ xước. Tuy nhiên thỉnh thoảng vào hãng sơn lại thì lại như mới, ko phân biệt được.
- Xe đi rất ồn, người ngồi sau cảm giác như lướt trên mặt đường.

Nhân đây các bác cho em hỏi, mua Kia Forte thì tỷ giá là VCB hay Hà Trung ạ?