[Thảo luận] Civic biển xanh đè mặt MerC250 bị quất lại

Boytriton

Xe điện
các cụ các mợ ở đây có máu oai hùng quá :))
Lái xe điềm đạm, nhường nhịn luôn được xem là điều cần thiết của người lái xe. Gặp phải trường hợp là em, em luôn sẵn sàng nhường cho bất kỳ xe nào (biển xanh, đỏ, trắng, vàng... Kể cả xe đạp xe máy) muốn vượt lên trước nếu điều kiện an toàn cho phép. Lái xe không biết nhường nhịn rất dễ gây ức chế cho những người khác
Giả dụ mình không nhường người ta, gây ức chế cho họ, khi họ vượt lên tạt đầu mình. Chẳng may sử lý kém thì hun ..ít người ta. Mình thiệt
Rồi chiếc civic kia tiếp tục lên xe đuổi theo mec, rồi không biết sự việc rồi sẽ xảy ra thế nào, hậu quả ra sao. Vẫn thiệt
''Tránh voi chẳng hổ mặt nào''
Vâng, ai cũng đc như cụ thì giao thông của VN chắc tươi sáng lắm. Em cũng thế thôi, khi phía trước ko có trướng ngại vật em chả tiếc gì 1 cái đánh lái cho ngta vượt. Nhưng xin vượt cũng phải có văn hóa đúng ko cụ?

private1985

Xe tải
Vâng, ai cũng đc như cụ thì giao thông của VN chắc tươi sáng lắm. Em cũng thế thôi, khi phía trước ko có trướng ngại vật em chả tiếc gì 1 cái đánh lái cho ngta vượt. Nhưng xin vượt cũng phải có văn hóa đúng ko cụ?
Em thích cái câu này của cụ. Hôm qua em đi HP về HN. Trên đường có một xe 16 chỗ biển đỏ đi ngay trước xe em đèn còi cứ inh ỏi suốt mấy km mà ko lên được cụ đi xe Civic đàng trước. Em đang ko hiểu cụ Civic ghét biển đỏ hống hách vô văn hóa ko cho vượt hay cụ Civic vô văn hóa mà ko thèm để ý đến người khác. Phải rất vất vả cái xe biển đỏ cũng mới vượt lên được, em đi ngay sau chỉ cần xi nhan nháy 1 lượt đèn thì cụ kia cho lên luôn. Em dự là ở trường hợp này của em lấy cái câu của cụ ra mà nói là rất đúng.

Ncgroup

Xe tải
Biển xanh họ đã bấm còi lợn thì cũng phải nhường thôi. Nó là luật rồi, mợ Mec chắc đang mải điện thoại hay ngắm nghía son phấn nên ko chịu nhường, chẳng may va chạm thì Mec thiệt hơn phải không các cụ :bz

SantaFe_MLX

Xe buýt
Các cụ ác cảm biển xanh quá. Em dự là vụ này em civic biển trắng thì cụ chủ sẽ ko làm thớt này :D

FujiS5200

Xe điện
Biển xanh họ đã bấm còi lợn thì cũng phải nhường thôi. Nó là luật rồi, mợ Mec chắc đang mải điện thoại hay ngắm nghía son phấn nên ko chịu nhường, chẳng may va chạm thì Mec thiệt hơn phải không các cụ :bz
Em sẽ nhường nếu có còi, đèn ưu tiên. Mà cái kiểu Bọp Bọp đấy có là tín hiệu ưu tiên không?! Nhưng nếu có còi, không đèn thì biết đ.éo con lợn nào đang rên để mà "nhường xe ưu tiên".

P/S @ cụ nào định chửi em: Riêng các xe cứu thương, cứu hỏa là em luôn có ý nhường dù họ có đèn ưu tiên hoặc còi hụ hay không.

bmwl7

Xe tải
Khả năng em Mer này hay bị trêu, bị đòi vượt ngang để xem mặt, nên kiêu và phớt thôi. Hơn nữa, chắc lại dị ứng với cái còi và kiểu lượn trái lượn phải, bám mít em ý nữa.

Gái xinh mà lái xe đẹp thì hút hồn kinh khủng, em mà gặp, dù vội mấy cũng phải từ từ mà ngắm đã ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngonamtri

Xe tăng
Cậy xe biển xanh, dùng còi ưu tiên, nhưng phát huy tác dụng không đúng chỗ. Em đồng quan điểm với cụ. Thằng biển xanh là thằng hèn.

LongLH

Xe điện
Nhà cháu thì từng gặp trường hợp thế này: năm 2009 em đi 2b qua nhà thi đấu huyện Gia Lâm chiều HP-HN thì gặp 1 con camry 2007 biển xanh còi bọp, bọp xin vượt 1 em chở cát hung thần. Em hung thần không nhường, thế là em Camry hạ kính đưa quả đèn quay bằng nắm đấm lên nóc xe, thế mà Hung thần cũng không chịu nhường, làm em Camry đành vượt phải nhao lên em hung thần vào vệ đường. Trên Camry ba chú to như hộ pháp nhảy xuống kéo tài hung thần xuống vệ đường dí súng gắn vào đầu, sau đó một cụ giống như xếp bự xuống theo nói gì đó thì chú tài hung thần bị mấy đấm vào bụng. Sau đó cả đoàn nhà Camry lên xe đi tiếp. Sau vụ này em thấy mình cứ nhường cho nó lành

Hieukiti

Xe tải
Mợ Mẹc mợ ý đùa thôi mà :))

FujiS5200

Xe điện
Nhà cháu thì từng gặp trường hợp thế này: năm 2009 em đi 2b qua nhà thi đấu huyện Gia Lâm chiều HP-HN thì gặp 1 con camry 2007 biển xanh còi bọp, bọp xin vượt 1 em chở cát hung thần. Em hung thần không nhường, thế là em Camry hạ kính đưa quả đèn quay bằng nắm đấm lên nóc xe, thế mà Hung thần cũng không chịu nhường, làm em Camry đành vượt phải nhao lên em hung thần vào vệ đường. Trên Camry ba chú to như hộ pháp nhảy xuống kéo tài hung thần xuống vệ đường dí súng gắn vào đầu, sau đó một cụ giống như xếp bự xuống theo nói gì đó thì chú tài hung thần bị mấy đấm vào bụng. Sau đó cả đoàn nhà Camry lên xe đi tiếp. Sau vụ này em thấy mình cứ nhường cho nó lành
Hành xử y như mấy thằng trong phim găng-tơ Mỹ và ma phi a Hồng Kông ấy nhỉ x-(x-(x-(

Nhôm nhựa

Xe điện
Em cực ghét những thằng lái cậy xe biển xanh, mượn thêm được cái còi "ọp ọp". Gặp em, nếu bấm còi xe hoặc nháy pha đúng luật thì em nhường còn nếu thấy "ọp ọp" mà không có lọ mực lập lòe trên nóc thì em xử giống mợ kia. Chỉ là bọn văn hóa ngắn, mượn oai thôi, chả việc gì phải xoắn cả. Bravo mợ C250!
Chuẩn đấy cụ, ọp ọp vớ vẩn :))

tomtom_GB

Xe tải
hi hi, e thích điều cụ nói, ghét mấy thằng biển xanh, đặc biệt những thằng c...hó nào đi 8xA/B. Hôm rồi em đi đường mòn HCM từ Tân Kỳ ra HN, mấy thằng biển xanh còi inh ỏi, cậy mình người nhà nước, vượt ẩu thế là 1 thằng húc vào đầu 1 xe tải chở đất ngược chiều. Mây mà nó kịp xử lý nên bị bệp đầu (túi khí chưa bung ra...) À mà nghe nói đâu vụ vợ bác Ước (báo ca) cũng là do thằng tài xế cậy mình lái xe cho xx nên chạy đường Hòa Bình gây tai nạn....Chết là đúng rồi, kiểu vậy thì chẳng có cảm xúc thương tiếc gì các cụ ợ.

Boytriton

Xe điện
Các cụ ác cảm biển xanh quá. Em dự là vụ này em civic biển trắng thì cụ chủ sẽ ko làm thớt này :D
Vâng cụ, quả thật nhiều xe biển xanh đi ẩu quá, trèn ép các phương tiện khác nên em ko mấy cảm tình, nhất là xe có còi,đèn ưu tiên nhưng sử dụng ko đúng lúc gây ức chế cho ng tham gia giao thông, khi ng tham gia gt chưa tráng đường kịp hay vì 1 lý do nào đó ng ta ko để ý là xe biển xanh sẵn sàng gây sự, nhất là các lái xe biển xanh còn trẻ, các bác có tuổi đôi khi còn điềm đạm.

chungt

Xe buýt
Mấy thằng cha biển xanh cậy xe công nên chạy láo lắm, chạy trong phố hay vượt đèn đỏ, lấn vạch.

Boytriton

Xe điện
cụ cho em xin cái số em civic cái ;;)
Cụ xin số xe em civic thì có rồi đấy, biển xe đó cũng dễ nhớ nên e nhớ ngay, còn sdt em mer thì em hok có, nghĩ kể cũng dại, hôm đó em cứ chạy theo xem thằng civic làm gì, nếu nó chặn mer lại em làm anh hùng cứu mỹ nhân có khi hôm nay em cả mợ ý đang đọc thớt này rùi cũng nên,hehe