[Thảo luận] Civic biển xanh đè mặt MerC250 bị quất lại

Furious

Xe điện
Em Mer kia mà đi < 50 km/h thì còn bảo là lỗi chứ 50km/h rồi thì thằng biển xanh kia... nghỉ.

step321

Xe tăng
Thực ra còn phải xem tình huống thế nào, vì nếu đường cho phép đi 50, đường thoáng mà Mer ko cho vượt, đi từ từ khoảng 20km/h thì ai chả tức. Em đoán là Mer là nữ nên có thể ko để ý xe sau, hoặc tài mới nên mới thế.

SienaHLX1.6

Xe tải
Cụ có nhớ biển số Mer không, qua lời cụ tả thì có vẻ em biết em Mer này :D

thanglx1010

Tháo bánh
Em dự mợ này chỉ thích đi "thẳng".

anhtho

Xe ngựa
Chẳng ai ra gì, độ thiếu VH same same

lambogi79

Xe điện
thế mà chủ thớt chả chạy theo xin số của mợ đi mẹc:D

longtwin99

Xe tải
Em cực ghét những thằng lái cậy xe biển xanh, mượn thêm được cái còi "ọp ọp". Gặp em, nếu bấm còi xe hoặc nháy pha đúng luật thì em nhường còn nếu thấy "ọp ọp" mà không có lọ mực lập lòe trên nóc thì em xử giống mợ kia. Chỉ là bọn văn hóa ngắn, mượn oai thôi, chả việc gì phải xoắn cả. Bravo mợ C250!

Boytriton

Xe điện
Em cực ghét những thằng lái cậy xe biển xanh, mượn thêm được cái còi "ọp ọp". Gặp em, nếu bấm còi xe hoặc nháy pha đúng luật thì em nhường còn nếu thấy "ọp ọp" mà không có lọ mực lập lòe trên nóc thì em xử giống mợ kia. Chỉ là bọn văn hóa ngắn, mượn oai thôi, chả việc gì phải xoắn cả. Bravo mợ C250!
Em cũng nghĩ như cụ, hơn nữa em nhìn thái độ lxe của mợ kia em thích (tóc đuôi gà búi cao, phớt lờ luôn chú Civic, ko thèm quay sang nhìn chú ý dù chỉ 1s), ý như bảo chú Civic là " chú chưa đến tuổi pọp pọp (ý em nói cái còi ạ) chị nhá".

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Hôm thứ 7 tuần vừa rồi em đang đi trên NKToan, tự nhiên thấy tiếng còi xe pộp pộp e liếc gương chả thấy gì ngoài em Civic biển xanh 31A.6116, theo thói quen em đi vào bên phải cho vượt, chạy đc 1 đoạn thấy em Civic rống lên ư ử xin vượt em Mer trắng, em Mer ko thèm bắt nhời, cứ thong thả đi, Civic lượn vào trong và lại rú lên ư ử, lên đc 2/3 em Mer vẫn ư ử và đè mặt em Mer, trong khi vượt ẩu lên Civic chạm nhẹ vào 1 xe máy chắc có tý xước má phải nên càng cay em Mer, sau khi đè Mer Civic dừng hẳn và mở cửa, em Mer cũng ko vừa lùi lại và đánh hết lái phải để lượn tiếp, lúc đó em sát ngay sau Mer, vì ghét bọn biển xanh nên em cũng lùi để lấy đường cho Mer, em Mer lượn đc lên, điều đáng nói là tài xế là 1 girl xinh, tóc búi cao nhìn rất yêu... Tài xế Civic tức quá, đấm bụp phát vào kính em Mer, em Mer vẫn bình thản lướt đi ko ý kiến gì, lúc đó em chậm lại và bảo ông tài xế Civic là thôi vì họ là đàn bà, lạ 1 điều là thằng kia ko thôi tiếp tục lên xe ư ử đuổi theo Mer về phía Chùa hà, e rẽ phải vào NVHuyen nên ko biết sau đó dư nào nữa.
Kết luận: Thằng hèn.
Em cứ tưởng có cái hình ảnh minh họa mới vui chứ, xe cụ hịn thế mà ko lắp cái cá mè rán hành trình vào để thỉnh thoảng đc xem. hị hị =))

vietran

Xe ba gác
Civic rống láo, không phải lắp còi ủ là lúc nào cũng rống nhặng lên.
Đẳng cấp của chú lái civic và em lái mẹc có thể cách xa nhau, rất xa

cwise

Xe container
Em cũng nghĩ như cụ, hơn nữa em nhìn thái độ lxe của mợ kia em thích (tóc đuôi gà búi cao, phớt lờ luôn chú Civic, ko thèm quay sang nhìn chú ý dù chỉ 1s), ý như bảo chú Civic là " chú chưa đến tuổi pọp pọp (ý em nói cái còi ạ) chị nhá".
Chỉ khác là nếu civic biển trắng thì cụ nghĩ sao? Tất nhiên thêm một cái khác nữa là không ọp ọp, mà là bim bim.

thichxeoto

Xe điện
Sao cụ không dừng lại bảo em đi mer kia xuống xe cho con lợn kia vét máng

ThanhTrung

Xe điện
Tóm lại là đi đường thì cũng nên biết nhường nhịn nhau, nhìn trước nhìn sau. Em đi đường cứ ông nào bám mít xe em mà chưa cần nháy pha thì em đã cho vượt rồi...:D

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Không biết các Cụ thế nào chứ em thì xe cứu thương, cứu hỏa, xe tang và đoàn có xe dẫn đường (có còi ủ) thì em nhường khẩn trương. Còn biển xanh hay đỏ thì tùy trong trường cụ thể! Đường đông, vướng trướng ngại vật hoặc chạy quá tốc độ cho phép thì hãy cứ đợi đấy! Nhiều Cụ đi đường thấy xxx, thấy biển xanh, biển đỏ là cứ xoắn hết cả lên. Có khi không tai nạn cũng thành tai nạn:-s. Em mấy lần chạy trên đường cao tốc Pháp Vân, làn trong max 80, làn ngoài max 100. Mình chạy đúng 100 rồi mà có ông biển xanh (không có còi ủ các Cụ nhá) vẫn còn xi nhan xin vượt. Phải trường hợp này, muốn vượt em mời vào làn trong mà vượt. Có ức cũng chả làm gì được em.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
lái xe nên có tính điềm đạm các cụ các mợ ạ, người ta xin vượt đủ kiện an toàn thì mình nhường, các cụ xưa hay bẩu: "tránh voi chẳng hổ mặt nào" tốt nhất nên nhường, không gây thù chuốc oán lại mệt lắm

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
lái xe nên có tính điềm đạm các cụ các mợ ạ, người ta xin vượt đủ kiện an toàn thì mình nhường, các cụ xưa hay bẩu: "tránh voi chẳng hổ mặt nào" tốt nhất nên nhường, không gây thù chuốc oán lại mệt lắm
Biển xanh thì không nói làm gì, ai cũng ghét, vì sao thì ai cũng biết. ~X(Nhưng mà con mẹc trắng theo em cũng ngộ ngộ.