[Thảo luận] Civic 30N-9228, sao lại có lái xe như thế chứ?

MQC

Xe buýt
Giời ạ! chuyện đó gặp hoài à. Nhìn chung em thấy có rất nhiều lái xe thiếu lịch sự, tạt đầu, tạt đít, còi ầm ĩ ngay cả khi biết xe phía trước không thể đi được vì tắc đường. Mà dân mình tham gia giao thông trên đường lúc nào cũng thấy vội vã, mạnh ai nấy đi, khi lỡ va chạm thì hùng hùng hổ hổ đòi ăn thua ngay k cần biết đó là ai... bức xúc lém!!!
Em cũng thấy vậy, nhiều lần em gặp trường hợp bác đằng sau xin vượt gấp gáp, em tránh cho vượt, vựot lên còn tạt đầu tý :)) lúc sau lên gặp trên quán nước, thì thấy ngồi uống nước rủng rỉnh :)) chẳng ra vẻ gì là vội vàng. Em uống nhanh rồi đi trước, lúc sau lại thấy xin vượt rất gấp gáp :77:

tire_brake

Xe hơi
Em phải ghi sổ mấy bác chạy Civic chuyên bật pha mới được, tình hình là gặp rất nhiều ngoài đường, đã có thiện ý báo cho các bác nhưng mấy bác này dường như ko biết, ko quan tâm hoặc ... kệ ***... ấy cứ sủa, tớ cứ đi... nói chung là em thấy thiếu thiếu cái gì đó... cho nên em cứ phải ghi sổ lên đây... nếu tình cờ các bác ý có đọc được thì rút kinh nghiệm... còn nếu ko rút kinh nghiệm (tiếp tục bị bắt gặp lần 2) em xin phép Mod và các bác... em ứ nhịn nữa...
1. Civic 30F9738 bật pha ngược bị băt gặp tại ngã tư Hàng Bài - Hai Bà Trưng tối nay 11/12/09 lúc 17h32; Vote trừ bác nhé!

Incomming... các bác tiếp sức với em nhé!(b)

....

tunchit

Xe tải
hic, em bị còi vào đít liên tục, nhất là những lúc đèn đỏ sắp xanh, chưa xanh các bác đã toe toe ầm ĩ rồi, cú thế

gavacao

Xe hơi
Ngày nào em cũng đi 4b ở Hà Nội cụ ợ và 1 ngày chắc em bấm còi 1-2 lần mà chỉ bấm đúng 1 tiếng trong trường hợp bắt buộc vì đường càng đông mà càng bấm còi chỉ gây khó chịu cho mọi người chứ có đi được đâu?

Cám ơn tất cả các cụ đã chia sẻ với em ạ!

Em cũng giống cụ, mặc dù lính mới nhưng cũng cực kì hạn chế bóp còi. Vì thường em đi 2b đường tắc hay bị gí còi vào *it thấy khó chịu lắm.
Em từng có dịp sang Nhật, em ở đó có 10 hôm, mỗi ngày ra đường 3 buổi, xe cộ như mắc cửi nhưng tuyệt không bao giờ em nghe thấy một tiếng còi xe nào.:ohmy:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dạo này ra đường không hiểu sao em gặp toàn Civic củ chuối các bác ạ! Thằng thì giương hết cả pha lên, thằng thì lấn đường hoặc vượt xong tạt đầu xe sau sát sàn sạt! Có lần em cú quá vì Civic đi ngược em nháy đèn mỏi tay mà không hạ đèn cốt nên giương pha lên và ghếch mũi Ếch nhà em lấn sang mà nó cũng chỉ lách vào rồi từ từ vô tư đi tiếp! :77:

mr_limo

Xe buýt
Không nói gì 2b hay 4b, đến người đi bộ còn đi ẩu nữa là. Vấn đề ở chỗ là ai cũng cho mình là đúng, người khác thấy thì phải tránh mình, không ai nghĩ là mình phải ý thức mà nhường mà tránh trước, chả bao giờ giao thông khá hơn được, nói thì hơi tàn nhẫn chứ cứ như ở nước ngoài ông nào đi đúng có đâm chết người cũng không phải chịu tránh nhiệm, thậm chí còn phải được bồi thường thì người tham gia giao thông mới có tý ý thức được.

totorauxom

Xe điện
Cho nó hòn gạch:69:
nay em về quê chở F1 mà quên nhiều lúc bực cứ đan mạch liên tục

KMN2010

Xe tăng
Báo cáo các bác, tình hình là em bức xúc quá nên kể cho các bác nghe câu chuyện vừa xảy ra lúc nãy. Chả là, em đưa F1 đi Fahasa về, qua đoạn rẽ vào Khâm Thiên từ phía Kim Liên mới, đường thì hẹp mà em lại có túi đồ của F1 nên cũng hơi vướng. Nghe thấy còi xe hơi ầm ĩ đằng sau, em cũng phải từ từ mới dẹp vào được vì không dám đánh võng như đi một mình. Bỗng, vèo! Em Civic thấy đủ rộng nên vọt ngay lên và tạt đầu em đụng vào cái túi của em. Em cũng hơi loạng choạng tí nhưng may không ngã. Em bình tĩnh vượt lên, đi ngang xe và nhìn vào thì thấy 1 chú em trông rất lịch sự, mặt đầy vui vẻ vì tạt được em suýt ngã. Định gõ cửa cho chú ấy xuống nói chuyện nhưng nghĩ lại thôi vì đang đi với F1 mà lúc đó chắc chả thể nào nói chuyện tử tế với chú ấy được mà không muốn F1 thấy mình mất bình tĩnh. Sau đó, em đi theo sát chú em đó suốt phố Khâm Thiên thì thấy chú em ấy bấm còi ầm ĩ, liên tục...
Sao lại có lái xe như thế nhỉ? Chả lẽ chú em ấy không thấy là em chở trẻ con đằng sau?
Chuyện cũng chỉ có vậy, em chia sẻ để bác nào đi đường mà nhìn thấy chú em ấy thì tránh ra kẻo mang vạ vào thân.
Mất vui ngày chủ nhật!

Em chỉ nhắc bác lần sau đừng chở đồ cồng kềnh khi tham gia giao thông nhé. Bác tiết kiệm đc 1 chút nhưng chính bác đã góp phần làm ách tắc giao thông đấy ah

ahn

Xe máy
Cụ ơi,em nghĩ dư lày,nó sai mình đúng nhưng mình suýt ngã còn gì.Lần sau cụ đi nhớ để ý hơn,không thì mình thiệt trước đã cụ ạ.Nhẹ thì hỏng xe đau người tí,nặng thì gãy nọ gãy kia lại khổ mình,khổ vợ con..
Còn thằng 9228,có ngày sẽ bị quả báo(bị đâm xe,nhưng người thì không sao:21::21:cho nó nhớ là : ĐI XE 4B THÌ PHẢI KHIÊM TỐN,ĐIỀM ĐẠM)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
chấm điểm vô văn hóa thì đứng đầu là civic, đứng 2 là cam :77::77:

chuyên tạt đầu lượn lách, còi pha loạn xạ, các bác cứ để ý mà xem

bác nói thế, em đang định phấn đấu mua cam, vậy em mua laceti vậy :^)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đúng là đi trên đường nếu giương pha trong phố thì ngoài bọn taxi nhất là taxi chạy Matiz, KM, Getz (đa số mới có bằng đi chạy taxi + văn hoá thấp) thì Civic là em gặp nhiều nhất. Mà kể cả các cụ nhìn rõ lịch sự.[/quote]

Còn Cụ, Cụ đi xe giề?:102:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Đúng là đi trên đường nếu giương pha trong phố thì ngoài bọn taxi nhất là taxi chạy Matiz, KM, Getz (đa số mới có bằng đi chạy taxi + văn hoá thấp) thì Civic là em gặp nhiều nhất. Mà kể cả các cụ nhìn rõ lịch sự.
Còn Cụ, Cụ đi xe giề?:102:[/quote]

ô lâu lắm mới gặp bác, dạo này bác hay họp hành ở đâu thế. hôm nào mời bác vào nhà em chơi :)

BigC

Xe tăng
Em chỉ nhắc bác lần sau đừng chở đồ cồng kềnh khi tham gia giao thông nhé. Bác tiết kiệm đc 1 chút nhưng chính bác đã góp phần làm ách tắc giao thông đấy ah
Vâng ạ, cám ơn bác nhắc nhở ạ. Vote bác

inochi

Xe điện
Hôm nay em vừa nhìn thấy bác này đỗ xe ở đoạn phố Hòa Mã đâm thẳng ra cắt với Triệu Việt Vương ý, chắc là làm gần đây hoặc là nhà ở khu vực này bác ạ