[Thảo luận] Civic 30N-9228, sao lại có lái xe như thế chứ?

ying_jun

Xe tăng
em dự phát: cụ nài có khi thù oán gì với cì vịt đơi ...
- Trên đường buổi tối: 80% số lần xe bật pha e gặp là civic
- Số lần phải xuống xe hỏi tội lái xe trên đường: 70% là với civic

p/s: trước đây e cũng chạy civic

LeTai1979

Xe cút kít
ai đã từng đi 4b thì xẽ đi 2b điềm đạm hơn.:21:
Em cũng nghĩ vậy, mỗi khi dùng xe máy chở bà cả toàn bị kêu là: "anh đi như bò ra đường", thế mới đau em chứ. Còn như thằng Civic trên thì miễn bình luận.

nhiều thằng đi 4B tưởng là sang nhưng vô văn hóa lắm, chúc mừng vì bác và F1 không sao(b)

anhthudoan

Xe hơi
Qua sự việc trên. Rất mong các bác of nhà mình cùng mọi thành viên trong gia đình hãy chung tay xây dựng một nét đẹp văn hóa khi tham gia giao thông (không vượt đèn đỏ, đi đúng phần đường quy định, không bấm còi linh tinh,...). Làm được điều đó là chúng ta đã 1 phần xây dựng được một xã hội văn mình, xây dựng đất nước giầu mạnh.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
chấm điểm vô văn hóa thì đứng đầu là civic, đứng 2 là cam :77::77:

chuyên tạt đầu lượn lách, còi pha loạn xạ, các bác cứ để ý mà xem

toanvinh_forever

Xe điện
thực ra trong TH này cũng chẳng biết nói thế nào cụ ợ. vì ở HN đi 4b chắc chắn là sẽ phải còi liên tục, vì 2b đi vào làn 4b vô cùng nhiều, còi cũng không ăn thua cơ, nhưng bác Civic kia cũng khó hiểu nhỉ, em chịu chẳng biết nói gì :21:

Đậu đại ka

Xe buýt
Avatar đụng hàng là do co Trúc ợ :21:
Em nghĩ 2 cụ đụng hàng là do (.)(.) chứ chẳng phải do cô Trúc đâu ợ. Cô Trúc xuất hiện lâu rồi mờ giờ 2 cụ mới đụng. :))

Đúng là đi trên đường nếu giương pha trong phố thì ngoài bọn taxi nhất là taxi chạy Matiz, KM, Getz (đa số mới có bằng đi chạy taxi + văn hoá thấp) thì Civic là em gặp nhiều nhất. Mà kể cả các cụ nhìn rõ lịch sự.

Chỉnh sửa cuối:

R300808

Xe hơi
thực ra trong TH này cũng chẳng biết nói thế nào cụ ợ. vì ở HN đi 4b chắc chắn là sẽ phải còi liên tục, vì 2b đi vào làn 4b vô cùng nhiều, còi cũng không ăn thua cơ, nhưng bác Civic kia cũng khó hiểu nhỉ, em chịu chẳng biết nói gì :21:
còi thì không ăn thua nhưng ai cũng còi. không biết nhanh hơn được bao nhiêu nhưng lại gặp nhau ở ngã tư đèn đỏ, chỗ tắc đường hay tệ hơn là hiện trường va chạm.

FORD G-Point

Xe tải
Mấy thằng này phải lôi cổ, đánh bỏ ... nó đi.

SANHSDIEU

Xe hơi
Vuốt cụ, uống đi cho hạ hoả cụ ơi! Nhà cháu xin chia sẻ nỗi bức xúc này với cụ! Giá trị vật chất trong xã hội ngày càng tăng lên nhưng giá trị văn hoá thì càng tụt xuống, ngẫm mà thấy buồn cho giao thông Việt!

Nấm mỡ

Xe điện
chấm điểm vô văn hóa thì đứng đầu là civic, đứng 2 là cam :77::77:

chuyên tạt đầu lượn lách, còi pha loạn xạ, các bác cứ để ý mà xem
Nhà cháu dự là loại xe nào gặp nhều ngoài đường nhất thì được "chấm điểm vô văn hóa" cao nhất :21: Nhà cháu chấm cho taxi vì tuyền gặp mấy chú taxi bấm còi mí lại giương pha, đặc biệt là đống xe nhà Mai Linh :21:

BigC

Xe tăng
Ngày nào em cũng đi 4b ở Hà Nội cụ ợ và 1 ngày chắc em bấm còi 1-2 lần mà chỉ bấm đúng 1 tiếng trong trường hợp bắt buộc vì đường càng đông mà càng bấm còi chỉ gây khó chịu cho mọi người chứ có đi được đâu?

Cám ơn tất cả các cụ đã chia sẻ với em ạ!

Chỉnh sửa cuối:

khoavq

Xe điện
Bức xúc làm giè cụ ơi.
Làm ly rượu cho nó vui vẻ đầu tuần nào.
(b)(b)

khoavq

Xe điện
Ngày nào em cũng đi 4b ở Hà Nội cụ ợ và 1 ngày chắc em bấm còi 1-2 lần mà chỉ bấm đúng 1 tiếng trong trường hợp bắt buộc vì đường càng đông mà càng bấm còi chỉ gây khó chị cho mọi người chứ có đi được đâu?

Mà tại sao cụ dạy sớm thía nhỉ :102::^):^):^)

Cái vụ bấm còi ý mà... cụ giống nhà cháu :21:

toanvinh_forever

Xe điện
Ngày nào em cũng đi 4b ở Hà Nội cụ ợ và 1 ngày chắc em bấm còi 1-2 lần mà chỉ bấm đúng 1 tiếng trong trường hợp bắt buộc vì đường càng đông mà càng bấm còi chỉ gây khó chịu cho mọi người chứ có đi được đâu?

2b mà không đi vào làn xe 4b thì em chẳng còi làm gì, em cũng chẳng còi nhiều, nhiều người còi cái họ dẹp vào luôn, nhiều người còi mãi chẳng thèm dẹp vào, cứ giả câm giả điếc, em ghét nhất loại này, lúc đấy em cũng chẳng thèm còi nữa, lên ép luôn :mad:

XLI16

Xe hơi
Hehe, đúng là cái loại ,,,,

patuana76

Xe container
2b mà không đi vào làn xe 4b thì em chẳng còi làm gì, em cũng chẳng còi nhiều, nhiều người còi cái họ dẹp vào luôn, nhiều người còi mãi chẳng thèm dẹp vào, cứ giả câm giả điếc, em ghét nhất loại này, lúc đấy em cũng chẳng thèm còi nữa, lên ép luôn :mad:
Đi đường có làn riêng cho 4b, chú 2b nào cứ loạng quạng còi 1 phát không tránh là em dí sát đít đì còi cho điếc luôn. Đang định làm quả còi hơi giống mấy ông hung thần cho hiệu quả trong những trường hợp cứng đầu này.

LongSukebe

Xe tải
Em nghĩ 2 cụ đụng hàng là do (.)(.) chứ chẳng phải do cô Trúc đâu ợ. Cô Trúc xuất hiện lâu rồi mờ giờ 2 cụ mới đụng. :))

Đúng là đi trên đường nếu giương pha trong phố thì ngoài bọn taxi nhất là taxi chạy Matiz, KM, Getz (đa số mới có bằng đi chạy taxi + văn hoá thấp) thì Civic là em gặp nhiều nhất. Mà kể cả các cụ nhìn rõ lịch sự.
Về cái vụ giương pha em thấy nhiều nhất là mấy chú đi Mẹc, Bim đấy ạ. Giương pha và đi láo lắm. Có lần em gặp chú Mẹc đi bát phố , gọi là bát phố là do đường trước mặt rộng vắng nhưng chú ấy đi có 15-20km/h, kéo theo đằng sau cả 1 dãy xe ô tô xếp hàng. Em gắng mãi mới vượt lên thì thấy chú ấy vẫn rất thong dong :77: bất kể xung quanh như thế nào

Có lần hồi ngã tư Láng Hạ- Đê La Thành chưa bị bịt như bây h, em đi với V2 cũ của em qua ngã tư gặp 1 chú Mẹc giương hết pha, lấn đường ngược chiều chạy tới. Cay mũi em cứ đúng đường em đi, ủi thẳng. Đến sát thì cả 2 cùng đánh lái ra, cả em và chú ấy cùng hạ kính xuống hát Quan họ giao duyên:)), tí nữa thì mở cửa xuống xe lấy đồ lưu niệm tặng nhau nữa :)):)):))... làm ông anh đi cùng mắt tròn mắt dẹt bảo sao máy máu thế. Em chỉ trả lời là đối với những loại trọc phú vô học thì phải xử theo luật xã hội mới ăn thua.

Cũng may vụ đó chưa có gì, nếu không chắc bây h em thành người nổi tiếng rồi cũng nên :6:

FujiS5200

Xe điện

Bác giống em. Cả ngày chắc chỉ còi độ đôi lần, nhưng là trong trường hợp bất đắc dĩ lắm, ở trong phố em ưu tiên nháy pha hơn. Cơ mà gặp bác nào bất khuất quá hoặc không gương thì em đành phải bim bim.