[Funland] Chuyện vui ngày Tết: Gia đình có 8 cô con gái

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
híc, em có cậu bạn hôm tết dắt con gái út mới 6 tuổi đến nhà em chơi. cũng có 4 gái rồi.
hình như 2 vc bạn đang ly thân thì phải. trong câu chuyện bạn em bảo có chuyện ko vui nhưng để sau tết thì kể sau
đúng là chuyện tìm kiếm cái gậy nó vẫn khó mà dứt ra được
Nếu chỉ vì muốn có con trai mà dẫn đến vợ chồng phải ly thân dù cô vợ đã cố hết sức tới 4 công chúa rồi thì quả thật đáng trách, không thể chấp nhận được với ông chồng có tư tưởng nặng nề như vậy :((

Fat Frog

Xe hơi
Trong làng nhà ông bà nội bọn trẻ nhà em đây, Hà Đông vùng xa tít, có ông bác có 8 cô con gái, cố mãi không ra cái mẩu.
Ông khoe Tết nhất thích lắm, thằng rể nọ đua với thằng rể kia, đến Tết quà cứ đầy, cây hoa đủ cả.
Bố mẹ ốm, đi viện, bệnh nhân khác cứ khen các con cháu chăm sóc chu đáo và lúc nào cũng tấp nập người ra vào.

thudoll88

Xe tăng
Mấy ông tốn tiền tỉ là có bệnh rồi, thông thường 2 lần hoặc cùng lắm 3 lần là xong
Và làm gì có chuyện sàng lọc mà vẫn ra gái, sau khi IVF họ check ADN, zai rồi mới nhét vô mẹ. Tỉ lệ đậu lại trong mẹ là 40-45%. Xịt thì làm lần 2.
Không phải là có bệnh mà là có người tinh trùng chỉ có nhiễm sắc thể xx thôi. Hoặc là rất ít TT nhiễm sắc thể xx. Chỉ có thể lọc ra được một đến hai phôi trai. Sau đó khi cấy vào cơ thể người mẹ thì lại bị đào thải ra ngoài thì làm sao mà thành công được?! Nói như cụ là không đúng đâu nhé không phải tất cả mọi việc đều 100 % theo ý mình được có những thứ tưởng là chỉ cần có tiền là xong nhưng không phải là như thế

thudoll88

Xe tăng
Khảo sát và quan sát của cụ nó chỉ là thiểu số, bó hẹp trong phạm vi nhỏ, k đại diện cho số đông. Và sinh con thứ 3 với sinh con thứ 3*2++ là những câu chuyện cực kì khác nhau rồi
Thật môi trường sản phụ khoa thích đẻ là đúng rồi kkk . Với cả phụ nữ các thế hệ sau này sẽ càng ngày càng ít đẻ hơn Không như lứa thế hệ phụ nữ từ 3x đến 9x bây giờ. Gen Z và Alpha sẽ đẻ ít dần nhé

thudoll88

Xe tăng
E cũng chỉ muốn nói có những phụ nữ họ thích đẻ nhiều con , nên mình nghĩ khổ không có nghĩa là họ thấy khổ thôi . Chứ số liệu chắc phải điều tra, khảo sát tầm cỡ quốc gia mới có số liệu chính xác đc .
Cái e đang bầu đứa thứ 4 ở khoa e nó bảo nó thích đẻ lắm ... Trong khi mình thấy nó khổ bỏ mịa ra đc .
Có 1 số phụ nữ dưới quê bị nhồi sọ khổ mà không biết mình khổ haizzza

thudoll88

Xe tăng
Tôi nghĩ khác.

1/ Sau này nhiều đàn ông, ít phụ nữ hơn. Cơ hội kết hôn và sinh con đối với nữ cao hơn nam. Chưa kể, đàn ông phải thế nào (tài sản….) mới duy trì nòi giống được. Nữ thì chủ động, tinh trùng mua rẻ ấy mà, chọn tinh của ông tiến sỹ, cao mét 8… chọn được.

2/ Có những gene di truyền chỉ truyền từ bố sang con gái.

3/ Lăn tăn cái họ thì nhìn sang hoàng gia Anh: nếu đủ uy tín thì lấy họ mẹ cho cháu ngoại cũng được.
Cụ nói hay quá

thudoll88

Xe tăng
Cái vụ Họ giờ có mốt ghép cả họ bố và họ mẹ các cụ ạ. Con nói thật ví dụ các cụ sinh được thằng con trai truyền được cái họ cho nó. Xong rồi nhỡ đến đời nó lấy vk sinh con toàn gái thì sao?! Làm sao có thể cứ Duy trì được mãi thế hệ con cháu chắt chút chít đời nào cũng sẽ có con trai hết được để giữ mãi được cái họ đấy. Với hình như pháp luật không cấm là bắt buộc phải theo họ bố hay họ mẹ có thể sau này mọi thứ sẽ thay đổi tùy theo từng gia đình có gia đình sẽ theo họ bố và cô gia đình sẽ theo họ mẹ

kienvinh

Xe lăn
Với hình như pháp luật không cấm là bắt buộc phải theo họ bố hay họ mẹ có thể sau này mọi thứ sẽ thay đổi tùy theo từng gia đình có gia đình sẽ theo họ bố và cô gia đình sẽ theo họ mẹ
"Họ của cá nhân được xác định là họ của cha đẻ hoặc họ của mẹ đẻ theo thỏa thuận của cha mẹ" - Luật Dân sự 2015.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bạn cùng phòng cháu 2 vk ck làm bs ở bv tuyến ương mà cũng làm 4 đứa . Ko phải vì cố đẻ con trai đâu . Bọn em phục sát đất luôn
Em có ông bạn làm chủ tịch một doanh nghiệp, vợ làm hiệu phó một trường cấp 3, nhà dùng mạng 3G thế mà VC nó (đặc biệt là đ/c vợ) đang tìm mọi cách để nâng cấp mạng, kể cả đen quá thì 4G cũng được mới kinh :))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em có ông bạn làm chủ tịch một doanh nghiệp, vợ làm hiệu phó một trường cấp 3, nhà dùng mạng 3G thế mà VC nó (đặc biệt là đ/c vợ) đang tìm mọi cách để nâng cấp mạng, kể cả đen quá thì 4G cũng được mới kinh :))
E thấy đội giàu hẳn lại thích đông con , đội trí thức kinh tế khá và trung bình khá là ngại sinh con nhất .

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E thấy đội giàu hẳn lại thích đông con , đội trí thức kinh tế khá và trung bình khá là ngại sinh con nhất .
Vâng. Ngay cả chuyện sinh con trai với con gái cũng vậy thôi. Khi còn phải vất vả mưu sinh thì trai hay gái con nào cũng là con, đẻ nhiều vất vả lắm, còn lo lắng kiếm tiền nuôi con khôn lớn học hành tử tế.

Cụ cứ để ý xung quanh xem, những người thành đạt và giầu có, bất kể quan chức hay doanh nhân thì đa phần đều mong muốn và tìm mọi cách để có con trai, không có lẽ những người thành đạt trong xã hội lại là những người cổ hủ/lạc hậu ah!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ông cụ dấn phát nữa có khi giờ có thằng chống gậy nhỉ các cụ :)

QMintech

Xe tăng

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Ngay cả chuyện sinh con trai với con gái cũng vậy thôi. Khi còn phải vất vả mưu sinh thì trai hay gái con nào cũng là con, đẻ nhiều vất vả lắm, còn lo lắng kiếm tiền nuôi con khôn lớn học hành tử tế.

Cụ cứ để ý xung quanh xem, những người thành đạt và giầu có, bất kể quan chức hay doanh nhân thì đa phần đều mong muốn và tìm mọi cách để có con trai, không có lẽ những người thành đạt trong xã hội lại là những người cổ hủ/lạc hậu ah!
Ko lấy lý do số đông người ta làm là người ta đúng đc. Mà chắc gì số đông?. Bạn bè quan chức em quen toàn 2 đứa cả, kể cả 2 gái.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Do trên 2 là lạ nên cụ để ý sẽ nghĩ là nhiều. Chứ nếu nhiều thật thì tỷ lệ sinh của VN không bị giảm dần từng năm thế
E vừa kiểm tra số liệu ở khoa em ( trong tháng 1/2024) thì tỉ lệ mổ lấy thai ở sp mang thai từ lần 3 trở lên chiếm 33.4% cụ ạ .

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ko lấy lý do số đông người ta làm là người ta đúng đc. Mà chắc gì số đông?. Bạn bè quan chức em quen toàn 2 đứa cả, kể cả 2 gái.
Vâng thôi thì cụ cứ thử xem lãnh đạo trung ương, lãnh đạo các bộ ngành và 63 tỉnh thành hay các doanh nhân của các tập đoàn lớn xem ntn vậy chứ em với cụ bảo bạn bè của riêng mình biết đem ra tranh luận cũng Khó!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn

E mà nhiều tiền thì e cũng phải kiếm chục đứa con 🤣 . Mỗi tội ko nhiều tiền nên tự tay chăm sóc con cái rồi giờ sợ phát khiếp ...

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng thôi thì cụ cứ thử xem lãnh đạo trung ương, lãnh đạo các bộ ngành và 63 tỉnh thành hay các doanh nhân của các tập đoàn lớn xem ntn vậy chứ em với cụ bảo bạn bè của riêng mình biết đem ra tranh luận cũng Khó!
Em thấy hầu như 2 cả. Như vậy nếu 2 đứa là gái thì cũng ko sinh nữa. Rất ít ai 2 gái 1 trai út

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
E mà nhiều tiền thì e cũng phải kiếm chục đứa con 🤣 . Mỗi tội ko nhiều tiền nên tự tay chăm sóc con cái rồi giờ sợ phát khiếp ...
Cụ có nhiều tiền sinh nhiều rồi có dám giao hết con cho bảo mẫu ko là 1 chuyện. Bảo sao cha mẹ sinh con trời sinh tính