[Thảo luận] Chuyện vô lý xảy ra ở đường Hoàng Ngân.

XPQ

Xe cút kít
Chúng nó xẻ thịt của công để chúng nó ăn.Bọn hút máu.Dạo trước chúng nó làm rầm rộ khoán quản trông giữ xe trên quận Hoàn Kiếm,Hai Bà nhưng sau thấy trơ quá nên phải bỏ.Bây giờ liếu thấy đứa nào hô hào "làm chủ tập thể" vì nếu dân làm chủ thật thì chúng nó đi ăn mày hết.

belancer

Xe buýt
Em ủng hộ cụ chủ thớt nhưng cũng có ý kiến thế này:
Việc khai thác điểm đỗ xe ở Hoàng ngân có hợp lý không? Theo em thì không sai, vì đường đủ rộng 7m, mà khu vực Lê Văn Lương cấm đỗ thì các tuyến vệ tinh có điểm khai thác đỗ xe là... cũng OK phải không? Nếu cụ muốn chứng minh sự bất hợp lý của điểm đỗ này thì cụ nên nghiên cứu kỹ văn bản quy định điều kiện của điểm đỗ, chứ mấy cái ảnh là khó.

Vậy mấu chốt ở đây là:
1- Vấn đề thu phí cao trái quy định, cái này cụ phải có chứng cứ như hợp đồng tháng, hay hóa đơn gì đó,... tóm lại có cái dấu đỏ của cty đó, thì mới làm được. Mà chung quy cũng khó lắm, vì vụ thu phí tầm bậy tầm bạ đã nói xa xả trên các phương tiện thông tin đại chúng hàng năm nay mà đâu lại vào đó, chẳng làm gì được "chúng nó". Ơ trên phố phí thu phí 1M/tháng, ở tòa nhà em đang làm xa lắc trung tâm mà sắp lên $110/tháng đỗ ban ngày,... kiện ai?
2- Ngoài vạch có được đỗ không (chủ xe tự chịu trách nhiệm)? Cái này là cái vớ vẩn và mâu thuẫn nhất ở HN, XXX thì thường vin lý lẽ có P và vạch mới được đỗ, người dân thì cho rằng không cấm đỗ là được đỗ, kết quả là thua thiệt luôn về phía chúng ta. Cái này tại sao không làm rõ, vì nếu làm rõ thì ai kiếm được $.

Còn cái XH này bây giờ kiếm tiền dễ thật, đẻ ra mấy cái cty sân sau, cấp phép khai thác bến đỗ, chia chác..... chủ trương thì không sai, nhưng thử hỏi bao nhiêu % vào được NSNN...

ClieFan

Xe hơi
Các cụ xem lại đi nhá, 7m là thế lào: http://ca.cand.com.vn/vi-vn/tuvanphapluat/2009/7/148109.cand . Cái bọn viết và ký cái luật GT này không hiểu học hết lớp mấy nữa. Cứ theo đúng luật thấy cái đường lào rộng 20m + 1m8x2xe = 23.6m mới đỗ thì có mà ốm nặng! Kiểu này cứ theo luật chúng nó phạt thì ae mình chết tuốt. Chúng nó thành cướp hết rồi bác Khuu ơi là bác Khuu!!!
Em hiểu là thế này: Khoảng cách 20m đấy là tính theo đường chéo giữa các xe về phía trước hoặc sau. Chứ cứ tìm chỗ nào đường rộng hơn 23m chắc các bác nhà mình có lên Mặt trăng mà đỗ ạ

pupil

Xe điện
Em hiểu là thế này: Khoảng cách 20m đấy là tính theo đường chéo giữa các xe về phía trước hoặc sau. Chứ cứ tìm chỗ nào đường rộng hơn 23m chắc các bác nhà mình có lên Mặt trăng mà đỗ ạ
Ùa phải, xin lỗi các cụ, tôi vừa nhảy vào CAND nên paste vào đây mà chưa xem kỹ! Cảm ơn cụ Cleafan

Chỉnh sửa cuối:

HUGO

Xe tải
Cụ chủ thớt ngự ở tòa nhà Răng Hàm Mặt à . Mấy hôm nay em có việc vào ngõ 92 ,cứ vạch đỗ xe em lùi xe vào ,dỗ cả h mà lúc lấy xe không thấy chú nào ra thu xèng.

Xuan Son

Xe buýt
Tình hình là hiện tại em vẫn đang phải đỗ xe ngoài vạch. Sáng hôm qua đã có truyền hình tới quay phóng sự rồi các bác ạ. Chiều hôm qua thì có 3 chú bên Thanh tra giao thông đến cảnh cáo là đỗ ngoài vạch sẽ bị phạt (Chắc là phản ứng khi thấy buổi sáng có phóng viên tới quay hình và phỏng vấn). Sáng nay thì em vẫn đỗ xe như hôm qua, nhưng tới giờ vẫn chưa thấy ai tới phạt. Trong luật GTĐB và Nghị định 34 thì ghi rõ là phải đỗ trong nơi đỗ dừng xe theo quy định. Nhưng cái biển cắm ở chỗ em là nơi trông giữ xe (có thu phí) chứ kô phải nơi đỗ xe theo quy định. Còn các bằng chứng trước em thu thập được thì em đã chuyển qua cho bên truyền hình rồi ạ. Có gì mới em sẽ lại cập nhật tiếp các bác ạ. ^^
Mong các bác ủng hộ tiếp nhé. ^^

OTO NHUA

Xe hơi
Em cũng chưa đọc hết các bài nhưng em đi qua Hoàng Ngân hàng ngày mà không nhịn được cười vì nơi có vạch đỗ xe thì không thấy có xe đỗ trừ taxi, nơi ngoài vạch thì xe đỗ gần kín kể cả chiều ngược lại. Còn các chú trông xe chú thì ngáp ruồi chú thì mặt như ngỗng i :))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E vẫn luôn dõi theo vụ này.. có gì bác chủ thớt update kịp thời nha.. 8->, xem TRÂN NÝ thuộc về ai? ;;)

Nganha75

Xe buýt
Chắc chắn chân lý thuộc về giai cấp NÔ BỘC CỦA DÂN rồi.

Các bác tìm được Sự Hợp Lý trong xã hội này mới là khó, chứ cái Sự Vô Lý thì làm gì phải làm ầm lên, vì nó đương nhiên tồn tại khắp nơi mà. hihi.
Đường xá là ngân sách nhà nước bỏ ra, tức là tiền đóng góp của dân, hihi dân góp tiền làm đường xong lại phải đóng tiền nuôi cái bọn nào nữa ấy, nhạt éo chịu được các bác ạ.
Cái đường nào ở HN bây h cũng mọc ra một lũ đi thu tiền trông xe, mà cái bọn trông xe này nó có bỏ tiền ra làm đường éo đâu.

vuahe77

Xe điện

Các bác tìm được Sự Hợp Lý trong xã hội này mới là khó, chứ cái Sự Vô Lý thì làm gì phải làm ầm lên, vì nó đương nhiên tồn tại khắp nơi mà. hihi.
Đường xá là ngân sách nhà nước bỏ ra, tức là tiền đóng góp của dân, hihi dân góp tiền làm đường xong lại phải đóng tiền nuôi cái bọn nào nữa ấy, nhạt éo chịu được các bác ạ.
Cái đường nào ở HN bây h cũng mọc ra một lũ đi thu tiền trông xe, mà cái bọn trông xe này nó có bỏ tiền ra làm đường éo đâu.
Trông xe cái éo giề lũ cướp ngày được bọn nhà nước dưới quyền của các nô bộc nó bảo kê ăn chia.
Cứ thử bị mất đồ xem nó chẳng cãi là chỗ này chỉ thu phí đỗ xe thôi ná!

vietsunboy

Xe tải
Chuyện bình thường như ở Huyện đó mà! Miếng cơm manh áo của bọn có chức có quyền thôi!

hungbm

Xe điện
Đường Hoàng Ngân là con đường hẹp không đủ tiêu chuẩn cấp phép điểm đỗ các cụ nhé. Sở GTVT đã làm sai khi cấp phép bừa bãi. Đề nghị các cơ quan báo đài thông tin về việc này để yêu cầu rút giấy phép "Tạm thời" trên.

mango

Xe tăng
cụ có dẫn chứng ko đủ tiêu chuẩn ko hả cụ? Cụ chỉ giúp cái nhé. Theo em biết thì lòng đường => 7m là OK. Nên chưa tìm ra lý luận cãi.

Bigi

Đi bộ
Đọc bài của Cụ mà bức xúc cho xã hội bây giờ, Hoan hô Cụ đã không tiếp tay cho bọn ăn hại này.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
e ủng hộ cụ vụ này. J thì j chứ cái j cũng phải đúng, ko thể bắt chẹt dân như thế này được, có khai thác điểm đỗ thì phải thu tiền đúng quy định

pick-up

Xe buýt
Em ủng hộ cụ hết mình.Nhưng theo em cụ cứ gửi đơn đi các nơi.Em nghĩ chắc chắn không giải quyết được vấn đề gì vì cùng 1 đởn mà b-)nhưng những thằng ký mấy cái quyết định đấy cũng hơi mệt vì xxx trong đàn cũng cắn nhau nhiều lắm.Làm tí cho nó hay<):)=))

viet1235

Xe buýt

Không bỏ $ ra làm đường nhưng phải bỏ $ ra đi thuê bác ạ. Pháp luật VN mình chuối thật đấy