[Funland] Chuyển tiền nhầm tài khoản _ xử lý sao

DuongHL

Xe container
Của cụ là sai tên, tiền bị treo ở chi nhánh nhận. Cụ không cần gọi nó cũng tự động back về
Đây là đúng tên, đúng tài khoản không bank nào dám chuyển hoàn nều không có yêu cầu của chủ tài khoản
Hai tình huống hoàn toàn khác nhau
Đúng rồi.
Nếu ngân hàng cứ tự động chuyển hoàn tiền thì có mà loạn. Giờ trả tiền mua hàng, nhận hàng xong rồi kêu nhầm, đòi ngân hàng trả lại à? :D

thetrung09

Xe tải
Em chia sẻ kinh nghiệm thế này cụ chủ thử lại nhé .

Cụ lại chuyển khoản đúng stk nhầm kia 50 k , nội dung chuyển khoản , mình ck nhầm ngày , tháng + số tiền + số điện thoại của Cụ .Nếu bên nhận có lương tâm họ sẽ liên lạc theo sdt cụ cho để ck trả lại.
em chơi bài này mấy lần rồi, đều thành công

ken_kid

Xe hơi
Cách đây 1 tháng em cũng dính 1 vụ chuyển khoản nhầm giống cụ chủ, em ck trên Internet hơn 100 củ cùng hệ thống luôn, em lập tức ra ngân hàng tra soát ngay, ngân hàng cũng gọi điện cho bên nhận về khoản chuyển nhầm và yêu cầu bên nhận phong tỏa khoản này để xác minh,

Trường hợp 1: Nếu bên nhận nhầm xác minh là khoản đó không phải của mình ngân hàng sẽ tự động thu lại khoản đó và trả về cho mình, số em ở hiền gặp lành là người nhận đồng ý chuyển trả.

Trường hợp 2: Nếu bên nhận không trả, ngân hàng sẽ cho mình thông tin đầy đủ của người nhận và lúc đó mình sẽ phải làm việc trực tiếp với người để giải quyết hoặc trình báo với công an để can thiệp.

Chúc người nhà cụ chủ sẽ rơi vào trường hợp 1 như của em.

Hoacomay17

Xe tăng
Bà cô cẩu thả, là mình bao giờ cũng ntin chứ không đọc số tk

thetrung09

Xe tải
Vậy cụ may mắn quá,
Mà sao cụ chuyển nhầm nhiều lần thế ? Lần sau cụ chuyển nhầm thật nhiều với số lượng lớn vào nhé. xem có thành công không. Em fun.
vợ em tính cẩu thả, nên chuyện này cũng khá thường xuyên, em thì chưa bị bao h. Lần chuyển nhầm lấy lại được lớn nhất là 10tr cụ ạ.

Bạn em nó chuyển cho em còn chuyển nhầm cùng 1 stk mấy lần cơ. Lần 1 nó chuyển sai, khác NH nên được return luôn, đến lần thứ 3 vẫn chuyển nhầm vào stk đó (vì nó lưu stk đó tên em) thì NH ko giải quyết nữa, chuyển luôn tiền sang stk kia ak.