[Funland] Chuyển tiền nhầm tài khoản _ xử lý sao

Lâm Sài

Xe điện
Ghi mỗi tên thì ngân hàng đâu có cho chuyển tiền, ghi thiếu dấu còn không được mà nhỉ

Xe vài bánh

Xe điện
Thì bà cô bảo tên là Hiền, đứa cháu khi gửi thì bank hỏi là xxxxx Hiền phải không? nó nghĩ phải rồi bảo phải cô ạ. Thế là xong thôi
Tiểu thuyết của cụ hay đấy.
Chả có nhân viên bank nào hỏi kiểu đó cả, cụ nên đi ra bank vài lần cho có thực tế mà viết cho kín kẽ!

Tiểu thuyết của cụ hay đấy.
Chả có nhân viên bank nào hỏi kiểu đó cả, cụ nên đi ra bank vài lần cho có thực tế mà viết cho kín kẽ!
Thì cô cháu kể lại đại loại vậy, chứ em không đi theo em không biết cụ ạ. Mà em có rảnh đâu mà vào đây viết tiểu thuyết làm gì cụ. Cụ đa nghi quá

muachieukyniem

Xe điện
Thì bà cô bảo tên là Hiền, đứa cháu khi gửi thì bank hỏi là xxxxx Hiền phải không? nó nghĩ phải rồi bảo phải cô ạ. Thế là xong thôi
Thế thì xác định rồi. Như lời cụ nói lệnh chuyển tiền đã quá 24h.
Khả năng bên ngân hàng phủi tay đẩy cho CA là cao.

Mai cụ bảo cháu cứ qua ngân hàng trình bầy xem ntn.

hainguyenhanoi

Xe buýt
Cụ cứ trình bày với bank, họ tư vấn cho.

Thế thì xác định rồi. Như lời cụ nói lệnh chuyển tiền đã quá 24h.
Khả năng bên ngân hàng phủi tay đẩy cho CA là cao.

Mai cụ bảo cháu cứ qua ngân hàng trình bầy xem ntn.
Vâng em cám ơn cụ. Nó chuyển từ hôm thứ 2 cụ ạ, thế là 3 ngày rồi

dealer-ck

Xe tăng
Gọi cho ngân hàng của mình rồi nó đọc cho bác cái mã lệnh. Sau đó gọi cho ngân hàng kia, đọc cái mã lệnh trước đó để nó check. Check ok tiền sẽ hồi về tk của bác thôi.
Trước e nhầm mấy lần vì tên chủ tài khoản viết thiếu chữ "thị" :D

Gọi cho ngân hàng của mình rồi nó đọc cho bác cái mã lệnh. Sau đó gọi cho ngân hàng kia, đọc cái mã lệnh trước đó để nó check. Check ok tiền sẽ hồi về tk của bác thôi.
Cụ ơi cháu nó mang tiền mặt ra bank rồi deposit ạ, không phải chuyển từ tài khoản này sang tài khoản khác cụ ạ.
Cụ có hướng gì tư vấn tiếp em với...

conversehn

Xe tăng
Em đã dính 12 củ & chấp nhận bỏ
Vì mất thời gian, công sức lắm
Giờ cụ ra bank nó sẽ yêu cầu cụ làm tra soát nếu VcB mất đâu đó 33k
Quy trình nó sẽ gọi cho nguời nhận nhầm ra bank làm lệnh chuyển hoàn
Nhưng trường hợp không liên lạc được do người nhận thay số điện thoại, không dùng tài khoản đó ... thì bank tư véo qua bên công an. Dính tới xxx mà vài chục thì chắc chạy lên chạy xuống chục lần chưa chắc xuôi :(, nếu người nhận sg cụ Hậu Giang thì thôi xác định nên em chấp nhận bỏ dành thời gian làm việc khác bù vào

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Chuyện chuyển nhầm tiền cho tk khác xảy ra nhiều rồi ( em ck bao giờ cũng chụp màn hình ck yêu cầu bên kia xác nhận là đúng , rồi mới chuyển )
Lúc đó hết phiên giao dịch thì lại phải thao tác lại à cụ? Mất công nhỉ.

Nhưng trường hợp không liên lạc được do người nhận thay số điện thoại, không dùng tài khoản đó ... thì bank tư véo qua bên công an. Dính tới xxx mà vài chục thì chắc chạy lên chạy xuống chục lần chưa chắc xuôi :(, nếu người nhận sg cụ Hậu Giang thì thôi xác định nên em chấp nhận bỏ dành thời gian làm việc khác bù vào
Nhưng người nhận phải có số CMT và địa chỉ khi mở tài khoản chứ cụ nhỉ. Địa chỉ có thể thay đổi nhưng số CMT thì khó hơn cụ nhỉ.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nhưng trường hợp không liên lạc được do người nhận thay số điện thoại, không dùng tài khoản đó ... thì bank tư véo qua bên công an. Dính tới xxx mà vài chục thì chắc chạy lên chạy xuống chục lần chưa chắc xuôi :( nên em chấp nhận bỏ dành thời gian làm việc khác
Kể ra xxx mở dịch vụ cạnh tranh nội bộ với nhau để phục vụ dân có khi lại hay. Vài chục đối với thằng này không cần nhưng lại là miếng ngon đối với thằng khác cụ nhỉ?

Cám ơn cụ

xegiacmo

Xe container
Lúc đó hết phiên giao dịch thì lại phải thao tác lại à cụ? Mất công nhỉ.
120 s mà cụ , lúc chát hay nhắn tin với đối tác đang on . Cho lành còn hơn là mất xèng hixx
Cái này do thực thi pháp luật mình không tốt chứ ngân hàng hay doanh nghiệp lớn họ chịu đi đến cùng chuyển nhầm mà không trả đi tù là chắc .

http://m.soha.vn/di-tu-vi-khong-tra-lai-tien-bi-chuyen-nham-vao-tai-khoan-20181026161938786.htm

conversehn

Xe tăng
Của cụ là sai tên, tiền bị treo ở chi nhánh nhận. Cụ không cần gọi nó cũng tự động back về
Đây là đúng tên, đúng tài khoản không bank nào dám chuyển hoàn nều không có yêu cầu của chủ tài khoản
Hai tình huống hoàn toàn khác nhau

conversehn

Xe tăng
Em tư véo cụ như này

Giờ cụ bảo người chuyển tiền cầm Liên Chuyển tiền + giấy tờ tuỳ thân ra bank làm tra soát, thời hạn đâu đó 30 ngày. Đồng thời cụ nhờ ai đó làm bank tra thông tin người nhận theo tên, stk đã có cụ thương luợng trực tiếp với người ta
Hy vọng gặp người tử tế thì mọi việc nhẹ nhàng hơn rất nhiều
Trường hợp không liên lạc được thì cụ phải chấp nhận thân chinh đi tìm người ta theo thông tin bank, nhờ xxx địa phương giúp đỡ gặp gia đình nói khó chứ chẳng biết cách nào hơn
Nhưng người nhận phải có số CMT và địa chỉ khi mở tài khoản chứ cụ nhỉ. Địa chỉ có thể thay đổi nhưng số CMT thì khó hơn cụ nhỉ.

khonglaaica

Xe điện
Em nói rồi, chỉ cần chụp cái Giấy nộp tiền thì mới biết cách giải quyết và nhận định đúng
Em hiểu là : đứa cháu ra đúng NH cần chuyển, đọc số TK (số tk không chính xác) , bên NH check, nói tên chủ tk, đứa cháu thấy đúng tên (vì nó chỉ biết tên), thế là ok nộp
Vấn đề ở đây là
- Việc có 1 số tk và tình cờ trùng với tên mình đang định chuyển nó hi hữu lắm
- Số tiền lớn thì cứ làm cái đơn lên CA vì trong trường hợp này NH không làm sai nên NH cũng không có nghĩa vụ cung cấp thông tin của người mà được nộp tiền nhầm