[Funland] Chuyển tiền ngay của Vietcombank - Mất 18 giờ.

Đại dương

Xe tải
Chắc chắn là lỗi từ VCB vì tôi vẫn nhận đc tiền do khách chuyển vào tk Tech từ các ngân hàng khác.

Khách hàng đông vì có thể do VCB làm tốt công tác liên kết trả lương qua tk.
EM KHẲNG ĐỊNH 100% là lỗi nguời dùng, KHÔNG CHỊU ĐỌC KỸ HDSD (TIẾNG VIỆT CÓ DẤU rõ ràng) , Bank nào giờ cũng chuyển liên NH một phát ăn ngay rồi, cụ nào chuyển mà chưa ăn ngay là chọn nhầm dịch vụ chứ không phải do Bank nào hết - ĐẠI DƯƠNG đã nói - cấm sai.

Tinykyty

Xe hơi
Em chuyển từ vcb sang tcb từ Thứ 6 mà sáng T2 mới tới các cụ ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi “khoá máy” là dư thía lào?
Tôi không rõ chính xác, nhưng chắc là họ sẽ không Chuyển đi / Nhận về nữa.
Giao dịch Nộp tiền mặt vẫn được, nhưng bác không thế Rút tiền mặt từ tài khoản của bác.
Đại loại vậy.

Tinykyty

Xe hơi
Ủng hộ bác Techcom, tk em mỗi ngày cho chuyển mấy tỉ ko mất phí luôn :))

Đại dương

Xe tải
ông VCB này chén phí nhiều quá ợ, trước e cũng dùng xong chuyển sang tech thấy ngon hơn hẳn. Chuyển nhanh chậm hay khác ngân hàng free hết, nhiều khi có việc chuyển có 100k khác ngân hàng mà chuyển nhanh mất tận 7,7k, rùi phí sms banking với internet Banking một tháng mất 8k với 11k, quá nhiều phí cho ông vcb này, trong khi khách hàng để bao nhiêu ở tài khoản thì lãi trả kiểu cho có, e từ vcb lâu roài
Bên tech mà trong Tài khoản không duy trì 2 củ thì nó có thu phí gì không cụ? Em đang lăn tăn vì tiền thì ít, mấy khi có trong TK nhiều đâu, toàn tận dụng dich vụ của bank để thanh toán tiền hàng hóa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em là người duyệt các lệnh chuyển đây ạ, có nhiều kênh trung gian chuyển tiền, nhưng chả có kênh nào sớm lúc 3h đã kết thúc mà cụ ấy bẩu 3h “khoá máy”.
Chả qua là 3h các cháu nó muốn dừng nhận các giao dịch mới, thực hiện nốt các lệnh khách trước, để kiểm đếm đóng quỹ tiền mặt sớm.
Các điểm giao dịch có kho tiền còn đc muộn, các phòng nhỏ phải dừng sớm, kiểm đếm để xe tiền đến hốt, chứ ko phải “khoá máy”
Hóa ra là vậy.
Với dân không phải là "người duyệt các lệnh chuyển", bác gọi là Khóa máy hay Mất điện hay Treo máy, cái gì chả được.
Kết quả là: Tiền bị "khóa".

Tinykyty

Xe hơi
E bổ sung thêm: chuyển online BIDV khác ngân hàng mất 22k, phí online mà cao như phí ra ngân hàng chuyển

Tinykyty

Xe hơi
Bên tech mà trong Tài khoản không duy trì 2 củ thì nó có thu phí gì không cụ? Em đang lăn tăn vì tiền thì ít, mấy khi có trong TK nhiều đâu, toàn tận dụng dich vụ của bank để thanh toán tiền hàng hóa.
Tk tech của em mỗi ngày được chuyển mấy tỉ ko mất phí, nhưng chỉ duy trì số dư 50k thôi bác ạ

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em thấy Tech chuyển tiền ngon, ko mất phí. Người nhận còn nhận tiền trước khi mình có tin nhắn báo về.

Em có cái thẻ VCB, đã làm lại 1-2 lần rồi mà vẫn mắc cái bệnh nhiều cây ATM vcb ko nhận thẻ của chính VCB. Phí giao dịch thì đắt. Nên em toàn để thanh toán online thôi.

Tinykyty

Xe hơi
Em thấy Tech chuyển tiền ngon, ko mất phí. Người nhận còn nhận tiền trước khi mình có tin nhắn báo về.

Em có cái thẻ VCB, đã làm lại 1-2 lần rồi mà vẫn mắc cái bệnh nhiều cây ATM vcb ko nhận thẻ của chính VCB. Phí giao dịch thì đắt. Nên em toàn để thanh toán online thôi.
Em có khoảng 5-7 cái tài khoản, chốt lại vẫn là ông Tech dùng tiện hơn tất cả cụ ạ. Ủng hộ.

dongphuong031

Xe tăng
Hóa ra là vậy.
Với dân không phải là "người duyệt các lệnh chuyển", bác gọi là Khóa máy hay Mất điện hay Treo máy, cái gì chả được.
Trong giao dịch chỉ có khái niệm bên cung cấp dịch vụ và khách hàng là người sử dụng dịch vụ, cụ đừng có ôm cái từ "dân" mang ra sử dụng vô tội vạ như vậy.
Cụ thấy nó hay bị "bác gọi là Khóa máy hay Mất điện hay Treo máy, cái gì chả được." thi nên lựa chọn cách thức, hoặc nơi cung cấp tốt hơn để dùng, mình là người tiêu dùng thông minh, chứ cứ chê mà vẫn rúc vào thì lại là người tiêu dùng "thiếu thông minh".

nvh_hn

Xe container
Hóa ra là vậy.
Thực ra theo kênh thông thường, giá trị thấp theo quy định NHNN đóng cổng thanh toán lúc 15h30'. Nhiều khi tầm gần 15h30' các điểm giao dịch hay từ chối vì còn viết phiếu, duyệt lệnh.v.v... nên nó sẽ quá giờ, tiền không đi được; chỉ có cái nhiều khi TTV không giải thích rõ ràng cho các cụ thôi.

nvh_hn

Xe container
Chắc cụ không đọc được tiéng Việt. thật đấy, CK Online giờ bank nào nó cũng như nhau, chuyển phát có ngay nếu như người dùng biết đọc tiếng việt
Chắc cụ không biết chữ, hoặc chỉ biết viết mà không biết đọc. Nó có ghi tiếng việt có dấu rõ ràng, không chỉ mỗi VCB mà giờ hầu như Bank nào cũng chuyển phát liên ngân hàng ăn ngay kể từ ngày có napas cụ nhé, chuyển để lâu chỉ do người dùng chả chịu đọc thôi - xin lỗi vì hơi nặng lời nhưng thật sự nó phải nói vậy
Cụ hơi nặng lời. Nhiều khách hàng đâu có thường xuyên sử dụng dịch vụ vì có giao dịch mấy đâu. Ngay như em cũng dân ngân hàng, dùng thường xuyên nhưng cũng chẳng sử dụng hết các chức năng của hệ thống.

wavers84

Xe buýt
e ko để ý, e ko thấy mất phí gì cả cụ ah, e dùng app mobile của tech, free hết, tháng còn đc tech hoàn tièn giao dịch và tiền lãi trong tk cơ. nói chung e thấy Tech okie từ dịch vụ đến tiếp đón tại quầy

No Fear

Xe điện
Em dùng Shinhan phát ăn ngay. Em chỉ dùng VCB cho mua bán cùng hệ thống mấy thứ lặt vặt.

Bố ku Ken

Xe hơi
Mất công ra thôi chứ free ạ.
VCB có cái username internet banking kinh vkl, may của em số dễ nhớ không mỗi lần login chắc phải tra note :))
User name của nó là số CIF + đuôi là 3 ký tự A21 chẳng hạn. bác nhớ số CIF thì nhớ thêm 3 ký tự đuôi đơn giản

navara2015

Xe tải
Website
banquyen247.com
Cháu chuyển tiền nhanh của Vietcombank, phí 7k7 mà sáng 8h chuyển chiều 3h khách mới nhận đc, bực cả mình

Đại dương

Xe tải
Cháu chuyển tiền nhanh của Vietcombank, phí 7k7 mà sáng 8h chuyển chiều 3h khách mới nhận đc, bực cả mình
Do cháu không biết đọc tiếng việt thôi - chú thề luôn, chuyển cái có ngay nếu như cháu biết tiếng việt hoặc chiệu đọc kỹ

Đại dương

Xe tải
Em chuyển từ vcb sang tcb từ Thứ 6 mà sáng T2 mới tới các cụ ạ.
Thì tất nhiên, bên VCb trừ tiền , chuyển sang Trung tâm chuyển mạch hay trung tâm thanh toán bù trừ gì gì đó bên NHNN, mà bên đó họ nghỉ, thứ hai họ làm việc họ chuyển sang NH nhận mà.
Nếu chịu đọc kỹ, chịu thêm 4 ngàn tiền phí một tý thì chuyển phát ăn ngay - Bank nào cũng vậy đừng tưởng mỗi VCB mới có dịch vụ đó

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Em đang dùng Tech đây, công nhận là Tech chuyển tiền online nhanh và free liên ngân hàng, tuy nhiên có cái dở là Tech nó ko liên kết với các bọn ví điện tử nên khi đi mua hàng siêu thị ko đc khuyến mại giảm giá khi thanh thoán qua ví điện tử, ngoài ra thanh toán điện nước online còn hạn chế. Em đang định mở thêm thẻ VCB vì nó có thêm một số tiện ích mà Tech không có.