[Funland] Chuyện tiền bạc liên quan đến gia đình nhà vợ

Tony_Le

Xe container
vâng cái đó gần như ai nhìn vào cũng biết cụ ạ, nhưng đứng ở khía cạnh nhà BMV thì lại nghĩ thằng con rể nó ích kỉ, hẹp hòi, có tiền nó ko giúp, e sẽ bị nhiều người hận, rồi còn liên quan đến tình cảm bố mẹ con cái nữa
"Nhà bố mẹ vợ" là bố mẹ vợ hay còn đứa nào nữa? Bố mẹ vợ còn không ngại thì hệ thống khác là cái đinh gì. Quan trọng nhất là vợ cụ nghĩ gì thì không thấy nói, tòan em nghĩ với thế lọ thế chai với sợ hận với chẳng không.

asset19

Xe buýt
E cũng hình dung nhà cụ ntn, y nhà em ở quê!
Nếu khó quá thì có 1 hướng cụ ạ: cụ bàn với bmv là mua cái ao đó, xong lấp. Tổng mảnh đất to sau đó sẽ chia lại theo hướng dọc chứ ko chia ngang như này ( 2 lô đều có mặt tiền). Cụ lấy 1 lô và bmv + em cậu 1 lô.
Sau đó cụ bán thu hồi vốn!
Giá trị mảnh đất mới hơn mảnh bmv đang ở nhiều, nên e nghĩ là bmv cụ sẽ khoái thôi!
Còn lâu nhé.
Ông bà muốn giữ đất và có ao cho đẹp view.
Xẻ theo chiều dọc thì lại đập nhà cũ đi à?
Tiền xây nhà mới lấy đâu ra?

Cụ chủ nên bàn với vợ trước đã, hãy từ chối nhưng để vợ về đánh tiếng với ông bà trước.

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container
để vợ về đánh tiếng với ông bà trước.
Chuẩn là vậy, mà chắc gì mợ nhà đã đồng ý mua cho BMV :)) Đàn bà còn xót đồng tiền tự làm ra hơn và xót con hơn ý :))

river8x

Xe buýt
Chưa hiểu ông bố vợ định mua miếng đất đấy làm gì, cụ nào thông não cho em hiểu với?
ảnh đây cụ, bố vợ muốn cái ao để giữ nguyên đc cả khu đất hiện tại cho thoáng đãng, chứ người khác mà mua cái ao sau này họ xây dựng lên chắn ngay trước cửa nhà BMV e và cái ngõ vào nhà cũng hẹp đi rất nhiều

Phòng và vé

Xe tải
ko cắt ra bán đc ạ, cái quan trọng là BMV ko muốn mất cái ao vào tay người ngoài chứ nếu ko đã để kệ cho ông bác bán rồi, và thật lòng e cũng ko muốn mua nhưng e ko biết làm thế nào để rút lui cho êm thấm, ko để lại hậu quả
Theo em cụ cứ nói ý định của mình và phân tích thiệt hơn cho vợ và để vợ cụ tự giải quyết việc gia đình mình. Tiền mình mình giữ. Nhiều cụ cứ đếm cua trong lỗ mà không thấy được vấn đề là về sau cụ có bán được hay không.
Nếu như người khác họ sẽ báo con là ông bác muốn bán mảnh ao mà bố mẹ ko đủ tiền, giờ các con có muốn mua ko thì mua đi vì sau này có tiềm năng tăng giá. Chứ lại nói mua đi rồi để đấy khi nào có tiền bố mẹ mua lại thì cụ cứ xác định nhà ko có ở mà tiền cũng ko luôn
Em là nữ mà em cũng chịu vợ cụ nếu hùa theo bố mẹ vụ này làm khó chồng và cũng là làm khổ con cái

Chỉnh sửa cuối:

fundraiser

Xe container
Đúng là bố mẹ vợ của Năm. Cuối năm nay mà vote em vote cho BMV cụ chủ rồi.

river8x

Xe buýt
cụ ở vào thế khó nhỉ, cụ cân đối cho bố mẹ vợ vay khoảng 1/4 giá trị mảnh đất ấy xem, để ông bà vận động thêm nữa. như vậy cụ ổn cả đôi đằng.
e sẵn sàng biếu ko 100tr để ông bà góp vào mua cái ao, nhưng phần còn thiếu ông bà cũng ko thể xoay xở đc cụ ạ

sungvu84

Xe hơi
e sẵn sàng biếu ko 100tr để ông bà góp vào mua cái ao, nhưng phần còn thiếu ông bà cũng ko thể xoay xở đc cụ ạ
Cụ tư vấn cho ông bà cầm cố sổ vào ngân hàng xem sao để ô bà trả dần (và các anh chị e khác cũng có thời gian để giúp đỡ ông bà).

.Xukthal

Xe container
Cụ thử đánh tiếng là "con xin biếu 100 triệu Bố mẹ muốn mua ao hay mua 1 phần ao hay mua cái gì khác tùy thích "xem nào? ;))
Nhiều khi mua ao bảo tồn đất hương hỏa chỉ là cái cớ, biết đâu là cần 100tr cho thằng cậu mua con xe cỏ chẳng hạn mà ngại xin anh rể vì anh chị chưa có nhà ;;)

sweet_heart

Xe buýt
Thế mà đòi hai ba năm mua lại từ cụ chủ :)) Thà cháu đi tin đa cấp còn hơn.

Thôi thì đành chịu cho bố mẹ vợ chửi vậy chứ biết làm thế nào. Các cụ ở lâu năm với cái ao nên có tình cảm, nhưng đòi hỏi thế này thì hơi quá đáng rồi.

Phòng và vé

Xe tải
E cũng hình dung nhà cụ ntn, y nhà em ở quê!
Nếu khó quá thì có 1 hướng cụ ạ: cụ bàn với bmv là mua cái ao đó, xong lấp. Tổng mảnh đất to sau đó sẽ chia lại theo hướng dọc chứ ko chia ngang như này ( 2 lô đều có mặt tiền). Cụ lấy 1 lô và bmv + em cậu 1 lô.
Sau đó cụ bán thu hồi vốn!
Giá trị mảnh đất mới hơn mảnh bmv đang ở nhiều, nên e nghĩ là bmv cụ sẽ khoái thôi!
Nếu lấp và bán dễ thế thì em nghĩ ông bác đã làm rồi chứ không theo kiểu bán ao cho phí đi

Tony_Le

Xe container
Có vẻ cụ thích chạy lòng vòng về đúng chỗ xuất phát cho topic nó dài ra thì phải. Quan điểm của vợ cụ thế nào sao cứ lờ tịt đi nhỉ? Khi có quan điểm rõ ràng của vợ rồi mọi thứ khéo lại sáng ra đấy!

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
BMV e thì cũng ko muốn xé lẻ ra như vậy, muốn mua cả lô cho vuông đất, ông bác cũng chỉ muốn bán nguyên 1 cục, nếu mua để giữ đất cho BMV mà sau này BMV ko có tiền mua lại cũng ko cho bán thì chả khác nào e mất trắng, đó mới là cái e lăn tăn
BMV cụ river8x gì mà khôn thế? 😢 Em tưởng chỉ là muốn cho cái ngõ nó rộng ra để xe cộ tránh nhau được thôi chứ.
Còn chỉ vì muốn mua cái ao bỏ không đó mà để con cháu nheo nhóc, ở nhà lợp fibroximang thêm dăm bảy năm hoặc có thể hàng chục năm nữa thì em đánh giá BMV cụ là người ích kỷ, chỉ biết mình mà không nghĩ cho con cháu, mặc dù cụ cứ khen là BMV rất tốt cho đến trước khi có chuyện này.

.Xukthal

Xe container
Có vẻ cụ thích chạy lòng vòng về đúng chỗ xuất phát cho topic nó dài ra thì phải. Quan điểm của vợ cụ thế nào sao cứ lờ tịt đi nhỉ? Khi có quan điểm rõ ràng của vợ rồi mọi thứ khéo lại sáng ra đấy!
Em đoán là con vk nó dell đồng ý đâu, tiền mồ hôi nước mắt của cả 2 vc chứ lá mít đâu, mà ví dụ BMV đang ko có chỗ ở thì đi 1 nhẽ :))

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Đến đoạn show cái hình ao lên là hết phim roài cơ mà thớt làm thêm phần hậu truyện cho dài ra. :D
Kiểu còm có khi cũng ko quyết đoán đuợc thật, gì cũng muốn giống bmv. :D

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
cái ao khoảng 250m, giá đất ở đây e thấy tầm 3-5tr/m, nhà BMV khoảng hơn 400m, cái quan trọng là e mua chỉ để giữ đất cho nhà BMV, e ko thể bán cái ao đó cho người khác đc cụ ạ, chỉ có thể bán lại cho BMV hoặc cậu em vợ thôi, bán cho người khác là tan nát ngay
Lạy cụ, tưởng cái ao vài ngàn mét thì ném vào 500 -1000 triệu còn nghe được. Đàng này nhõn 250m2.
Nhắc lại với cụ, cái ao ko thể so sánh với đất thổ nhé. Nếu đất thổ giao dịch 3-5 tr/m thì cái ao gấu lắm thì cụ mua với giá 500k/m2. Có đứa đang chào em 2 tỏi cho cái ao vuông như bánh chưng cách HN 30km mà 5.000m2 cơ.
Kiểu này thằng rể mua có khi ông bv hiền lành ăn ra 1 mớ :))

Chỉnh sửa cuối:

asset19

Xe buýt
Ông thớt nói mịa quan điểm của vợ ra xem nào.
Vợ ủng hộ ông ko?

Như thế mới dễ tư vấn.

Chỉnh sửa cuối: