[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
chuyện như này các cụ cho ý kiến.
tối nay 20h ngày 20/2/11, e có chút việc đi Sóc Sơn, đi 1 mình buồn rủ thêm thằng bạn đi cùng. e thằng vừa đi qua ngã 3 đường rẽ ra cầu Thăng Long thì có 2 chú đi novo cứ loằn ngoằn trứoc đầu xe ( đánh võng) đầu không bảo hiểm. còi và nháy đèn các chú ấy cứ kệ, thắng bạn e nó với chai nước trong xe định ném nhưng e không cho, đến gần ngã 4 Đông Anh chỗ cây xăng rộng e vượt lên được ép dần các chú vào lề, thắng bạn e nhẩy xuống tóm cổ cậu cầm lái định táng cho phát, nhưng 2 chú ấy xin. E mới bảo nó thôi và nói các cậu kia đi cẩn thận. *** nó đoạn này mới cay các bác ạ. Nguyên văn thằng cu kia nói.
- E biết bọn e sai rồi 2 anh tha cho bọn e, vì thấy xe anh đèn sáng quá e mới đi trước đầu. thôi bọn e xin lỗi các anh. ( Tử tế thế )
thế là thôi 2 anh em lên xe, đi được khoảng 500m thì nghe thấy rầm.. rầm 2 phát chưa hiểu bị làm sao thì thấy 2 cu con rẽ ngay vào chợ ngay ngã 4 Đông Anh.
Xuống ngó thì ôi thôi kính hậu sau nứt như mạng nhện, cửa sau bên phụ lõm vào như nắm đấm. hóa ra 2 cu con vác gạch ném.
cay quá e phi vòng xe qua ngã 4 vào chợ nhưng không tìm được.
Cứ vừa đi vừa chửi, *** già đầu mà bị 2 thằng ôn con nó chơi.
hơi dài các Bác cố đọc và nếu có gặp tình huống như e thì đừng có như e.

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Bác thật là ... :D

anhtho

Xe ngựa
Cụ zây với chúng nó làm gì, không nên chấp bọn này. Nó đi láo, húng có ngày lơ tơ mơ lên nóc tủ. Túm cổ mới tạt ép chúng nó thì em thấy hơi quá.

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Cụ zây với chúng nó làm gì, không nên chấp bọn này. Nó đi láo, húng có ngày lơ tơ mơ lên nóc tủ. Túm cổ mới tạt ép chúng nó thì em thấy hơi quá.
ức chế lắm cụ, kìm mãi mới không táng cho nó mấy cái đấy.

BinhminhCDS

Xe buýt
cụ ơi mâý thằng đó thì em cũng chào thua luôn. Cụ làm ly hạ hỏa nhé.

raklei

Xe điện
hay chắc cụ dùng đèn năng lượng mặt trời nên bật cos rồi vẫn sáng quá chói mắt chúng nó

PhanhGap

Xe điện
Oài. Chiều nay E chạy đường 5 chiều HP-HN cũng có 3 thằng k mũ, đi trên 1 novo đánh võng ở đầu xe. Thôi thì chớp pha mấy phát nhưng thấy chúng nó đang phê nên mình đành kệ vậy. Được 1 lúc chúng nó chán tạt vào làng roài. Mà chiều nay đường 5 xxx tóm nhiều lắm. Mấy ông o to hẳn hoi cũng giật dẹo đánh võng, đi ngang phè phè cản đường vướng víu. Chắc tại rượu lái. E thấy điển hình nhất là 1 chú đi Toy - fortuner màu bạc biển 30P: Vượt phải, chạy quá tốc độ đoạn thị trấn Bần - Yên Nhân. Bị tóm tại gần trạm soát vé Như quỳnh. Nói chung là mấy ông này trên chiếc xe trên đùa quá dại, đi đứng cản trở, nếu giật dẹo tại các cung đường 2 chiều, nhiều khúc cua, mật độ lớn thì chắc hy sinh vì xem ra trình có vẻ vẫn còn lởm hoặc là xe đi mượn.^:)^

Mr.Cán

Xe đạp
Phiêu lãng cùng gió,chu du cùng mây,làm bạn cùng t
ức chế lắm cụ, kìm mãi mới không táng cho nó mấy cái đấy.
Em xin chia buồn với cụ ,thanh niên bây giờ như vậy đấy .Manh động quá thể ,bọn này không thấy quan tài thì chưa chịu rơi nước mắt cụ ạ :)

Rút kinh nghiệm lần sau cụ nhé,nếu đã mắc công xuống đường thì giải quyết cho chót :P Ko thì lại bị kiểu này cay lắm ạ

transporter3

Xe điện
Bác nhân đạo quá đấy mà! Ko làm thì mình xin thua chứ nói với bọn đấy nó ko hiểu tiếng người đâu bác ạ! Theo em thì mình đã xuống xe rồi thì cho bọn này phải dính tý bác ạ! Bật lại nữa thì cho mấy cái cờ lê/ Em té luôn ạ!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện của em cách đây cũng 5-6 năm!Một lần em về quê ( trước đây em ở Nam Định và quê ở ngay gần Phủ Giầy-Chợ Viềng ) để sửa sang lại nhà thờ ở quê, xe chưa ra hết TP ( đoạn gần cầu vượt đường 10 đi Thái Bình bây giờ- bác nào ở NĐ là biết rõ ) thì gặp 2 chú thanh niên đi xe máy ép em ko cho lên ( đoạn này đã có giải phân cách cứng ), em có còi đến cỡ nào cũng mặc rồi cũng đánh võng trước đầu xe em trêu, nhưng khi có 1 chú xe Lanos biển 18 vượt thì 2 chú này lại cho vượt, còn em thì dù đã cố gắng bám đuôi chú Lanos kia để vượt mà ko xong ( chắc tại em đi biển số 29 ), em cố nhẫn nhịn đi hết đc đoạn giải phân cách cứng em vượt đc lên tạt cho 2 chú kia 1 phát cảnh cáo khiến 2 chú loạng choạng, em nhìn gương chiếu hậu thấy 2 chú mặt hùng hổ chỉ trỏ và tăng ga đuổi em ( chắc vẫn nghĩ em là dân Hà Nội :D ), chẳng vội vã em cứ đủng đỉnh đi, 2 chú vọt lên ko dám đạp xe em mà chặn đầu xe em và bắt em dừng lại, em ngoan ngoãn dừng.Một trong 2 chú kia nhảy khỏi xe và chạy vào đống gạch của 1 nhà dân ngay đó làm 1 viên, em xuống xe tiến tới ngay chú còn lại và ko quên rút ngay chìa khóa xe máy con Magic SYM của 2 chú này, chú còn lại thấy vậy đòi em trả chìa khóa em ko trả và hỏi anh ép thế tôi ngã thì sao, em bảo ngã thì chết chứ sao, ai bảo ép ko cho tao vượt, lúc đó dân tình ngay đó kéo đến cũng đông nhưng chỉ can ngăn 2 bên thôi, thằng cầm gạch cứ dứ dứ, em đố đập xe đập người mà ko dám đập ( chắc tại thấy em đã giữ mất chìa khóa xe máy), đen cho 2 thằng này là em về quê để sửa sang và chặt mấy quả mít mang về nên khi đi có lẳng trong cốp 1 con dao thửa dài quãng 60 cm, em chả nói thêm nhẹ nhàng mở cốp lấy dao lùa cho chú cầm gạch chạy mất dạng, còn chú chậm chân thì vêu hết alo, đen tiếp cho chú chậm chân là lúc đó vô tình có mấy ông anh quen em cũng có tí số má ở gần khu vực ngoại thành đó đi đâu qua lại vào dần cho tiếp 1 trận!Khi no đòn thì mới biết là trêu nhầm dân NĐ chứ ko phải HN!

Chỉnh sửa cuối:

lehuy_kr

Xe tải
Ngày xưa em nhớ mang máng có chuyện ngắn : cá tính Nga (đại loại như thế), giờ chuyên của cụ gọi là cá tính Việt được ròi

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thôi,mong bác thông cảm.Thanh niên Sóc Sơn nhà em thù dai lắm :77:

An_Vi

Xe điện
Tình huống này gọi là :địch ở trong tối, ta ở ngoài sáng". Mình đi 4b không chủ động bằng 2b, nó trả đũa mình cũng chả làm gì được. Túm lại là nên tránh chứ cũng chả iêng hùng gì ở đây cả, thiệt mình thoai.

bes

Xe lăn
tối nay 20h ngày 20/2/11, e có chút việc đi Sóc Sơn, đi 1 mình buồn rủ thêm thằng bạn đi cùng. e thằng vừa đi qua ngã 3 đường rẽ ra cầu Thăng Long thì có 2 chú đi novo cứ loằn ngoằn trứoc đầu xe ( đánh võng) đầu không bảo hiểm. còi và nháy đèn các chú ấy cứ kệ, thắng bạn e nó với chai nước trong xe định ném nhưng e không cho, đến gần ngã 4 Đông Anh chỗ cây xăng rộng e vượt lên được ép dần các chú vào lề, thắng bạn e nhẩy xuống tóm cổ cậu cầm lái định táng cho phát, nhưng 2 chú ấy xin. E mới bảo nó thôi và nói các cậu kia đi cẩn thận. *** nó đoạn này mới cay các bác ạ. Nguyên văn thằng cu kia nói.
- E biết bọn e sai rồi 2 anh tha cho bọn e, vì thấy xe anh đèn sáng quá e mới đi trước đầu. thôi bọn e xin lỗi các anh. ( Tử tế thế )
thế là thôi 2 anh em lên xe, đi được khoảng 500m thì nghe thấy rầm.. rầm 2 phát chưa hiểu bị làm sao thì thấy 2 cu con rẽ ngay vào chợ ngay ngã 4 Đông Anh.
Xuống ngó thì ôi thôi kính hậu sau nứt như mạng nhện, cửa sau bên phụ lõm vào như nắm đấm. hóa ra 2 cu con vác gạch ném.
Lỗi cụ, đã chặn lại thì chén luôn cho nó sợ, còn không thì nhịn đi cho xong.

Libor

Xe điện
Tóm lại đi đường xa là không dây với hủi cụ nhá! Em kể tiếp cho cụ 1 vụ em gặp phải đúng mùng 3 tết cách đây 3 năm... khi em đi cùng mấy người bạn vào khu công nghiệp ở đầu Hưng yên... tự dưng thấy 1 bác cũng sồn sồn chạy vào hất hàm hỏi: ai lái xe ôtô này? Em mới chạy ra hỏi bác ý có việc gì? thì bác đó chả nói chả rằng bảo em là: có việc đấy, nhưng đây là khu vực cơ quan không nói chuyện tý ra ngoài đường sẽ nói sau. Xong việc khi xe đi ra ngay đầu khu công nghiệp thì bác ý chặn xe giữa đường đứng chống tay vào nách..em đành phải xuống xe tiến lại gần thì thấy bác ta nồng nặc mùi rượu, chắc đang phê .. và quát em luôn:
- ĐCM mày, hôm nay mày muốn tao chết phải không? Tại sao lúc nãy tao không cho mày vượt mà mày dám vượt xe tao? (hic..xe máy ạ) :)) mà thật sự em cũng chả nhớ là vượy lúc nào!
Em buồn cười quá, biết ngay gặp phải chí phèo đang say rượu...mới khoác vai ngay và trả lời cũng không kém giọng của bạn Chí:
- Ôi dào, cái ĐCM ông anh chứ, hóa ra là ông anh à? :P Thế mà thằng em không biết, tại anh không quay mặt lại thì em biết thế *éo nào là ông anh được! Em mà biết thì đến bố em cũng chả dám vượt! thôi, năm mới em xin lỗi anh nhá..anh tha tội cho em! Híc..thế là cười ngay, bắt tay bắt chân rất cẩn thận sau đó lại còn mời em lúc nào rảnh vào nhà anh chơi, nhà anh ngay ở làng đầu khu công nghiệp này thôi! :))
Các cụ thấy hay cứ thế mà phát huy nhá! Tốt nhất ra đường mình cứ là phải về nhì thì hay hơn ạ! :P

Chỉnh sửa cuối:

hoinhap

Xe tăng
Xin chia bùn với cụ
Cổ nhân dạy "Thứ nhất sợ kẻ anh hùng, thứ nhì sợ kẻ bần cùng cố thây" bon này là chí phèo rùi cụ ợ.

viper2007

Xe điện
Kể ra táng nó gục thì có phải là đỡ bị móp xe :D fun nhé