[Funland] Chuyện tế nhị!

Balvenie 21

Xe tải
Em với ông cụ nhà mình là bạn nhậu từ thời còn yêu vợ cụ.
Giờ liên lạc thường xuyên gọi nhau đi nhậu thôi mà, có gì mà cụ căng thế :D
Nghe được câu này của là E muốn mời cụ rồi. Fun nhé!!

Balvenie 21

Xe tải
túm lại bố vợ không nhờ được con dê , mà phải nhờ thằng bạn của con gái chứ dè ;)) chứng tỏ thèng đó nhờ vả được, cụ phải lấy đó làm hổ thẹn mà giúp nhạc phụ nhìu hơn chứ? nếu là em thi em khuyên bố vợ cụ vay tièn của nó nữa, ke ke . cụ quá kém, nếu không mún nói là hèn
quan điẻm của em là chuyện riêg gia đinh không bao giờ em công khai trên mạng như cụ. Đây là cách hành xử nên cụ không thể trách thiên hạ nói xuôi nói ngược được. Việc riêng tư của ông Bố vợ, nêu em quan tâm thì em hỏi thẳng, ít ra là khơi chuyện để hiểu rõ hơn. Cụ có thể hết lòng vì nhà vợ và vk cụ cũng cư xử như vậy thì chả lý do gì phải bạn tậm đén người cũ của gấu. Nếu gen thì cũng chả sai, nhưng phải cso lý 1 chút.
Việc Bố vợ xã giao với ai chả liên quan gì đến con rể. cụ phọt lên đây bố vợ cụ đọc những dòng như em với cụ dới viết thì bố vợ cụ nghĩ cụ tốt hay xấu? ( tất nhiên cụ làm viễ gì thì mặc định trong đầu cụ cho rằng, nhưng ai thuận với cụ là đúng, nhưng em không nghĩ thế)

Em trả lại thớt cho cụ thích nghe lời hay ý đẹp nhé :P
Mình chỉ thấy không ổn ở post trên thôi, còn việc thiên hạ nói ra, nói vào, nhưng trên tinh thần tôn trọng và fun vừa đủ vẫn được mọi người ở đây đánh giá cao, một tình huống ứng xử trong đời thường, đôi khi người nói đã có cách xử lý rồi, nói ra cho nhẹ lòng thôi.
Bỏ qua, fun đi cụ!!!!

Sazi

Xe điện
Chả là thế này, bố vợ em vẫn thường xuyên liên lạc với cậu người yêu cũ của con gái.
Các cụ nếu trong trường hợp này thì nên thế nào ah?
Có 2 khả năng
1. Vì tiền
2. Vì tình
Trong bất luận trường hợp nào chồng của mẹ vợ thì mẹ vợ tự xử lý, vợ mình mình xử lý. Tóm lại kệ.

6997

Xe container
Nghe được câu này của là E muốn mời cụ rồi. Fun nhé!!
Em cũng fun. Nhưng giờ là thật

1- cụ có phải là người quan trọng việc trinh tiết kiểu ngày xưa không? Nếu có, chắc cụ biết câu em định hỏi tiếp. Và cụ tự trả lời hộ em.

2- nếu không phải vấn đề trên thì thoải mái đi cụ! Thậm chí chơi với chú nyc đấy luôn, lập cạ trà tam, gọi thêm ông anh vợ là đủ 4, làm bàn rượu cho vui.

Em đến nhà bạn gái cũ em lần nào cũng bị ông già tóm vào ngồi nói đủ thứ chuyện kinh tế, chính trị, xã hội, công việc... Đôi lần còn có tý phàn nàn về ông rể (cụ ý phàn nàn đúng, em có biết, chắc) - nhưng cũng đành tìm cách xoa dịu đi thôi. Chứ giờ có gì thì khổ bạn gái cũ em, mà cô ý quay bắt đền mình thì chết :D

Oldman74

Xe máy
Chả là thế này, bố vợ em vẫn thường xuyên liên lạc với cậu người yêu cũ của con gái.
Các cụ nếu trong trường hợp này thì nên thế nào ah?
Cả 2 ông đó có bà con với cụ đâu, quan tâm làm giề :))

Balvenie 21

Xe tải
Em cũng fun. Nhưng giờ là thật

1- cụ có phải là người quan trọng việc trinh tiết kiểu ngày xưa không? Nếu có, chắc cụ biết câu em định hỏi tiếp. Và cụ tự trả lời hộ em.

2- nếu không phải vấn đề trên thì thoải mái đi cụ! Thậm chí chơi với chú nyc đấy luôn, lập cạ trà tam, gọi thêm ông anh vợ là đủ 4, làm bàn rượu cho vui.

Em đến nhà bạn gái cũ em lần nào cũng bị ông già tóm vào ngồi nói đủ thứ chuyện kinh tế, chính trị, xã hội, công việc... Đôi lần còn có tý phàn nàn về ông rể (cụ ý phàn nàn đúng, em có biết, chắc) - nhưng cũng đành tìm cách xoa dịu đi thôi. Chứ giờ có gì thì khổ bạn gái cũ em, mà cô ý quay bắt đền mình thì chết :D
Vâng, em hiểu ý cụ. Vợ em trước khi đến với E ko mất na, mất nết ah.
Cuộc sống muôn hình vạn trạng mà, E đã từng xin việc cho người cũ, nhưng dặn luôn: đừng nói với bố mẹ E là anh xin cho E nhé.

VietHa.XD

Xe tải
Có khi ông ấy với cu nyc đấy cùng đội cafe ,rượu, cá cảnh, pet, chim cò gì thì họ trao đổi tương tác và nhau thì sao. Có khi mem of rủ nhau đi of bia :))

Natalie.P

Xe buýt
Ah không, cụ lên khi sáng nay E được nghỉ ở nhà buổi sáng, loanh quanh chở cụ đi giải quyết công việc của cụ ở trên này, trưa về cụ kêu ĐT của tao thế nào nó gọi cho mẹ mày không được, mày xem cho bố cái, vô tình nhìn thấy list gọi, khổ - cả nghĩ, đâm ra thây chạnh lòng chút chút.
Cụ Pain không hổ danh ợ, 22/12 năm nay chắc có họp được không cụ, lâu rồi từ hồi còn ngồi ở Nguyễn Chí Thanh???
Em hiểu suy nghĩ của cụ, đ/ông cũng ko hiếm ông dễ bị xúc động như cụ đâu. Nên tư tưởng có thông hay ko là do mình thôi.
G.sử là em, e sẽ nghĩ đến các lý do vd như chỗ e đã bôi đậm...
Khó để nói với ông vì ông đâu có gọi liên tục trc mặt cụ, ko lẽ cụ bảo con thấy các cuộc gọi trong máy bố à, hức.

VnUeT

Xe tăng
Chắc sơ cua cho con gái.

Balvenie 21

Xe tải
Riêng em mà thế em đổi luôn Bố vợ.
Lâu lâu mới thấy lão nổi lên nhỉ??? :)) Cũng định đổi mấy lần rồi, mà nhìn nhạc phụ tội tội lại thôi, cố thương lấy "người tình kiếp trước" của cụ vậy. :-bd

Chỉnh sửa cuối:

Black_Roses

Xe hơi
Cụ chã nay rảnh nhỉ.
Kệ cụ ấy đi.
Đến vợ nói chuyện với NYC cũng chả có quyền gì mà cấm nó.
Đây lại là bố vợ nói chuyện với NYC
Bố vợ đi với ai, nói chuyện với ai, cho tiền ai, làm bất cứ việc gì là quyền của ông ấy.
Đến con ruột còn chẳng làm gì được. Tự dưng ông con rể lại nhẩy vào lo.
Hô hô, cụ chuẩn phết. Túm lại là chả có gì phải bàn ở đây cả

Balvenie 21

Xe tải
Hô hô, cụ chuẩn phết. Túm lại là chả có gì phải bàn ở đây cả
Tâm thế cởi mở lắng nghe và sửa đổi cũng chính là một loại dũng cảm. Một người không ngừng tự hoàn thiện bản thân mới là người chân thực biết cách yêu thương mình và những người xung quanh.

pain

Xe ba gác
Tâm thế cởi mở lắng nghe và sửa đổi cũng chính là một loại dũng cảm. Một người không ngừng tự hoàn thiện bản thân mới là người chân thực biết cách yêu thương mình và những người xung quanh.
Em ưng, em ưng!

hanoipho79

Xe lăn
Lâu lâu mới thấy lão nổi lên nhỉ??? :)) Cũng định đổi mấy lần rồi, mà nhìn nhạc phụ tội tội lại thôi, cố thương lấy "người tình kiếp trước của" cụ vậy. :-bd
Cụ nào ý nhỉ:D
Cụ gọi Bố vợ đi nhậu trận tuý luý xong đưa Bố vợ vào massage...lúc hai bố con tắm chung bể thì hỏi luôn con có lỗi gì mà bố đối xử cả con như vậy?