[Funland] Chuyện tâm linh..cần các cụ tư vấn giúp???

starex

Xe tăng
Cụ đi gọi hồn thì về Cô Đồng mùi ở thị Trấn Phủ, Hải Dương ấy. Em đến mấy lần, đông lắm. nghe chuyện cụ em càng sợ

LoveFun

Xe điện
Cụ đi gọi hồn thì về Cô Đồng mùi ở thị Trấn Phủ, Hải Dương ấy. Em đến mấy lần, đông lắm. nghe chuyện cụ em càng sợ
Cần gì về HD cụ ơi, thích áp vong thì tại Nguyễn An Ninh cũng có mà, không cần phải ra Đông Tác đâu.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Em xin lỗi ko trả lời all các cm và nhất là các cm kiểu cụ đùa à với lại bịa nhé,em ko kể lấy vui hay vot (các cụ đừng vot)
Trả lời cụ

Gấu em rất bình thường nhé,chỉ hợp vía với mẹ em thôi
Em cứ nghĩ việc giao tiếp này mẹ em sẽ nhằm vào em vì:
Trước đến khi mẹ em mất,các cụ nhà em toàn nhắm vào em( bà nội em có vấn đề gì đều báo mộng cho em,mất 4 ngày em nhìn thấy bà ở bàn thờ..vụ này làm em chùm kín chăn ngủ mồ hôi như tắm vì lúc đấy mới học lớp 8, anh trai em ko vào đc nhà vì ko có bát hương đứng ở cửa sổ nhìn vào nửa đêm em bừng tỉnh nhìn thấy tưởng trộm..là cái trộm nhòm đến khi bố em mở cửa phi ra thì tan biến,đi xem và làm bát hương cho anh)
Sau: em và mẹ lúc sống khá hợp nhau,hơn nữa mẹ là người thương em nhất nhà
Thế nhưng ko như em nghĩ,mọi cái về mẹ em..đều thông qua gấu nhà em
Còn về mẹ em mất,mọi người xem đều bảo mẹ em rất thiêng
Mẹ em ra đi nhẹ nhàng đến đột ngột: thứ 2 lịch chạy thận của bà,11h trưa chạy..máy hỏng hoãn đến 19h tối..vào lại hoãn đến 23h..bố em đưa bà về đến cửa,bà tự ngã nghiêng ( bỗng liệt mất chân trái mà ko biết ) đổ từ từ xuống đường,bế mẹ vào nhà đo huyết áp lọ chai rồi gọi người đưa bà vào viện ngay,bà suất huyết não..đưa vào viện đã bất tỉnh..22h nhà em bắt taxi phi như bay về,sờ mặt mẹ em..em đã biết bà đã đi,hơi thở là do máy mà thôi,hôm sau bác sĩ khuyên nên đưa về..bố em để em quyết định,em đưa mẹ về..xuống xe rút ống thở mẹ đi trong cái nắm tay của em..người con về muộn (mà hôm CN em có mang bánh mì với bơ pháp về để bà ăn,nhưng sợ mẹ lo đi lại xa vất vả..em lại đưa thằng em mang vào nhà bảo "nó xuống HN em gửi về"..lần cuối gặp mẹ mà đâu có biết,T2 mẹ đã đi đúng như mẹ mong muốn..ra đi nhanh chóng vì mẹ sợ đau lắm,mẹ nhìn thấy nhiều người suy thận chết trong đau đớn nên..Mẹ đã toại nguyện là đc nhanh chóng:((
Chia xẻ với kụ . Em nghĩ Gấu nhà kụ hợp với mẹ kụ nhất ( vía hay căn ..) em cũng đoán vậy thôi chứ ko thạo môn này...dưng chứng kiến vong về nhập vào người nhà rất nhiều ...Em còn trêu cả vong ...thật 100% vong là ông bác ruột Gấu .

xítdca

Xe tải
hjhj.. cái này em bị roài nên cũng bình thường thôi!! em bị nhập mà em còn không biết... lúc tỉnh dậy chỉ nghe mọi người kể thôi... :) nhưng mà đúng thiệt lúc áp vong xong người lạnh như đá vậy... sờ mà cứ như người âm...

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
Em tin, cụ xem bà còn băn khoăn gì thì lo nốt rồi cúng tế cho bà siêu thoát đi thôi, cứ day dứt thế mệt lắm.
Em xem rồi..em biếu còn thưa chứ ko thiếu,chắc phải đi gọi chỗ nào chuẩn xem sao ạ
Nếu như chỗ màu đỏ thì có 2 khả năng
1/. Mẹ của cụ chủ chưa sang cát
2/. Nếu sang cát rồi thì làm như thế là không nên
Em đang thắc mắc mấy vấn đề
1/. Lúc sống và lúc mất thì cụ chủ và mẹ của cụ có sống cùng tại 1 địa chỉ không?
2/. Anh trai của cụ mất năm lên 2 thì như vậy sẽ là ông mãnh, tại sao lại không có bát hương? Trong nhà cụ chủ có phải chỉ có duy nhất 1 ban thờ (ngoài ban thờ mẹ cụ chủ) và trên ban thờ đó có duy nhất 1 bát hương?
Vâng,chưa sang cát ạ..vì dân ở đấy bảo khu mẹ em nằm đẹp nhưng lâu hóa lắm..phải cỡ 8 năm mới tiêu,bố em bảo cải nhưng em ghê vụ róc sương..hơn nữa mẹ em đc mộ nên hơi chùn
2/ này thì mất trẻ là ông mãnh đúng rồi,cả ông nội và em đều khấn vậy..nhưng tục mất trẻ ko thờ ko giữ mộ ko giỗ ,anh em trôn ở yên viên giờ em tìm người ta bảo bị hót hết đi rồi..giờ là nhà,giỗ thì mãi năm vừa rồi mới đc bố em làm (vì ông vẫn nhớ như in)
Ngoài ban thờ mẹ em thì là ban chính gồm thần đất, cụ ông cụ bà bà cô ông mãnh mẹ em

Be Grace

Xe điện
em có chút ý kiến . Sao mấy cái chuyện vong nhập . áp vong . hay đại loại như thế ở miền Bắc hay ở HN lại nhiều thế nhỉ ..ở SG em chẳng nghe bao giờ hay có thì rất ít luôn í ??? tại sao nhỉ .???

conan2901

Xe buýt
chả biết dư lào, nhưng đợi trận chel mà đọc quả này, khéo em chui chăn quá.

LoveFun

Xe điện
tránh các cụ hiểu nhầm em quảng cáo chữ ký (em đã xóa) và câu view cũng như vot..đề nghị các cụ ko vot em nhé
Chả là gấu nhà em rất yếu bóng vía..ma mồ là rất sợ
Mẹ em mất sau khi gấu về làm vợ em đc gần 1 năm (mẹ em bệnh tật mà mất ), lúc sống 2 mẹ con khá hợp nhau..chết,đêm đầu tiên 12 lúc chuyển linh cữu (ko biết em viết đúng ko..đại lại xoay quan tài ạ) mẹ em cố nhập vào gấu nhà em (lúc bê bát hương quả trứng lễ) em đã cố găn bằng cách nhét tỏi vào mồm gấu nhưng gấu em vẫn ngất và mê man đi cho tới khi em đưa vào viện mới tỉnh và thôi lắp bắp "ôi mẹ ơi", ngày đưa mẹ ra đồng..tối ngủ gấu chỉ thẳng lên trần nhà "mẹ kìa".."ôi mẹ bị chảy máu" băng tay của mẹ đâu" ( mẹ em bị suy thận,chạy thận nhận tạo nên luôn phải có băng tay cầm máu)..hôm sau em mang bông băng vào trôn cạnh mộ..gấu hết nhìn thấy nữa (khẳng định là nhìn nhé..vì lúc đó vừa đặt lưng xuống)..mỗi lần về nhà,nếu mẹ về là biết ngay..gấu em cảm nhận hoặc nói chuyện..gần đây nhất: nhà em toàn ngủ muộn,bỗng dưng T6 đó bọn trẻ con và em ngủ rất nhanh, bỗng gấu bật dậy làm em giật mình,gấu hỏi em "anh có nghe thấy gì ko?" Em trả lời ko,gấu bảo " có tiếng trẻ con cười khanh khách ở cửa phòng mình..em bảo chắc con nhà Tài bên cạnh,gấu tạm tin nằm ngủ tiếp..em là giống khó ngủ nhưng thật lạ..em lại thiu thiu đc ngay, bỗng lại giật mình vì gấu mở cửa phòng đi ra ( cửa nhôm kính tiếng mở chốt khá to ), nghĩ gấu đi vs nên em kệ..khoảng 10p ko thấy gấu vào em mới thấy lạ, lúc này mới để ý..quái con mụ này nhát gan mà đi vs lại ko bật đèn gì cả..em mới phi ra gọi gấu,bật đèn cầu thang gọi xuống tầng 1 ko thấy trả lời, vào wc ko có..chỉ còn phòng kế và phòng thờ..mà đèn ko bật tối om,em nghi rồi nên đi lên phòng thờ..bật điện: gấu quay goắt lại (giật mình kiểu bừng tỉnh ý) tay đang cầm que hương mình lắp bắp " bà gọi em..em phải thắp hương cho bà" tay đang lần sờ tìm bật lửa,em vẫn bình tĩnh vì việc gấu giao tiếp với mẹ em em cũng quen rồi..em đi lấy lửa cho gấu rồi kệ cho gấu thắp hương tự đi xuống,xuống gấu dường như hưa tỉnh lắm và lạnh..em ôm gấu vào lòng để gấu đỡ lạnh như gấu nhà em lăn ra ngủ tiếp ngon lành...
Em không chém, cụ chủ nên xem lại
Chỗ màu xanh thì có thể gọi là trở mình cho đỡ mỏi hoặc tạm gọi là đánh thức người mới mất. Cái này chỉ diễn ra 1 lần suy nhất là lúc 12h đêm và sau khi khâm niệm
Chỗ màu đỏ thì em thấy không đúng và sẽ không thể xảy ra được, và nếu có xảy ra được thì ít nhất mẹ của cụ chủ sẽ được chôn cất sau 3 ngày (kể từ ngày bà cụ mất) và sau cái lễ phục hồn.

buituananh_as

Xe điện
Loại áp vong luôn nhé,có đi gọi hồn em cũng ko cho gấu đi vì đi là nhập luôn 100%
Đợt này gấu nhà em hay bị trêu nữa..em vừa mới phải bùa dán cửa nhà xong vì ko phải người nhà nên giải quyết đơn giản..em sợ nhất âp vong lọ kia rồi như kiểu "mở cửa" gấu lại giao tiếp đc với người âm thì xong..(cái em lo là đây) căn số hay gì kệ,nhà em ko thể có chuyện mở lọ kia để bói toán đc nên ngăn chăn ngay..đến lúc căn nó đến ko đỡ kịp...

longkn

Xe tải
thôi em đi ngủ mai lại vào hóng

buituananh_as

Xe điện
Em không chém, cụ chủ nên xem lại
Chỗ màu xanh thì có thể gọi là trở mình cho đỡ mỏi hoặc tạm gọi là đánh thức người mới mất. Cái này chỉ diễn ra 1 lần suy nhất là lúc 12h đêm và sau khi khâm niệm
Chỗ màu đỏ thì em thấy không đúng và sẽ không thể xảy ra được, và nếu có xảy ra được thì ít nhất mẹ của cụ chủ sẽ được chôn cất sau 3 ngày (kể từ ngày bà cụ mất) và sau cái lễ phục hồn.
Em đã ghi ko biết viết đúng ko mà..đại loại 12h người quay ra ma quay vào hay ngượi lại ý,chỉ biết là quay quan tài.
Cái xanh xanh nhé,cái độn kèn trống họ bảo là làm lễ kiểu báo hiếu mời cơm ý (em ko nhớ rõ) chỏ có con trai,con gái và dâu mới làm thôi..em và chị gái xong ko vấn đề gì,đến lượt gấu nhà em..đội bát cơm quả trứng lên đầu đi đc 3 bước thì đổ ra mà bát cơm quả trứng ko hề hấn gì nhé..miệng cứ lắp bắp "ôi mẹ ơi" kiểu như mẹ tha cho con hay gì đó đại loại như bị đánh hay....(khó tả quá) còn mắt nhắm nghiền,tay chân lạnh ngắt..em hô gọi xe còn còn chửi cả ông anh ở quê vì lấy xe chậm để đưa gấu vào viện cơ mà..đặt chân lên xe gấu lịm như ngủ mà mồm vẫn thì thào,mấp máy " ôi mẹ ơi" mà..sau khi lên giường bệnh thì ngủ luôn
Ngày đưa mẹ đi,tối gấu nhìn thấy mẹ em luôn đấy..nhưng ko nói gì,nhớ lại vụ này..đang mệt chuẩn bị ngủ vì ngày đưa mẹ an nghỉ là ngày mệt mỏi và cả cái mệt của mấy hôm.." Mẹ kìa" gấu em làm em giật bắt cả mình ngìn theo tay chỉ chẳng thấy gì..gấu vẫn nhìn và vẫn nói với em,mắt mở trừng trừng..xong lăn ra ngủ như ko

Chỉnh sửa cuối:

namlieu102vnn

Xe điện
Vọng áp nhiều quá cũng không tốt cho sức khỏe , nhất là hệ thần kinh .
Cháu đứa bạn , nó kể nhà có tang mà có mặt nó y như rằng bị vong áp ngay , kể cả ngày giỗ .

LoveFun

Xe điện
Em đã ghi ko biết viết đúng ko mà..đại loại 12h người quay ra ma quay vào hay ngượi lại ý,chỉ biết là quay quan tài.
Cái xanh xanh nhé,cái độn kèn trống họ bảo là làm lễ kiểu báo hiếu mời cơm ý (em ko nhớ rõ) chỏ có con trai,con gái và dâu mới làm thôi..em và chị gái xong ko vấn đề gì,đến lượt gấu nhà em..đội bát cơm quả trứng lên đầu đi đc 3 bước thì đổ ra mà bát cơm quả trứng ko hề hấn gì nhé..miệng cứ lắp bắp "ôi mẹ ơi" kiểu như mẹ tha cho con hay gì đó đại loại như bị đánh hay....(khó tả quá) còn mắt nhắm nghiền,tay chân lạnh ngắt..em hô gọi xe còn còn chửi cả ông anh ở quê vì lấy xe chậm để đưa gấu vào viện cơ mà..đặt chân lên xe gấu lịm như ngủ mà mồm vẫn thì thào,mấp máy " ôi mẹ ơi" mà..sau khi lên giường bệnh thì ngủ luôn
Nhà cụ làm tang cho mẹ của cụ lại gặp đúng đội kèn trống chẳng biết gì, tư vấn làm láo quá. Mời cơm là mời vào buổi sáng sớm (sau khi người chết đã nằm trong quan). Có 1 cái lạ duy nhất là tại sao người chết trước khi làm lễ phục hồn lại nhập được nhỉ (nó đi trái với quy luật tự nhiên).

buituananh_as

Xe điện
Nhà cụ làm tang cho mẹ của cụ lại gặp đúng đội kèn trống chẳng biết gì, tư vấn làm láo quá. Mời cơm là mời vào buổi sáng sớm (sau khi người chết đã nằm trong quan). Có 1 cái lạ duy nhất là tại sao người chết trước khi làm lễ phục hồn lại nhập được nhỉ (nó đi trái với quy luật tự nhiên).
Em ko dám khẳng định là nhập..vì em cảm nhận như vậy lên làm vốc tỏi đạp nhét mồm và tất gấu ngay..nên chưa nhập đc,chỉ thấy gấu cứ "ôi mẹ ơi"..rồi khi lịm đi vẫn mấp máy đc như vậy
Mà mời cơm các bữa thì vẫn bình thường,sáng - trưa - tối. Riêng vụ xoay quan tài này họ bảo là cái gì đó kiểu báo hiếu ý..ai dè..

Chỉnh sửa cuối:

Thanh Lam

Xe buýt
Em tin cụ ấy nhưng mà nhiều nhà em thấy mọi người nói có ma... em đến ngủ một mình mà trước khi ngủ còn thắp hương đàng hoàng nhé chẳng thấy ma đâu mà từ sau đó mọi người tới ngủ vô tư. Không biết tại sao. Tính em hiếu kỳ mà. Ở đây nhiều cao nhân em hóng xem hướng giải quyết của các cụ ra sao ạ. Vụ áp vong, gọi hồn em nghĩ không lên ạ. Có 2 lí do ạ:
1. Chả lẽ áp vong mẹ mình à.
2. Có chuẩn không hay là chỉ vẽ chuyện kiếm tiền ạ. Cá nhân em nhiều thày bói cho em rồi toàn người nhà xem hộ chả ai đúng hết. Còn một lần nữa em đi mua sách gần nhà có một ông mời đến nhà chơi tự hỏi chuyện làm quen tự bói cho em chứ em không hỏi gì thì chưa biết thế nào vì cụ ý bảo sau 35 tuổi em mới giàu sang được lên cứ ngẫm xem chứ giờ em mới 33 (cả tuổi mụ ạ) ngày càng thấy mình nghèo khó hơn.

manhhung1901

Xe điện
Chuyện của Cụ chủ Em tin là có thật !
Cụ chủ quá lo cũng ko thừa bời vì :
Cái ko tốt là : Người bị Vong (hồn) nhập nhiều quá sẽ ko tốt cho sức khỏe .
Cái tốt là : Dâu là con.Vong lại là Mẹ của mình .Vây mình sẽ là người đầu tiên nhận đc những lời nhắn nhủ từ phía Mẹ của mình,từ đó mình sẽ có cơ sở để sắm lễ nghĩa cho Mẹ đc đầy đủ và chu đáo hơn (việc này ko phải ai muốn là đc)
+ Cụ chủ nên đi áp vong (hay còn gọi là gọi hồn) cho cả con dâu của vong đi cùng,sau khi làm lễ cúng bái (đúng như Vong nói) thì chuyện Vong nhập thường xuyên sẽ ít xả ra hơn nhiều.Nên làm 1 lần cho dứt điểm.
Hơn nữa sau khi Cụ chủ về HN chắc chắn sẽ yên tâm hơn nhiều khi đã làm lễ cho Mẹ ở quê và ko còn chuyện Vong nhập !
@Lovefun : Chú gửi cho Anh xin cái địa chỉ áp vong mà Chú biết đi.

buituananh_as

Xe điện
@ cụ muối: có tỉnh táo đc đâu mà hỏi với khuyên hả cụ,lúc đó chỉ biết nghe và nghe..đôi khi âm thanh lúc tỉnh chỉ nhớ đc như ù ù reo réo thôi cụ ơi..
Bố em sống chăm sóc mẹ em khi ốm rất TUYỆT nên thời gian đầu ông luôn luôn gặp bà và nói chuyện linh tinh mà mỗi khi em về bố em có kể lại..em còn sợ ông cụ nhà em cứ thế này vớ vẩn thần kinh,gần như trog 2 năm trời tồi nào bà cũng về và ngủ ở phòng như bình thường,cái giường bố mẹ em nằm có quá nhiều kỉ niệm nên ông vẫn giữ lại và ngủ ko vấn đề gì,có ngững lần ông kể mẹ mày về chẳng nói gì cứ đứng ngoài màn nhìn tao ngủ,tao còn bảo về rồi thì vào đi ngủ đứng làm gì vậy là có cảm giác như kéo chăn,như bị đẩy xích vào (em toàn bảo ông linh tinh và ông ko kể nữa)sang năm thứ 3 ông ở một mình buồn nên cũng có nhiều bà (bạn gái ông giờ nhiều lắm vì bố em vẫn phong độ) chắc vì điều này nên bà ko còn hay về nữa,ông bảo khi nào mẹ mày về biết ngay..phòng thờ bước chân cứ uỳnh uỵch..
Em thì bị cái cảm giác đang ngủ như ai đó kéo chăn và bị đẩy nhích vào rồi,em cứ vờ ko biết vờ như vẫn ngủ (nhưng thực ra chẳng ngủ đc nữa)..sau thì đi lúc nào mình chẳng biết,thấy im ắng thôi dậy đi uống chè,cái này khoảng 2 tháng sau khi mẹ em mất. Hay vụ vừa đặt lưng thì cửa phòng bật mở hết cỡ (em đã cài chốt rồi nhé..cái này sau 2 tuần mẹ em mất)..em lại bỏ ngủ trưa đi uống trà đá...

buituananh_as

Xe điện
Em xin phép đi ngủ..tự dưng hôm nay mất ngủ,giờ cho con hĩm măm sữa..hộ gấu 1 ca
Chuyện của em chờ các cao nhân tư véo nên em ko vội đc..cám ơn các cụ đã pm và vot nhưng em xin ko vot em ạ

NUKNIK

Xe đạp
Em thì nghe nói người âm còn quyến luyến dương gian như thế ko tốt đâu, những người nào ra đi nhanh đột ngột thường như thế, người nhà nên làm lễ cầu siêu...Theo em cụ nên đi xem nhiều nơi, để có cách tốt nhất cho cả người đã khuất và người đang sống (gấu của cụ như thế cũng ko tốt đâu ạ)