[Funland] Chuyện ở trọ

vancongnam

Xe tăng
Nhà chủ cẩn thận thế, trước khi cho nổ bình ga còn gọi 2 chị e cụ đi ra ngoài :D

hatay08

Xe hơi
Em chả được ở trọ, suốt thời sinh viên bị nhốt ở nhà dì ruột 8-| Mà dì thì cũng đi làm sáng tới khuya, cả ngày ở nhà với bác giúp việc.

Được cái ngay đối diện phòng em (em ở tầng 3) là 1 khu nhà 6 tầng, gần 100 phòng, toàn gõ :)) Lắm chuyện bi - hài lắm các cụ ạ :D

Chỉ nhớ mấy chuyện này.

- 1 lần sáng sớm đi mua đồ ăn sáng thấy 1 em ( gõ ạ ) bị nhốt trong phòng. Mặt mũi có vài vết đấm. chắc bị bọn bảo kê đánh. Cửa thì cài ổ nhưng không khóa, em ý gọi em qua khe cửa sổ rồi năn nỉ em mở khóa cho em ý. Em đoán là em nó muốn trốn nhưng bị tóm về giam lỏng, khổ :(
Em mở khóa rồi ung dung đi ăn sáng tiếp. Ngây thơ thật ^:)^ Lúc ý mấy thằng bảo kê mà thấy chắc em tèo :))

- Năm 1 ít khi đi chơi, toàn cày game nên chuyện thức khuya là thường xuyên. Tầm 2-3h sáng là tầm mấy em đi "làm" về, vài lần nghe lỏm mấy em gọi điện cho bố mẹ ở quê. Hóa ra gõ cũng 5-7 loại, không phải lúc nào chuyện làm gõ để nuôi gia đình cũng là bốc phét.

Còn nhiều lắm, lúc nào nhớ ra em lên hầu các cụ :D

media

Xe hơi
hihi, hay, em lai lót dép hóng.

sirocco1978

Xe buýt
sao 1 trong 2 chị em mợ không kết duyên với anh chủ nhà ! giàu vật vã thế mà để ....!

essence

Xe máy
Cụ làm e nhớ lại lúc vừa chân ướt chân ráo ở ktx đã được các chị nhà trước cho rửa mắt. Tầm 6h tối, mấy chú tân sv đang đứng ở ban công làm quen nhau thì các chị cũng đi học về. Cứ tưởng dãy nhà bọn em ko có người ở nên các chị cứ mở toang cửa mà thay xiêm y, đi lại khắp phòng. Chỉ khổ bọn em há hốc mồm, tối nào cũng ra ban công hóng gió . Mãi hơn tuần sau mới hết. Em kể chuyện này chắc gặp nhiều người quen.

Nam Đế

Xe buýt
có khi nào 2 bố con chủ nhà cãi nhau chỉ vì ông con tự ý giảm giá thuê phòng không nhỉ :P

Jetu

Xe điện
Thế lày mới nà tóm tắt chứ nị.
Anh con chai chủ nhà có cảm tình không hề nhẹ với hai chị em mợ zorba chưa nước non dì thì xảy ra bố con oánh nhau nên chuyển nhà và gặp cô Tình có khả năng chửi liên thanh!:-?

HuyArt

Xe lăn
Dài quá. Cụ nào túm cái váy lại cho em nhát.
2 chị em trọ nhà có 2 bố con cứ 2 ngày lại vác dao rượt nhao 1 lần. 2 chị em được anh chủ nhà giảm tiền nhà sau 2 tháng. Sau nhiều lần làm 2 khán giả xem cảnh oánh nhau giữa 2 bố con thì 2 chị em quyết định chuyển nhà dù 2 mẹ con anh ấy đã xin lỗi...

zorba

Xe điện
Chuyện ở rọ:

Cũng nhân topic 2 mợ e sẽ viết dần về truyện ở chọ của e ké trong thớt này của con gái.
Em ở rọ bằng tiền mềnh nhà sổ đỏ tên mềnh hay cực. Từ từ tỉnh em viết.:)
Con đợi bố vào kể chuyện nhé, bố tỉnh nhanh nhanh đê :D

Thanhnguyen62

Xe đạp
chuyện ở trọ thì nhiều chuyện cười ra nước mắt...

hoasimtim

Xe điện
:)):)) em cười ngoác cả mang tai với chuyện của mợ :))

voucherkhachsan

Xe tải
Anh con chai chủ nhà có cảm tình không hề nhẹ với hai chị em mợ zorba chưa nước non dì thì xảy ra bố con oánh nhau nên chuyển nhà và gặp cô Tình có khả năng chửi liên thanh!:-?
Chết cười với khả năng tóm tắt câu chuyện của cụ... :))

chanchanchan

Xe máy
Bắt nguồn từ topic của mợ Jun mà em lại bổi hổi bồi hồi nhớ lại biết bao kỉ niệm của cái thời sinh viên đi ở trọ (giờ vẫn ở trọ nhưng không còn là sinh viên nữa :D), em định kể tiếp vào topic kia, nhưng nhận thấy topic bị tranh luận hơi xa chủ đề rồi, nên em xin phép lập 1 topic khác, để có cụ/mợ nào bổi hổi bồi hồi giống em thì chúng mình vào đây ôn kỉ niệm :D.
Em xin bắt đầu kể chuyện của em trước :D.

Trước đó em đã có mấy năm ở kí túc xá và ở trọ rồi, nhưng em bắt đầu kể từ năm 2007, khi đó chị gái em làm gần Ciputra nên 2 chị em thuê trong ngõ Điện Lực, Tây Hồ. Đấy là 1 cái nhà nhỏ khoảng 16m2 thôi, nhưng có 2 tầng rất xinh xắn. Chủ nhà có 1 trang trại mô hình VAC nên giàu vật vã, xây cái nhà mới nguy nga như cái lâu đài ngay bên cạnh, cái nhà cũ giống hệt chuồng chim bồ câu bậu bên hông nhà :)). Nhưng em thích cái nhà đấy dã man, nhỏ nhưng sạch sẽ và khá tiện nghi, phía trước lại có khoảnh vườn nhỏ để trồng hoa, được dùng chung cái sân to như sân đình với nhà chủ, nói chung là đến giờ em vẫn thích cái nhà thuê đấy nhất. Mặc dù chung sân, chung cổng với chủ nhưng không bị bất tiện mấy, vì cô chú chủ yếu ở dưới trang trại, nhà chỉ có anh con trai ở nhà, nói chung là vắng vẻ và yên tĩnh. Anh con trai đấy rất quý 2 chị em, thường xuyên bắt chuyện và cho trái cây (lấy từ trang trại). Hồi đầu 2 chị em thuê giá 600k/tháng, sau 2 tháng tự nhiên anh ấy thông báo tiền nhà giảm xuống 450k/tháng. Thề là 2 chị em chả hiểu chuyện gì xảy ra, lần đầu tiên đi thuê nhà mà được chủ nhà tự động giảm tiền thay vì tăng tiền :)). Cơ bản là khoái tít mắt :)).
Mọi việc bình yên cho đến một tối đẹp trời, 2 bố con anh ấy cãi nhau chuyện gì đó, rồi vác dao rượt nhau quanh sân, ầm ĩ cả xóm luôn. 2 chị em sợ xanh mắt, khóa chặt cửa, ngồi trong nhà run cầm cập. Mà những tưởng thế là an toàn, đột nhiên thấy điện thoại anh ý gọi, chả hiểu tại sao đang cãi nhau, oánh chém nhau anh ấy lại gọi điện cho mình, mạnh dạn nghe máy thì anh ấy bảo (rất từ tốn) :"hai em đi ra ngoài đi, anh sắp sửa cho nổ bình ga đấy". Ối mẹ ơi, 2 chị em em đạp cửa chạy sấp ngửa ra ngoài cổng. Bên ngoài họ hàng với hàng xóm đang bu kín cổng, khóc lóc van xin anh ấy đừng làm thế. hic. 2 chị em cũng cảm thấy chả nên lảng vảng gần đấy, nhỡ đâu anh ấy dại dột cho nổ bình ga thật có khi mình lại bị oan lây, thế là kéo nhau đi tìm nhà nghỉ để ngủ. Đang lang thang thì anh ấy nhắn tin: "hai em cứ về nhà ngủ đi, anh hứa không cho nổ bình ga". Vừa sợ, vừa tức, vừa buồn cười. Hai chị em cũng về. Về đến nhà thấy anh ấy đón từ cổng, ân cần xin lỗi và hứa không cho nổ bình ga =)). Dù thế thì cả đêm hai đứa vẫn thấp thỏm không dám ngủ :)). Hôm sau mẹ anh ấy và anh ấy cùng sang xin lỗi và nói 2 chị em thông cảm. Hic, lần đầu tiên trong đời tụi em đi ở trọ mà lại được chủ nhà tôn trọng đến thế. Nhưng sau đấy tần suất anh ấy cãi nhau với bố và vác dao đuổi nhau ngày càng nhiều hơn, 2 chị em cũng hơi sợ anh ấy lại manh động với cái bình ga lần nữa nên quyết định chuyển, dù tiếc cái nhà đấy dã man. Ngày bọn em chuyển đi anh ấy buồn rầu uống rượu say khướt, suốt 1 tuần sau đấy ngày nào cũng nhắn tin xin lỗi, ân hận vì anh mà tụi e chuyển đi, khổ quá :)).

Sau đấy 2 chị em chuyển xuống Mai Dịch, trọ nhà cô Tình ở Mai Dịch. Cô Tình gầy desimona, nhưng có khả năng chửi liên thanh và to, rõ ràng như cuốc kêu :)). Bất kể là ai, làm cô ngứa mắt là cô đào mả bố lên ngay =)). Thế nhưng thời gian ở nhà cô Tình cũng có nhiều kỉ niệm vui.
các thanh niên bây giờ manh động thật