[CCCĐ] chuyện nhỏ, ấn tượng lớn: Bị lừa tình ở tokyo

mttran

Xe hơi
Website
www.doppelherz.vn

Từ ngày bé tí đến lúc đi làm tất cả chỉ nghe những điều tử tế, những ấn tượng tốt đẹp về Nhật Bản. Đến sau này gặp nhiều người đã tững đến Nhật họ bày tỏ lại càng củng cố thêm về "người Nhật: tử tế", "nước Nhật: thần kỳ", "xã hội: Nhân văn".
Vậy mà tối nay sau 5 ngày thực địa tại Nhật, mình bị 1 thanh niên nghiêm túc (phong cách công sở) lừa tiền (nhận tiền nhưng không trả hàng và biến mất), trước sự ghi nhận của 6 cái camera, số tiền đủ lớn với cả mức thu nhập bình quân của xã hội Nhật.

Mình vào đồn CS cơ sở trình báo ... Sau khi dịch đi dịch lại hiểu rõ sự tình, và nhân thân nhân khẩu của mình, ty cs bàn bạc ậm ừ và chốt đi chốt lại rằng: việc này tao tiếp nhận nhưng không giải quyết được, chúng tao sẽ lưu ý và thắt chặt an ninh hơn, cám ơn mày đã trình báo.
Và mình ý kiến lại rằng: tiền có thể không trở lại với tao nhưng tao muốn CS phải giải quyết để bảo vệ hình tượng nước Nhật, trong đầu tao chưa bao giờ tao nghĩ đến rằng 1 người Nhật có thể đi lừa tiền 1 ai đó trên đất nước tử tế này ...

Kết luận:
1. Người nhật nó cũng éo thần kỳ và tử tế hoàn hảo hết như chúng ta thấy đâu.
2. CS của nó mà éo có lợi thì nó cũng ậm ừ à ới cho qua chứ chẳng có "văn minh", "phát triển" như họ quảng bá bên ngoài đâu. CS nhật cũng có lợi ích ngầm như nước khác.

Vậy đó niềm tin và tình cảm với Nhật đã bị lừa thế đó.
Có nhiều điều không hài lòng về xã hội ta nhưng ý mình muốn nêu lên là: tiền bạc nó nhiều, thành tựu nó lớn nhưng bản chất xã hội nó chẳng hơn ta như những gì mọi người đã nhìn thấy và tung hô đâu!

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
XH nào cũng có người tốt kẻ xấu cụ ạ
Em thì chẳng bao giờ tin có 1 XH tử tế 100% như cụ mô tả, nó chẳng khác gì cái XH CN không tưởng mà chúng ta được nhồi nhét vào đầu khi còn trẻ.
Chỉ là bên đó tỷ lệ người xấu và tính xấu họ ít hơn mình vì họ SX ra nhiều của cải và được chia đều hơn thôi. Túm lại điều kiện để là một người tử tế nó liên quan rất mật thiết đến tiền

laixe01

Xe container
Có gì là lạ đâu, đời vốn buồn mà, đâu chả có người nọ người kia hở cụ chủ

kt3x

Xe buýt
Chả có gì là hoàn hoàn!
Vấn đề là tỉ lệ và mức độ tốt - xấu ở từng nơi thế nào thôi.

HuyArt

Xe lăn
"Lừa tình" thường liên quan tới tình dục hoặc các loại tình cảm tương tự. Không hiểu ông người Nhật kia bùng chạc tình cảm gì để đến nỗi cụ cảm thán bị "lừa tình" rất thảm???
Còn lừa đảo tiền bạc thì đâu cũng có, kể cả văn minh như tây âu hay Nhật, và thành phần lừa đảo hay rơi vào dân ngụ cư chứ ít dân bản địa

Cerato red

Xe tải
Đành rằng người xấu ở đâu cũng có, nhưng em thật sự ngạc nhiên cách hành xử của CS Nhật

mỏlết

Xe hơi
Em cứ tưởng cụ bị gái nó nừa

Ông địa

Xe máy
Thì cụ bị bố mì lừa còn gì :))

NY152

Xe máy
Em cũng có kinh nghiệm đau thương ở khu Shinjuku.

Buổi tối đi lang thang cùng 2 thằng em ở khu Shinjuku, gặp rất nhiều thanh niên Nhật đi bộ ở khu này nói tiếng Anh chèo kéo khách du lịch đi mát xa các kiểu. Chúng nó nài nỉ chỉ cần vào xem qua không thích thì thôi.

Thế rồi thằng cu em đi cùng quyết định nghe theo một trong số những lời mời mọc đấy. Chú ma cô dẫn bọn em tới một căn hộ ở trên tầng 4 một tòa nhà theo kiểu chung cư ngay gần đó.

Em thấy có vẻ không ổn nên không định tham gia. Em bảo 2 thằng cu đi cùng là chúng mày cứ vào trong đấy anh xuống đường hút thuốc đứng chờ. Thằng chủ quán nài nỉ bảo mày vào trong này ngồi chờ bọn tao nước nôi miễn phí.

Thế rồi khi vào bên trong thì cánh cửa sập lại ... giống như muôn vàn cái bẫy tương tự được giăng ra ở Tokyo để móc túi khách du lịch một cách trắng trợn dưới sự bảo kê của các băng nhóm Yakuza ...

dogiatan87

Xe máy

Buổi tối đi lang thang cùng 2 thằng em ở khu Shinjuku, gặp rất nhiều thanh niên Nhật đi bộ ở khu này nói tiếng Anh chèo kéo khách du lịch đi mát xa các kiểu. Chúng nó nài nỉ chỉ cần vào xem qua không thích thì thôi.

Thế rồi thằng cu em đi cùng quyết định nghe theo một trong số những lời mời mọc đấy. Chú ma cô dẫn bọn em tới một căn hộ ở trên tầng 4 một tòa nhà theo kiểu chung cư ngay gần đó.

Em thấy có vẻ không ổn nên không định tham gia. Em bảo 2 thằng cu đi cùng là chúng mày cứ vào trong đấy anh xuống đường hút thuốc đứng chờ. Thằng chủ quán nài nỉ bảo mày vào trong này ngồi chờ bọn tao nước nôi miễn phí.

Thế rồi khi vào bên trong thì cánh cửa sập lại ... giống như muôn vàn cái bẫy tương tự được giăng ra ở Tokyo để móc túi khách du lịch một cách trắng trợn dưới sự bảo kê của các băng nhóm Yakuza ...
Cái này dễ sập

vietpq75hanes

Xe container

Cách làm này hoàn toàn học từ Việt Nam và Trung Quốc.

duong2t

Xe hơi
Website
www.nanorp.com.vn
Em thì đọc cái là nghĩ ngay đến khu Shinjuku với rất nhiều bài lừa tiền liên quan đến "tình" =P~
Chắc ý nghĩa của từ "lừa tình" trong tít của cụ chủ là vậy. Sai thì cụ bỏ quá em nhá >:D<

printer05

Xe điện
Nó nhận tiền của cụ và nó không đưa dầu ăn cho cụ hay sao, em không hiểu câu lừa tình lắm.

MYWAY68

Xe máy
Cụ lừa nó hay nó lừa cụ. nghi nghi à nha

sam-myjava

Xe tải
cái đo´ cụ phải bác thang lên hỏi ông trời , chư´ poli thiˋ cũng chỉ biết kêu trời thôi

BiK

Xe điện
Hà..hà.., em chỉ đi thăm quan ở Shinjuku thôi, không lên vì thấy đằng trước mấy quán massage đều có mấy chú vẽ tranh đầy người đứng hút thuốc, em chả dám hỏi luôn.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em lại tưởng có cô nhật bổn nào lừa cụ cơ:D, xã hội nào chẳng như nhau, người đi về toàn huyễn hoặc nhau vì mỗi người đi 1 kiểu, người thì đi tua, người thì phượt, người thì tự túc hoặc có người nhà bên đó tiếp đón, nên có nhiều cảm nhận khác nhau. Tóm lại đi đâu cũng vậy phải tìm hiểu kỹ trước khi đi, và nên đề phòng và cảnh giác cao độ cụ ah. Ngay ở mình cụ đi chơi lăng Bác và chợ Đồng Xuân nó cũng khác nhau rồi mà.

duytoank14

Xe đạp
Đâu chẳng có lừa tình hả bác, không có lừa tình mới lạ :D